ผู้เขียน หัวข้อ: เดินเที่ยว นั่งดู แล้ว.. .. ..  (อ่าน 4366 ครั้ง)

ก้อนเค้กที่น่าแยง

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 30
เดินเที่ยว นั่งดู แล้ว.. .. ..
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2016, 11:50:00 AM »
ก่อนที่จะเดินทางกลับมายังแดนคิงคองขนดก  **07** ได้มีโกาสเปิดซิงครั้งแรกในชีวิต  **02** เรื่องเป็นแบบนี้คือระหว่างที่มีเวลาเหลือมากเลยคิดหาอะไรทำเลยนึกขึ้นได้ว่าผมยังไม่เคยเลยสักครั้งยังซิงๆจึงตัดสินใจทันที.. .. ..  **10** .. .. .. เปิดซิงวิ่งไปเยี่ยมชม เมกาบางนา .. .. ..  **34**
ที่นี่ผมผ่านตามาเมื่อน้องๆโพสต์สะดวกนัดพี่ๆเยอะมากและผ่านบ่อยมากแต่ไม่เคยแวะสักครั้งอาจเพราะไม่ชอบความพลุกพล่านและรถติดแต่ครั้งนี้ลองสักครั้งลุ้นดู
พอไปถึงราวเที่ยงก็เดินๆๆๆๆคนมากมาย ยอมรับว่าไม่แพ้ห้างมากมายที่จีน ญี่ปุ่นและฟิลิปปินส์ที่พยายามดันเรื่องห้างรองรับนักท่องเที่ยวแต่ในภาพที่ผมคิดนะคงต่างกันตรง น้องจ้างเที่ยว  41
เดินจนทั่วเมื่อยขาเลยแวะ sizzlerนั่งข้างหน้าต่างโชคดีมาเพียงคนเดียวเลยได้ที่นั่งเร็วส่วนใหญ่มาเป็นคู่กับมากันเป็นครอบครัว
ขณะนั่งทานไปเรื่อยๆรอเวลาก็คอยสังเกตุผู้คนโดยเฉพาะสาวๆที่เดินเดี่ยว ยืนรอ และ ควงแขนหนุ่มๆก็ยอมรับว่าสาวไทยที่เดินห้างนี้สวยๆทั้งนั้น(สงสัยดงคิงคองกำเริบ 555555)
ระหว่างที่สังเกตุสาวๆที่เดินควงเป็นคู่โดยเน้นหนุ่มๆที่อายุเกิน35และสาวที่อายุไม่ถึง25พบมากมายเลย  **40** มาคิดดูใช่แฟน-ใช่กิ๊ก-ใช่จ้างเที่ยวหรือเปล่าและถ้าเป็นน้องจ้างเที่ยวล่ะเอิ่มคิดว่าใช่หลายคู่แน่ๆ อิจฉาจริงๆ **21**
ระหว่างที่นั่งดูเพลินๆที่โต๊ะข้างๆมีหนุ่มแก่กับสาวน่ารักคู่หนึ่งคุยเสียงดังจับใจความว่า
พี่ก็ต้องช่วยค่ารถตามที่ตกลงสิ
ไม่ ไม่ น้องต้องไปด้วย
ไม่นะก็ตกลงมานั่งทานแล้วตัดสินใจอีกครั้งถ้าไม่ตกลงพี่จะจ่ายค่าอาหารค่าจ้างเที่ยวนี่พี่บอกเองหนูไม่คิดค่าจ้างเที่ยวแต่พี่จ่ายค่าอาหารกับค่ารถให้หนูหน่อยถ้าพี่ไม่จ่ายหนูจะกลับบ้านยังไงเงินติดกระเป๋าหนูแค่ไม่ถึงร้อย
โอเค งั้นพี่ไปจ่ายตังค์ก่อนรอตรงนี้เดี๋ยวมาคุย
(ช่วงนั้นผมคิดว่าน้องถูกชิ่งหนีแล้วล่ะ)
น้องเขารอร่วม10นาทีก็ไม่เห็นพี่แก่คนนั้นกลับมาจึงดูกระวนกระวาย(ได้โอกาสบทพระเอกเหมือนน้องSwเคยไลน์บอก55555บทพระเอกตาอ้วนแก่ขี่ม้าขาวมาช่วยแล้ว)ผมเลยทักน้องเขาว่า
น้องครับไม่ต้องกังวลนะถ้าพี่แก่เขาไม่กลับมาเด๋ยวตาอ้วนแก่ก้อนนี้จะช่วยเอง จบแล้ว  **30** (เพื่อนๆน้องๆลองคิดดูว่าจะเกิดอะไรต่อไป.. .. .. เย็นๆจบงานจะมาเล่าต่อครับ)
หมายเหตุ
น้องเขาไม่ให้มาเขียนแต่ผมบอกว่าขอมาเขียนโดยไม่ลงชื่อ
น้องก็ไม่ต้องมาแสดงตนเพราะที่มาลงนี้มันมีข้อน่าสนใจสำหรับน้องๆที่จะรับงานจ้างเที่ยว
เย็นมาเขียนต่อนะครับ
 **26**

Sphynx

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
Re: เดินเที่ยว นั่งดู แล้ว.. .. ..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2016, 05:52:05 PM »
ปูเสื่อรออ่านค่ะ...
และเห็นภาพบรรยากาศเลยค่ะ
เพราะชอบทานร้านนี้และเคยไปกับลุงยร

อยากรู้ค่ะ ว่า อะไรจะเกิดขึ้นต่อไปและมีประเด็นอะไรที่พี่จะเขียนคะ... **36**
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

• **
Re: เดินเที่ยว นั่งดู แล้ว.. .. ..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2016, 10:27:07 PM »
ปูเสื่อรออ่านค่ะ...
และเห็นภาพบรรยากาศเลยค่ะ
เพราะชอบทานร้านนี้และเคยไปกับลุงยร

อยากรู้ค่ะ ว่า อะไรจะเกิดขึ้นต่อไปและมีประเด็นอะไรที่พี่จะเขียนคะ... **36**
ปกติแล้วไม่เคยคิดจะทักใครโดยไม่รุ้จักมาก่อน
อาจเป็นเพราะเข้าเว็บนี้และเริ่มคุ้นกับการพบสาวแปลกหน้าเลยใจกล้ากล้าที่จะทักสาวๆที่บังเอิญมาพบว่าเป็นสาวจ้างเที่ยว
และที่มาลงเพราะนึกไม่ถึงว่างานจ้างเที่ยวจะมีให้เห็นได้ง่าย(ไปเมกาบางนาครั้งแรกก็พบน้องรับงานจ้างเที่ยวเลยและยังพบเรื่องบิดเบี้ยวอีกทั้งน้องที่ได้พบก็อยู่ในเว็บนี้เหมือนกัน อะไรจะบังเอิญขนาดนี้)
ขอบคุณที่สนใจนะครับ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2016, 11:37:56 PM »
ขอเรียกน้องที่บังเอิญได้พบว่าน้องm
เมื่อทักน้องmว่าไม่ต้องกังวลถ้าพี่แก่ชิ่งหนีไป ดูน้องเขางงๆ ผมก็เลยชวนน้องmคุยสอบถามเรื่องจ้างเที่ยวจากนั้นก็สอบถามพนักงานของร้านว่าโต๊ะของน้องmชำระค่าอาหารแล้วหรือไม่พอทราบว่ายังไม่ชำระและพี่แก่ฝากใบเสร็จไว้ที่แคขเชียร์ ผมก็เลยขอน้องเขาชำระแทนหลังจากขอมานั่งคุยด้วย
ในการคุยก็คุยเรื่องทั่วๆไปก่อนจนน้องmเริ่มคุ้นก็เริ่มหัวเราะและเริ่มเล่าที่มาที่ไปของการมารับงาน
หลังจากคุยกันต่ออีกเกือบครึ่งชม.ก็ถึงเวลาที่ต้องเดินทางต่อ
เนื่องจากผมเองเพิ่งใช้เงินสดในกระเป๋าไปเกือบหมดเลยแค่ให้เงินค่ารถน้องmและได้ขอเบอร์บัญชีของน้องไว้ซึ่งก็โอนเงินให้ไปเรียบร้อยเป็นค่าจ้างเที่ยวและเป็นทุนการศึกษาเล็กน้อยในวันเดียวกันกับที่โอนช่วยเหลือน้องStอันที่จริงหลังจากนี้ก็ไม่มีอะไรเพียงแต่สิ่งที่ได้ยินจากการเล่าของน้องmทำให้คิดว่าควรมาตั้งกระทู้ ๅ

จากรูปร่าง หน้าตา ท่าทาง การแต่งกาย และคำบอกเล่าของน้องm.. .. ..
อยากแปลงกายจากก้อนเค้กที่น่าแยงไปเป็นวัวแก่ที่น่าแยงแทนเลย 55555(หญ้าอ่อนหอมหวาน)  41
เดือดร้อนค่าเทอม เรียนรร.เอกชนระดับมัธยม(เด็กจัง ทำไมมารับงานแบบนี้)  **25**
แอบพ่อแม่มารับงานหวังช่วยแบ่งเบาภาระ  **40**
เพิ่งเข้าเว็บหางานจ้างเที่ยว(รับงานอื่นด้วย) เคยนัดเจอพี่ๆมาบ้าง ถูกเลิกนัดบ้าง นัดเก้อบ้าง **07**
ถูกชวนไปคุยต่อในรถและชวนรับงานแรง(เริ่มรุ้สึกแปลกๆและกลัวเลยไม่คิดรับงาน อยากชิ่งหนีแต่เกรงถูกข้อหาหลอกลวง) **09**
รับนัดโดยไม่สอบถามว่าพี่แก่นั่นมีชื่อสมาชิกอะไร คุยไลน์ด้วยแล้วรุ้สึกว่าคุยดีเลยตกลงใจมาพบ  **08**
น้องmไม่มีกลุ่มไลน์เตือนภัย ไม่เคยอ่านกระทู้เตือนภัย คิดว่านัดกลางวันคงปลอดภัย  **07**
ไม่มีเงินติดต้วมามากพอที่จะเดินทางกลับเพียงหวังจะได้เงินค่าจ้างเที่ยว  **07**
และจบงานหนึ่งจะนั่งในห้างหาจ้างเที่ยวอีกจนค่ำคาดหวัง3งาน  **08**
ส่วนสถานที่นัดห่างจากที่พักที่ลาดพร้าวมาก(ทำไมนัดเจอครั้งแรกถึงนัดห่างบ้านมาก คาดว่ากลางวันและเป็นทำเลที่น่าจะหาพี่ๆจ้างเที่ยวง่าย)   **20**
ทราบจากน้องmว่ามีน้องๆมือใหม่มารับงานจ้างเที่ยวในเว็บนี้และเว็บอื่นๆอีกหลายคนที่เหมือนน้องmคือไม่รุ้อะไรๆเลย ๅ **09**
ฯลฯ
ก็ถือโอกาสนี้มาเตือนน้องๆมือใหม่ว่าควรหาวิธีแนะนำตัวต่อพี่สาวๆและคอยสอบถามพี่ๆเหล่านี้ที่มีประสบการณ์หรือจะเข้ากลุ่มไลน์
แม้มีมุมดีๆที่รุ้สึกและได้สัมผัสเมื่อได้นั่งคุยนั่งทานกับน้องmแต่ยังไม่อยากมาเขียนเพราะผมนั้นถึงตอนนี้ยังไม่รู้ว่าควรจะจ้างเที่ยวต่อน้องๆอายุน้อยๆดีหรือไม่ รุ้สึกบอกไม่ถูกคงต้องใช้เวลาคิดสักพักก่อน
ขอบคุณที่สละเวลาอ่านกันครับ
 **26**

Intime3

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2016, 11:43:49 PM »
นับว่าน้องโชคดีมากๆค่ะ ที่ได้เจอคุณ จขกท

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2016, 12:26:27 AM »
เพิ่งทำงานเสร็จเลยแวะเข้ามาอ่าน

อยากขอเตือนน้องใหม่ที่เข้ามารับจ้างเที่ยวว่า

1.นัดสถานที่มีคนพลุกพล่านตามห้างก็ได้
2.เมื่อเจอหน้าพี่จ้างเที่ยวขอรับค่าจ้างโดยทันที อย่ามีมัวแต่เกรงใจหากโดนชิ่งในร้านอาหารอย่างน้อยจะได้มีตังจ่ายค่าข้าวบ้าง
3.อย่าทิ้งกระเป๋าหรือของมีค่าไว้กับฝ่ายตรงข้ามเพราะเราไม่รู้จักกันมาก่อน รู้หน้าไม่รู้ใจ
4.อย่าขึ้นรถไปด้วยเด็ดขาดหากไม่สนิทกันหรือรู้จักกันมานานพอสมควร เพราะมีการลวนลามในรถหลายเคสแล้ว
5.อย่าโลกสวยมากไป หรือ ระแวงจนเกินเหตุ จงจำไว้ว่า งานที่มีรายได้สูงความเสี่ยงก็จะสูงไปด้วย
6.การเข้ากลุ่มไลน์ให้ใช้วิจารณญาณเยอะๆ แวดวงนี้มีการแก่งแย่งชิงดีชิ่งเด่นกันเยอะ เรื่องแทงข้างหลัง เพื่อนรักหักเหลี่ยมโหด หรือการเป็นนางนกต่อ ก็มีเกิดขึ้นมาแล้ว

ความจริงมันโหดร้าย แต่มันก็เป็นเรื่องจริง โชคดีค่ะ
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2016, 09:37:32 AM »
พี่ก้อนเค้กไปเดินห้างบ่อยๆนะครับ เผื่อได้เจอได้ช่วยน้องๆอีก ... จะได้มีเรื่องดีๆมาให้อ่าน

แนะนำ เมเจอร์รัชโย เซนลาด เซนเก้า เอสพลานาด แฟชั่น พรอมมินาด มอลบางกะปิ t21...

**14**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2016, 10:42:39 AM »
พี่ก้อนเค้กไปเดินห้างบ่อยๆนะครับ เผื่อได้เจอได้ช่วยน้องๆอีก ... จะได้มีเรื่องดีๆมาให้อ่าน

แนะนำ เมเจอร์รัชโย เซนลาด เซนเก้า เอสพลานาด แฟชั่น พรอมมินาด มอลบางกะปิ t21...

**14**

ไปห้างไหน วันไหนบอกด้วยครับ ผมจะได้เล่นบท ชายแก่แอบชิ่งหน่อย....
ดีใจแทนน้องๆ ที่ท่านได้เจอนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2016, 11:45:44 AM »
นับว่าน้องโชคดีมากๆค่ะ ที่ได้เจอคุณ จขกท
คิดว่าน้องเขาโชคดีเหมือนกันครับใครจะคิดว่าเหตุจะบังเอิญและผมเองคิดยังไงก็ไม่รู้ในขณะนั้นที่กล้าทัก(ผิดปกติจากที่ไม่ชอบยุ่งเรื่องของผู้อื่น)
ขอบคุณครับ

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2016, 11:49:45 AM »

**14**
ที่แนะนำมาไปบ่อยครับแต่ตอนนี้ไม่ค่อยเดินห้างแล้วครับแต่ขอบคุณพี่สโลว์ที่แนะนำ
เอิ่มน้องจ้างเที่ยวนี่มีทุกห้างหรือครับและจะบังเอิญแบบนี้อีกหรือเปล่า
บทพระเอกเจ้าชายอ้วนแก่ขี่ม้าขาว ผมเริ่มชอบแล้วล่ะ  **30**
ขอบคุณครับกับคำแนะนำ