ผู้เขียน หัวข้อ: "ทำไม?ผู้หญิงไม่ชอบทักเฟส/ไลน์ผู้ชายก่อน" มาแชร์ความเห็นกัน  (อ่าน 4234 ครั้ง)

เจอมาเยอะ

• Sr. Member
  • People Like This 249
  • แรงชัด จัดเต็ม!
ลึกๆ แล้วคิดว่า ถ้าเค้าอยากคุยกับเรา เค้าคงทักมา
แต่สมองสั่งการไม่เคยตรงกับหัวใจ 555555

ถ้าเกิดอาการคิดถึง อยากคุยจนทนไม่ไหว
ก็จะหาสารพัดร้อยแปดพันเรื่องทักเค้าไปจนได้แหละค่ะ
เป็นแบบนี้อยู่ประจำเลย แงงงงงงงงงงงง๊ -w-

อาการประมาณเดียวกันเลยค่ะ แต่ตอนนี้งอนละ เล่นหายเงียบไปเป็นอาทิตย์ ไลน์ไม่แม้แต่จะเปิดอ่าน...ไม่สนใจกันเลย! **03**

ก็เลยคิดว่า ไม่เซ้าซี้ดีกว่า เดี๋ยวถ้าเขาคิดถึง รึอยากคุย ก็คงเปิดอ่านแล้วตอบกลับมาเอง มั้ง?

เพราะคนเราถ้าคิดถึงอยากคุย ยังไงก็อดใจไม่ไหว ต้องทักมาหรือตอบมา ทีตอนจีบใหม่ ๆ นี่ไลน์เด้งได้ทั้งวัน ทุกวัน ทักมาก่อนตลอด คุยกันได้เป็นหลายช.ม. นี่แหละนะคนเรา 555
คนจริงไม่โม้ คนโม้ไม่จริง

..........

• Hero Member
  • People Like This 361
เราก็ทักนะ ทักก่อนเลย เห็นเงียบหายกันไปนานนี่เสนอหน้าทักก่อนเลย กลัวเค้าลืม **24**

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 1022
ที่ไม่ทักก่อน เพราะ น้อยใจอยู่  **21**
บางทีสิ่งที่พี่พูดที่พี่ทำมันอาจไม่มีอะไร แต่รู้ไหม ว่าคนฟังเสียใจ น้อยใจเป็นนะ
พร้อมเมื่อไหร่ จะตอบจะทักไปเอง แต่ถ้าอยากให้หายเร็ว ก็ทักมาก่อนสิ หนูน้อยใจใครได้ไม่นานหรอกนะ

ปอลิง แต่ถ้าพี่เลือกที่จะเงียบ นั่นแสดงว่าหนูเตี้ยดำคนนี้ไม่สำคัญ เช่นนั้น ก็สมควรแยกจากกันน่ะ ดีแล้วค่ะ

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

หมู๋น้อย

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 27
  • ♥♫♀เด็กขี้ริ้วขี้เหร่ จากหลังเขา♀♫♥
ก็อยากทักแต่เกรงใจ  **21** **19**
เราก็ทักบ่อยอยู่นะ ส่วนใหญ่ ทักตอน(เรา)ตื่นกะตอนนอน  **30** **30**
ถ้าเค้าอ่านแล้วไม่ตอบ เราก็จะไม่ทักอีก ประมาณนั้น
ถ้าทางนั้นมันลำบากจนเกินแบกรับ เปลี่ยนทางดีกว่าไหม????
คนที่อ่อนไหว จนน้ำตาไหล นึกสิ นึกให้ได้ว่าสิ่งดีๆมีความสุขนั้นคืออะไร
                                       .............
♫♫♫มองไปข้างหน้ามองฟ้าในวันใหม่ มีความสุขกับลมหายใจของตัวเองให้ได้มากที่สุด♫♫♫

♥เด็กผู้หญิงทรงกระบอก♥ จากบ้านนอกคอกนา ตาดำดำ