ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องเเบบไหน ?  (อ่าน 632 ครั้ง)

ลอ. ลิงจั๊กจั๊ก

• Full Member
  • People Like This 227
  • น้องเป็นลิง .. ชอบหนีแม่เที่ยว ^^"
ต้องเเบบไหน ?
« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2015, 10:22:30 PM »
 **40** **40** **40**
งานฟินไปที่ห้องการบ้าน งานบ่นมานี่ มานี่ ^^

ห่างหายจากห้องนี้ไปนาน มาทีก็อยากจะมาบ่น บ่น บ่น เอ๊ย! แสดงความคิดเห็นส่วนตัวเจ้าค่ะ .. เจ้าขาาาาา~~~~

ประเด็นร้อนหัวข้อนี้คือ : ต้องแบบไหน?
งานเที่ยว งานเเรง(ฟิวเเฟน) งานนัว งานบวกควบต่อโต้รุ่ง หรือว่ามุ่งเเต่เรื่อง xxxx+ ต้องเเบบไหนถึงจะลงเอยกันด้วยดี ^^

น้องลิงเห็นงี้ก็มีปัญหา งานแรงไม่นำพา งานนัวไม่อำนวย มุ่งเที่ยวไม่เลี้ยว ไม่เกเร ..
กระทู้ที่ว่าข้อมูลเเน่นของน้องลิง ยังเเพ้พี่ชายจอมเจ้าเล่ห์ ที่เข้ามากล่อมน้องลิงซะเกือบเคลิ้ม นำเหนองานนัว งานเเรง กันอย่างชำนาญ 5555+ (ชนิดว่าถ้าเป็นครูนิยอมปล่อยเกรดไปเเละ)
 **34** **34** **34**
น้องลิงเข้าใจว่ารายละเอียดเยอะ พี่ๆคงเหนื่อยอ่าน น้องลิงเลยจ้อคุยตอบเเบบคำต่อคำ ก็ไม่วายเหมือนเดิม (เพราะเราไม่เข้าใจกัน) ชักจูงคุยหวังให้ได้ในสิ่งที่ต้องการ สุดท้ายพอไม่ได้ก็ขอคุยก็ยังดี เเบบนี้ก็ได้ค่ะน้องลิงยินดี ได้มีพี่ชายเพิ่ม ^^

**** เเต่เเบบนี้เราจะลงรายละเอียดเเบบยาวๆกันทำไม?
1. เพราะพี่ๆบางท่านที่ให้ความสนใจจริงจะได้ไม่เสียเวลาสแกนน้องเรื่องรับงาน รูปลักษณ์ บลาๆ
2. น้องๆ ได้พรีเซนต์ตัวเองได้เต็มที่ (ตัวอักษรสามารถบอกถึงอุปนิสัยบางอย่างของผู้เขียนได้)

... ส่วนมากที่ไม่ลงเอยกันเพราะ ?
- พี่ๆ มักขี้อ้อนเป็นเด็กๆ อยากได้ในสิ่งที่ดูอยากต่อความต้องการของน้องๆ เเละจึงยอมทำทุกอย่างเผื่อให้ได้มาจนน้องๆ อาจเซร็ง ^^
- น้องๆ มักงอเเง กฎเยอะ เรื่องเเยะ เพิ่มโน่น ลดนี่ เอางั้น เอางี้ จนพี่ๆ อาจหน่าย ^^

ไม่ว่าเหตุผลของเเต่ละคนคืออะไร หลักสำคัญคือ การเคารพสิทธิซึ่งกันเเละกัน ไม่มากและไม่น้อยเกินไปจนดูเหมือนเอาเปรียบกัน ... -_-"

**38** **38** **38**

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
Re: ต้องเเบบไหน ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 05:26:59 AM »
ที่ได้ยินมา พี่บางคนถามไว้ก่อนเลยว่างานแรงมั้ย ถามดะไว้ก่อน ก็ชัดเจนดี  หากความต้องการไม่แมทช์กันก็แค่ขอบคุณค่ะ. ไม่เป็นไรค่ะ
ถ้าพี่อยากไปเที่ยวเฉยๆก้อติดต่อมานะคะ จบ

แต่พี่บางคนเค้าเป็นประเภทจ้างเที่ยวเฉยๆ แล้วก็ต้องถูกใจน้องระดับหนึ่ง ก็เลยอาจจะอยากพัฒนาระดับความสัมพันธ์  ก็เลยถามน้องต่อประมาณนี้...
บางทีคนเราก็ไม่ได้รู้ล่วงหน้าหรอกว่า เฮ้ย ฉันอยากมีอะไรกับคนนี้อ่ะ นิสัยและความน่ารักมันก็มีส่วนในการตัดสินใจ **30**

บางทีคนเสน่ห์แรงก็ย่อมดึงพี่ๆเป็นธรรมดา **30**

ลอ. ลิงจั๊กจั๊ก

• Full Member
  • People Like This 227
  • น้องเป็นลิง .. ชอบหนีแม่เที่ยว ^^"
Re: ต้องเเบบไหน ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2015, 11:53:14 AM »
ที่ได้ยินมา พี่บางคนถามไว้ก่อนเลยว่างานแรงมั้ย ถามดะไว้ก่อน ก็ชัดเจนดี  หากความต้องการไม่แมทช์กันก็แค่ขอบคุณค่ะ. ไม่เป็นไรค่ะ
ถ้าพี่อยากไปเที่ยวเฉยๆก้อติดต่อมานะคะ จบ

แต่พี่บางคนเค้าเป็นประเภทจ้างเที่ยวเฉยๆ แล้วก็ต้องถูกใจน้องระดับหนึ่ง ก็เลยอาจจะอยากพัฒนาระดับความสัมพันธ์  ก็เลยถามน้องต่อประมาณนี้...
บางทีคนเราก็ไม่ได้รู้ล่วงหน้าหรอกว่า เฮ้ย ฉันอยากมีอะไรกับคนนี้อ่ะ นิสัยและความน่ารักมันก็มีส่วนในการตัดสินใจ **30**

บางทีคนเสน่ห์แรงก็ย่อมดึงพี่ๆเป็นธรรมดา **30**
**36** **36** **36**
ขอบคุณ ถั่วอบไอน้ำ สาวน่ารัก ที่เข้ามาร่วมเเชร์ประสบการณ์นะคะ ^^
น้องลิงอ่านเเล้วเข้าใจกระจ่างเลย เเต่เเอบเเซวตัวเองหน่อยอย่างน้องลิงเสน่ห์ไม่น่ามัดใจพี่ๆ คงน่าจะเป็นรูป 100 แอ๊ปมากกว่า อิอิ
ขอให้ ถั่วอบไอน้ำ เจอเเต่พี่ๆน่ารักนะคะ น้องลิงเเอบเชียร์อยู่ ...
 **06** **06**