ผู้เขียน หัวข้อ: ความจริงใจ  (อ่าน 2368 ครั้ง)

Melody Secret

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
Re: ความจริงใจ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 03:05:56 AM »
ขอบคุณที่มาแชร์ครับ

ถ้าผมมีโอกาสที่จะซื้อ ผมจะได้ตรวจสอบก่อนว่า คนขายพร้อมจะมีใจให้หรือปล่าว ถ้าไม่พร้อม ผมจะได้ไม่เสียเงิน และเสียเวลาด้วย

เป็นประโยชน์กับคนที่อยากจะซี้อมากเลยครับ  **04**

นานาจิตตังค่ะ เรื่องตรวจสอบก่อนการตกลงเป็นเรื่องปกติ ซึ่งก่อนตกลงหนูได้บอกเค้าไปตรงๆแล้ว แต่เค้าให้ข้อเสนอเป็นวิธีนี้ของเค้าเอง เพิ่งเข้าใจว่าโลกนี้มีอะไรมากกว่าที่หนูเห็นเยอะ คนที่พูดจาดี จิตใจกลับไม่ดีอย่างที่คิด พอเจอกับตัวถึงได้รู้ค่ะ หากอีกฝ่ายจริงใจ ไม่กลับกลอกคำพูด ทำผิดข้อตกลง เค้าเองก้อคงไม่ต้องเสียเงิน เรื่องเวลาเค้าตั้งใจจะเสียอยู่แล้วค่ะ แต่ถ้าหนูไหวตัวไม่ทัน อาจจะไม่ใช่แค่เสียเวลากระมังคะ...