ผู้เขียน หัวข้อ: >> การจ้าง << ว่าด้วยเรื่องข้อเรียกร้อง และความคาดหวังของทั้งสองฝ่าย  (อ่าน 3641 ครั้ง)

KawinS

• Sr. Member
  • People Like This 34
หลังจากที่มีเรื่องตะกวดมาเยอะ อยากลองคุยในกรณีที่ทั้งสองฝ่ายไม่ใช่ตะกวดดูบ้าง

การจ้างให้ Happy ทั้งสองฝ่ายเหมือนจะไม่ใช่เรื่องง่ายซะทีเดียวจากที่อ่านๆมา เนื่องจากฝ่ายชายและฝ่ายหญิงมีความคิดที่แตกต่างกัน
ดังนั้นถ้าจะให้ออกมาดีการทำความเข้าใจกันและกันตั้งแต่แรกเริ่มจึงเป็นสิ่งสำคัญ

ผมจึงอยากถามพี่ๆน้องๆในที่นี้ว่าการจ้างต่างๆ พี่ผู้ชายและน้องผู้หญิงคาดหวังอะไรกันบ้างครับ

อยากจะแชร์ความคิดส่วนตัวและอยากให้พี่ๆน้องๆช่วยแชร์ความคิดของท่านกันด้วย

ความคาดหวังของผู้ชาย:

- คาดหวังในหน้าตาน้องๆ ให้สมราคากับเงินที่จ่าย ซึ่งประเด็นนี้อาจเป็นสิ่งที่น้องๆไม่เห็นด้วยเพราะมาตรฐานแต่ละคนไม่เท่ากัน
- คาดหวังในบริการที่ดี ไม่ว่าจะงานเบางานแรงหรือระยะยาว ที่คาดหวังตรงนี้หลักๆก็เพราะเงินที่เสียไปด้วยเช่นเดียวกัน
- คาดหวังในความจริงใจ และอยากให้น้องๆไม่ขาดการติดต่อ (ในกรณีที่ฝ่ายชายต้องการติดต่อหรือสานต่อหลังจากที่เคยเจอกันแล้ว)
- อยากให้น้องๆเป็นธรรมชาติ ไม่ใช่มาเป็นหุ่นยนต์ทำนู่นนี่ตามสเตปแล้วกลับบ้านเหมือนมาทำงาน
- อยากให้น้องๆชอบ/ประทับใจ

ความคาดหวังของฝ่ายหญิง:

- คาดหวังในความเป็นสุภาพบุรุษ ไม่ทำหรือขอเกินในสิ่งที่ตกลงไว้ (จับมือ โอบ กอด หอม Sex ค้างไม่ค้าง)
- คาดหวังในรูปลักษณ์ภายนอก (สะอาด ไม่อ้วน ไม่ดำ ไม่มีกลิ่นตัว) ความคาดหวังตรงนี้แตกต่างกันแล้วแต่มาตรฐานของน้องๆแต่ละคน
- อยากได้พี่ๆที่มีบุคลิคที่ดี ทั้งการแต่งตัว การพูดจา และอื่นๆ (ที่สำคัญไม่ขี้โม้เรื่องเงิน/หน้าตา/สาวอื่นๆ)
- อยากให้พี่ๆนิสัยดี คุยรู้เรื่อง และไม่ต่อรองทั้งเรื่องเงินที่จะจ่ายและเรื่องถูกเนื้อต้องตัว
- อยากให้พี่ๆรักษาเวลา/รักษาข้อตกลง ถึงเวลากลับก็คือกลับ เว้นแต่ถ้าน้องอยากอยู่เองหรือจ่ายเพิ่มก็ว่ากันไป

จากที่ดูๆและอ่านๆมา Conflict นั้นจะอยู่ตรงมาตรฐานและแนวคิดที่ไม่ตรงกัน เช่นว่า
> พี่ๆจ่ายน้องตั้ง xxxx บาท แต่หน้าตาดรอปจากรูปมากมาย พอถึงเวลาก็ต่อรองว่าไม่ค่อบถูกใจขอลดราคา น้องก็ไม่พอใจ
> หรือน้องๆเจอพี่ๆแล้วไม่โอเค ทั้งอ้วนตัวมีกลิ่น ดูไม่มีราศีคนมีตัง บุคลิคแย่ ในเมื่อค่าจ้างถูกน้องๆก็อาจบริการไม่ดีและทำท่าทางอยากกลับ เดินห่าง ทำรังเกียจ ซึ่งพี่ๆผู้ชายก็คงไม่พอใจเพราะเค้าถือว่าเค้าเสียตัง
> ขอจับมือ จับนู่นนี่ไม่ได้ โดยที่ไม่ได้การตกลงกันในเรื่องนี้ไว้ก่อนเจอ จึงเข้าใจกันผิดและเซงทั้งคู่

คาดว่ามีอีกเยอะ รบกวนช่วยแสดงความเห็นทีครับ

ของคุณมากๆเลยนะครับทุกท่านที่เสียเวลาในกระทู้บ้าๆของผม
 **26** **26** **26** **26** **26**

meninblack

• Full Member
  • People Like This 20
  ถ้าทำเป็นมาตราฐาน แบบไม่มี sex เข้ามาเกี่ยวทำให้เสื่อมเสียนะ 
ผมว่า น้องๆน่ารักหลายคน คงกล้าเอารูปมาลง  แล้วคนจ้างก็กล้าแสดงตัวมากขึ้น  เรื่องราคาก็ควรมีเรทที่พอสมควร ไม่เว่อร์กันจนไป  และเป็นช่องทางหารายได้พิเศษ  แก้ปัญหาให้น้องๆหลายๆคนที่เดือดร้อนแต่ไม่อยาก   
  คนมีเงินเยอะนะ  ถ้าเขาพอใจ เขาก็เจอได้เรื่อยๆ  เรื่อง sex มันที่ช่องทางเที่ยวเยอะ  ไม่ต้องมาหาในเวปหรอก อันตรายและวัดดวงด้วย  **26**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
        คำว่า"ความคาดหวัง"เนี่ยมันกว้าง ยาว ลึกจริงๆ ครับ คนเรื่องมากก็แบบนึง คนง่ายๆ สบายๆ ก็แบบนึง
เพื่อนผมคนนึงชอบสาวผมสั้น อีกคนชอบคนอวบ อีกคนต้องบางกรอบ อีกคนชอบสวยเข้มๆ อีกคนชอบแนวหมวยๆ
ดังนั้นคุณลักษณะเบื้องต้นสำหรับน้องๆ ที่จะมารับงานแนวนี้คือ "ต้องี" ครับ ีที่ถ้าแค่อวบก็พอได้ ถ้าอวบมาก
ก็ต้องหน้าสวย ถ้าผอมก็ให้มีทรงหน่อย ถ้าคล้ำก็ควรผิวเนียนละเอียด และหากคิดว่าไม่สวยพอก็ให้แต่งตัวดีเข้าว่า หรือหางานอื่นเถอะครับ

แต่ที่สำคัญก็คือ รู้จักหน้าที่ครับ หน้าที่รับจ้างเที่ยวคือต้องเอาใจคนเป็น ไม่ต้องตามใจพี่ๆ ทุกอย่างโดยเฉพาะหากจะเกินเลย
กันมากไป แต่ควรใส่ใจความรู้สึกของคนที่อยู่ด้วยและมาจ้างเรา อย่าพูดแต่เรื่องส่วนตัวมากไป อย่าเอาแต่จิ้มโทรศัพท์
อย่าพูดถึงทุกข์ร้อนที่เรามีมากนัก พี่เค้าอยากมามีความสุขกับเราครับ ไม่ได้จะมาฟังสารพันปัญหา เอาแค่พอให้รู้ว่าลำบากก็พอ

พี่ๆ หลายคนพอเจอน้องที่สวยน่ารัก ช่างเอาใจก็มักจะหลงน้อง ยิ่งพี่ๆ จิตอ่อนยิ่งเป็นกันมาก คราวนี้ก็เริ่มรุงรังกับน้องแล้ว
น้องๆ ก็ต้องรักษาระยะห่างให้ดี ถ้าพี่คนนั้นเป็นร่มเงาให้เราได้ในยามนี้ ก็อย่าทำให้พี่เค้ามาชอบเรามากเกินไป ให้ชอบพอดีๆ
ไม่งั้นพอพี่เค้าผิดหวังก็จะหมดแรงใจมาหา เราก็อด ไม่ใช่จะให้ลวงเนียนๆ นะครับ แต่ให้พูดคุยกันให้เข้าใจว่าเราจะคบกับพี่เค้า
ได้ถึงระดับไหน จะได้ไม่เสียความรู้สึกกันในวันที่พี่เค้าหลงเสน่ห์น้องเข้าเต็มเปาแล้ว

และเชื่อเถอะครับ พี่ๆ ที่บอกว่าจะให้เงินเรามากมายเกินมาตรฐานที่เป็นอยู่ ดูแลกันเดือนละ 4 - 5 หมื่นน้องๆ ก็ย่อมอยากได้เป็น
ธรรมดา แต่มันมีจริงได้ยากมากครับ วิธีที่ง่ายที่สุดคือ ขอเงินทันทีที่ตกลงกันได้ในเบื้องต้น ถ้าพี่ๆ คนไหนอิดออด ก็ให้เชื่อได้ 99%
ว่าหลอก ถ้าพี่ๆ เค้าบอกกลัวน้องจะเบี้ยวหายไป ก็ขอให้จ่ายจำนวนนึงเช่นครึ่งหนึ่งของข้อตกลง เพื่อให้ไม่ต้องเป็นฝ่ายดดนหลอกครับ
คนมีเงินให้น้องขนาดนั้น เค้าไม่เสียหายหรอกครับกับเงินแค่ 4 - 5 หมื่นนี่

จริงใจ มีสติ ระมัดระวัง และมองวิธีแก้ปัญหาไว้หลายๆ ทาง เราจะอยู่ในโลกแปลกๆ ใบนี้อย่างปลอดภัย ได้ประโยชน์และมีความสุขครับ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

kaptan

• People Like This 1734
   ตัวอักษรที่หายไป สงสัยจะเป็นคำต้องห้ามนะครับ ผมพิมพ์แค่คำว่า ดุดิ สระเสียงยาวแต่มันไม่ขึ้นน่ะครับ
หรือถ้าลองเป็นภาษาต่างด้าวคือคำว่า doo-dee ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
**36** เข้ามาส่อง  **36**

พี่ ก็คาดหวังในตัว น้อง ว่าจะได้รับสิ่งที่คุ้มค่า กับเงินที่เสียไป

น้อง ก็คาดหวังในตัว พี่ ว่าจะได้รับการปฎิบัติที่ดีและให้เกียรติกัน

**40**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

KawinS

ประมาณว่า อยากให้การเจอกันลงเอยด้วยความรู้สึกดีดีทั้งสองฝ่าย **26**

StartNew

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
  ถ้าทำเป็นมาตราฐาน แบบไม่มี sex เข้ามาเกี่ยวทำให้เสื่อมเสียนะ 
ผมว่า น้องๆน่ารักหลายคน คงกล้าเอารูปมาลง  แล้วคนจ้างก็กล้าแสดงตัวมากขึ้น  เรื่องราคาก็ควรมีเรทที่พอสมควร ไม่เว่อร์กันจนไป  และเป็นช่องทางหารายได้พิเศษ  แก้ปัญหาให้น้องๆหลายๆคนที่เดือดร้อนแต่ไม่อยาก   
  คนมีเงินเยอะนะ  ถ้าเขาพอใจ เขาก็เจอได้เรื่อยๆ  เรื่อง sex มันที่ช่องทางเที่ยวเยอะ  ไม่ต้องมาหาในเวปหรอก อันตรายและวัดดวงด้วย  **26**

41 อันนี้เห็นด้วยค่ะ คือ ความรู้สึกที่มาเล่นเวปนี้คือ เจอพวกมาจีบเยอะ แค่เลี้ยงข้าวดูหนัง พวกก็เอาคำว่ารักมาอ้างล่ะ แล้วก็จะแบบขึ้นห้องอย่างเดียว ซึ่ง ไม่มีความจริงใจเลยว่าชอบเราจริงๆ คือหน้านี่ออกแนวหื่นอย่างเดียวเลย ซึ่งผู้หญิงบางทีก็เหงา อยากมีเพื่อน พี่ ที่ปรึกษาบ้างนะคะ ส่วนเรื่องเงินที่เดือดร้อนกันนั้นน่าจะแล้วแต่สถานการณ์เชื่อว่าไม่จำเป็นไม่มีใครอยากทำอะไรที่เทาๆ แน่ ถ้าสามารถตกลงกันด้วยดีแต่แรกเป็นสิ่งที่ดีค่ะ

cracker

• People Like This 107
  • คนที่ไร้ตัวตน...
สิ่งที่หวัง  >>>  คาดหวังจะได้เจอคนที่ทำตัวเหมือนเพื่อนกันคะ   **39** 

ปล.  หัวข้อกระทู้สะดุดตา เขียนออกแนวภาษากฏหมาย  41 41
ชีวิต...... เอาไรมาก♡♡♡
เจ็บก็จบ.... เหนื่อยก็นอน♡♡♡
เศร้าก็ปล่อยวาง...♡♡♡

KawinS

**21**
สิ่งที่หวัง  >>>  คาดหวังจะได้เจอคนที่ทำตัวเหมือนเพื่อนกันคะ   **39** 

ปล.  หัวข้อกระทู้สะดุดตา เขียนออกแนวภาษากฏหมาย  41 41

กำ ขออภัยที่ทำให้เข้าใจเนื้อหาผิด 5555

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
มาเกาะติดกระทู้ด้วยคน ....

หากน้องๆระบุถึงความเดือดร้อนต้องการความช่วยเหลือนั่นหมายความว่า เกิดความคาดหวังว่าจะเจอพี่ๆใจดีสักคนช่วยเหลือได้จริง ...ส่วนองค์ประกอบรองๆพวกรายละเอียดทางกายภาพค่อยตามมา.."ขอให้จ่ายจริง ช่วยจริง" คืออันดับแรกๆที่น้องๆพิจารณา..

ส่วนพี่ๆก็เข้าใจว่าต้องพิจารณาลักษณะทาง กายภาพเบื้องต้นเป็นอันดับแรกอยู่แล้ว เช่น ...อยู่ในสเปกไม๊ หรือ ลักษณะของน้องพอรับได้รึป่าว..หลังจากนั้นค่อยมององค์ประกอบรอง นิสัยเป็นไง รายละเอียดปลีกย่อย ฯลฯ

นี่แค่เบื้องต้นนะ...รายละเอียดอื่นก็ต้องพิจารณากันอีกที..
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง