ผู้เขียน หัวข้อ: ^๏^ Santa...>> มีจริงอยู่ไหม?? ^__^ ;-(  (อ่าน 3101 ครั้ง)

Nong-Dam

• Hero Member
  • People Like This 390
^๏^ Santa...>> มีจริงอยู่ไหม?? ^__^ ;-(
« เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 07:05:07 AM »
คนที่ดูอบอุ่น จริงใจ เป็นผู้ใหญ่ใจดี สุขุม เยือกเย็น ให้โดยไม่หวังอะไร เห็นแล้วอยากอยู่ใกล้ๆแม้ในยามที่มีปัญหาไม่สามารถแก้อะไรได้ แต่มีกำลัใใจให้ตลอดเวลาเหมือน Santa จะมีจริงอยู่ไหม
โดยส่วนตัวไม่เชื่อว่ามีจริง ทุกสิ่งที่ได้มาย่อมมีการแลกเปลี่ยน มาก - น้อยแตกต่างกัน

แต่..หาก santa มีอยู่จริง อยากได้ของขวัญสักชิ้นส่งให้ใครบางคนในเดือนนี้ ความรู้สึกที่มียังไม่เคยเปลี่ยนไป แม้ต้องห่างกันไกล ยังจำได้ทุกเรื่องราว ให้ santa ส่งไปแล้วบอกด้วยว่า " ขอให้โชคดี มีความสุขกับคนที่รัก ที่ได้เลือกแล้ว ไม่ต้องห่วงคนทางนี้ ยังต้องเดินบนหนทางอีกยาวไกลเมื่อไม่เหลือใคร ก็จะขอเดินจนกว่าจะหมดแรง ยังคิดถึงเสมอ ดูแลตัวเองดีๆนะ "

>ขอบคุณ..ทุกๆสิ่งที่ทำให้
>ขอบคุณ..กำลังใจที่ผ่านมา
>ขอบคุณ..วันเวลาที่ทำให้พบกัน
อยู่อย่างไร้ตัวตน....

vapor2w

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 41
Re: ^๏^ Santa...>> มีจริงอยู่ไหม?? ^__^ ;-(
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 09:06:21 AM »
คนที่ดูอบอุ่น จริงใจ เป็นผู้ใหญ่ใจดี สุขุม เยือกเย็น ให้โดยไม่หวังอะไร เห็นแล้วอยากอยู่ใกล้ๆแม้ในยามที่มีปัญหาไม่สามารถแก้อะไรได้ แต่มีกำลัใใจให้ตลอดเวลาเหมือน Santa จะมีจริงอยู่ไหม
โดยส่วนตัวไม่เชื่อว่ามีจริง ทุกสิ่งที่ได้มาย่อมมีการแลกเปลี่ยน มาก - น้อยแตกต่างกัน

แต่..หาก santa มีอยู่จริง อยากได้ของขวัญสักชิ้นส่งให้ใครบางคนในเดือนนี้ ความรู้สึกที่มียังไม่เคยเปลี่ยนไป แม้ต้องห่างกันไกล ยังจำได้ทุกเรื่องราว ให้ santa ส่งไปแล้วบอกด้วยว่า " ขอให้โชคดี มีความสุขกับคนที่รัก ที่ได้เลือกแล้ว ไม่ต้องห่วงคนทางนี้ ยังต้องเดินบนหนทางอีกยาวไกลเมื่อไม่เหลือใคร ก็จะขอเดินจนกว่าจะหมดแรง ยังคิดถึงเสมอ ดูแลตัวเองดีๆนะ "

เคยเห็นนานมาแระ ยูสชื่อคล้ายๆนี้อะ ปัจจุบันอาจเปลี่ยนชื่อ
มาให้กำลังใจนะ
 **06**  **06**  **06**

vapor2w

• **
  • People Like This 41
Re: ^๏^ Santa...>> มีจริงอยู่ไหม?? ^__^ ;-(
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 09:17:50 AM »
ถ้าเรื่องให้แล้วหวังsexคงปกติสำหรับเว็บแบบนี้
แต่ถ้าให้เพื่อหวังคบพบพูดคุย ผมเคยบ่อยๆนะ
แต่ไม่รุเป็นงัย พอกำลังจะรุ้สึกว่าใช่น้องๆเป็นหายทุกที
ความรุ้สึกถูกทอดทิ้งโดนบ่อยมากเลยเข้าใจในระดับนุง
อดทนและต้องทำใจครับถ้าโดนบ่อยๆก็คงจะคุ้นเคยเอง
 มาให้กำลังใจครับ ผมมีเยอะ
  **06**  **06**  **06**  **06**  **06**  **06**

Uptown_Girl

• People Like This 395
  • Grey & White
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 11:38:48 AM »

มีค่ะ :)
"เหตุผลอาจพาคุณจากจุด A ไปจุด B ได้ แต่จินตนาการจะพาเราไปทุกแห่งหน"

Nong-Dam

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 12:32:48 PM »

เคยเห็นนานมาแระ ยูสชื่อคล้ายๆนี้อะ ปัจจุบันอาจเปลี่ยนชื่อ
มาให้กำลังใจนะ
 **06**  **06**  **06**

ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ **26** น้องดำไม่ได้มาตามหายูสแบบนี้ค่ะ แต่ ..น้องดำอยากเจอ ซ า น ต า คล อ ส  ตัวจริงแบบเป็นๆค่ะ

อยากรู้ว่า

" ในสิ่งที่เชื่อว่ามี ว่าเห็น แต่มองไม่เห็น...เราก็ยังเชื่อในสิ่งๆนั้น"

กับ " สิ่งที่เราไม่เชื่อ ไม่คิดว่ามี แต่มีให้เห็น และรับรู้ได้...เรากลับยอมรับไม่ได้"

แล้ว....มีใครเชื่อเรื่องแบบนี้บ้างไหม ?? **40**

.Jasmine

• **
  • People Like This 40
  • Sexy
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 01:08:06 PM »
มาส่งกำลังใจให้คุณน้องดำเจอ ซานต้า ไวๆค่ะ 41 41 **39** **39** **39** **39** **39** **39** **39** **39** **39** **06** **06**

Nong-Dam

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 01:20:21 PM »
ไหนๆน้องดำก็จะลาเว็บไปแล้ว อยากฝากข้อความถึงใครบางคน...

น้องดำได้พบเขาคนนั้นนอกเว็บนี้เมื่อ 7 ปีผ่านมาแล้วในที่ๆไม่ควรพบ ต่างคนก็เฉยๆไม่ได้คิดอะไร เวลาผ่านไปความสัมพันธ์ก่อตัวขึ้นเรื่อยๆ ความรู้สึกดีๆที่ได้รับทั้งตัวเราและลูกมีเพิ่มมากขึ้นโดยไม่รู้ตัว แต่เราก็รู้ดีว่าเรา " ไม่มีสิทธิ์ " มากไปกว่านี้ และไม่เคยเรียกร้องอะไร เข้าใจว่าอยู่ตรงจุดไหน....

Nong-Dam

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 01:39:46 PM »
เหตุการณ์เปลี่ยนไปเมื่อวันที่น้องดำถึงจุดที่ไม่สามารถหาทางออกให้กับปัญหาต่างๆ และคุยกับคนรอบข้างไม่ได้.....จนได้มาเจอกับเว็บนี้

KazAe

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 336
  • เปิดเผยตัวจิง ... ปกปิดตัวตน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 01:50:51 PM »
เท่าที่รู้ ...

ซานต้า = ซาตาน

ทั้งนี้คือ ความเชื่อคริสตชนนะคะ เพราะวันที่ซานต้าจะปรากฎตัวคือวันที่ 25 ธันวา ซึ่งเป็นวันประสูติของพระเยซู
เชื่อกันว่าเป็นเรื่องจิง แต่เป็นการกระทำของมารค่ะ ที่จะเข้ามาแย่งซีน ในวันสำคัญนี้

เพิ่มเติมตามลิงค์ นี้ค่ะ
http://www.7sda.com/index.php?option=com_content&view=article&id=54%3A2011-11-10-14-31-49&catid=29%3Athe-cms&Itemid=59
ฉันรักเขา แต่เราไม่ได้รักกัน !!!

hayapon

• Full Member
  • People Like This 58
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 02:18:41 PM »
  ขอบคุณทุกสิ่งที่ทำให้ เขาเป็นใครทำอย่างไรใจหวั่นไหว  ขอบคุณกำลังใจที่ผ่านมา ที่ได้มาบอกได้ว่ายังไม่พอ  ขอบคุณเวลาพามาพบกัน ความสัมพันธ์คงหดหรือหมดนี่ ห่วงใครก็ห่วงได้อย่าห่วงหา เสียคุณค่าเสียศักดิ์เสียเวลา เสียน้ำตาไหลหมดสลดใจ ตั้งต้นใหม่ล้มได้ให้ลุกเป็น หวลคิดถึง santaมีอยู่ไหม เป็นผู้ใหญ่ใจดีมีแต่ให้ อยากชิดใกล้แต่ไม่รู้ท่านอยู่ไหน อยากให้ท่านเกื้อหนุนบวกแรงใจ ตั้งจิตไว้ขอได้ให้เจอะเจอ หาsanta คงยากเจอในที่นี้ ในถิ่นที่มากมีอุปสงค์ ทุกอย่างได้ต้องแลกต้องหัดปลง ไม่ลุ่มหลงงมงวยเดี๋ยวซวยเอา อีกไม่นานธ้นวาเดือนsanta เริ่มเสาะหาสัมภาไปกราบท่าน ท่านรอเราอยู่ที่บ้านทุกคืนวัน ไม่มีวันเลิกห่วงเพราะดวงใจ มีสิ่งใดได้มาถึงเวลาจาก ไม่ต้องฝากบอกใครไปใจเขา ถ้าวันนี้เขาเห็นค่าว่ามีเรา คงไม่เศร้าปนโศกมาจากไป
ถ้าถามว่ามีใครผู้ใดเล่า เดินมาเข้ารับผิดชอบตอบเราได้
นำฉันสุขพาชีวิตได้สิทธิ์สบาย ไม่ทุกข์กายบ่ายเช้าเศร้าไม่มี
เขาสิ่งนั้นอยู่ข้างฝาที่หน้าส้วม เป็นจุดร่วมส่องกายฉายใบหน้า
จงให้ท่านเฉลยบอกความมา ท่านสิหนาต้องรับผิดชอบชีวิตเรา

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 02:20:57 PM »
หากเรารู้ตัวเองว่า อยู่ที่ไหน ต้องทำตัวยังไง และเตรียมพร้อมกับคนที่เข้าทุกรู้แบบ หรืออีกอย่างหนึ่งเรียกว่า...อยู่ให้เป็น....

ทุกคนที่เข้ามา ล้วนเป็น Santa ของเราค่ะ

ปล. คุณ Nong Dam อย่าหายไปไหนเลยค่ะ เข้ามาอ่านบ้างตอบบ้างอยู่เป็นเพื่อนกัน ^^

ถือว่าเข้ามาอ่านเพื่อพักสายตาจากการทำงาน เหมือนที่เปิ้ลกำลังทำอยู่ตอนนนี้  **36**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

Nong-Dam

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 05:24:21 PM »
จากวันที่เข้าเว็บมาจนถึงวันนี้ ผ่านมา 7 เดือน ได้เพื่อนมากมายจากในเว็บสีเทาๆแห่งนี้
ได้รับรู้ปัญหามากมายจากหลายๆคน ถ่ายทอดผ่านตัวอักษรที่บ่งบอกถึงความรู้สึกที่กำลังทุกข์ใจจากปัญหาหลายๆแบบ

เห็นถึงปัญหา และแนวทางการแก้ไขของปัญหาต่างๆ นำมาปรับใช้แก้ปัญหาตัวเองได้บ้าง ทำให้รู้สึกสบายใจในระดับหนึ่ง
ได้พูดคุย หยอกล้อเล่นกันสนุกสนาน ได้มิตรภาพดีๆ ได้กำลังใจ ได้เห็นและรู้จักยูสดังๆทั้งชาย - หญิงมากมาย  **06**

แต่......เหตุการณ์เกิดขึ้นมาจาก........

วันหนึ่งเขาคนนั้นเอาโทรศัพท์มาให้ช่วยดูและแก้ไขเหตุขัดข้องนิดหน่อย และตั้งไลน์ให้......
ไม่ได้อยากรู้นะ แต่มันเห็นเอง...... เบอร์โทรศัพท์ที่เมมไว้เป็นชื่อของยูสดังในเว็บท่านหนึ่ง...ก็ไม่คิดอะไร..คงชื่อซ้ำๆกันมั๊ง  **40**

หลังจากนั้นก็มีเหตุการณ์แบบนี้อีก มาให้แก้ไข Browser ของเครื่อง.....ก็ดันไปเห็นอีก 2 คนที่เป็นยูสดังเหมิอนกัน.  **12**

เหตุการณ์ก็พอดีกับน้องดำได้อ่านกระทู้เก่าๆในเว็บ ไปเจอกระทู้หนึ่งเข้า นั่งไล่อ่าน..อ่าน..อ่าน แล้วก็..  **08**
ได้เห็นรูปโปรไฟล์ของเขา...แต่เป็นยูสเก่ามากแล้ว ใช้ชื่อยูสพระเอกหนังดังของฮอลลีวู๊ดเลยค่ะ..  **21**
ความมั่นใจว่าใช่ไหม ? (แน่ใจนะ) แต่เก็บไว้แค่ 50/50 ก่อน....

Nong-Dam

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 08:01:37 PM »
จากยูสเก่าของเขาเวลาผ่านไป 3 ปีแล้ว (สมัครใช้ตั้งแต่ปี 2012).....เราก็เลยเฉยๆ

วันหนึ่งเขาก็มาเห็นว่าเราเข้าเว็บนี้จากคอมที่บ้าน... เรารู้ว่าเขาเห็นแล้ว...แต่เราก็ลองทำเฉยดูบ้าง

จากนั้นมาเขาก็คอยตามเช็ค ตามดูตลอดเวลา จ้องหาเรื่องจับผิดคิดว่าเราคุยกับใคร ไปไหน ทำอะไรที่เป็นความลับกับเขา เช็คโทรศัพท์ เช็คเมล์ ไลน์ จนถึงกระดาษโน๊ตเล็กๆ..........  **15** เขาถามว่ามีใครใหม่เหรอ ถ้ามีก็ขอให้บอกตรงๆ เพราะถ้ามารู้ทีหลัง.....มันเจ็บ !!!!

ถามว่าอึดอัดไหม?...>> ยอมรับว่าใช่นะ แต่เพราะเราไม่ได้คิดจะมาหาคนดูแล หรือมาหาใครคนใหม่ เราแค่มีปัญหาที่เราก็คุยกับเขาไม่ได้ แต่บางทีเราก็สามารถหาทางแก้ปัญหานั้นได้จากผู้รู้ หรือจากตัวหนังสือที่มีคนถ่ายทอดมาให้บ้าง พอบอกว่าไม่มีอะไร ไม่เคยมีใคร....ก็ไม่เชื่อ..!!!!!

จนวันหนึ่งเราเห็นเขาตั้งกระทู้บรรยายความน้อยใจ เสียใจ อ่อนแอ ท้อแท้ เศร้าโศกวิปโยคปานประหนึ่งว่าน้ำตาจะไหลเป็นสายเลือด.....ด้วยยูสใหม่ !

แต่พอเราลองดูเข้าจริงๆ ยูสที่เขาใช้นั้นสมัครใช้มาเมื่อ 5 ปีที่แล้ว(ตั้งแต่ปี 2010 ) แต่เปลี่ยนตัวอักษรนิดหน่อยไปเรื่อยๆ..  **34**

***** แล้วที่รู้จักกับเราผ่านมา 7 ปี เข้าปีที่ 8 นี่คือ......อะไร ??  **40** ดูช่างไร้ตัวตน...ไร้ค่ายิ่งนัก..  **12**

ลองตามอ่านกระทู้เขาดูบ้าง..เลยรู้ว่าเขาเองก็เคยลงกระทู้หาน้องๆ มาดูแลเหมือนกัน..... ที่สำคัญจากคำพูดเขาที่ลงหาไว้

"น้องต้องเป็นคนที่ผมสามารถอยู่ได้ด้วยความสบายใจ ถ้าอยู่แล้วลำบากใจ หรือยุ่งยากเกินไป ผมสามารถหาคนใหม่มาแทนได้ "  **12**

หรือแม้แต่วันที่เราเข้าผ่าตัด นอนอยู่ รพ.เมื่อปีที่แล้ว เขาทำงานตอนกลางคืน ก็ยังเข้าเว็บนี้คุยไปทั่ว เราก็ยังเฉยๆ รับรู้เรื่องราวของเขามากมายทั้งแบบตั้งใจ และไม่ตั้งใจ แต่ไม่เคยพูดไปให้เขาลำบากใจหรือไปหาเรื่องอะไรเลย
>
>
>
  จนวันสุดท้ายก่อนจะหันหลังให้กัน น้องดำบอกเขาว่า เราห่างกันสักพักดีกว่า ให้เวลาไปทบทวนความคิด ความรู้สึกของแต่ละคนให้ลึกๆเลยนะ ว่าเรารู้สึกกันอย่างไร ว่าเหตุการณ์ที่ผ่านมามีอะไรที่ทำให้เรา ไม่เข้าใจกันบ้าง หรือใครมีเรื่องอะไรที่อยากคุยอยากเล่าให้ฟังไหม แล้วเขาทิ้งประโยคไว้ให้คิด 3 ประโยค โดยที่เขาเองไม่รู้เลยว่าเราได้รับรู้เรื่องเขามามากมายขนาดไหน.....

1. ไม่เคยรู้สึกอะไรดีๆ กับเขาบ้างเลยเหรอ ?? แล้วเริ่มไม่ไว้ใจเขาตั้งแต่เมื่อไหร่ ?? ขอให้มั่นใจเถอะว่าเขาไม่เคยมีใครที่ไหน อย่าคิดมากไปจะเสียสุขภาพเปล่าๆ

2. ความลับมักซ่อนอยู่ในโทรศัพท์เสมอ.!! ถ้าวางโทรศัพท์แล้วใครก็จับไม่ได้ แสดงว่ามีความลับซ่อนไว้เยอะ !!

3. เขาสามารถรับรู้ทุกๆเรื่องที่เกี่ยวกับตัวเราได้ เหมือนกับที่เราก็สามารถรับรู้เรื่องทุกอย่างของเขาได้ทุกเรื่อง !!

ทุกวันนี้ยังหาคำตอบไม่ได้เลยว่าจะตอบอย่างไร เพราะประโยคเหล่านี้ เราน่าจะเป็นคนถามเขามากกว่า.....  **12**

>> นี่คือเรื่องที่เหลือเชื่อว่าคนสองคนที่เจอกัน ใช้ชีวิตด้วยกันนอกเว็บ มีความรู้สึกดีๆให้กันมานาน แบบ" รู้อยู่ " " รู้เขา " " รู้เรา " เพราะไม่เคยไปวุ่นวายอะไร  แต่กลับมาเจอกันในเว็บแบบคาดไม่ถึง ซึ่งน้องดำเองยืนยันเลยว่า ไม่เคยรู้มาก่อน ไม่ได้ตามเขาเข้ามา และไม่คิดว่าเขาจะทำแบบนี้ด้วยซ้ำไปค่ะ...  **25**

###### หาก ซ า น ต า ค ล อ ส เป็นความเชื่อ แต่ไม่เคยเกิดขึ้นให้เห็นได้จริง

######### เรื่องนี้เกิดขึ้นจริง.....แต่ เป็นสิ่งที่  เ ห ลื อ เ ชื่ อ..!!

กระทู้นี้จะเป็นกระทู้สุดท้ายของน้องดำแล้ว ไม่อยากรับรู้เรื่องอะไรของเขาอีกแล้ว ไม่อยากทำให้เขาลำบากใจด้วย..!!

เชื่อว่าเขาต้องเข้ามาดูและรับรู้แน่นอน เพราะยังเห็นเขาตามดู ตามเช็คกระทู้น้องดำ ทั้งแบบเข้ายูส และบุคคลทั่วไปอยู่เรื่อยๆ.........

>> ไม่ต้องตามแล้วนะคะ ไม่มาให้ลำบากใจ ไม่มาให้เห็นแล้วค่ะ คุณน่าจะรู้จักน้องดำได้ดีว่าพูดกัน.. คำไหน..คำนั้น !!!!!!

ไม่ได้น้อยใจอะไรนะคะ แต่เพื่อความสบายใจทั้งสองฝ่าย ....คุณได้ทำตามที่ใจอยากทำ .. น้องดำไม่ต้องรับรู้เรื่องไม่สบายใจ Win Win ทั้งคู่ค่ะ

ขอบคุณพื้นที่แห่งนี้ที่ให้น้องดำได้ระบายความอึดอัดที่ไม่สามารถพูดออกมาได้ เป็นความรู้สึกที่ต้องถ่ายทอดเป็นตัวหนังสือเท่านั้นจึงจะสบายใจ...!!!  **26**  **26**  ดีกว่านั่งน้ำตาไหลแล้วจมอยู่กับความคิด ความรู้สึกของตัวเองอย่างเดียว  **09**

หากน้องดำเคยล่วงเกินหรือล้ำเส้นพี่ๆ น้องๆ ท่านใด ขออภัยมา ณ.ตรงนี้ด้วยนะคะ  **26** และขอโทษที่ใช้พื้นที่มานานมากแล้ว  **26** ขอกราบลาทุกๆท่านเลยนะคะ  **26**  **38**  **38**

*** ปล.น้องดำขอไม่ตอบกระทู้ใดๆอีกนะคะ ....ขอบคุณสำหรับกำลังใจที่ทุกๆท่านส่งมาให้ใน Comment ทั้งหลาย ขอรับไว้ด้วยใจจริงๆค่ะ

ขอให้คุณ และทุกๆคนโชคดี มีความสุข และมีสุขภาพแข็งแรงนะคะ  **38**  **38**