ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านชิล เพลงเยี่ยม แถวบางขุนนนท์  (อ่าน 1461 ครั้ง)

ngerd

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
เมื่อคืนไปนั่งชิวร้าน oldman cafe มา มีใครเคยไปแล้วมั่ง
ร้านบรรยากาศดี theme เก่าๆ เพลงดีด้วยยุคผมเลย55
พอตกค่ำมีวงมาเล่น เมื่อคืนยังไม่สี่ทุ่มเลยเปลี่ยน 3วงแล้ว และก็เล่นดีมากเลย มีอยู่วงนึงเล่น what a wonder ful world แต่เป่าขลุ่ยเข้าไปด้วย อย่างเจ๋ง
ร้านอยู่ตรงบางขุนนนท์เย็นๆเดินหาก๋วยเตี๋ยวเจ้าอร่อยกินก่อนได้ แถวนี้เยอะเลยทั้งก๋วยเตี๋ยวเนื้อ ก๋วยเตี๋ยวตำลึงข้างหอพักพยาบาล
ร้านนี้ผมไปบ่อยใครไปมาตอบกระทู้นี้ด้วย เผื่ออยู่ร้านพอดี555

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
Re: แนะนำร้านชิล เพลงเยี่ยม แถวบางขุนนนท์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 10:12:04 AM »
มีเรื่องของกิน น้องถั่วต้องรีบเข้ามาอ่านเลย **30**

ยังไม่เคยไปร้านนั้นเลยค่า  น่าสนใจจุง

แต่แอบอยากไปกินก๋วยเตี๋ยวบางขุนนนท์นะคะ  มีคนเคยบอกว่าแถวนั้นมีก๋วยเตี๋ยวอร่อยหลายร้านเลยค่า
เล่าเรื่องของกินให้ฟังมั่งจิคะ  เตี๋ยวร้านไหนน่าอร่อย **30**

ngerd

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
Re: แนะนำร้านชิล เพลงเยี่ยม แถวบางขุนนนท์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 10:26:52 AM »
ร้านที่ชอบนะ(ถ้าทานเนื้อ) ร้านแรกก๋วยเตี๋ยวเรื้อป้าศิริ ร้านเก่าแก่ เนื้อตุ๋นเนื้อเปื่อยอร่อยมาก เครื่องในก็ทำดี ซุปที่นี่จะออกใสๆ หวานน้ำต้มเนื้อ คล่องคอ ไม่หนักเครื่องเทศเครื่องยาจีน

กะอีกร้านนึงข้าวหอพักพยาบาลศิริราช ชื่อก๋วยเตี๋ยวตำลึงนายอ้วน อันนี้ก็อร่อยก๋วยตำลึงเครื่องในหมู เด็ด ขายข้าวแกงด้วย อร่อยใช้ได้

ไหนจะมีนายเงี้ยบลูกชิ้นปลา / ย้งเฮง เย็นตาโฟ กินกันเพลินแน่นอน55

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 10:47:25 AM »
จ๋องเคยไปๆๆๆ สมัยก่อนเคยใช้ชีวิตอยู่แถวนั้น ขับรถผ่านร้านนี้บ่อยๆ ชอบมาก เลยลองไปครั้งนึง ก็เจ๋งดี เพลงอาจจะไม่เข้าหูจ๋องทุกเพลง แต่บรรยากาศดี นั่งเพลินอยู่
 41

แต่ช่วงอยู่แถวนั้น ตระเวนหาร้านนั่งชิลทั้งในเมืองทั้งราชพฤกษ์ทั่ว ร้านนี้เลยไปแค่ครั้งเดียวค่ะ

ถ้าพูดเรื่องของกิน แถวนั้นของอร่อยเยอะนะ แต่เยอะมากจนจำไม่ได้ ไม่มีร้านประจำ แต่ชอบสุดคือร้านข้าวต้มเบญจรส ตรงบนถนนปากซอยบางขุนนนท์ เด็ดมาก แวะกินหลังเมาๆมานี่สร่างเลยค่ะ
 **02**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

kua12

• Sr. Member
  • People Like This 114
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 05:44:05 PM »
ไม่ได้เที่ยวกลางคืนมานานมากแล้ว

ถ้าไปฟังเพลงก็ชอบร้านสไตล์นี้เล่นเพลงยุคนั้นเก่าๆ

สงสัยต้องขอลองไปนั่งฟังดูครับ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 11:49:09 AM »
   ผ่านบ่อยมากครับ ถนนเส้นนี้ร้านอร่อยเยอะมาก
ร้านก๋วยเตี๋ยวหมูน้ำแดงเท็กซัส เลี้ยวขวาแยกชักพระไป 100 เมตรทางขวา อร่อยไม่เหมือนใคร
ร้านบะหมี่ปู ใกล้ๆ ธนาคารทหารไทย
ก๋วยจั๊บพรานนก มาเปิดช่วงกลางๆ บางขุนนนท์....

อีกหลายเจ้าเลยที่อร่อยๆ แถวนั้น แต่ฟังเพลงนี่ยังไม่เคยได้ไปลองซักที ขอบคณที่แนะนำครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Tutu Kop 6351

• Newbie
  • *
  • People Like This 13
  • Kop Forever
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 11:54:59 AM »
บางขุนนนท์ ซอยเกิดเลยนะนั่นน่ะ
ผมเคยอาศัยอยู่ ใกล้ๆกับวัดตลิ่งชันน่ะครับ

แต่ช่วงนี้ นานๆแวะไปครับ ไม่รู้เลยนะ แถวๆร้านก๋วยเตี๋ยวนายอ้วน
มีร้านนั่งจิบแอลกอฮอล์เย็นๆ เคล้าคลอเพลงยุคสมัยที่ตัวเราวัยรุ่นด้วยน่ะ ^_^

ถ้าชอบก๋วยเตี๋ยวตำลึง ลองแวะทานร้านนายเพ้ง ข้างๆธ.กสิกรไทย เลยเกษตรสวนยางไปหน่อยน่ะครับ
ร้านตรงข้ามนายเพ้ง ชื่อร้านอร่อย อาหารก้ออร่อยดีจริงๆนะครับ

ถ้ามีโอกาสได้แวะไปนั่งเล่น จะมาเล่าสู่กันฟังนะครับ ^_^
โอกาศ ถ้าคุณมี นั่นเป็นเพราะยังไม่มีคนอื่นที่เห็น
แต่ถ้าคุณไม่คิดจะใช้มัน...มันจะเป็นแค่ อากาศ
" รีบค้นหามัน และ พยายามที่จะใช้มันซะ "

-PW-

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2016, 09:04:26 PM »
จะบอกว่าเป็นร้านที่ผมชอบอีกร้านหนึ่ง ไปนั่งดื่มกับพี่ท่านหนึ่งบ่อยๆ ไม่คิดว่าจะมีคนมาตั้งกระทู้ในนี้ แต่ไกลบ้านไปหน่อยครับ