ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้…. ไม่มี…วันนี้  (อ่าน 203195 ครั้ง)

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: วันนี้…. ไม่มี…วันนี้
« ตอบกลับ #940 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 09:26:06 PM »
ปกติเป็นคนไม่เชื่อใคร แต่มีพี่ที่เคารพมาเตือนสติ มาบอก

"คนที่เรารักได้มากๆ ชีวิตนึงมีได้ไม่กี่คนหรอก....ทำเพื่อเค้าเถอะ"

...ขอบคุณครับ...

**26**

Emtry

• Sr. Member
  • People Like This 155
  • ตามหาสาวสวยไว้นัว
« ตอบกลับ #941 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2015, 02:12:06 PM »
ช่วง 30 วันมานี่ ทางเวปมีสมาชิกใหม่เยอะมาก ที่ทั้งตอบ และ ทั้งตั้งกระทู้ ...
หรือว่า มีแจกไอเทม..พิเศษ สำหรับผู้สมัครใหม่ นะ

บอกตรง - : อ่านแล้วไม่สะดุดใจ สักคน  // แต่มี บางตัว(คนเดียว หลายไอดี) ป่วนได้อารมณ์ น่าเบื่อมาก..

Nong-Dam

• People Like This 390
« ตอบกลับ #942 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 12:49:22 PM »
ปกติเป็นคนไม่เชื่อใคร แต่มีพี่ที่เคารพมาเตือนสติ มาบอก

"คนที่เรารักได้มากๆ ชีวิตนึงมีได้ไม่กี่คนหรอก....ทำเพื่อเค้าเถอะ"

...ขอบคุณครับ...

**26**

โดนใจเลยค่ะประโยคนี้  **12**  **07** ต้องขอบคุณพี่ผู้ใหญ่ที่มาเตือนพี่ slow ด้วยค่ะ  **26**

ทำให้ น้องดำ ได้สติขึ้นมาเหมือนกัน  **02** ...แม้ว่า " ส ต า ง ค์ " จะไม่ค่อยมี..แต่ " ส ติ " ยังมี ..ก็ยังอยู่ได้เจ้าค่ะ  **25**  **06**

**38**
อยู่อย่างไร้ตัวตน....

Emtry

• People Like This 155
  • ตามหาสาวสวยไว้นัว
« ตอบกลับ #943 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 12:53:37 PM »
ไม่กล้าไปตอบ กระทู้นั้น.... กลัวอะ  เดี่ยวนี้ ! มีหลอกคุยด้วย
ต่อไป คุยแล้วไม่จ้าง เพราะคุยนาน โดนประจาน --- แง็ก (ส่วนตัวไม่เคยนะ 55)

คนเราเดือดร้อน ต้องมารับจ้าง  แต่ตั้งเงื่อนไข ที่ว่า คนว่าจ้างห้ามถามมาก(กี่ประโยคถึงพอดี) ห้ามคุยเล่น ห้าม .. 1 ... 2....3.....

เห้อ --- แต่ละกรณีเห็นแล้วเพลีย ระวังกันจน จะกลายเป็นตะกวด กันทั้ง 2ฝ่ายแล้วมั้ง

ถามไป ได้คำตอบมา ไม่จ้าง ก็มีคดี หาว่าขอรูป หลอกคุย ฯ

ที่บ่น นี่ไม่ได้เกิดกับตัวหรอก -- แต่ทำให้แหยง ไม่รู้จะโดนด้วยไหม (คงไม่มั้ง นะ)

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #944 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 01:59:50 PM »
ไม่กล้าไปตอบ กระทู้นั้น.... กลัวอะ  เดี่ยวนี้ ! มีหลอกคุยด้วย
ต่อไป คุยแล้วไม่จ้าง เพราะคุยนาน โดนประจาน --- แง็ก (ส่วนตัวไม่เคยนะ 55)

คนเราเดือดร้อน ต้องมารับจ้าง  แต่ตั้งเงื่อนไข ที่ว่า คนว่าจ้างห้ามถามมาก(กี่ประโยคถึงพอดี) ห้ามคุยเล่น ห้าม .. 1 ... 2....3.....

เห้อ --- แต่ละกรณีเห็นแล้วเพลีย ระวังกันจน จะกลายเป็นตะกวด กันทั้ง 2ฝ่ายแล้วมั้ง

ถามไป ได้คำตอบมา ไม่จ้าง ก็มีคดี หาว่าขอรูป หลอกคุย ฯ

ที่บ่น นี่ไม่ได้เกิดกับตัวหรอก -- แต่ทำให้แหยง ไม่รู้จะโดนด้วยไหม (คงไม่มั้ง นะ)

ใช่ครับพี่ Phuk2 เด่วนี้จะทักใคร จะคุยกับใครก็ไม่ง่าย
น้องมารับเที่ยว ก็จะคุยจะถามมากไม่ได้ ...เด่วโดนว่าง่ายๆ ว่าหลอกคุย อย่างที่พี่ Phuk2 บอก

ขอรูปแล้ว ถ้าผู้จะจ้างเที่ยวไม่ถูกใจ...โดนด่าว่าขอดูเล่น ไม่จ้างจริง กำ

เพลียยยยยยยยยนยยยย...

หากใครขึ้นข้อความ ไม่คุยเล่น ไม่ให้ดูรูปถ้าไม่จ้าง ขอพี่ที่ไม่เยอะ หรืออะไรก็ตามแต่ที่มาแบบนี้...ผ่านตลอดไม่จอดป้าย

**38**

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #945 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 02:11:34 PM »
วันนี้เหนื่อย....แต่ก็ไม่เป็นไร เพื่ออีก 2 คนที่รักเราที่สุดจะได้สบาย

วันนี้หนัก....แต่ก็ไม่เป็นไร เพื่ออนาคตที่ดีกว่า

วันนี้ล้า....แต่ก็ไม่เป็นไร เพื่อเพิ่มมูลค่าและหาความรู้ให้ตัวเอง

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด แล้วพรุ่งนี้ที่ดีกว่า จะตามมาเอง ^^.....
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

~monin~

• People Like This 580
« ตอบกลับ #946 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 03:01:18 PM »
วันนี้นั่งทำงานอยู่
จู่ๆเสียงโทรศัพท์ก็ดัง
เห็นเบอร์รีบกดรับโดยเร็ว
ปลายสายเป็นเสียงผู้หญิงค่อนข้างมีอายุ
เสียงนี้ที่คุ้นเคย "แม่" นั้นเอง **36**
ก่อนวางสายแม่ถามว่า "เหนื่อยไหม"
มันเป็นคำถาม ที่เหมือนเป็นกำลังใจจริงๆ
ใครจะห่วงเราแบบจริงใจอย่างงี้
ที่เหลือที่คนอื่นถาม....
มักแยกไม่ออกว่าเป็นห่วง หรือแค่อยากเผือก
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

ผ้าแพร

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 239
  • "กอดฉันที"
« ตอบกลับ #947 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 07:07:49 PM »
พรุ่งนี้แล้วสินะ...
อ้อมกอดที่คุ้นเคยที่แสนปลอดภัย..
อบอุ่นหัวใจทุกครั้งที่สัมผัส....
คิดถึงจังเลยยย..ผู้ชายที่ดีที่สุด..
หนูรักพ่อนะค่ะ.. 41
*****ออฟไลน์*****
Bey welovegig.....

aboriginal

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 37
« ตอบกลับ #948 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 07:56:41 PM »
วันนี้...นั่งเฝ้าถามตัวเองหลายๆเรื่อง
ได้ปรึกษาพูดคุยกับผู้คนหลายคน
สุดท้ายต้องเป็นตัวเราที่ต้องตัดสินใจ

เราอยู่ตรงนี้มีความสุขกันแล้วใช่ไหม
และฉันก็จะยังคนยืนอยู่ข้างเธอต่อไป
จนกว่าวันนึงที่เธอบอกให้ฉันเดินจากไป...

ถ้าเธอได้มาเห็นข้อความนี้ ฉันจะดูแลเธอให้ดีที่สุด..
 **39**

อย่าพยามยัดเยียดตัวเองให้เข้าไปเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตใคร
ถ้าเขามองเห็นค่าของเราเขาจะมาจูงมือเราเข้าไปในชีวิตเขาเอง

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #949 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 08:30:39 PM »
วันนี้...ได้มองตา...อบอุ่นเหลือเกิน