ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่าที่ขำขำ  (อ่าน 2481 ครั้ง)

นางมารร้าย

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
Re: เรื่องเล่าที่ขำขำ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 06:11:35 PM »
อ่านเรื่องขำขำของน้องสุดน่ารักแล้ว....ผมเล่าเรื่องของผมบ้างนะครับ.....

เมื่อว่านช่วงประมาณ 10 โมงกว่าๆผมได้เข้ามาอ่านกระทู้ขำขำของน้อง....
อ่านจบผมนึกเรื่องขำขำยังไม่ออก  จะอ่านเฉยๆก็กลัวเสียโอกาสเพราะเจ้าของกระทู้ท่าจะสวยน่ารัก...
ผมเลยใช้วิชาแถไปข้างๆคราบบบบบบ......
เคาะกะลาปล่าวดังๆ ถือถุหลาบขาวหนึ่งดอก แถเดินออกทะเลเลยคราบบบบ.....
แล้วเรื่องไม่น่าเชื่อก็เกิดขึ้น....เสียงกะลาปล่าวดึง...เดินตามมาเป็นฝูงๆเลยคราบบบบ....
ลอยเท้าที่เดินตามยังติดอยู่ในกระทู้ด้านบนเลยคราบบบบ...ท่าน A เดินนำฝูงหน้าเริดมาเลยคราบบบบบ.... **30** **30** **30**

อ่านมา ถูกใจคำเดียวที่บอกว่า  เจ้าของกระทู้น่าจะสวยและน่ารัก มันช่างเป็นคำชมที่ดีจริงๆๆ มามาให้ 20 บาท  5555

นางมารร้าย

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
Re: เรื่องเล่าที่ขำขำ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 06:16:19 PM »
    สำหรับผมกุหลาบสีไหนก็ได้ครับ ถ้าหอม และให้หอม......หนามที่มีเดี๋ยวค่อยริดๆ ออกเอา
ส่วนคู่รักคู่นั้น คงคบกันแบบเผ็ดๆ มันๆ กันไปเรื่อยๆ สมกันดี

กุหลาบคงความหอมเสมอ แต่ทุกดอกที่มีหนาม หนามแต่ล่ะดอกก็ไม่เท่ากัน มันอยู่ที่ว่า จะอดทนรีดหนามได้มากน้อยแค่ไหน แต่ถ้าเป็นเรา ต่อให้กุหลาบดอกที่เราพอใจ เราก็จะทนเจ็บมือสักนิด เพื่อเอาหมานให้หมดในก้านนั้น  .........