ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าประสบการณ์ขอบคุณ Welovegig  (อ่าน 19517 ครั้ง)

pabeer

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
เล่าประสบการณ์ขอบคุณ Welovegig
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:25:00 AM »
ผมชื่อ...ได้รู้จักกับน้องคนหนึ่งจากเว็บนี้ ตอนนั้นผมมีความรู้สึกเหงา น้องเค้าเข้ามาพอดีไม่รู้เหมือนกันน้องเค้าเข้ามาด้วยจุดประสงค์ใด
ผมเริ่มทำความรู้จักจากการคุย MSN คุยได้ระยะหนึ่งก็นัดเจอ หลังจากที่ได้ทำความรู้จักกันแล้วผมพาน้องเค้าไปไหนตามที่ต้องเค้าต้องการ
พาน้องเค้าไปกินอาหารที่เค้าอยากกิน ในใจผมคิดแค่ว่าน้องเค้าคงมีปัญหาอะไรซักอย่าง  และอยากรู้ด้วยความเป็นห่วง  หลังจากรู้ว่าน้องเค้ามีปัญหาเรื่องค่าเทอม
ผมช่วยน้องเค้าตามที่ช่วยได้ ถึงวันจบน้องเค้าแนะนำให้ผมรู้จักกับญาติที่มารับปริญญาสาขาพยาบาล  ผมเกิดความรู้สึกที่ดีกับน้องเค้า เราคุยกันว่าจะหาเช่าอาพาร์ทเม้นใกล้โรงพยาบาลที่น้องเริ่มทำงาน แต่เหตุการณ์ก้อเปลี่ยนเมื่อน้องเค้าบอกว่าพ่อแม่ให้กลับบ้าน  ผมก้อทำใจเพราะยังงัยเราคงยังไปมาหาสู่กันได้
เรายังคงติดต่อกัน น้องมีปัญหาก้อเล่าให้ฟัง ผมทำงานก็อโอนให้น้องเค้าเพืื่อช่วยน้องใช้หนี้ที่น้องก่อ  แต่สุดท้ายเรื่องก้อเกิดเมื่อน้องเค้าพิรุธเรื่องเงินที่ใช้หนี้
ผมต้องการให้หนี้ของนอ้งเค้าหมดไป แต่น้องเอาเงินที่ผมโอนให้ไปใช้อย่างอื่น  และน้องเค้าก้อบอกว่าผมไม่ไว้ใจเค้า
และเลวร้ายที่สุด ความลับที่น้องเค้าเก็บไว้มันก้อออกคือ
1. น้องไม่ได้กลับไปทำงานที่โรงพยาบาลต่างจังหวัดจริง  แต่กลับทำงานและพักที่อาพาร์ทเม้นที่ผมออกค่าประกันพร้อม่าเช้าให้น้องเค้า
2. น้องเค้ากลับไปคบกับแฟนเก่าซักทำร้ายจิตใจน้องเค้าไม่เคยแคร์น้องเค้า  ผมไม่แน่ใจว่าจะอยู่อาพาร์ทเม้นที่ผมออกค่าเช้าอยู่หรือป่าว

ผมไม่อยากคิดไม่อยากนึกว่าน้องเค้ามาหลอกผม  แต่ที่เลวร้ายที่สุด  ตอนนี้ผมเครียดมากแต่เครียดเพราะคิดถึงน้องเค้า  ยังมีความเป็นห่วงให้  ยังอยากได้ยินเสียง
บางครั้งผมแอบใช้เบอร์สาธารณะโทรไปขอแค่ได้ยินเสียงก้อยังดี(ผมใช้เบอร์ตัวเองโทรไปน้องเค้าไม่รับ )

ผมควรทำยังงัย  ทำไมผมยังไม่ลืมน้องเค้า

ba-beer(แอท)hotmail.com

simcity

• Hero Member
  • People Like This 168
Re: เล่าประสบการณ์ขอบคุณ Welovegig
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:29:03 AM »
หาใหม่  คงจะง่ายสุด ท่านน่าจะโชคดี ที่ไม่ต้องกินหญ้าต่อ  ประสบการณ์ที่หนุ่มๆส่วนใหญ่ต้องผ่านล่ะครับ  (ตัวผมด้วย) ^^

pabeer

• Newbie
  • *
Re: เล่าประสบการณ์ขอบคุณ Welovegig
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:30:51 AM »
ผมมาโพสกระทู้นี้เพื่อต้องการระบายความเครียด ขออภัยพี่เพื่อนและน้องๆที่เข้ามาอ่าน
ผมอยากหลุดพ้นจากอาการนี้   พยายามทำทุกทางแล้ว  ทั้งเที่ยวเมา  บ้างาน ไปทุกที่ที่อยากไป  แต่ที่ๆไปเคยพาน้องเค้าไปทั้งนั้น

น้องเค้าชอบกินหมูกระทะ  กุ้งแช่น้ำปลา  ดื่มเหล้าไม่ได้แพ้พื่นขึ้น

ปล.ผมขออนุญาตแอดมิน  เข้ามาติดตามกระทู้  โพสในกระทู้นี้จนกว่าอาการเครียดจะหายไป

pabeer

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:33:35 AM »
หาใหม่  คงจะง่ายสุด ท่านน่าจะโชคดี ที่ไม่ต้องกินหญ้าต่อ  ประสบการณ์ที่หนุ่มๆส่วนใหญ่ต้องผ่านล่ะครับ  (ตัวผมด้วย) ^^
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ
ผมมีคนใหม่เดินเข้ามาในชีวิต สวยกว่าคนเก่า แต่ผมไม่เกิดความรู้สึกด้วยเลย ยังลืมไม่ได้  ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน

simcity

• People Like This 168
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:35:39 AM »
ถ้าส่วนตัว จริงๆเวลาจะช่วยบรรเทาทุกอย่าง  สำคัญว่าอย่าหันกลับไปเส้นทางเดิม เพราะจะเกิดเดจาวู กับท่าน และจะเจ็บลึกกว่าเดิม  

pabeer

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:39:09 AM »
ถ้าส่วนตัว จริงๆเวลาจะช่วยบรรเทาทุกอย่าง  สำคัญว่าอย่าหันกลับไปเส้นทางเดิม เพราะจะเกิดเดจาวู กับท่าน และจะเจ็บลึกกว่าเดิม  
ขอบคุณครับ

Uptown Girl

• People Like This 82
  • "คนเราดีชั่วล้วนปะปน มองตัวเองเลวน้อยที่สุด"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:40:03 AM »
เวลาจะช่วยให้คิดถึงน้อยลง เราไม่รู้ว่าคุณคบกับน้องเค้านานแค่ไหนนะ
ของเราเกือบ 10 ปี กับเวลาที่หายไปของชีวิต 3 เดือนแรกนี่อาการหนัก ต่อมาเริ่มหาอะไรทำ
มีเพื่อนใหม่ สังคมใหม่ สิ่งใหม่ๆ ก็ค่อยๆ นึกถึงมันน้อยลง เปิดใจให้คนอื่นบ้างเลิกสร้างกำแพงให้ตัวเอง
เดี๋ยวก็ดีขึ้น ส่วนเรื่องของน้องเค้าก็คิดว่าซะว่าคนเราเจอกันเพราะวาสนา จากกันก็เพราะหมดวาสนาต่อกัน
ที่น้องหลอกคุณถ้าสิ่งสุดท้ายที่จะให้เธอได้ก็คือให้อภัยเธอซะ
"Beautiful people are not always good but good people are always beautiful.”

Denny.S

• People Like This 37
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:42:42 AM »
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ
ผมมีคนใหม่เดินเข้ามาในชีวิต สวยกว่าคนเก่า แต่ผมไม่เกิดความรู้สึกด้วยเลย ยังลืมไม่ได้  ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน

สักพักก็คงได้ใช้เวลาหน่อยนึง ผมก็เคยเป็น มันคล้ายเป็นความรู้สึกดีๆ ที่เกิดจากความผูกพัน
ถ้าความผูกพันใหม่ค่อยๆสร้างพอถึงจุด ก็จะทำให้ความผูกพันเก่าเป็นความทรงจำที่ดี ไม่เจ็บปวด

Uptown Girl

• People Like This 82
  • "คนเราดีชั่วล้วนปะปน มองตัวเองเลวน้อยที่สุด"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:44:12 AM »
อ่อ ลืมเล่าไป 3 เดือนแรกนี่อาการเดียวกัน 555 คือเวลาเดินผ่านร้านไหนที่เคยกินด้วยกันนี่ น้ำตาจะไหล
พอผ่านมาได้ ตรูไปนั่งไขว่ห้างกินคนเดียวเก๋ๆ ชิลๆ ก็ได้ฟร่ะ อารมณ์นั้น อิอิ
"Beautiful people are not always good but good people are always beautiful.”

tableenter

• Full Member
  • People Like This 4
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:47:42 AM »
ยึดมั่นถือมั่นอยู่รึเปล่าคับ หรือเป็นเพราะเจ็บใจ แค้น เสียดาย รักจริง? รักเพราะอะไร ที่ไม่ลืมเพราะอารมต่างๆมันมาตอกย้ำอยู่ตลอดเวลา ลองคิดดูว่าสาเหตุจริงๆมันคืออะไร แล้วเราก็จะรู้จักปรับตัวด้วยตัวเอง สุดท้ายก็คงหลุดพ้น อย่าหาใครมาทดแทนช่วงที่เรากำลังทุกข์เพราะเราจะทำให้เค้าทุกข์ได้  **04**