ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเที่ยว "งานวัดภูเขาทอง" กันไหมค่ะ  (อ่าน 20995 ครั้ง)

MayaMan

• Sr. Member
  • People Like This 67
  • สูงสุดคืนสู่สามัญ
Re: ไปเที่ยว "งานวัดภูเขาทอง" กันไหมค่ะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 12:39:10 AM »
"งานวัดภูเขาทอง" นับเป็นหนึ่งในงานวัดที่คนกรุงเทพฯ เฝ้ารอเป็นประจำทุกปี
เพราะนอกจากจะได้ร่วมสนุกกับกิจกรรมในงานแล้ว พุทธศาสนิกชนยังได้มีโอกาสสักการบูชาพระเจดีย์ห่มผ้าแดง
อันเป็นมงคลพิธีที่ปฏิบัติสืบทอดกันมาตั้งแต่สมัยรัชกาลที่ 5

สำหรับกิจกรรมในงานภูเขาทอง ประกอบด้วย พิธีห่มผ้าแดง บูชาพระบรมสารีริกธาตุ ตามประเพณีขบวนอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุอัักดิ์สิทธิ์
กิจกรรมการแสดงจากดาราศิลปิน การประกวดร้องเพลงลูกทุ่ง “ดาวรุ่งภูเขาทอง” เทศกาลงานบุญ เทศกาลงานสมโภชองค์พระบรมสารีริกธาตุ
เวทีกิจกรรมกลางการแสดง การแสดงดนตรีไทย บ้านผีสิง ชิงช้าสวรรค์ ปาเป้า เป่าลูกโป่ง รวมถึงร้านค้าจากทั่วประเทศหยิบเอาของดีของเด่นแต่ละจังหวัดมาจัดแสดงสินค้าอีกด้วย

ภาพจาก truelife

ขอให้ทุกๆ ท่านมีความสุขในการเที่ยวกันนะครับ

โชคดีถ้วนทั่ว....

............. (จุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ) จบ.............

Punpun23

• People Like This 10
  • อกหัก ทักสาวบ้านนี้
Re: ไปเที่ยว "งานวัดภูเขาทอง" กันไหมค่ะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 12:40:40 AM »

OK คะคุณน้อง แต่บอกล่วงหน้าหน่อยน๊า แฮะๆ
 **39** **39** **39**
[/quote]

จ้าาา

อย่าลืมหนีบคนแก่ไปด้วยน่ะ.  

ไม่กล้าไปคนเดียว

เผื่อเป็นลมจะได้มีคนช่วย

โอเชร  **04** **04** **04**

มีแค่คนไม่กี่คนเท่านั้นที่เข้ามาในชีวิตคุณเหมือนเป็นพรจากสวรรค์ ส่วนคนอื่น ๆ นั้น เข้ามาเพื่อให้บทเรียน

COACH

• Hero Member
  • People Like This 107
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 12:41:28 AM »
สนใจจะไปครับ แต่ช่วยแนะนำหน่อย.  

ถ้าเอารถไป. จะมีที่จอดไหม.  แนะนำการเดินทางให้หน่อยครับ

Punpun23

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 12:45:25 AM »
สนใจจะไปครับ แต่ช่วยแนะนำหน่อย.  

ถ้าเอารถไป. จะมีที่จอดไหม.  แนะนำการเดินทางให้หน่อยครับ

ที่จอดมีเยอะนะคะ จอดไกลหน่อยแล้วเดินก็ได้พรุ่งนี้ขอศึกษาเส้นทางแล้วจะบอกนะคะพี่
มีแค่คนไม่กี่คนเท่านั้นที่เข้ามาในชีวิตคุณเหมือนเป็นพรจากสวรรค์ ส่วนคนอื่น ๆ นั้น เข้ามาเพื่อให้บทเรียน

tooktick

• People Like This 9
  • " (แอท) โ ส ด (แอท) "
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 12:47:02 AM »

ปีที่แล้วมีรับฝากรถที่โรงเรียน ที่วัดจอดฟรีแต่ "เต็ม"  แนะนำให้ไปแท็กซี่ รถเมล์ อีกอย่างจะได้ไม่ต้องห่วงรถนะค่ะ

COACH

• People Like This 107
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 12:51:44 AM »

ที่จอดมีเยอะนะคะ จอดไกลหน่อยแล้วเดินก็ได้พรุ่งนี้ขอศึกษาเส้นทางแล้วจะบอกนะคะพี่

ขอรบกวนน้องปันปันด้วย. 

gu_auan

• Full Member
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 01:35:44 AM »
อยากไปบ้างจุงเบย อิอิ

puregirl

• People Like This 101
  • อยากมีใครสักคน..ให้กอด....^^
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 02:20:14 AM »
ไปพร้อมกันทั้งหมดเลยจิคร้า อิอิ
พร้อมกันวันไหน pm มาเลยคร้า
Puregirl พร้อมคะ!! หุหุ
ฉันชอบเที่ยว.....มันผิดหรือไง^^
เสน่ห์มีอยู่กับตัว...มิได้อยู่ที่รูปกับแอพลิเคชั่น อิอิ
( True love doesn't care what size you ware )

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=52625.0;all  การบ้านคร้าาาา^^

HAWK

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 8
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 05:50:16 AM »
อยากไปเหมือนกันครับ  แต่โดนราชโองการจากที่ทำงานให้ไปทำงานต่างจังหวัดอาทิตย์นึง  เศร้าเลย  **01**

คงต้องไปลอยกระทงแถงหาดใหญ่แทนครับ

Punpun23

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 08:10:29 AM »
คุณapp01 ยินดีค้า
คุณfredom มาเที่ยวด้วยกานเรยจ้า
คุณgu_auan ไปด้วยกันสิค่ะ
คุณPuregirl พี่สาวหนูพร้อมมว้ากก
คุณHAWK น่าเสียดาย แต่เที่ยวหาดใหญ่เผื่อปันด้วยนะคะ