ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหนูด้วย....หนูไม่ไหวแล้ว....  (อ่าน 25630 ครั้ง)

puregirl

• Hero Member
  • People Like This 101
  • อยากมีใครสักคน..ให้กอด....^^
ช่วยหนูด้วย....หนูไม่ไหวแล้ว....
« เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 01:46:31 AM »
ทำอย่างไรดีคะ
หนูไอจนเหนื่อยแล้ว
ใครมียา หรือ สูตรบรรเทาอาการไอ บ้างมั้ยคะ
ช่วยบอกหนูหน่อยเถอะคร้า
หนูพยายามทุกทางแล้ว
ทั้งดื่มน้ำอุ่น ทานยา ยาอม งดมัน งดหวาน แต่มิหายสักทีคะ เหมือนจะหายแต่ก้อไออีก
โดยเฉพาะเวลาพบคนถูกใจ
เอ้ย เวลากลางคืนอะคะ แฮะๆ
ขอบพระคุณล่วงหน้าคะ
ฉันชอบเที่ยว.....มันผิดหรือไง^^
เสน่ห์มีอยู่กับตัว...มิได้อยู่ที่รูปกับแอพลิเคชั่น อิอิ
( True love doesn't care what size you ware )

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=52625.0;all  การบ้านคร้าาาา^^

Punpun23

• Sr. Member
  • People Like This 10
  • อกหัก ทักสาวบ้านนี้
Re: ช่วยหนูด้วย....หนูไม่ไหวแล้ว....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 01:58:16 AM »
เค้าก็ไอ ยิ่งเจออากาศหนาวภาคเหนือยิ่งไอหนัก
แต่แม่มียาดี 2วันหายเบยย เดี๋ยวกลับกรุงเทพจะเอายาจากแม่ไปฝากนะคะ **06**
มีแค่คนไม่กี่คนเท่านั้นที่เข้ามาในชีวิตคุณเหมือนเป็นพรจากสวรรค์ ส่วนคนอื่น ๆ นั้น เข้ามาเพื่อให้บทเรียน

puregirl

• อยากมีใครสักคน..ให้กอด....^^
Re: ช่วยหนูด้วย....หนูไม่ไหวแล้ว....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 02:15:05 AM »
ว้าววว
ขอบคุณคะน้องสาว
น่าร้ากกที่สุดเลยคะ อิอิ
ฉันชอบเที่ยว.....มันผิดหรือไง^^
เสน่ห์มีอยู่กับตัว...มิได้อยู่ที่รูปกับแอพลิเคชั่น อิอิ
( True love doesn't care what size you ware )

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=52625.0;all  การบ้านคร้าาาา^^

Carnation

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 02:18:28 AM »
ทานน้ำอุ่นเยอะๆ น้ำผึ้งผสมมะนาวก็ทำให้ลื่นคอและชุ่มคอมากขึ้นนะค่ะ
นอนพักผ่อนให้มากๆ เช้ามาค่อยไปหาซื้อยาที่ร้าน
หายไวๆนะค่ะ

EAKKY

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 02:28:06 AM »
คามิลโลซาน เอ็ม สเปรย์ (Kamillosan M spray) ขนาด 15มล.

December

• People Like This 24
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 02:38:10 AM »
มะขามป้อม ลูกอมมะแว้ง งดน้ำเย็น งดเมรัยและบุหรี่
ชงชาดื่มอุ่นๆทำให้ชุ่มคอ ถ้าไอมีเสมหะต้องหาหมอแล้วแหระ
โถ..น้องเพียวๆ **09** **09** **09** **09** **09**

puregirl

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 04:49:16 AM »
ขอบคุณ คุณ popcorns มากคะ เรากำลังปฏิบัติตามคำแนะนำคะ
ขอบคุณ คุณพี่ EAKKY   มากคะ พรุ่งนี้จะรีบไปซื้อยาตามคำแนะนำคะ

ขอบพระคุณ คุณพี่ M.jass มากคร้า หนูกินทั้งมะขามป้อม ทั้งมะแว้ง งดเมรัย งดทุกอย่างที่เสี่ยงต่อการไอมาสองสัปดาห์แระอะคะ แต่ก้อยังมิหายเลยอ่า อ่อ หนูไม่สูบบุหรี่อยู่แล้วคะ อิอิ

สาธุ สาธุ หายไอสักทีเห้ออออ
ไอจนเหนื่อยแระคร้าา เหอ เหอ เหอ

thisisabook

• People Like This 129
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 08:11:32 AM »
ระยะนี้ช่วงเช้าอากาศจะเย็น เพื่อนๆทุกคนดูแลสุขภาพด้วย

น้องเพียวเกิลขอให้หายไวไว แต่ไอขนาดนี้น่าไปหาหมอมากกว่านะ

+= Little Pig =+

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 65
  • ยังอยู่ตรงนี้
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 08:30:03 AM »
ฟ้าทะลายโจรช่วยได้ค่ะ
ต้มกินกับน้ำ 2-3ใบ
ลองดูนะคะ

หายไว ๆ
If not now
Then.., When?
------------------------------
I'm not Perfect
But I'm a Limited Edition !!!

caramel

• People Like This 32
  • ผู้ชายดี-ดี มีน้อย โปรดใช้สอยอย่างประหยัด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 09:07:19 AM »
เนื่องจากเราก็ไอบ่อยค่ะ เลยเอารายชื่อยามาส่งเข้าประกวด 3 ตัว

- Patar-Cap 100 mg.

- Ropect Capsule

- Ambrocin 30 mg.

** 2 ตัวแรก เป็นยาชนิดเดียวกันค่ะ แต่ชื่อต่างกันค่ะ **

แต่ถ้าจะให้ดีที่สุด ไปหาคุณหมอเฉพาะทางจะดีกว่านะคะ หายไวไวนะคะคุณเพียว **38**