ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาหนักอก ขอคนมายกออก  (อ่าน 6155 ครั้ง)

call me baby

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 32
ปัญหาหนักอก ขอคนมายกออก
« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2015, 09:45:44 AM »
สวัสดีค่ะ พอดีมีเรื่องใหญ่มากเลยค่ะ (อาจจะดูเล็กสำหรับบางคนก็ได้) แต่สำหรับหนูมันใหญ่สุดๆเลยค่ะ
เรื่องมันมีอยู่ว่า....เดือนนี้ไม่มีเงินจ่ายค่าหอพักค่ะ  **34**
เลยอยากปรึกษาพี่ๆในบอร์ดนี้ว่าทำยังไงดีคะ? ที่จะหาค่าห้องให้ทันสิ้นเดือนนี้  จำนวนไม่มากค่ะ 2800 บาท
ขอวิธีแบบไม่รับงานนะคะ เข็ดแล้วกับการโดนหลอกค่ะ อีกอย่างสงสารพ่อแม่ด้วยถ้ารู้ว่าลูกตัวเองทำแบบนี้ ท่านคงจะเสียใจ  **07**
ถ้าถามว่าเงินเก็บไม่มีเลยเหรอ? ขอตอบว่า เมื่อกลางเดือนเป็นลำไส้อักเสบ เลยเอาเงินไปเป็นค่ารักษาแล้วค่ะ บ๋อแบ๋เลย
ขอพ่อแม่สิ? ขอตอบว่า บ้านหนูฐานะค่อนข้างจนถึงจนค่ะ แฮ่ๆ
ไม่มีงานทำเหรอ? ไม่มีงานทำประจำค่ะ ที่ทำอยู่จะเป็นฟรีแลนซ์เขียนบทความ แปลงาน ซึ่่งรายได้ไม่แน่นอน อีกอย่างไม่กล้าไปสมัครงานประจำด้วย ป่วยบ่อยมาก เทียวเข้าเทียวออกโรงพยาบาลเือบทุกอาทิตย์

รบกวนช่วยหาทางออกให้หน่อยนะคะ  **19** **19** **19**
รัก...คำเดียวเท่านั้น

kab_return

• Hero Member
  • People Like This 137
Re: ปัญหาหนักอก ขอคนมายกออก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2015, 01:32:06 PM »
ทำไมไม่ขอเงินแม่ใช้ไปก่อนหละ ถ้าไม่กล้าขอก็อย่าให้แม่รู้ซิ
คนที่ไม่หลอกมีอีกเยอะ ลองคุยกันป่าว **26**

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2015, 07:47:36 PM »
คืออยากขอแนวทางการแก้ปัญหาค่ะ ช็อตเงิน แต่ไม่อยากรับงาน  จะมีวิธีไหนบ้างค่ะ

wat012

• People Like This 576
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2015, 09:54:12 PM »
น้อง call me baby

พี่เห็นน้องถาม น้องตอบมา พี่ก็เลยขออนุญาตน้องให้ความเห็นกับน้องสักนิดนะ

พี่ไม่ได้หมายความว่า น้องจะคิด หรือไม่คิดอย่างที่พี่แสดงความเห็น และแนะนำนะ แต่ถือซะว่าเป็นภาพรวม ๆก็แล้วกัน
และด้วยความหวังดีนะ

ถือซะว่าเป็นความเห็นส่วนตัว

ข้อแรก
สำหรับใน Wlg แห่งนี้ ที่ผ่านมา หากมีน้องคนไหน อยู่ ๆออกมาขอเงินจากพี่ ๆโดยไม่มีอะไรแลกเปลี่ยนนั้น นอกจากจะไม่ได้แล้ว น่าจะโดนต่อว่ากลับด้วยว่า ในสังคม Wlg แห่งนี้ ต้องแลกเปลี่ยนอย่างน้อยก็ต้องด้วยการบริการ ส่วนจะบริการด้วยอะไร ก็เป็นเรื่องที่น้องจะรับได้มากน้อยแค่ไหน

สุดท้ายแล้วหากน้องเกิดยืนยันว่าต้องการขอให้พี่ช่วย โดยไม่ทำงานแลกเปลี่ยน ภาพของน้องก็จะเสียหาย ถูกมองในแง่ลบไป (แต่ในกระทู้น้องยังไม่ได้กล่าวเช่นนั้นตรง ๆ)

ข้อสอง
เท่าที่อ่านดู รู้สึกว่า ในความเห็นของน้องการทำงานบริการใน Wlg นั้น เป็นเรื่องที่ไม่ดี เสียหาย

สำหรับ ความเห็นของพี่นั้น เราต้องแยกแยะก่อนว่า ในเรื่องงานบริการ Wlg แห่งนี้นั้น มีหลายประเภท
บริการรับจ้างเที่ยว อย่างเดียว
บริการรับจ้างเที่ยว และมีมากกว่านั้น
บริการรับงานแรง
บริการแบบหาคนดูแล

น้องลองค่อย ๆคิดดูครับว่า การบริการที่พี่กล่าวมาข้างต้นนั้น เรื่องไหนน้องรับได้หรือรับไม่ได้
เอาที่เบาที่สุดก่อนคือ บริการรับจ้างเที่ยว
อย่างน้อยจากประสบการณ์ส่วนตัวของพี่ หากเป็นการรับจ้างเที่ยวจริง ๆอย่างเดียวแล้ว ก็ดูเหมือนว่า เป็นงานที่ดีมาก ๆเลยนะ
- ไม่มีอะไรเสียหาย หรือต้องเสียตัว และหากรู้จักการป้องกันอย่างถูกวิธีแล้ว อย่างมากก้แค่จับมือเท่านั้น ยกเว้นแต่เราอาจจะเสียรู้ไปบ้าง และโดนหนักกว่านั้น ก็อยู่ที่น้องจะระวังป้องกันตัวได้มากน้อยแค่ไหน (ซึ่งก็คล้าย ๆกับการทำงานที่อาจจะต้องมีปัญหาเกิดขึ้นบ้าง)
- ท้องอิ่ม ได้กินอะไรดี ๆที่พี่ ๆพาไปกิน
- ได้เที่ยวที่ดี ๆที่พี่ ๆพาไปเที่ยว
- ได้เงินอย่างน้อยก็ 1000 บาทขึ้นไปจากการให้บริการจ้างเที่ยว

หมายเหตุ: ส่วนเรื่องมากกว่านั้น ต้องอยู่ที่ตัวน้องด้วย

ดังนั้น
น้องลองไปคิดดูครับว่า น้อง ๆผู้หญิงหลายคนที่เข้ามาในนี้นั้น หากทุกคนไม่รับงานบริการ แล้วทุกคนอยากได้การช่วยเหลือจากพี่ ๆ
น้องคิดว่า "อะไรจะเกิดขึ้น"

ข้อสาม
ความเดือนร้อนของแต่ละคนนั้น เป็นเรื่องใหญ่เสมอสำหรับความเดือดร้อนของคนนั้น
แต่สิ่งสำคัญของความเดือนร้อนของแต่ละคนนั้น
ต้องดูให้ดีว่า
เป็นความเดือดร้อน เป็น ค รั้ งคราว หรือจะเป็นความเดือดร้อนที่จะมีต่อเนื่องประจำ ที่มองเห็นได้ว่า จะต้องเกิดขึ้นอีก
เช่น พ่อแม่พี่น้องป่วยกระทันหัน หรือเกิดเหตุไม่คาดฝันขึ้น อันนี้เป็นความเดือดร้อนแบบ ค รั้ ง คราว
แต่หากเป็นความเดือดร้อนประเภท ค่าเช่ารายเดือน ค่าเทอม ค่ากินอยู่ เป็นต้น อันนี้จะเป็นความเดือดร้อนแบบค่อนข้างประจำ เพราะแก้ปัญหาครั้งนี้ได้ อีกไม่นาน ก็จะเกิดปัญหาเดิมขึ้นอีก

ดังนั้น การจะแก้ปัญหาความเดือดร้อนแต่ละอย่าง ก็จะมีผลต่อการทำงานที่แตกต่างกัน และความรู้สึกของพี่ ๆที่ต้องการช่วยเหลือก็แตกต่างกันไปด้วย
พี่บางคน นอกจากไม่ช่วยแล้ว ยังอาจจะต้องถามคำถามในเชิงต่อว่ากลับด้วยซ้ำไปว่า ความเดือดร้อนแบบประจำของน้องนั้น เป็นเรื่องที่ควรจะต้องบริหารจัดการให้ดี

สุดท้าย คือการตอบคำถามที่น้องอยากขอความเห็น

โดยทั่วไปแล้ว หากน้องไม่ได้เข้ามาใน Wlg แห่งนี้ สิ่งที่แนะนำในการหาเงินแบบทั่ว ๆไปเลย คือ

1. ต้องทำงาน จะเป็นงานประจำ หรืองาน ชั่ ว คราวก็แล้วแต่ เพราะไม่มีของอะไรที่ได้มาฟรี ๆโดยเฉพาะเงิน
2. ขอความช่วยเหลือจากครอบครัว ญาตพี่น้อง
3. ขอยืมเพื่อน คนรู้จัก แต่ก็ต้องใช้คืน
4. ก้ ูเงิน ในระบบ นอกระบบ แต่ก็ต้องทำงานใช้คืน

ดังนั้น หากจะขอแบบไม่มีอะไรแลกเปลี่ยน ก็ต้องเป็นข้อ 2 เท่านั้น ส่วนนอกนั้น ต้องมีอะไรแลกเปลี่ยนทั้งสิ้น ก็คือต้องทำงาน

ที่นี้เมื่อน้องอยู่ใน Wlg แห่งนี้ หากจะหาเงินจากพี่ ๆใน Wlg แห่งนี้ สิ่งที่น้องต้องทำคือ ทำงาน ส่วนจะเป็นงานอะไร พี่ได้อธิบายไว้ด้านบนแล้ว

ท้ายสุด

สิ่งที่พี่เขียนแนะนำมาทั้งหมดนั้น พี่เชื่อว่า "น้องก็คงรู้อยู่แก่ใจดีอยู่แล้ว เพียงแต่ว่า อาจจะ.....มีความหวังได้บ้าง"
เพราะสิ่งที่น้องแสดงความเห็นถาม ตอบมา ยังเป็นสิ่งที่พี่พอจะเชื่อได้ว่า หากน้องได้รับการแนะนำที่ถูกต้อง น้องจะสามารถเดินไปในทางที่ควรทำได้ และก็คงสามารถทำได้ดีด้วย

ด้วยความปารถนาดี

Wat012
ในช่วงเวลา "ที่เงินหายากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้เลยก็คือ "การหลอกลวงที่มากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอีกอย่างหนึ่งของการรับงานของน้อง ๆก็คือ "การต่อรองที่เอาเปรียบมากขึ้น"

ขอให้น้อง ๆทุกคนมีโชคดีทุกคน "นะครับ"

miimi

• **
  • People Like This 12
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2015, 11:00:24 PM »
น้อง call me baby

พี่เห็นน้องถาม น้องตอบมา พี่ก็เลยขออนุญาตน้องให้ความเห็นกับน้องสักนิดนะ

พี่ไม่ได้หมายความว่า น้องจะคิด หรือไม่คิดอย่างที่พี่แสดงความเห็น และแนะนำนะ แต่ถือซะว่าเป็นภาพรวม ๆก็แล้วกัน
และด้วยความหวังดีนะ

ถือซะว่าเป็นความเห็นส่วนตัว

ข้อแรก
สำหรับใน Wlg แห่งนี้ ที่ผ่านมา หากมีน้องคนไหน อยู่ ๆออกมาขอเงินจากพี่ ๆโดยไม่มีอะไรแลกเปลี่ยนนั้น นอกจากจะไม่ได้แล้ว น่าจะโดนต่อว่ากลับด้วยว่า ในสังคม Wlg แห่งนี้ ต้องแลกเปลี่ยนอย่างน้อยก็ต้องด้วยการบริการ ส่วนจะบริการด้วยอะไร ก็เป็นเรื่องที่น้องจะรับได้มากน้อยแค่ไหน

สุดท้ายแล้วหากน้องเกิดยืนยันว่าต้องการขอให้พี่ช่วย โดยไม่ทำงานแลกเปลี่ยน ภาพของน้องก็จะเสียหาย ถูกมองในแง่ลบไป (แต่ในกระทู้น้องยังไม่ได้กล่าวเช่นนั้นตรง ๆ)

ข้อสอง
เท่าที่อ่านดู รู้สึกว่า ในความเห็นของน้องการทำงานบริการใน Wlg นั้น เป็นเรื่องที่ไม่ดี เสียหาย

สำหรับ ความเห็นของพี่นั้น เราต้องแยกแยะก่อนว่า ในเรื่องงานบริการ Wlg แห่งนี้นั้น มีหลายประเภท
บริการรับจ้างเที่ยว อย่างเดียว
บริการรับจ้างเที่ยว และมีมากกว่านั้น
บริการรับงานแรง
บริการแบบหาคนดูแล

น้องลองค่อย ๆคิดดูครับว่า การบริการที่พี่กล่าวมาข้างต้นนั้น เรื่องไหนน้องรับได้หรือรับไม่ได้
เอาที่เบาที่สุดก่อนคือ บริการรับจ้างเที่ยว
อย่างน้อยจากประสบการณ์ส่วนตัวของพี่ หากเป็นการรับจ้างเที่ยวจริง ๆอย่างเดียวแล้ว ก็ดูเหมือนว่า เป็นงานที่ดีมาก ๆเลยนะ
- ไม่มีอะไรเสียหาย หรือต้องเสียตัว และหากรู้จักการป้องกันอย่างถูกวิธีแล้ว อย่างมากก้แค่จับมือเท่านั้น ยกเว้นแต่เราอาจจะเสียรู้ไปบ้าง และโดนหนักกว่านั้น ก็อยู่ที่น้องจะระวังป้องกันตัวได้มากน้อยแค่ไหน (ซึ่งก็คล้าย ๆกับการทำงานที่อาจจะต้องมีปัญหาเกิดขึ้นบ้าง)
- ท้องอิ่ม ได้กินอะไรดี ๆที่พี่ ๆพาไปกิน
- ได้เที่ยวที่ดี ๆที่พี่ ๆพาไปเที่ยว
- ได้เงินอย่างน้อยก็ 1000 บาทขึ้นไปจากการให้บริการจ้างเที่ยว

หมายเหตุ: ส่วนเรื่องมากกว่านั้น ต้องอยู่ที่ตัวน้องด้วย

ดังนั้น
น้องลองไปคิดดูครับว่า น้อง ๆผู้หญิงหลายคนที่เข้ามาในนี้นั้น หากทุกคนไม่รับงานบริการ แล้วทุกคนอยากได้การช่วยเหลือจากพี่ ๆ
น้องคิดว่า "อะไรจะเกิดขึ้น"

ข้อสาม
ความเดือนร้อนของแต่ละคนนั้น เป็นเรื่องใหญ่เสมอสำหรับความเดือดร้อนของคนนั้น
แต่สิ่งสำคัญของความเดือนร้อนของแต่ละคนนั้น
ต้องดูให้ดีว่า
เป็นความเดือดร้อน เป็น ค รั้ งคราว หรือจะเป็นความเดือดร้อนที่จะมีต่อเนื่องประจำ ที่มองเห็นได้ว่า จะต้องเกิดขึ้นอีก
เช่น พ่อแม่พี่น้องป่วยกระทันหัน หรือเกิดเหตุไม่คาดฝันขึ้น อันนี้เป็นความเดือดร้อนแบบ ค รั้ ง คราว
แต่หากเป็นความเดือดร้อนประเภท ค่าเช่ารายเดือน ค่าเทอม ค่ากินอยู่ เป็นต้น อันนี้จะเป็นความเดือดร้อนแบบค่อนข้างประจำ เพราะแก้ปัญหาครั้งนี้ได้ อีกไม่นาน ก็จะเกิดปัญหาเดิมขึ้นอีก

ดังนั้น การจะแก้ปัญหาความเดือดร้อนแต่ละอย่าง ก็จะมีผลต่อการทำงานที่แตกต่างกัน และความรู้สึกของพี่ ๆที่ต้องการช่วยเหลือก็แตกต่างกันไปด้วย
พี่บางคน นอกจากไม่ช่วยแล้ว ยังอาจจะต้องถามคำถามในเชิงต่อว่ากลับด้วยซ้ำไปว่า ความเดือดร้อนแบบประจำของน้องนั้น เป็นเรื่องที่ควรจะต้องบริหารจัดการให้ดี

สุดท้าย คือการตอบคำถามที่น้องอยากขอความเห็น

โดยทั่วไปแล้ว หากน้องไม่ได้เข้ามาใน Wlg แห่งนี้ สิ่งที่แนะนำในการหาเงินแบบทั่ว ๆไปเลย คือ

1. ต้องทำงาน จะเป็นงานประจำ หรืองาน ชั่ ว คราวก็แล้วแต่ เพราะไม่มีของอะไรที่ได้มาฟรี ๆโดยเฉพาะเงิน
2. ขอความช่วยเหลือจากครอบครัว ญาตพี่น้อง
3. ขอยืมเพื่อน คนรู้จัก แต่ก็ต้องใช้คืน
4. ก้ ูเงิน ในระบบ นอกระบบ แต่ก็ต้องทำงานใช้คืน

ดังนั้น หากจะขอแบบไม่มีอะไรแลกเปลี่ยน ก็ต้องเป็นข้อ 2 เท่านั้น ส่วนนอกนั้น ต้องมีอะไรแลกเปลี่ยนทั้งสิ้น ก็คือต้องทำงาน

ที่นี้เมื่อน้องอยู่ใน Wlg แห่งนี้ หากจะหาเงินจากพี่ ๆใน Wlg แห่งนี้ สิ่งที่น้องต้องทำคือ ทำงาน ส่วนจะเป็นงานอะไร พี่ได้อธิบายไว้ด้านบนแล้ว

ท้ายสุด

สิ่งที่พี่เขียนแนะนำมาทั้งหมดนั้น พี่เชื่อว่า "น้องก็คงรู้อยู่แก่ใจดีอยู่แล้ว เพียงแต่ว่า อาจจะ.....มีความหวังได้บ้าง"
เพราะสิ่งที่น้องแสดงความเห็นถาม ตอบมา ยังเป็นสิ่งที่พี่พอจะเชื่อได้ว่า หากน้องได้รับการแนะนำที่ถูกต้อง น้องจะสามารถเดินไปในทางที่ควรทำได้ และก็คงสามารถทำได้ดีด้วย

ด้วยความปารถนาดี

Wat012
เห็นยาวๆเลยอ่าน มีสาระ  41

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2015, 11:17:18 PM »
หนทางที่มองเห็นตอนนี้ที่น่าจะเป็นไปได้ ก็น่าจะมี
- ปรึกษา พ่อ แม่ (ซึ่งน้องบอกว่าไม่มีตังค์) หรือคนใกล้ชิด
- หางานทำ แต่มันเหลือเวลาไม่มากแล้วน้องบอกว่ามีปัญหาสุขภาพ (ถ้าเลื่อนวันจ่ายยอมโดนค่าปรับพี่ว่าน่าจะทัน แต่ไม่รู้ว่าจะหางานเสริมได้หรือป่าว)
- รับงานในเวป ก็ตามที่ พี่ wat012 แจงรายละเอียดมา
- รอปาฏิหาร์ในเวป ผู้ใหญ่ใจดียื่นมือมาช่วยเหลือโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน เพียงแค่พี่เค้าสบายใจจะให้ (แต่ไม่รู้ว่าน้องจะโชคดีหรือป่าว)

เท่าที่นึกได้ก็มีแค่นี้แหละค่ะ โชคดี

และสุดท้าย ตนเป็นที่เพิ่งแห่งตน
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2015, 11:08:00 AM »
  ถ้าน้องมาเวปนี้ แล้วบอกว่างานที่เพื่อนๆ ทำอยู่เป็นงานไม่ดี น้องว่ามันเหมาะสมมั้ยครับ
น้องไม่พูดตรงๆ ว่าอยากขอความช่วยเหลือแบบได้เปล่า น้องบอกว่าถ้ารับงานแล้วกลัว
พ่อแม่เสียใจ น้องกำลังว่าคนเป็นพันในเวป ถ้าผิดถ้าไม่ดี คนจ้าง คนรับจ้างล้วนผิดหมดมังครับ
ถ้าไม่เห็นว่าที่นี่ดี น้องควรเลือกที่จะไปอยู่ที่ เหมาะสม สำหรับน้องครับ

ขอโทษที่ไม่พูดเพราะแบบพี่ WAT12 ขอโทษที่ไม่ช่วยแล้วยังว่า
แต่พี่ขออนุญาตปกป้องน้องๆ ที่เดือดร้อนแล้วยังโดนตำหนิครับ
พี่ก็แค่คนจ้างน้องๆ คนนึง พี่ก็คงไม่ดีซักเท่าไหร่ แต่พี่ขออยู่ที่นี่ในรูปแบบที่ ที่นี่เป็นอยู่ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

gotta

• Sr. Member
  • People Like This 139
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2015, 01:07:38 PM »
เสื้อผ้า รองเท้า กระเป๋า สภาพดี ไม่ใช่แล้ว ลองขายเป็นมือ 2 สิค่ะ ตัวละ 50 ตัวละ 100 ก็ยังได้บ้าง
ถ้าไม่มี ก็ ไปรับจ้างทำความสะอาด อันนี้ พูดไจริงนะ
เรายังอยากทำเลย (พอดีนิสัยส่วนตัวชอบทำความสะอาด)
รับทำตามคอนโด อ่ะค่ะ จ้าง อาทิตย์ละครั้งหรือไม่ก็ไป รับจ้างเลี้ยงเด็ก ซักรีดเสื้อผ้า
เออ บางวัดอ่ะ มีจ้างไปกำดอกไม้ธูปเทียนด้วย

งานมันมีเยอะค่ะ ถ้าตัวเธอไม่เลือกงานนะ

ลองดูแล้วกัน ถ้าอยากได้เงินเปล่า ๆ ไม่ทำอะไรเลย คือ แบมือ ขอเงินพ่อแม่ค่ะ นั่นคือทางออก

ปล.พี่ๆ คนไหน สนใจ พนง.ทำความสะอาดคอนโดแบบทำอาทิตย์ละครั้งสั่งได้ นะฮ่ะ 55555

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2015, 02:44:29 PM »
แย่จังความคิดแบบนี้.  เกลียดปลาไหล. แต่จะขอกินน้ำแกงฟรี จากสังคมที่ตนเองมองว่าไม่ดี น่าเกลียดครับ. ไปเถอะครับ. มีเวปเป็นหมื่นๆเวป ไปขอที่อื่นเถอะ
ครับคุณคนดี. คุณป่วย,จน,ไม่อยากทำงานไม่ว่างานไหนๆ.  ต้องการฟรี เท่านั้น!!!!       อ้างกลัวโดนหลอก. ผมแนะนำก่อนอื่น. หากคุณกลัวโดนหลอก.
 ข้อแรก.  คุณเลิกหลอกตัวเองให้ได้ซะก่อน. แล้วค่อยๆพิจารณาเรื่องอื่น ตามความเป็นจริง.   ก็จะค่อยๆเห็นทางออกครับ   และถ้าเจอแล้ว คุณต้องเดินไปทางนั้นนะครับ. จะนอนรอให้ทางออกวิ่งเข้ามาหาคุณน่ะคงยากครับ.  ออกแรงนิดนึงนะ. ร่างกายจะได้แข็งแรง

Memory_04

• Newbie
  • *
  • People Like This 16
  • ✨ Silver Lining
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 10:29:58 AM »
ลองรับจ้างเที่ยวดูซิคะ
ไม่ได้เสียหายอะไร

มีพี่ๆใจดีอีกเยอะคะ

timeofsex

• Full Member
  • People Like This 21
  • Determine Objective and Commitment
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 12:57:01 PM »
มาเล่นเกมส์คอม DotA2 กับผมมั้ย สอนสมัครเล่นออนไลน์จากร้านเกมส์ก็ได้  สอนให้ได้ครับ โอนจ่าย วันต่อวัน ช่วงเวลาเล่น  21.00-24.00 ให้ 3 ชม. 1000  สนใจแอดไลน์มาสอบถามวิธีติดตั้งหรือจะไปเล่นที่ร้านคอมก็ได้ครับ โอนวันต่อวันนะ  เหงาหาเพื่อนเล่นด้วยกัน

ส่วน วันที่ 2-4 มิย. ผมไป กทม อันนั้นค่อยนัดเจอ เที่ยวกันให้ค่าขนมต่างหาก   ยังไง ลองคุยก่อนได้ครับ

ไลน์ mai1982555
If you love someone, you tell them.
Even if you're scared that it's not right thing.
Even if you're scared that it will cause problems.
Even if you're scared that it will burn your life to the ground.
You say it and you say it loud . . . and then you go from there.

۩۞۩ღoO○อสูรแอ๊บแบ๊ววววว○Ooღ۩۞۩

• People Like This 171
  • ความกตัญญูกตเวทีเป็นพื้นฐานของคนดี!!!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 01:13:50 PM »
มาเล่นเกมส์คอม DotA2 กับผมมั้ย สอนสมัครเล่นออนไลน์จากร้านเกมส์ก็ได้  สอนให้ได้ครับ โอนจ่าย วันต่อวัน ช่วงเวลาเล่น  21.00-24.00 ให้ 3 ชม. 1000  สนใจแอดไลน์มาสอบถามวิธีติดตั้งหรือจะไปเล่นที่ร้านคอมก็ได้ครับ โอนวันต่อวันนะ  เหงาหาเพื่อนเล่นด้วยกัน

ส่วน วันที่ 2-4 มิย. ผมไป กทม อันนั้นค่อยนัดเจอ เที่ยวกันให้ค่าขนมต่างหาก   ยังไง ลองคุยก่อนได้ครับ

ไลน์ mai1982555

เล่นเกมส์แถมได้เงินใช้ด้วย จัดไปเลยจร้าคุณน้อง call me baby   ทุกปัญหามีทางออกเสมอ คุณพี่ timeofsex เสนอทางออกมาให้แล้ว
ขายที่ริมแม่น้ำน้อย จ.อ่างทอง แปลงแรก 3 งาน 4 1 ตารางวาอีกแปลง 3 งาน 7 7 ตารางวา มีถนนผ่านที่ดินทั้ง 2ด้านแปลงละ 1,200,000.- 
ขายโรงงานทอผ้า 340ล้าน จ.นครปฐม
ขายกิจการบ่อทราย 16 ล้าน จ.กาญจนาบุรี
ใครสนใจเป็นนายหน้าInboxเลยค่ะให้ค่านายหน้า 3 %

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 06:07:30 PM »
อันนี้ขอหนูอธิบายหน่อยนะคะ  ที่โพสต์ไปไม่ได้ขยายความ ทำให้เกิดความเข้าใจผิดกับตัวหนู แต่ขอความกรุณาอ่านให้จบนะคะ
อย่างแรกคือ ที่มาขอความเห็นจากพี่ๆในบอร์ดนี้ เพราะ เป็นบอร์ดที่อยู่มาหลายเดือนแล้ว และพี่ๆหลายคนโตเป็นผู้ใหญ่ผ่านอะไรต่อมิอะไรบนโลกนี้มามาก ที่สามารถปรึกษาได้
ที่หนูบอกว่า วิธีที่ได้เงินแต่ไม่รับงานนั้น เพราะเข็ดกับการโดนหลอก และที่บอกว่าสงสารพ่อแม่ที่รู้จะเสียใจ
หนูไม่ได้ว่าเว็บนี้มันเสื่อม มันน่าขยะแขยงแต่อย่างใด หนูไม่ได้คิดแบบนั้นเลยค่ะ หนูก็อาศัยเว็บนี้ในยามที่เดือดร้อนจริงๆแล้วหาทางออกไม่ได้เหมือนคนอื่นๆ หนูก็เคยทำเหมือนคนอื่นๆ หนูเคยได้รับความช่วยเหลือจากพี่ๆใจดีหลายคน   เพียงแต่เข็ดจริงๆกับการโดนหลอก เมื่อเดือนมกราคม โดนหลอกไปนัวในโรงหนัง แถมโดนขโมยมือถืออีก เมื่อกุมภาพันธ์ โดนหลอกทำสด แต่ให้ค่าขนม 1000 บาท แต่หนูก็ผ่านมาได้ เพราะมีพี่ๆหลายคนคอยให้กำลังใจ หลังจากนั้นก็คิดว่าโดนแค่นี้เทียบไม่ได้กับหลายคนที่เคยโดนมาหลอกมากกว่าหนูอีก สู้ๆ
ล่าสุด โดนหลอกแบบเจ็บร้าวจนใจแทบแตกสลาย
 หนูออกจากเว็บนี้ไปหลายเดืือน เพราะมีพี่ใจดีคนหนึ่งรับเลี้ยง ให้ใช้เดือนละ10000บาท ถึงหนูจะป่วยบ่อย แต่ก็ดูแลไม่ขาด แต่มีเหตุการณ์ตอนไปเที่ยวทะเลก่อนสงกรานต์ไม่กี่วัน ยอมรับว่าเมาและมีอะไรกันโดนไม่ป้องกันเหมือนที่ผ่านมา พอมาอีกเดือนประจำเดือนก็ไม่มา ซื้อชุดตรวจครรภ์ก็ได้ผลเป็นบวก พอไปตรวจกับโรงพยาบาลจริงๆก็พบว่าท้องได้ 1 เดือนแล้ว
หนูรีบโทรหาพี่ที่รับเลี้ยงหนูทันที เขาบอกว่าใจเย็นๆ เขาจะรับผิดชอบเอง หลังจากวางสายปุ๊บ ก็ติดต่อไม่ได้ บล็อกการติดต่อทุกช่องทาง เอาอีกเบอร์โทร เขาก็พูดมาว่าใครเหรอ?ไม่รู้จัก โทรผิดแล้ว มีลูกมีเมียแล้ว อย่าโทรมาอีกนะ หนูเลยคิดว่าโดนตัดหางซะแล้ว หลังจากนั้นก็เครียดมาก ร้องไห้ทุกวัน คิดจะเอาเด็กออกหลายครั้งแต่ก็ทำไม่ลง ยังไงๆก็ลูกตัวเอง จะฆ่าจะแกง ทำไมลงหรอกค่ะ เลยตัดสินใจเลี้ยงไว้ จากนั้นก็ เริ่มป่วยเรื่อยๆจนต้องเข้าโรงพยาบาล หมอ
บอกว่าเป็นโรคลำไส้อักเสบเพราะติดเชื้อไวรัส เงินที่สะสมมาก็เริ่มหมดไป หนูพยายามเขียนงานให้มากขึ้น
หนูไม่ได้ต้องการเงินฟรี หนูต้องการแนวทางการหาเงิน เพราะคิดว่าพี่ๆในเว็บนี้อาจมีช่องทางแนะนำ เห็นพี่ๆหลายคนมีหน้ามีตา กว้างขวางในสังคม เช่น ถนัดทางด้านนี้ลองทำส่งให้บริษัทนี้ดูสิ มันโอเคเลยนะ อะไรประมาณนี้ค่ะ ไม่ได้สื่อวอนขอให้ช่วยทางด้านการเงินแบบฟรีๆ แต่ถ้ามีทำให้เข้าใจแบบนั้นก็ต้องขอโทษด้วยค่ะ งานบทความ 1 บทก็ได้รับเงิน 50 บาท หนูทำงานหนักๆไม่ได้ เพราะเป็นมีโรคประจำตัวเป็นโรคหัวใจและโรคสมองพิการ กล้ามเนื้อจะไม่ค่อยมีแรง เล็กลีบ บางทีกล้ามเนื้อมีอาการเกร็งบ่อยๆ หนูใช้มือได้แค่ข้างเดียว เพราะอีกข้างข้อมันติด บำบัดตั้งแต่เด็กจนโต เพียงแค่ประคองอาการเรื่อยๆไปไม่ให้ทรุดเท่านั้น ถ้าให้ไปทำงานหนักคงต้องหามส่งโรงพยาบาลแน่ๆ แถมเวียนเข้าออกโรงพยาบาลตลอด หนูพยายามทำหลายๆสิ่งอย่างให้เหมือนคนปกติ พยายามขับรถ ปั่นจักรยาน ว่ายน้ำ เล่นวอลเลย์บอล ด้วยมือข้างเดียวตลอด ถึงหนูจะทำได้เหมือนคนอื่นทั้งที่ร่างกายแตกต่างได้ แต่มันก็มีข้อจำกัดของมันอยู่ ซึ่งหนูก็พยายามทุกวันเพื่อข้ามข้อจำกัดนั้น...เช่นเหมือนคนที่ป่วยโรคเดียวกันที่ต้องก้าวข้าม
 เมื่อวานไปฝากครรภ์มาหมอซาวด์ดูว่าเด็กเริ่มเป็นตัวแล้ว ได้ยามาทาน แล้วต้องมาตามที่หมอนัดทุกครั้ง ห้ามทำงานหนัก ห้ามขีบมอเตอร์ไซค์ เพราะเสี่ยงต่อการแท้งอย่างมาก

แล้วประเด็น การขอเงินจากพ่อแม่ หนูโทรไปขอมาแล้ว แม่บอกว่า ไม่มีให้ แม่ต้องเอาเงินไปจ่ายค่าเทอมทั้งเทอมนี้และเทอมที่ค้างจ่ายเทอมที่แล้วของน้องทั้ง 2 คน แถมยังต้องซื้อรองเท่านั้นเรียนใหม่ คู่เก่ามันขาดจนเย็บต่อไม่ได้แล้ว ค่ามะม่วงที่เก็บขายเอาไปจ่ายค่าเงิน้แล้ว เหลือนี่ 200 เอาไว้ซื้อข้าวกินเท่านั้นเอง ญาติคนอื่นๆก็ไม่มีใครแล้วค่ะ เพื่อนๆก็เรียนหนังสือกันอยู่ วันหนึ่งก็ได้เงินไปโรงเรียนคนละ 40-50 บาทเอง (อยู่ต่างจังหวัดกันหมดเลยค่ะ)

ตอนนี้ก็ขายมือถือเอาเงินมาซื้อข้าวกิน โพสต์ขายของที่พอจะขายได้เอามาตุนเงินไว้ก่อน ส่วนที่เหลือก็รอลูกค้าเก่าที่จ้างงานแต่ค้างเงินค่าจ้างเกือบ2เดือนแล้วก็ไม่จ่ายให้ค่ะ อันนี้รอความหวังจากลูกค้ารายนี้อย่างสุดๆเลยค่ะ

พี่ๆคนไหนคิดว่าหนูไม่ดี หนูดูเป็นเด็ก เกลียดปลาไหลกินน้ำแกง เด็กไม่มีสมอง หรือหนูเป็นเด็กฯลฯ อะไรก็แล้วแต่จะคิดเลยค่ะ เพราะเจตนาหนูไม่ได้คิดในแง่ร้ายเลย หนูไม่ได้มาขอเงิน หนูไม่ได้ขี้เกียจทำงาน แต่โชคชะตามันทำให้หนูดิ้นรนหาทุกทางออก คิดว่ามีพี่ๆหลายคนบอกปรึกษาได้เลยมาปรึกษา หนูไม่ได้จะดราม่าใส่ด้วยนะคะ หนูแค่คิดตามที่หนูคิดเท่านั้นเองค่ะ หนูขอโทษนะคะ ถ้าทำอะไรไม่ดีกับพี่ๆไว้ หรือทำตัวไม่เหมาะสม
พี่ๆคนไหนสงสัยในตัวหนู หรือจะว่าหนูอะไรก็ตาม ช่วยส่ง PM มานะคะ

ป.ล. หนูก็อยากจ้างเที่ยวเหมือนกันค่ะ แต่แพ้ท้อง เหม็นทุกอย่าง อ้วกทุกวัน กลัวพี่ๆเผ่นแน้บไปก่อน แต่ถ้ามีพี่ๆคนไหนไม่มีปัญหากับเรื่องนี้ก็ติดต่อมาได้นะคะ แฮ่ๆ

แปะฝากค่ะ ลูกของหนู..

อันนี้แปะสำหรับคนคิดว่าหนูแกล้งป่วย แกล้งหลอก

gotta

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 06:16:52 PM »
อ่านทุกบรรทัด อ่านทุกข้อความ ขอโทษค่ะ ที่เข้าใจคุณผิด
ไม่รู้จะช่วยเหลือยังไง แต่ คุณอยู่ที่ไหน
เผื่อเรามีใครที่รู้จัก พอจะช่วยคุณได้บ้าง

ขอโทษอีกครั้ง จากใจจริงค่ะ

..........

• People Like This 361
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 06:25:39 PM »
อ่านตั้งแต่ต้นจนจบ .. พูดไม่ออก

ขอโทษนะคะ เราเป็นอีกคนที่ตีความคำพูดคุณผิดไป  ขอโทษจากใจค่ะ **26** **26**

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 06:39:47 PM »
ให้กำลังใจมากๆค่ะ ชีวิตต้องอยู่ต่อไป ต้องดิ้นรน ซึ่งน้องมีหัวใจที่แข็งแรงกว่าร่างกายจริงๆ
ดูแลรักษาลูกให้ดีนะคะ พี่เชื่อว่า เขาจะต้องเกิดมาเป็นบุคลากรที่ดีต่อประเทศชาติ เพราะแม่ของเขาแข็งแกร่ง
พี่ยินดีช่วยเหลือน้องทุกทางนะคะ
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

Uptown_Girl

• People Like This 395
  • Grey & White
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 07:09:28 PM »
เข้ามาอ่านแล้วสะท้อนใจหลายๆ อย่าง
ถ้าเดือนนี้สามารถผ่านไปได้ เดือนหน้าคิดว่าจะทำอย่างไรต่อไปคะ?
รักษาสุขภาพและขอให้แข็งแรงทั้งแม่และลูก เป็นกำลังใจให้ค่ะ
"เหตุผลอาจพาคุณจากจุด A ไปจุด B ได้ แต่จินตนาการจะพาเราไปทุกแห่งหน"

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 08:10:11 PM »
ลืมไปค่ะ สงสารเรื่องพ่อแม่เป็นข้ออ้างที่หนูสร้างขึ้นมาเพียงเพื่อปกปิดตัวเอง ความจริง พ่อแม่หนูรู้ค่ะ ว่าหนูเคยทำแบบนี้มา แรกๆแม่รู้ก็เป็นลม ไม่พูดไม่จาเป็นเดือน ต้องไปสาบาน แม่ถึงยอมคุยด้วย หลังๆแม่ไม่ยุ่งด้วยแล้วพอมีพี่มาเลี้ยงก็บอกนะคะว่ามีคนเลี้ยง แม่บอกว่า อยากจะทำอะไรก็ทำไป ไม่ห้ามแล้ว ป้องกันดีๆละกัน ท้องไส้ขึ้นมาอย่าเอามาให้เลี้ยง เพราะแค่น้องๆที่บ้านแม่ยังไม่ไหวเลย
ตอนนี้คิดว่าพอผ่านสัก2-3เดือนค่อยบอกค่ะ ตอนนั้นคงใจอ่อนยอมรับหลานในไส้แล้วค่ะ

nobody58

• **
  • People Like This 100
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 08:33:10 PM »
ให้กำลังใจมากๆค่ะ ชีวิตต้องอยู่ต่อไป ต้องดิ้นรน ซึ่งน้องมีหัวใจที่แข็งแรงกว่าร่างกายจริงๆ
ดูแลรักษาลูกให้ดีนะคะ พี่เชื่อว่า เขาจะต้องเกิดมาเป็นบุคลากรที่ดีต่อประเทศชาติ เพราะแม่ของเขาแข็งแกร่ง
พี่ยินดีช่วยเหลือน้องทุกทางนะคะ

เพิ่งมาเห็นครับ
เจ๊ป๋องแจ้งมาหละกันอยากให้ช่วยเท่าไร
ชอบครับ น้ำใจเจ๊ป่อง เอ้ย เจ๊ป๋อง หล๊อหล่อ
 **26**

nobody58

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 09:44:07 PM »
อยากรู้จักตัวจริงของน้องครับ
กับ
อยากรู้จักพ่อของเด็กจัง ใจมันทำด้วยอะไรจิงๆ
เฮ้อ
 **12**

nobody58

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 09:48:34 PM »

เพิ่งมาเห็นครับ
เจ๊ป๋องแจ้งมาหละกันอยากให้ช่วยเท่าไร
ชอบครับ น้ำใจเจ๊ป่อง เอ้ย เจ๊ป๋อง หล๊อหล่อ
 **26**

ใจหล๊อหล่อแบบนี้ มาสัมผัสมือกันหน่อยยยยย น้าาาาาาาาาาาาาาาาาา
 41

wat012

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 10:40:58 PM »
ขอบคุณน้อง call me baby

ที่ได้มาอธิบายขยายความในข้อความที่น้องโพสไว้ เพื่อให้ผู้ที่ได้อ่านได้เข้าใจเจตนาที่แท้จริงที่น้องได้สื่อสารออกมา

ก่อนอื่น

ข้อ 1   ในฐานะพี่ที่เป็นผู้อ่าน ได้อ่านข้อความของน้อง และเข้าใจในเจตนาของน้องผิดไป อันนี้เป็นความผิดของพี่โดยตรง เรื่องนี้พี่ต้องขอโทษน้องด้วย

ข้อ 2   เมื่อน้องได้ขยายความชัดเจน ในเหตุและผล ของการที่ต้องมาโพสข้อความในกระทู้นี้ พี่อ่านแล้ว ต้องขอแสดงความเสียใจ ในเหตุการณ์ที่น้องได้ประสบมา ซึ่งถือได้ว่าเป็นประสบการที่เลยร้าย สำหรับน้องผุ้หญิงคนหนึ่ง ที่จะสามารถประสบพบเจอได้ รวมทั้ง ยังเกิดเรื่องร้าย ๆซ้ำเติมอีกหลายเรื่อง ซึ่งพี่ขอแสดงความเสียใจ และขอประนามผู้ที่เข้ามาหลอกลวง ให้น้องต้องได้รับความเสียหายด้วย

ข้อ 3   การแก้ปัญหาความเดือดร้อนที่น้องกำลังประสบอยู่นั้น เป็นเรื่องที่น้องกำลังเผชิญปัญหา และกำลังพยายามหาทางออกอยู่ ซึ่งพี่ขอให้น้องสามารถหาทางออกได้อย่างรวดเร็ว และสามารถแก้ปัญหาที่น้องกำลังประสบอยู่ได้

ข้อ 4   น้องได้แสดงความจริงใจ และหลักฐานต่าง ๆด้วยภาพที่เกิดขึ้นจริงกับตัวน้อง ซึ่งเป็นสิ่งที่ยืนยันในคำพูดของน้องอีกชั้นหนึ่ง

ที่กล่าวมาข้างต้นทั้งหมดนั้น เพราะน้องได้อธิบายเรื่องราวได้อย่างครบถ้วนและ สื่อสารให้เข้าใจในปัญหาที่เกิดขึ้น

สำหรับความรับผิดชอบของพี่จากการเข้าใจผิดในการสื่อสารของน้อง และบวกกับเห็นใจในโชคชะตาที่น้องได้เจอจากพี่ ๆใน Wlg แห่งนี้ สิ่งที่พี่จะช่วยได้ โดยประกาศผ่านข้อความนี้เลย คือ

พี่ขอนัดน้อง เป็นการจ้างเที่ยว 1 ชม.  สถานที่ในห้าง ไปทานข้าวกันเท่านั้น ทานเสร็จก็กลับ โดยน้องจะชวนใครมาด้วยก็ได้ โดยพี่จ่ายค่าจ้างตามที่น้องเดือดร้อนคือ 3,000บาท โดยน้องบริการ รับงานจ้างเที่ยวเป็นการตอบแทน 1 ชม. ไม่มีอะไรติดค้างกัน และไม่ใช่เป็นการขอกันเฉย ๆเพื่อความสบายใจของน้องด้วย

เป็นการสัญญาผ่านหน้ากระทู้นี้เลย

หมายเหตุ: ขอให้การจ้างเที่ยวของผมนั้น ไม่ไปกระทบต่อพี่คนไหนที่ต้องการช่วยน้องนะครับ ขอให้แยกเป็นคนละเรื่องกัน และพี่คนไหนมีความประสงค์จะช่วยน้อง ก็ขอให้เป็นไปตามความประสงค์เดิมได้เลยครับ

ส่วนวันที่สะดวก น้องติดต่อ PM พี่มาได้เลยครับ ขอ ตัวเลือกให้พี่สัก 2-3 วันด้วยนะ
ถ้าน้องไม่ได้ PM มา พี่จะ PM กลับไปหาครับ

ด้วยความยินดี

Wat012

สิ่งที่ตามมาอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้เลยก็คือ "การหลอกลวงที่มากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอีกอย่างหนึ่งของการรับงานของน้อง ๆก็คือ "การต่อรองที่เอาเปรียบมากขึ้น"

ขอให้น้อง ๆทุกคนมีโชคดีทุกคน "นะครับ"

nobody58

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 10:42:41 PM »

ที่ได้มาอธิบายขยายความในข้อความที่น้องโพสไว้ เพื่อให้ผู้ที่ได้อ่านได้เข้าใจเจตนาที่แท้จริงที่น้องได้สื่อสารออกมา

ก่อนอื่น

ข้อ 1   ในฐานะพี่ที่เป็นผู้อ่าน ได้อ่านข้อความของน้อง และเข้าใจในเจตนาของน้องผิดไป อันนี้เป็นความผิดของพี่โดยตรง เรื่องนี้พี่ต้องขอโทษน้องด้วย

ข้อ 2   เมื่อน้องได้ขยายความชัดเจน ในเหตุและผล ของการที่ต้องมาโพสข้อความในกระทู้นี้ พี่อ่านแล้ว ต้องขอแสดงความเสียใจ ในเหตุการณ์ที่น้องได้ประสบมา ซึ่งถือได้ว่าเป็นประสบการที่เลยร้าย สำหรับน้องผุ้หญิงคนหนึ่ง ที่จะสามารถประสบพบเจอได้ รวมทั้ง ยังเกิดเรื่องร้าย ๆซ้ำเติมอีกหลายเรื่อง ซึ่งพี่ขอแสดงความเสียใจ และขอประนามผู้ที่เข้ามาหลอกลวง ให้น้องต้องได้รับความเสียหายด้วย

ข้อ 3   การแก้ปัญหาความเดือดร้อนที่น้องกำลังประสบอยู่นั้น เป็นเรื่องที่น้องกำลังเผชิญปัญหา และกำลังพยายามหาทางออกอยู่ ซึ่งพี่ขอให้น้องสามารถหาทางออกได้อย่างรวดเร็ว และสามารถแก้ปัญหาที่น้องกำลังประสบอยู่ได้

ข้อ 4   น้องได้แสดงความจริงใจ และหลักฐานต่าง ๆด้วยภาพที่เกิดขึ้นจริงกับตัวน้อง ซึ่งเป็นสิ่งที่ยืนยันในคำพูดของน้องอีกชั้นหนึ่ง

ที่กล่าวมาข้างต้นทั้งหมดนั้น เพราะน้องได้อธิบายเรื่องราวได้อย่างครบถ้วนและ สื่อสารให้เข้าใจในปัญหาที่เกิดขึ้น

สำหรับความรับผิดชอบของพี่จากการเข้าใจผิดในการสื่อสารของน้อง และบวกกับเห็นใจในโชคชะตาที่น้องได้เจอจากพี่ ๆใน Wlg แห่งนี้ สิ่งที่พี่จะช่วยได้ โดยประกาศผ่านข้อความนี้เลย คือ

พี่ขอนัดน้อง เป็นการจ้างเที่ยว 1 ชม.  สถานที่ในห้าง ไปทานข้าวกันเท่านั้น ทานเสร็จก็กลับ โดยน้องจะชวนใครมาด้วยก็ได้ โดยพี่จ่ายค่าจ้างตามที่น้องเดือดร้อนคือ 3,000บาท โดยน้องบริการ รับงานจ้างเที่ยวเป็นการตอบแทน 1 ชม. ไม่มีอะไรติดค้างกัน และไม่ใช่เป็นการขอกันเฉย ๆเพื่อความสบายใจของน้องด้วย

เป็นการสัญญาผ่านหน้ากระทู้นี้เลย

หมายเหตุ: ขอให้การจ้างเที่ยวของผมนั้น ไม่ไปกระทบต่อพี่คนไหนที่ต้องการช่วยน้องนะครับ ขอให้แยกเป็นคนละเรื่องกัน และพี่คนไหนมีความประสงค์จะช่วยน้อง ก็ขอให้เป็นไปตามความประสงค์เดิมได้เลยครับ

ส่วนวันที่สะดวก น้องติดต่อ PM พี่มาได้เลยครับ ขอ ตัวเลือกให้พี่สัก 2-3 วันด้วยนะ
ถ้าน้องไม่ได้ PM มา พี่จะ PM กลับไปหาครับ

Wat012

สุดยอดครับ ติดตามมานาน ขอคารวะจากใจครับ
 **26**

Uptown_Girl

• People Like This 395
  • Grey & White
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 11:58:18 PM »

ก่อนอื่น

Wat012

**26**
"เหตุผลอาจพาคุณจากจุด A ไปจุด B ได้ แต่จินตนาการจะพาเราไปทุกแห่งหน"

pop2000

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 09:24:49 AM »
ครับขอแสดงความเสียใจกับสิ่งที่เกิดขึ้นกับน้องด้วยครับ.  และขอโทษที่ได้กล่าวคำต่อว่าที่ไม่ดีๆออกไป ขอโทษครับ

สำหรับคำแนะนำ ตอนนี้บอกได้เลยว่าจุกครับ จุกกับปัญหาที่งอกเงยออกมาของน้องที่พี่มองเห็นในอนาคต เหน่ือยครับ พยายามใช้สติ สมาธิมากๆ ในการแก้ปัญหานะครับ

ผมขอร่วมช่วยกับพี่ wat012 ด้วยได้ไหมครับ โดยไม่ต้องมาเจอผม ขอเพียงไปรับงานจ้างเที่ยวกับพี่ wat012 แล้วผมจะโอนให้ 3000 บาทครับ ส่งเลขบัญชีมาใน pm ได้เลย ครับ

Sonkyu

• People Like This 118
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 09:38:57 AM »
ก่อนอื่นขอแสดงความเสียใจกับน้องส้มด้วย ที่เคราะห์ซ้ำกรรมซัดขนาดนี้ มีแต่เรื่องไม่ได้หยุดหย่อน

ตอนนี้เรื่องตรวจ HIV เป็นไงบ้างคับ ล่าสุดเมื่อเดือนกุมภาฯ ที่ว่าผลเป็นบวก ผ่าน 3 เดือนแล้วได้ไปตรวจซ้ำหรือเปล่า ตกลงปลอดภัยดีมั้ยคับ

ตอนฝากครรภ์เค้าตรวจเลือดอีกนี่คับ บอกให้หมอตรวจ HIV ด้วยป่าว

ถ้าไม่ติดก็ดีใจด้วยคับ แต่ถ้าติดผมว่าควรเอาเด็กออกคับ เพราะเด็กไม่ปลอดภัยแน่นอน

ว่าแต่พี่คนที่รับเลี้ยง เค้าทราบถึงความเสี่ยงของน้องมั้ย ผมว่าเค้าใจกล้าดีนะคับ หวังว่าเค้าคงไม่ได้เชื้อติดตัวไปด้วยนะ

ผู้ชายนิสัยแบบนี้ ให้ติด HIV ซะมั่งก็น่าจะดี ห่วงแต่ว่าถ้าเค้ามีครอบครัวแล้ว จะเอาไปติดคนที่บ้านด้วย สงสารภรรยาเค้านะคับ ไม่รู้เรื่องรู้ราวจะพลอยเดือดร้อนไปด้วย

ยังไงฝากพี่ Wat012 คุยกับน้องด้วยคับ พี่น่าจะมีคำแนะนำดี ๆ ช่วยเตือนสติให้น้องได้
คุณ pop2000 น่าจะจำน้องได้นะคับ คราวก่อนได้ช่วยเหลือน้องเค้ามั้ยคับ

เอาใจช่วยอีกแรงคับ

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 09:47:10 AM »
เสียใจกับน้อง call me baby เคยเห็นน้องตอนประกวดร้องเพลงหน้าตาน่ารักเชียว 

เปิ้ลขอติดรถ พี่ wat012 ไปเจอน้องด้วยได้มั้ย  41 ตอนนี้มีคนสมทบให้น้องแล้วรวม ทั้งหมด 6,000 บาท

น่าจะช่วยน้องได้เยอะ แต่น้องก็ต้องแสดงความบริสุทธิ์ใจ ให้พี่ๆ หายสงสัยเกี่ยวกับตัวน้องด้วย

**40** น้องช่วยมาตอบข้อสงสัยของพี่ Sonkyu ด้วยนะคะ
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

pop2000

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 10:26:08 AM »
ก่อนอื่นขอแสดงความเสียใจกับน้องส้มด้วย ที่เคราะห์ซ้ำกรรมซัดขนาดนี้ มีแต่เรื่องไม่ได้หยุดหย่อน

ตอนนี้เรื่องตรวจ HIV เป็นไงบ้างคับ ล่าสุดเมื่อเดือนกุมภาฯ ที่ว่าผลเป็นบวก ผ่าน 3 เดือนแล้วได้ไปตรวจซ้ำหรือเปล่า ตกลงปลอดภัยดีมั้ยคับ

ตอนฝากครรภ์เค้าตรวจเลือดอีกนี่คับ บอกให้หมอตรวจ HIV ด้วยป่าว

ถ้าไม่ติดก็ดีใจด้วยคับ แต่ถ้าติดผมว่าควรเอาเด็กออกคับ เพราะเด็กไม่ปลอดภัยแน่นอน

ว่าแต่พี่คนที่รับเลี้ยง เค้าทราบถึงความเสี่ยงของน้องมั้ย ผมว่าเค้าใจกล้าดีนะคับ หวังว่าเค้าคงไม่ได้เชื้อติดตัวไปด้วยนะ

ผู้ชายนิสัยแบบนี้ ให้ติด HIV ซะมั่งก็น่าจะดี ห่วงแต่ว่าถ้าเค้ามีครอบครัวแล้ว จะเอาไปติดคนที่บ้านด้วย สงสารภรรยาเค้านะคับ ไม่รู้เรื่องรู้ราวจะพลอยเดือดร้อนไปด้วย

ยังไงฝากพี่ Wat012 คุยกับน้องด้วยคับ พี่น่าจะมีคำแนะนำดี ๆ ช่วยเตือนสติให้น้องได้
คุณ pop2000 น่าจะจำน้องได้นะคับ คราวก่อนได้ช่วยเหลือน้องเค้ามั้ยคับ

เออ.  คราวที่แล้วผมไปรับปากอะไร ว่าช่วยน้องเค้าตอนไหนหรอครับ?     ขออภัย. ช่วยวางลิ้งค์ให้หน่อย.     ขอบคุณครับ.   พอดีไปค้นไม่เจอ. แต่ก่อนหน้านี้ไม่เคยประกาศช่วยใครกลางเวปเลยนะครับ.   

Sonkyu

• People Like This 118
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 10:32:23 AM »
......

.....

เออ.  คราวที่แล้วผมไปรับปากอะไร ว่าช่วยน้องเค้าตอนไหนหรอครับ?     ขออภัย. ช่วยวางลิ้งค์ให้หน่อย.     ขอบคุณครับ.   พอดีไปค้นไม่เจอ. แต่ก่อนหน้านี้ไม่เคยประกาศช่วยใครกลางเวปเลยนะครับ.   

อ้อ ขอโทษคับ ผมแค่ถามดูเฉย ๆ ว่าคุณ pop2000 เคยช่วยหรือได้คุยกับน้องเค้ามั้ยน่ะคับ

จำได้ว่าเคยคุยในกระทู้นั้นด้วยกัน
 **04**

gotta

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 11:05:39 AM »

ช๊อค กับความเห็นนี้

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 05:56:02 PM »

ตอนที่ไปตรวจแนทที่คลีนิคนิรนาม คุณหมอบอกว่าผลเป็นบวกจริงค่ะ แล้วคุณหมอให้ยาต้างไวรัสมาทาน1เดือน
แต่เมื่อเดือนที่ผ่านมาตรวจกับโรงพยาบาล ผลการตรวจเป็นลบค่ะ
ตอนไปฝากครรภ์คุณหมอสูติฯก็ให้ตรวจค่ะ ถึงจะเคยตรวจแล้วยังไงแม่ที่ฝากครรภ์ทุกต้องได้รับการตรวจ HIV ค่ะ
พี่คนที่เขารับเขาทราบความเสี่ยงค่ะ เขาบอกว่าไม่เป็นไรๆ ไม่ได้รังเกียจ มันป้องกันได้ แบบนี้ค่ะ

wat012

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 10:18:55 PM »
ติดตามเรื่องราวของ call me baby

ได้ที่ link นี้ครับ

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=162589.0

เป็นเรื่องราวที่ผมได้ไปพบน้องมาครับ

Wat012