ผู้เขียน หัวข้อ: บอกได้ปะ? ว่าทำไมพี่ๆถึงกล้าโอนเงินให้น้องๆที่ไม่เคยได้พบหน้ามาก่อน  (อ่าน 6937 ครั้ง)

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
วันนี้ซื้อหญ้ากินไปหนึ่งฟ่อนเล็กๆ......
เฮ้อ......โล่งใจไม่ได้กินมานาน....
นานจนกลัว"สมาคมผู้นิยมกินหญ้า"เขาจะคัดชื่อออก...
แบบนี้ไม่กลัวแล้ว...อยู่เป็นเพื่อนท่านเข้ท่านpop2000
 **24**

อันความกรุณาปรานี  จะมีใครบังคับก็หาไม่?

เมตตาเป็นเครื่องค้ำจุนโลกครับ
แหะๆ.....ความหืนบังสติครับ... **25**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
จากการที่เคยโอนช่วยเหลือน้องผู้หญิงมา3-4คนในเว็บ จำนวนเงิน500-1000 ที่ตัดสินใจโอนช่วยเหลือเพราะแอดไปคุยและดูจากการสนทนาค่ะ ... พอได้ลองคุย ก็รู้สึกว่าเขาเดือดร้อนจริงๆ เลยให้ไป... (เพราะเข้าใจความรู้สึกตอนที่เราเดือดร้อน)   **24** พอให้ไปแล้วก็ไม่ได้เก็บมาคิดนะว่าเขาจะเอาไปทำอะไร.. ให้ไปแล้วก็คือให้ไปเลย คิดแบบนี้สบายใจดีค่ะ ^^

แต่ !
สักแป๊บ ผ่านไปวันสองวัน อ้าว ลบไลน์ทิ้งเฉยเลยจร้า  น้องหาย 555555 **01** **01** **25** **25** **25** **25** **25**
ช่วงที่ผมกลับเข้าเว็บมาครั้งแรก ผมอ่านพบบรรยากาศในตอนนั้น มีน้องๆจิตใจดีเยอะและส่วนหนึ่งมีน้ำใจช่วยเหลือในด้านต่างๆที่ต้องยอมรับเลยว่า คนเดือดร้อนเข้าใจหัวอกของคนเดือดร้อน
น้องคงเป็นคนหนึ่งในตอนนั้นแน่ๆ
ชื่นชมครับ

วันนี้ซื้อหญ้ากินไปหนึ่งฟ่อนเล็กๆ......
เฮ้อ......โล่งใจไม่ได้กินมานาน....
นานจนกลัว"สมาคมผู้นิยมกินหญ้า"เขาจะคัดชื่อออก...
แบบนี้ไม่กลัวแล้ว...อยู่เป็นเพื่อนท่านเข้ท่านpop2000
 **24**
เหตุผลสำคัญเลยที่กล้าโอน
หื่น
555+++

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
เคยคุยกับน้องที่เดือดร้อนนะคะ
ตั้งใจว่าจะช่วยเรื่องเงินนิดๆ หน่อยๆ กับช่วยเรื่องงาน
สุดท้าย ไม่ได้โอนสักที มีอะไรบางอย่างทำให้รู้สึกตะหงิดๆ เลยรอดมาตลอด **30**

ส่วนตอนนี้ พี่ๆ คนไหนอยากสมทบทุนรบกวน pm มาขอเลขบัญชีได้ค่ะ ยินดีแจก 5555 **30** **30** 41
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

k p i2 z

• People Like This 81
เคยเจอแต่โอนมาให้แล้วหาย
ไม่ก็โอนมาให้แต่ไม่ว่างมาเจอ

**19**

jr2230

ตั้งใจว่าจะช่วยเรื่องเงินนิดๆ หน่อยๆ กับช่วยเรื่องงาน
สุดท้าย ไม่ได้โอนสักที มีอะไรบางอย่างทำให้รู้สึกตะหงิดๆ เลยรอดมาตลอด **30**

ส่วนตอนนี้ พี่ๆ คนไหนอยากสมทบทุนรบกวน pm มาขอเลขบัญชีได้ค่ะ ยินดีแจก 5555 **30** **30** 41
เคยพยายามช่วย โดยเสนอโอกาสให้น้องบางคนที่เดือดร้อนแต่สุดท้ายก็มารู้ว่าทำไมน้องๆส่วนใหญ่จึงเข้าเว็บมาหาแบบนี้
หลังจากวันนั้นเป็นต้นมาจะช่วยเฉพาะเงินเล็กๆน้อยๆเพื่อแก้ปัญหาเฉพาะหน้าครับ

**19**
ทราบจากน้องๆบางคนเช่นกันว่ามีพี่ลักษณะนี้เยอะในเว็บนี้ครับ
น้องบางคนได้รับเงินมาตลอดแต่ยังไม่เคยเห็นหน้าพี่ๆสักครั้ง
เคยคิดปลอมเป็นหญิงแล้วไปหาภาพสาวสวยๆมาเป็นโปรไฟล์แล้วโพสต์หาโพสต์คุยไปเรื่อยๆ
ดีไม่ดีฟลุคได้เงินฟรีๆจากพี่ๆกลุ่มนี้ 555+++

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก

เคยพยายามช่วย โดยเสนอโอกาสให้น้องบางคนที่เดือดร้อนแต่สุดท้ายก็มารู้ว่าทำไมน้องๆส่วนใหญ่จึงเข้าเว็บมาหาแบบนี้
หลังจากวันนั้นเป็นต้นมาจะช่วยเฉพาะเงินเล็กๆน้อยๆเพื่อแก้ปัญหาเฉพาะหน้าครับ

**19**
ทราบจากน้องๆบางคนเช่นกันว่ามีพี่ลักษณะนี้เยอะในเว็บนี้ครับ
น้องบางคนได้รับเงินมาตลอดแต่ยังไม่เคยเห็นหน้าพี่ๆสักครั้ง
เคยคิดปลอมเป็นหญิงแล้วไปหาภาพสาวสวยๆมาเป็นโปรไฟล์แล้วโพสต์หาโพสต์คุยไปเรื่อยๆ
ดีไม่ดีฟลุคได้เงินฟรีๆจากพี่ๆกลุ่มนี้ 555+++

แหะ ๆ  สงสัยเราก็เป็นหนึ่งในสมาคมคนกินหญ้าเหมือนกัน

อาจบางทีเพราะความสงสาร  บวกกับไม่เดือดร้อนที่จะช่วย
ช่วยไปแล้วก็ไม่ได้คิดอะไรต่อ เพียงแค่รู้สึกดีที่ได้ช่วยก็เท่านั้น
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

darkzoron

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
เคยจะนัดครับ คุยไปคุยมาก็รู้สึกได้ว่าเขาเหมือนยังไม่พร้อม ดูลังเล เงื่อนไขจากเดิมยังไงก็ได้ เปลี่ยนเป็นรัดกุมมากขึ้น ตอนนั้นเราก็ใหม่ ยังไม่รูอะไรมาก ก็ส่ง PM ตอบไปมา หลายวันอยู่ครับ

น้องเขาให้มาทั้งเบอร์ ไลน์ ชื่อจริง นามสกุลจริง ที่อยู่ร้านขายของ (น้องเขาขายของน่ะครับ) ไอ้เราก็เห็นว่าลำบากจริง ๆ เลยโอนไป โดยไม่หวังว่าจะได้นัด ไม่คิดจะไปเจอเพราะเขาก็ดูจะอยู่กับครอบครัวเขาบอกว่าติดปัญหาเรื่องงานนะครับ

ไม่คิดว่าจะขอคืน คิดว่าช่วยกัน แต่ก็อยากเจออยู่ แล้วเราก็หายไปพักนึงเพราะติดงานด้วย ทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้ติดต่อไป น้องเขาคงมีทางออกแล้วล่ะมั้งนะครับ

2 ปีแล้วครับ ... **24**

k p i2 z

• People Like This 81
เคยจะนัดครับ คุยไปคุยมาก็รู้สึกได้ว่าเขาเหมือนยังไม่พร้อม ดูลังเล เงื่อนไขจากเดิมยังไงก็ได้ เปลี่ยนเป็นรัดกุมมากขึ้น ตอนนั้นเราก็ใหม่ ยังไม่รูอะไรมาก ก็ส่ง PM ตอบไปมา หลายวันอยู่ครับ

น้องเขาให้มาทั้งเบอร์ ไลน์ ชื่อจริง นามสกุลจริง ที่อยู่ร้านขายของ (น้องเขาขายของน่ะครับ) ไอ้เราก็เห็นว่าลำบากจริง ๆ เลยโอนไป โดยไม่หวังว่าจะได้นัด ไม่คิดจะไปเจอเพราะเขาก็ดูจะอยู่กับครอบครัวเขาบอกว่าติดปัญหาเรื่องงานนะครับ

ไม่คิดว่าจะขอคืน คิดว่าช่วยกัน แต่ก็อยากเจออยู่ แล้วเราก็หายไปพักนึงเพราะติดงานด้วย ทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้ติดต่อไป น้องเขาคงมีทางออกแล้วล่ะมั้งนะครับ

เป็นคนดี..สักวันต้องเจอคนที่ดีคะ

pop2000

• People Like This 831
เรื่องโอนก่อนนี่ สำหรับหนุ่มๆและสว.โดนกันถ้วนหน้าแหละครับ. ผมเองก็เคยโอนหลายครั้งจนจำจำนวนครั้งและจำนวนเงินไม่ได้ มีทั้งโอนแบบช่วยเปล่า โอนแบบเจอขุดบ่อล่อควาย โอนให้ด้วยความเกรงใจ มีตั้งแต่1000-3500-7000

คนที่รู้จักกันหวังช่วยแบบให้เปล่าโดยไม่ได้ไปเจอมีหลายคน กลุ่มนี้คุยกันเรื่อยๆหน้าเวปก็ถือว่าช่วยเพื่อนกันไม่เคยหวังอะไร

ส่วนน้องที่ไม่เคยเจอไม่เคยเห็นหน้าโอนก่อนโดยมาก100000%หายยยยย. บางคนหายไปแต่โผล่มาลงประกาศใหม่เรียกว่าไถอาชีพ ในนามีควายกินหญ้า จึงจำเป็นต้องมีเครื่องไถ พรวนกลบ  **11**

แต่ไม่ได้ติดใจโกรธแค้นอะไร เพราะคิดว่าเงินเราหาได้เรื่อยๆจากการทำงาน. ถือว่าชีวิตโชคดีที่ไม่ต้องไปทำตัวหากินแบบโจรกระจอกที่หากินโดยต้มตุ๋นเพื่อยังชีพ. **34**.   

สมัยนี้ต้องระวัง ผู้หญิงหน้าตาสวยๆ แบบไฮโซ แบบลุคคุณหนู แบบดารา. ล้นคุกแล้วนะครับ จะมามองว่าคนสวยใจงามแบบสมัยก่อนไม่ได้อีกแล้ว

jr2230

สองปีก่อนก็เคยพบแบบนี้ครับโอนให้น้องๆหลายคนหลังจากคุยกันสักระยะหลังจากโอนแล้วเพื่อช่วยเรื่องการค้าขายพอเตรียมจะนัดเจอมักเจอแต่อุปสรรคสุดท้ายน้องๆคงต้องการชดเชยและไว้ใจเราได้จึงส่งภาพนู๊ดมาให้แทน
แล้วผมจะเอาภาพนู๊ดไปทำไม(เครียดขึ้นทันตาเห็นเลย) 555+++