ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมหนูถึงยอมพี่....ทำไมพี่ถึง...หนู  (อ่าน 3343 ครั้ง)

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
ทำไมหนูถึงยอมพี่....ทำไมพี่ถึง...หนู
« เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 08:03:00 AM »
อยากรู้เล่นๆค่ะ
ในนี้มีความสัมพันธ์หลากหลายรูปแบบใช่แมะคะมีหลากหลายเงื่อนไขด้วย  พี่น้องคุยเล่น จ้างเที่ยว งานแรง การดูแล

ทีนี้อยากรู้ขึ้นมาว่า ไปไงมาไง คบกันไปมาอีท่าไหน " ทำไมหนูถึงยอมพี่....ทำไมพี่ถึง...หนู" ล่ะ
ถามผญ.
อยากรู้ๆๆๆ เพราะอะไรเหรอ หรือว่าคุยไปคุยมาพี่เค้าดูจริงใจ เค้าเทคแคร์ดี เค้าดูน่าเชื่อถือในเว็บ หรือพี่เค้าดูรวยปากหวานหรือดูท่าจะช่วยเราได้ หรือเขาอะไรฯลฯ

ถามพี่ผช.
ทำไมพี่ไป....น้องเขาล่ะคะ พี่ดูยังไงว่าน้องเค้าพร้อมหรือยอม
 เพราะน้องสวย ดูหายาก/ ดูลุคคุณหนู /ดูsexy /กลิ่นตัวหอม น้องเค้าดูมีใจกะเรา/อยากช่วยเหลือ

ตัวอย่างทางถั่วเอง
ไม่มีไรมาก คุยกันเวลานาน หลังๆเค้ามาหาพาเลี้ยงข้าวทุกวันเลย มีอะไรก็เล่าหมดดูจริงใจดี ตอนหลังพี่เค้ามาช่วยเรา(เรื่องไม่เกี่ยวกับตังค์) เลยประทับใจ จากนั้น มันก็เกิดขึ้นเองแล้วพัฒนาเรื่อยๆๆ

แล้วของท่านอื่นๆเป็นยังไงคะ เอาเรื่องอดีตก็ได้นะ **06**

ขอบคุณล่วงหน้าครัช

เจ้าหญิงนิรนาม

• Sr. Member
  • People Like This 86
  • ฉันจะไม่เลิกสาปแช่งแกนะไอ้ทางด่วนคู่ขนาน!!
Re: ทำไมหนูถึงยอมพี่....ทำไมพี่ถึง...หนู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 08:39:49 AM »
อ้าว! สรุปแฟนของน้องถั่วก็เป็นคนในwlgหรอเนี๊ย **40**
แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์ .........

ขอลาทุกคนจากลายเซ็นต์ตรงนี้แระกัน จะกลับมาใหม่ ตอนนี้ไม่อยากรับรู้อะไรในเวบแล้ว สิงหาจะกลับมาลาอย่างเป็นทางการ

อยากฝากไว้อย่าง ที่่เราโพสต์ไปกระทุุุุุ้วันนี้ ที่บอกว่าเกลียด ไม่ใช่เธอ แต่เป็นไอ้หอกหักนั่นน อย่าคิดไปไกลเพราะคำคนอื่นที่ไม่รุุุุ้แนะนำ เพราะที่ผ่านมาเราเป็นยังไง เธอย่อมรู้ดี ถ้าจะมองความห่วงใยเป็นอย่างอื่น ก็คงไม่มีอะไรจะพูด ถ้าเลือกที่จะเชื่อแบบผิดๆก็ช่วยไม่ได้ ระวังตัวจากพวกตะกวดขั้นเทพด้วยแระกัน เพราะต่อไปนี้เราคงไม่ได้ช่วยสแกนให้เหมือนก่อน

ถั่วอบไอน้ำ

Re: ทำไมหนูถึงยอมพี่....ทำไมพี่ถึง...หนู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 08:43:22 AM »
อ้าว! สรุปแฟนของน้องถั่วก็เป็นคนในwlgหรอเนี๊ย **40**

ฟามลับค่ะ คุณพี่เจ้าหญิงคนสวยมาตอบคำถามทู้ถั่วซะดีๆ **36**

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 08:49:24 AM »
เฮ้อ....จะว่าไปทุกวันนี้ก็ยังตามหาบรรยากาศแบบนี้.  แต่หาไม่ได้สักที
มีคนนึงนิสัยดีมาก แต่อยู่ไกลถึงเชียงใหม่.  แต่น้องเค้าไปซะแล้ว. เพราะระยะทาง. และโอกาสในการเจอกัน

โดยมากผู้ชายชอบอยู่กับคนที่. อยู่ด้วยคุยด้วยแล้วสบายใจครับ. และหาก. กลิ่นตัวหอม. สะอาด. นิสัยปราณีประนอม ไม่จุกจิกขี้โรค. หรือหน้าตาสวยแล้วนี่ยิ่งทำให้อยากคบหามากเป็นพิเศษ.  แบบนี้ถ้าได้เจอบางทีก็ยอมที่จะถึงไหนถึงกันหากไม่ส่อแนวธุรกิจช่างขอ

ยิ่งสาวบางคนใส่ใจถึงขนาดมาถามเราว่าอยากให้เขาทำอะไรแบบไหนด้วยแล้วนี่.  มันแสดงไปถึงความใส่ใจภาคพิเศษ. ก็จะยิ่งน่าคบหาเป็นอย่างยิ่ง.

ผู้หญิงหลายคน(ก็ไม่ได้หมายถึงว่า ผิด นะ). บางทีบ่น. ไม่ชอบคนดื่ม.  ไม่ชอบคนสูบบุหรี่.  ไม่ชอบคุยแบบนี้.  ไม่ชอบอาหารแบบนี้. ไม่ชอบแต่งตัวแบบนี้
ไม่ชอบสถานที่แบบนี้.  ไม่ชอบฟังเพลงแบบนี้(ขึ้นรถคนอื่นอยู่).    ไม่ชอบแดด.  บางคนบอกทำทุกอย่างเพื่อสุขภาพรักสุขภาพแบบผิดๆจนอมโรคไปทั้งตัวแพ้นั่นแพ้นี่.      อย่างตัวอย่างพวกนี้.  ผู้ชายจะเบื่อเร็วมากครับ.  เพราะมันเหมือนชีวิตในห้องLAB มากกว่า จะออกมาสามารถใช้ชีวิตจริงกลางแจ้งบนผิวโลกได้

เอ่อ.   ผู้ชายแบบนิสัยแย่ๆก็มีนะครับ.    แต่กรณีนี้น้องถั้วถามกรณีผู้หญิง.  อิอิ.   
 **37**

เจ้าหญิงนิรนาม

• Sr. Member
  • People Like This 86
  • ฉันจะไม่เลิกสาปแช่งแกนะไอ้ทางด่วนคู่ขนาน!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 09:07:07 AM »

ฟามลับค่ะ คุณพี่เจ้าหญิงคนสวยมาตอบคำถามทู้ถั่วซะดีๆ **36**

เอาง่ายๆนะ ถ้าเป็นการถามของคนในเวบที่ทำกัน เงินมาผ้าเลยหลุด บางคนที่เค้าเดือดร้อนจริงๆ มีผู้ชายหน้าตาขี้เหร่ๆ อาจจะอ้วนๆดำๆ ไม่ชอบขนาดใหนก็ต้องนอมแหละถ้าไอ้คนนั้นมันให้เงินได้ และให้เงินก่อน ก็เลยต้องยอมมัน

ปล. ตอบแบบไม่ได้โลกสวยนะ นึึกถึงคนที่เค้าเดือดเงินมากๆจริงๆ
คหสต. **10**
แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์ .........

ขอลาทุกคนจากลายเซ็นต์ตรงนี้แระกัน จะกลับมาใหม่ ตอนนี้ไม่อยากรับรู้อะไรในเวบแล้ว สิงหาจะกลับมาลาอย่างเป็นทางการ

อยากฝากไว้อย่าง ที่่เราโพสต์ไปกระทุุุุุ้วันนี้ ที่บอกว่าเกลียด ไม่ใช่เธอ แต่เป็นไอ้หอกหักนั่นน อย่าคิดไปไกลเพราะคำคนอื่นที่ไม่รุุุุ้แนะนำ เพราะที่ผ่านมาเราเป็นยังไง เธอย่อมรู้ดี ถ้าจะมองความห่วงใยเป็นอย่างอื่น ก็คงไม่มีอะไรจะพูด ถ้าเลือกที่จะเชื่อแบบผิดๆก็ช่วยไม่ได้ ระวังตัวจากพวกตะกวดขั้นเทพด้วยแระกัน เพราะต่อไปนี้เราคงไม่ได้ช่วยสแกนให้เหมือนก่อน

travellers

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 09:17:25 AM »
ผู้ชายหลายคนเค้าก็ไม่ได้มาเพื่อที่จะ..... เค้าอาจต้องการเพื่อน

เค้าไม่รู้หรอกว่าจะทำอะไรน้องๆได้รึป่าว  บางทีก็เข้าใจผิด   

บางทีถ้าไม่ลองก็อาจถูกมองว่าน่อม หรือไม่เป็นชายก็อาจเป็นได้
คงต้องใช้เวลาอ่านใจกัน

สำหรับผม การบังคับ ขืนใจคนอื่นมันไม่สนุกหรอกครับย์

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 01:11:34 PM »
ที่พี่ยอม...น้อง เพราะว่าน้องมีเสน่ห์ น่ารัก น่าชิดใกล้ คิดว่าหากผูกสัมพันธ์กันแล้วจะมีแต่ความรู้สึกดีต่อกันเพิ่มขึ้น

ส่วนใหญ่ก็ต้องใช้เวลาพบเจอ พูดคุยกันพอสมควรถึงได้จะเดินต่อคืบหน้าความสัมพันธ์

ส่วนที่ว่าดูยังงัยที่น้องพร้อม...อันนี้ก็น่าจะพอรับรู้ได้เอง แต่ก็ขอสัญญาณชัดสักนิดนึงนะครับน้องๆ   **11**

ปัจจัยด้านที่มองเห็นแล้วชอบก็เหมือนเดิมๆ ดูเรียบร้อย น่ารัก ชอบยิ้ม ก้นงอน ขาเรียว ...  41

พอมั๊ยครับ น้องถั่ว

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 04:20:13 PM »
เฮ้อ....จะว่าไปทุกวันนี้ก็ยังตามหาบรรยากาศแบบนี้.  แต่หาไม่ได้สักที
มีคนนึงนิสัยดีมาก แต่อยู่ไกลถึงเชียงใหม่.  แต่น้องเค้าไปซะแล้ว. เพราะระยะทาง. และโอกาสในการเจอกัน

โดยมากผู้ชายชอบอยู่กับคนที่. อยู่ด้วยคุยด้วยแล้วสบายใจครับ. และหาก. กลิ่นตัวหอม. สะอาด. นิสัยปราณีประนอม ไม่จุกจิกขี้โรค. หรือหน้าตาสวยแล้วนี่ยิ่งทำให้อยากคบหามากเป็นพิเศษ.  แบบนี้ถ้าได้เจอบางทีก็ยอมที่จะถึงไหนถึงกันหากไม่ส่อแนวธุรกิจช่างขอ

ยิ่งสาวบางคนใส่ใจถึงขนาดมาถามเราว่าอยากให้เขาทำอะไรแบบไหนด้วยแล้วนี่.  มันแสดงไปถึงความใส่ใจภาคพิเศษ. ก็จะยิ่งน่าคบหาเป็นอย่างยิ่ง.

ผู้หญิงหลายคน(ก็ไม่ได้หมายถึงว่า ผิด นะ). บางทีบ่น. ไม่ชอบคนดื่ม.  ไม่ชอบคนสูบบุหรี่.  ไม่ชอบคุยแบบนี้.  ไม่ชอบอาหารแบบนี้. ไม่ชอบแต่งตัวแบบนี้
ไม่ชอบสถานที่แบบนี้.  ไม่ชอบฟังเพลงแบบนี้(ขึ้นรถคนอื่นอยู่).    ไม่ชอบแดด.  บางคนบอกทำทุกอย่างเพื่อสุขภาพรักสุขภาพแบบผิดๆจนอมโรคไปทั้งตัวแพ้นั่นแพ้นี่.      อย่างตัวอย่างพวกนี้.  ผู้ชายจะเบื่อเร็วมากครับ.  เพราะมันเหมือนชีวิตในห้องLAB มากกว่า จะออกมาสามารถใช้ชีวิตจริงกลางแจ้งบนผิวโลกได้

เอ่อ.   ผู้ชายแบบนิสัยแย่ๆก็มีนะครับ.    แต่กรณีนี้น้องถั้วถามกรณีผู้หญิง.  อิอิ.   
 **37**

ขอบคุณท่านพี่ที่มาร่วมตอบค่ะ พี่ตอบดีจัง ได้ประโยชน์อย่างมากมาย อยากจะไปซื้อน้ำหอมให้รู้แล้วรู้รอดเอามาพรมให้ห๊อมหอมน่าดมทั้งตัว
ส่วนนิสัยนั้นถั่วยิ่งกว่านางฟ้า บทจะบ้าก็หยั่งกะซานตาน **21**

เลยทำยากที่จะให้คนอื่นสบายใจที่จะอยู่กับเราอย่างที่พี่ว่า ถั่วชอบหาเรื่องใส่ตัวค่ะ
ยังงัยขอให้พี่โชคดีหาสาวนิสัยดีๆพบนะคะ เอาใจช่วยค่ะ
ยากหน่อยตอนนี้ยุคสามจี เจนเนอเรชั่นme สาวอย่างพวกเราเลยสนใจแต่ความสวยงามกะsocial network ยากที่จะใส่ใจพี่ๆถ้าพี่ๆไม่มีความจริงใจมาแลกกันก่อน
แต่เรื่องสวยๆเอ๊าะๆ สดใสก็เป็นสิ่งที่ทำให้พี่สนใจหนูๆใช่ม้าคะ

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 04:23:20 PM »

เอาง่ายๆนะ ถ้าเป็นการถามของคนในเวบที่ทำกัน เงินมาผ้าเลยหลุด บางคนที่เค้าเดือดร้อนจริงๆ มีผู้ชายหน้าตาขี้เหร่ๆ อาจจะอ้วนๆดำๆ ไม่ชอบขนาดใหนก็ต้องนอมแหละถ้าไอ้คนนั้นมันให้เงินได้ และให้เงินก่อน ก็เลยต้องยอมมัน

ปล. ตอบแบบไม่ได้โลกสวยนะ นึึกถึงคนที่เค้าเดือดเงินมากๆจริงๆ
คหสต. **10**

อืม. ถูกของพี่เจ้าหญิงคนสวย โตไปถั่วก็อยากรวยๆนะ ว่าจะเอามาช่วยสาวๆที่เดือดร้อนเว็บเราจะได้ไม่โดนจะกวด

ถ้ารวยคราวนี้ถั่วช่วยแบบไม่คัดหน้าตาเลย

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 04:29:33 PM »
ผู้ชายหลายคนเค้าก็ไม่ได้มาเพื่อที่จะ..... เค้าอาจต้องการเพื่อน

เค้าไม่รู้หรอกว่าจะทำอะไรน้องๆได้รึป่าว  บางทีก็เข้าใจผิด   

บางทีถ้าไม่ลองก็อาจถูกมองว่าน่อม หรือไม่เป็นชายก็อาจเป็นได้
คงต้องใช้เวลาอ่านใจกัน

สำหรับผม การบังคับ ขืนใจคนอื่นมันไม่สนุกหรอกครับย์
อันนี้ก็จริงค่ะพี่ แต่เห็นพี่น้องกันกุ๊กกิ๊กกันหลายคู่เหมือนกันน๊า

ความสัมพันธ์มันพัฒนาได้ถ้าใจตรงกันค่ะ

ที่พี่ยอม...น้อง เพราะว่าน้องมีเสน่ห์ น่ารัก น่าชิดใกล้ คิดว่าหากผูกสัมพันธ์กันแล้วจะมีแต่ความรู้สึกดีต่อกันเพิ่มขึ้น

ส่วนใหญ่ก็ต้องใช้เวลาพบเจอ พูดคุยกันพอสมควรถึงได้จะเดินต่อคืบหน้าความสัมพันธ์

ส่วนที่ว่าดูยังงัยที่น้องพร้อม...อันนี้ก็น่าจะพอรับรู้ได้เอง แต่ก็ขอสัญญาณชัดสักนิดนึงนะครับน้องๆ   **11**

ปัจจัยด้านที่มองเห็นแล้วชอบก็เหมือนเดิมๆ ดูเรียบร้อย น่ารัก ชอบยิ้ม ก้นงอน ขาเรียว ...  41

พอมั๊ยครับ น้องถั่ว

ขอบคุณท่านslow ความเห็นนี้น่าจะมีคนรออ่านแยะอยู่
เพื่อรอจิ้นไปกับคำตอบของท่าน
ท่านคงต้องมีน้องมากริ๊ด บ่อยแน่(รึลืมรูดซิปคะ)

ตอนนี้พอทราบแนวแล้วว่าเน้นคุยเรื่อยๆ คืบหน้าเรื่องหัวใจแน่