Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

มันมีจริงเหรอคะ เหตุผลที่เลิกแฟน เพื่ออยากให้แฟนไปเจอคนที่ดีกว่า???

<< < (2/4) > >>

วันใหม่:

--- อ้างจาก: ♡ แก้มยุ้ยไม่ใช่ชื่อ ♡ ที่ พฤษภาคม 13, 2018, 10:56:52 AM ---เคยคบกะรุ่นพี่ที่ห่างเราปีนึง
เหตุผลแบบแย่กว่านี้อีกค่ะ
บอกว่าลืมแฟนเก่าไม่ได้ 555

--- End quote ---

แป่วววว เป็นกำลังใจให้นะคะ
ถ้าเหตุผลแบบนั้นชัดเจนเลยผู้ชายผิด
แต่เหตุผลแบบที่บอกเราดีเกินไปนี่มันงงๆ???
แล้วเหมือนเราผิดเหรอที่ดีไปเนี่ย55555

**08**

คนภูธร:

--- อ้างจาก: thunder ที่ พฤษภาคม 13, 2018, 11:13:36 AM ---
--- อ้างจาก: Wanmai ที่ พฤษภาคม 13, 2018, 11:01:14 AM ---
--- อ้างจาก: thunder ที่ พฤษภาคม 13, 2018, 10:52:13 AM ---   น่าจะข้ออ้างครับ  ประมาณ หาเหตุผลไม่ได้ แบบแถๆกันไป  คล้ายๆ เธอดีเกินไปอะไรประมาณนั้น บลาๆ

ตอนแรกก็คิดว่าเป็นข้ออ้างค่ะ แต่มันงงตรงที่คบกันหลายปี และสัมผัสได้ตลอดว่าเขาดูแลเราดีและรักเรามาก ถึงขั้นวางแผนจะแต่งงานในไม่กี่เดือนนี้แล้ว จู่ๆเขาประสบปัญหาธุรกิจรุนแรงไม่คาดฝัน แรงขนาดที่เรียกว่าทำเขาฟิวส์ขาดจนหลบหนีผู้คนแม้กระทั่งเรา แล้วกลับมาพร้อมกับเหตุผลแบบนี้เลยงงๆ???

**40**

ถ้าแบบนั้น ก็น่าเห็นใจครับ  เขาคงหวังดีกับน้องมากกว่า  บางทีศักดิ์ศรีก็ค้ำคอ  เขาคงไม่อยากให้น้องเจอเขาตอนแย่ๆ

ตามนี้เลยครับ  ถ้าเหตุการณ์เป็นแบบนี้  โอกาสที่จะเลิกเพราะเหตุผลนี้ก็มีสูงครับ 

♡ แก้มยุ้ยไม่ใช่ชื่อ ♡:

--- อ้างจาก: Wanmai ที่ พฤษภาคม 13, 2018, 11:06:08 AM ---
--- อ้างจาก: ♡ แก้มยุ้ยไม่ใช่ชื่อ ♡ ที่ พฤษภาคม 13, 2018, 10:56:52 AM ---เคยคบกะรุ่นพี่ที่ห่างเราปีนึง

ถ้าเหตุผลแบบนั้นชัดเจนเลยผู้ชายผิด
แต่เหตุผลแบบที่บอกเราดีเกินไปนี่มันงงๆ???
แล้วเหมือนเราผิดเหรอที่ดีไปเนี่ย55555

**08**

ถ้าดีเกินไปนี่คงเพราะ เขาอาจจะอยากเลิกแต่เราไม่มีข้อเสียอะไร
เขาก็เลยเอาเรื่องนี้มาบอกเลิกมั้งคะ แปลกแฮะผช.คนนี้ 555

kaptan:

--- อ้างจาก: Wanmai ที่ พฤษภาคม 13, 2018, 11:01:14 AM ---
--- อ้างจาก: thunder ที่ พฤษภาคม 13, 2018, 10:52:13 AM ---   น่าจะข้ออ้างครับ  ประมาณ หาเหตุผลไม่ได้ แบบแถๆกันไป  คล้ายๆ เธอดีเกินไปอะไรประมาณนั้น บลาๆ

ตอนแรกก็คิดว่าเป็นข้ออ้างค่ะ แต่มันงงตรงที่คบกันหลายปี และสัมผัสได้ตลอดว่าเขาดูแลเราดีและรักเรามาก ถึงขั้นวางแผนจะแต่งงานในไม่กี่เดือนนี้แล้ว จู่ๆเขาประสบปัญหาธุรกิจรุนแรงไม่คาดฝัน แรงขนาดที่เรียกว่าทำเขาฟิวส์ขาดจนหลบหนีผู้คนแม้กระทั่งเรา แล้วกลับมาพร้อมกับเหตุผลแบบนี้เลยงงๆ???

**40**

ถ้าไม่มีเหตุผลอื่น แฟนน้องคงปรารถนาดีกับนเองมากๆ ครับ
แต่ส่วนมาก คำอ้างแบบนี้ แนวนี้ คือแค่ทำให้ตัวเองไม่ดูเลวร้ายนักเท่านั้น

วันใหม่:

--- อ้างจาก: ♡ แก้มยุ้ยไม่ใช่ชื่อ ♡ ที่ พฤษภาคม 13, 2018, 11:26:51 AM ---
--- อ้างจาก: Wanmai ที่ พฤษภาคม 13, 2018, 11:06:08 AM ---

**08**

ถ้าดีเกินไปนี่คงเพราะ เขาอาจจะอยากเลิกแต่เราไม่มีข้อเสียอะไร
เขาก็เลยเอาเรื่องนี้มาบอกเลิกมั้งคะ แปลกแฮะผช.คนนี้ 555

เราสัมผัสได้ชัดเจนว่าเขาไม่อยากเลิกนะคะ
เพราะก่อนประสบปัญหาเขาก็สู้เพื่อเราพอสมควรก่อนจะฟิวส์ขาด

แต่เหมือนในขณะเดียวกันเขาก็อีโก้สูงด้วย
เราเลยไม่รู้ว่าความจริงมันคือข้ออ้างหรือเหตุผลจริงๆกันแน่???

**07**

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version