ผู้เขียน หัวข้อ: อยากมีโอกาสเจอพี่น้องที่เคยเขียนการบ้านสนุกๆ เมื่อหลายปีก่อนเหมือนกันครับ ...  (อ่าน 1142 ครั้ง)

Yodrak

• Full Member
  • People Like This 108
สวัสดีครับ ลุงยอดรัก
บรรยากาศมันเปลี่ยนไปจริงๆแหล่ะครับ
แต่ดูจากรายชื่อคนที่มาตอบกระทู้ลุง
ผมเชื่อว่า ยูสท่านเก่าๆ ยังอยู่และอ่าน
เพียงแต่ไม่ได้Activeเหมือนเมื่อก่อน
ผมเพิ่มUserที่ นึกถึงอีกคือ
พี่Slow,พี่Nine nine,พี่Kaplan
อ้อ.. สุดท้ายที่ลืมไม่ได้ ถั่วอบไอน้ำ

เห็นด้วยกับรายชื่อที่เพิ่มเติมเลยครับ การบ้านการเรือนสนุกทุกท่าน  **34** **34** **34**
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

nine_nine

• Hero Member
  • People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
บรรยากาศมันเปลี่ยนไปจริงๆแหล่ะครับ
แต่ดูจากรายชื่อคนที่มาตอบกระทู้ลุง
ผมเชื่อว่า ยูสท่านเก่าๆ ยังอยู่และอ่าน
เพียงแต่ไม่ได้Activeเหมือนเมื่อก่อน
พี่Slow,พี่Nine nine,พี่Kaplan
อ้อ.. สุดท้ายที่ลืมไม่ได้ ถั่วอบไอน้ำ

เห็นด้วยกับรายชื่อที่เพิ่มเติมเลยครับ การบ้านการเรือนสนุกทุกท่าน  **34** **34** **34**

เหมือนวิญญาณพเนจร ที่ถูกคุณลุงยอดรัก เเละ คุณ Trucker สะกด
ในเทศกาลเชงเม้ง  **08**

เหมือนเดินเหงาๆ ท่ามกลางผู้คนมากมาย..
..เเต่ไม่เหลือใคร ที่คุ้นเคยเลย..

คิดถึงลุงยอดรักนะครับ คิดถึงบรรยากาศ ความทรงจำเก่าๆครับ..

ไว้มีโอกาส คงได้มาเยี่ยมเยียนใหม่ครับ..

ขอบคุณที่นึกถึงกันนะครับ  41
m a k e    l o v e     n o t     w a r

cupid

• People Like This 390
  • If you have cupid,You have your own angel
ไม่มีการบ้านดีๆ ให้เขียนเลยครับ
สมัยก่อน ทุกเดือนจะมีน้องน่ารักๆ ให้เจอเพิ่มขึ้นอย่างน้อย 2 คน
บางช่วงเจอเยอะจนเลือกก่อนหลังแทบไม่ถูก บางคนสวย และดีเกินคาดว่าจะได้เจอในเวปจ้างเที่ยว

ส่วนตอนนี้ 3 เดือนยังแทบไม่เคยเจอที่ถูกใจเลย จะไปเขียนการบ้านอะไรกัน

ยิ่งถ้าเราเปิดเวปนี้มา เจอเจ้าประจำ ที่ขอเสียมารยาทบอกเลยว่า คงไม่จ้างแน่ๆ
ส่วนเหตุผล ผมว่าพี่ๆ แทบทุกคนคงทราบเช่นกัน

ส่วนพี่ๆ ก็คงไม่ต่างกัน น้องๆ ก็คงลำบากที่จะได้เจอพี่ๆ ที่แสนดีเช่นแต่ก่อนได้ยากมาก ( อาจจะยิ่งกว่า )
ยุคสมัยแห่งความรุ่งเรืองคงผ่านเลยไปแล้วจริงๆ
หนาวนี้ หัวใจเราอบอุ่น...เพราะเธอ

Yodrak

• Full Member
  • People Like This 108

เหมือนวิญญาณพเนจร ที่ถูกคุณลุงยอดรัก เเละ คุณ Trucker สะกด
ในเทศกาลเชงเม้ง  **08**

เหมือนเดินเหงาๆ ท่ามกลางผู้คนมากมาย..
..เเต่ไม่เหลือใคร ที่คุ้นเคยเลย..

คิดถึงลุงยอดรักนะครับ คิดถึงบรรยากาศ ความทรงจำเก่าๆครับ..

ไว้มีโอกาส คงได้มาเยี่ยมเยียนใหม่ครับ..

ขอบคุณที่นึกถึงกันนะครับ  41

ตกลงพี่ nine จะจ้างผมเที่ยวไหมครับ

ผมคิดค่าตัวไม่แพงครับ .... ขอกาแฟแก้วเดียวพอ

**34** **34** **34**
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
ผมไม่ค่อยได้เข้ามาในเวปนี้เลย หลายเดือนถึงแวะเวียนมาส่องที คิดถึงบรรยากาศเก่าๆ แค่รู้สึกว่าตอนนี้ไม่ค่อยเจอใครเขียนการบ้านสนุกๆ

อาจเพราะสภาพเศรษฐกิจตอนนี้มันไม่ดี อาจเพราะสภาพแวดล้อมเปลี่ยนไป อาจเพราะเราแก่ขึ้น อาจเพราะหลายอย่าง อาจเพราะ ....

แต่ถ้ามีโอกาสก็อยากเจอพี่ๆ น้องๆ ที่ที่เคยได้อ่านการบ้านสนุกๆ ของพวกเขาในสมัยก่อนครับ

"พี่ตาวัน" "พี่เข้" "ลุงนึกม่ายออก" "พี่นาย" "น้อง ปป" "น้อง มจ" "จ๋องกระปิ๋ม" "น้องลิง" และอีกหลายต่อหลายคนที่นึกไม่ออก 

ที่ร่ายชื่อมานี่ไม่ได้รู้จักเป็นส่วนตัวนะครับ และไม่ได้เคยมีโอกาสเจอหลายท่านในรายชื่อ เพราะไม่เคยได้ไป meeting กับเขาสักครั้ง

แต่วันนี้ถ้ามีโอกาส .... ใครจะนัดทานข้าว ทานขนมกันสักมื้อ จะดีใจมากเลยครับ จะยกมือชูจั๊กแร้เลย ...  **39**  **39**  **39**

โดนขานชื่อ เลยต้องออกมาตอบ น้านนน นานทีถีงเข้ามาครับ เวลาหงุดหงิดใจ แต่ก็หาน้องในนี้แก้หงุดหงิดคงไม่ได้ เดี๋ยวนี้ไม่มีเวลาลองนัดน้องมาเจอแล้ว