ผู้เขียน หัวข้อ: มาเที่ยวเล่น...ห้องนั่งเล่น  (อ่าน 1117 ครั้ง)

พิมมาดา

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
มาเที่ยวเล่น...ห้องนั่งเล่น
« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2015, 07:49:56 PM »
 **32**บางทีก็สงสัยนะwebนี้จะมีคนดี ที่ไม่หลอกกันจิงๆอะมีมะ แล้วทำไมเดียวนี้หาเงินกันง่ายจัง  เราต้องคิดงานแทบแย่กว่าจะได้ตังอะ **40**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: มาเที่ยวเล่น...ห้องนั่งเล่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2015, 08:27:57 PM »
ที่เค้าลงๆหาดูแล/รับงาน/จ้างเที่ยวกันเยอะๆ ใช่ว่าจะได้กันตามนั้น

พี่เลยไม่ได้คิดว่าเงินจะหากันง่ายๆ....ต่างก็ลำบากกันทั้งนั้นครับ

**25**

พิมมาดา

• Newbie
  • *
Re: มาเที่ยวเล่น...ห้องนั่งเล่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2015, 08:37:28 PM »
น่านจินะ...

ที่เค้าลงๆหาดูแล/รับงาน/จ้างเที่ยวกันเยอะๆ ใช่ว่าจะได้กันตามนั้น

พี่เลยไม่ได้คิดว่าเงินจะหากันง่ายๆ....ต่างก็ลำบากกันทั้งนั้นครับ

**25**

kab_return

• People Like This 137
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 12:00:46 AM »
คนที่มีเงิน เขาไม่ได้หากันแค่ช่วงเวลานี้ครับ เขาหาเก็บกันมานานแล้ว **10**
หามาด้วยความอยากลำบาก (เว้นพวกพ่อแม่รวยอยู่แล้ว) ถึงเวลานำออกมาใช้
ส่วนมากก็ต้องคิดแล้วคิดอีก คุ้มมั้ย555 ส่วนที่โฉ่งฉ่างลงจ่ายกันเยอะๆลองไปอ่าน
ตามกระทู้ซิ ลงหาซ้ำๆให้เยอะๆ แต่หาไม่ได้สักที่ เก้ทั้งนั้น ต้องเลือกดูกันเองครับ **11**
โดนหลอกกันเยอะ ไม่บอกก็มากก็อายอะ จึงหลอกได้เรื่อยๆแบบที่เห็น **25**

Nuekmaiork

• People Like This 870
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2015, 12:38:36 PM »

มาถูกห้องแล้วครับ

นั่งเล่นอยู่ห้องนี้ ชิวสุดแล้วครับ

กาแฟอุ่นๆสักแก้ว ค่อยๆจิบ ค่อยๆอ่าน ไปเรื่อย

เพลิดเพลิน กว่าดูหนังซี่รี่ซะอีก

แต่ระวังจะติดนะครับ

กันNeR

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 38
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 06:19:37 AM »
กาแฟร้อนๆ กับปาท่องโก๋
แล้วค่อยๆอ่านต่อไป

พิมมาดา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 06:33:53 AM »
อ่านเพลินๆแค่นั้นคะ...อย่างน้อยก็ทำให้เรียนรู้ชีวิตมากขึ้นว่าโลกนี้ยังมีอีกมุม...ที่  น่าประหลาดใจ.... **34**

มาถูกห้องแล้วครับ

นั่งเล่นอยู่ห้องนี้ ชิวสุดแล้วครับ

กาแฟอุ่นๆสักแก้ว ค่อยๆจิบ ค่อยๆอ่าน ไปเรื่อย

เพลิดเพลิน กว่าดูหนังซี่รี่ซะอีก

แต่ระวังจะติดนะครับ

v2010

• Full Member
  • People Like This 140
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 11:00:32 AM »
อ่านเพลินๆแค่นั้นคะ...อย่างน้อยก็ทำให้เรียนรู้ชีวิตมากขึ้นว่าโลกนี้ยังมีอีกมุม...ที่  น่าประหลาดใจ.... **34**
♡♡♡

ในสังคมไทย อาจแปลก
แต่สังคมนี้มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับกิจกรรมหนึ่งที่มนุษย์เขาทำ แบบที่เขาว่ากันว่า
กิน ป? ข? นอน
จึงไม่น่าประหลาดใจหรอกครับ

ศึกษาเถอะครับ พื้นฐานของวิชาจิตวิทยา ว่าด้วยเรื่อง
พฤติกรรมมนุษย์
ความต้องการของมนุษย์
แรงจูงใจ จนมาตั้งกระทู้ต่างๆ จนถึง ล่อเหยื่อ
ฯลฯ
นี่คือ โลกแห่งกรณีศึกษาของห้วข้อที่ระบุข้างต้นครับ

มาแสดงความเห็น เพราะ ชื่นชมการตอบและแนวคิด
ศึกษาวงนอกอะดี แต่อย่าพลัดหลุดเข้าบ่วงนะครับ
เดี๋ยวยิ่งดิ้นยิ่งรัด
 **34**

ชื่นชมครับ

พิมมาดา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 01:25:38 PM »
ขอบคุนคร๊าบ....
คนเรามีต้นทุนชีวิตต่างกัน...หรืออาจเรียกว่ามีวิธีสร้างต้นทุนที่ต่างกัน...ทุกอย่างคงอยู่ที่ความคิด ของเรามั๊ง  ที่จะมีผลลัพทออกมาเป็นการกระทำแบบใด     **38**

quote author=v2010 link=topic=165630.msg588942#msg588942 date=1435377632]
♡♡♡

ในสังคมไทย อาจแปลก
แต่สังคมนี้มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับกิจกรรมหนึ่งที่มนุษย์เขาทำ แบบที่เขาว่ากันว่า
กิน ป? ข? นอน
จึงไม่น่าประหลาดใจหรอกครับ

ศึกษาเถอะครับ พื้นฐานของวิชาจิตวิทยา ว่าด้วยเรื่อง
พฤติกรรมมนุษย์
ความต้องการของมนุษย์
แรงจูงใจ จนมาตั้งกระทู้ต่างๆ จนถึง ล่อเหยื่อ
ฯลฯ
นี่คือ โลกแห่งกรณีศึกษาของห้วข้อที่ระบุข้างต้นครับ

มาแสดงความเห็น เพราะ ชื่นชมการตอบและแนวคิด
ศึกษาวงนอกอะดี แต่อย่าพลัดหลุดเข้าบ่วงนะครับ
เดี๋ยวยิ่งดิ้นยิ่งรัด
 **34**

ชื่นชมครับ