ผู้เขียน หัวข้อ: ผิดหวังกับครั้งที่2  (อ่าน 5237 ครั้ง)

kcotton100

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
ผิดหวังกับครั้งที่2
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 04:02:04 PM »
เคยเข้ามาหาน้องเพื่อนเที่ยวที่นี่แล้วครั้งนึง เมื่อปีที่แล้ว ตอนนั้นประทับใจมาก
รู้สึกว่าเป็นอะไรที่win winทั้งเราและน้อง

เมื่ออาทิตย์ที่แล้วก็เกิดอาการเหงาอีก เลยลงหาน้องๆไปเที่ยววัุกร์ที่นี่
ซักพักก็ไปดูรูปและรายละเอียดที่น้องๆส่งมาทางmail แล้วก็เจอน้องคนนึง

อรืมมมม คนนี้แหละ ใช่!
ก็เลยติดต่อกลับไป...

finding

• Hero Member
  • People Like This 112
  • You're in my days and in my heart always.
Re: ผิดหวังกับครั้งที่2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 04:04:45 PM »
เกาะติดขอบจอ พร้อมรอให้กำลังใจจขกท.ค่ะ **26**
ชั้นเรียนรู้ที่จะให้คนอื่นไม่ใช่เพราะชั้น มีเหลือมากมาย แต่เรียนรู้ที่จะให้เพราะ รู้ดีว่า “การไม่มีมันเป็นอย่างไร?”

kcotton100

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 04:24:07 PM »
พอไปเจอ .... อรืมมม
รูปน้องกับน้องตัวจริง... ต่างกันมาก...
ในภาพ (Y) ตัวจริง (   Y    )
บอกตรงๆว่าผมชื่นชมskillทางด้านgraphicของน้องมาก
เพราะน้องบอกเลยว่าไม่ได้ใช้App....

มันผิดอารมณ์ตั้งแต่แรกเจอ วันนั้นทั้งวันเลยรู้สึกอึดอัดอย่างบอกไม่ถูก

ผมพาน้องไปทานข้าวเย็น1มื้อ โดยตอนแรกน้องให้ผมเลือกร้าน เค้าบอกว่าทานอะไรก็ได้
ผมก็เลือกร้านที่อยากไปนั่ง ปรากฎว่าน้องบอกไม่เอา ร้านไม่ดี ไม่ชอบ
แล้วน้องก็เลือกร้านอาหารญี่ปุ่นย่านสุขุมวิทให้ผม

พอไปถึง น้องก็สั่งทุกอย่างที่น้องอยากจะสั่ง อยากจะลอง จนเต็มโต๊ะ และทานจานละนิด
ทิ้งที่เหลือ ทานไปก็นั่งกดโทรศัพท์ไป ชวนผมคุยแต่เรื่องความยากลำบากทางด้านการเงิน
และพยายามขอเพิ่มตลอด ....

ทานเสร็จ หมดเงินไป6พันกว่าๆ เหลืออาหารมากมายบนโต๊ะ....
 **21**

ผมพาไปส่งที่หอน้องเค้า ซึ่งอยู่ชานเมือง
ระหว่างทางขอแวะจ่ายค่าโทรศัพท์ที่เซเว่น ... ยังถามผมอีก ว่าให้ผมช่วยได้มั้ย....

ขากลับน้องพยายามถามว่าจะขึ้นกับน้องมั้ย... เอิ่มมม

ผมก็ปฎิเสธไปอย่างชัดเจน น้องก็มีมาลวนลามผมบ้าง เพื่อให้ต่อ แต่มันไม่ใช่อะครับ
ถ้าผมอยาก ผมไปนวดนู่นแล้ววววว แถมน้องก็ไม่ได้ทำให้ผมรู้สึกดีๆแม้แต่น้อยเลย

ซึ่งก่อนจะแยกจากกัน ผมก็บอกน้องเค้าไปตรงๆ ว่าผมไม่พอใจอะไร
น้องก็ตะคอกผมด้วยคำหยาบคาบ และก็ปิดท้ายด้วยคำว่า "ไอ้งก"
พร้อมปิดประตูรถราคาไม่เกินล้านที่น้องเค้าดูถูกอย่างรุนแรง ปึ้ง!

ขับรถกลับบ้านด้วยความมึนงงสุดๆ นี่ผมทำอะไรอยู่วะเนี่ยยยย
รู้สึกที่หัวมีปุ่มๆแข็งๆ

คือจริงๆผมก็ไม่ได้perfectนะครับ
แต่ก็อยากคุยกับคนที่ซื่อสัตย์ และ คุยกันรู้เรื่องจริงๆ
ค่อนข้างผิดหวังครับ กับครั้งนี้

finding

• You're in my days and in my heart always.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 04:33:11 PM »
พี่เชื่อมาอิสิ น้องดีๆในนี้ยังมีอีกเยอะ บางคนไม่ต้องจ้างก็ไปทานข้าวเป็นเพื่อนพี่ๆได้ แต่เคสนี้พี่คงคาดหวังจากรูปน้องเค้า แต่พฤติกรรมอีกหลายๆอย่าง

สุดท้ายอย่างที่บอก  มาอิเป็นกำลังใจให้ค่ะ **24**
ชั้นเรียนรู้ที่จะให้คนอื่นไม่ใช่เพราะชั้น มีเหลือมากมาย แต่เรียนรู้ที่จะให้เพราะ รู้ดีว่า “การไม่มีมันเป็นอย่างไร?”

cracker

• People Like This 107
  • คนที่ไร้ตัวตน...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 04:35:28 PM »
มีเรื่องแบบนี้ด้วยหรอ เออ......สุดๆอะ   แย่มาก  **15**
ลดสเปกและความคาดหวังลงหน่อย  อาจจะเจอน้องที่นิสัยน่ารักก็ได้คะ

ปล.  (Y)   ,    (   Y   )    คือไรอะ
ชีวิต...... เอาไรมาก♡♡♡
เจ็บก็จบ.... เหนื่อยก็นอน♡♡♡
เศร้าก็ปล่อยวาง...♡♡♡

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 04:38:20 PM »
มีเรื่องแบบนี้ด้วยหรอ เออ......สุดๆอะ   แย่มาก  **15**
ลดสเปกและความคาดหวังลงหน่อย  อาจจะเจอน้องที่นิสัยน่ารักก็ได้คะ

ปล.  (Y)   ,    (   Y   )    คือไรอะ

สงสัยเหมือนกันเลยค่ะ มันคืออะไร

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

finding

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 04:38:38 PM »

มาอิก็งง ตอนแรกคิดว่าเชิงวิทยาศาสตร์ นั่งคิดสักพัก มาอิเดาว่า เป็นไซส์รูปร่างรึเปล่าหว่า

kcotton100

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 04:45:29 PM »
ถูกครับ สงสัยผมspecสูงไป แต่ก็นะ ผู้ชาย.... ใครๆก็อยากจะไปกับคนหน้าตาดีๆอะครับ
**21**

(   Y   ) ---> น้องเค้าบีบรูปที่ส่งมาให้ผมครับ

- OFFLINE -

• Full Member
  • People Like This 12
  • Restart ♥
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 11:00:53 PM »
ทำไมหนูพลาด ไม่เจอกระทู้ของคุณพี่..
ไม่งั้นจะพาไปกินเตี๋ยวกระดูกหมูอ่อนกับดูคนเหล็กซะเลย ยิ่งเหงาๆอยู่  **34**
# ### DARK MODE ### #

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 11:07:09 PM »
 **04**

ทำใจและหาใหม่ค่ะ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

The Dark Crystal

• Jr. Member
  • **
  • Break free from negative people
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 30, 2014, 07:14:50 PM »
ชอบอันนี้มากๆเลยค่ะ  **34**
อย่าบังคับคนอื่นให้คิดเหมือนกับเรา แค่แนะนำเขาให้ตัดสินใจด้วยตัวเองก็พอ

khunployz

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 12:25:16 AM »
อย่าคิดมากนะคะพี่ สาวๆ ไม่สวยนิสัยดีมีเยอะนะคะ บางคนสวยนิสัยไม่ดีก่เยอะคะ
เปิดๆใจหาใหม่ค่าา ^.^

funinbkkกรุงเทพมหาสนุก

• People Like This 7
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 05:39:22 AM »

แต่ถ้า เป็นไซส์รูปร่างส่วนบน

ในภาพ  (.) (.) 
ตัวจริง ( . ) ( . )

แบบนี้ ท่านจขกท. อาจจะผิดหวัง น้อยหน่อยนะคับ

**25** **30**
▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ ஜ۩☆۩ஜ ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬
Life is not measured by the number of breaths we take, but
              by the moments that take our breath away.
▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ ஜ۩☆۩ஜ ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬
ไม่ได้มาหากิ๊ก หรืออะไร  มีแฟนแล้ว แฟนผมน่ารักที่สุด♥
ตอนนี้เล่นเว็บ wlg แค่ อ่าน เล่นมุก แซว ล้อเลียน คนทั่วไป ฮาๆ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 12:58:22 PM »
      อยากบอกท่านจขกท.ว่าสู้ๆ นะครับ ผมเจอน้องๆ 3 คนแรกก็แทบเอาเท้าก่ายหน้าผากน้องเหมือนกัน
คนที่ 4 และ 5 ค่อยดีหน่อย 6 7 8 ดีขึ้นมาอีกนิดนึง พอคนที่ 9 นี่นางฟ้าเลยครับ นี่พูดเฉพาะ ( Y ) นะครับ
พอท่านเจอน้องมากขึ้นๆ ท่านจะพบคนที่ใช่ของท่านเองครับ ในเวปที่เราเอาเงินเป็นตัวตั้งต้นแบบที่นี่ เราย่อมเจอ
ทั้งเสือหิว จิ้งจอก หรือปลิงปนอยู่เสมอ แต่เวลาภูมิต้านทานเราเข้มแข็งขึ้น เราจะมียันต์หรือคาถากันเหล่าสัมภเวสี
เหล่านี้เองครับ (ยกเว้นบางตัวฤทธิ์แรงมากๆ ก็อาจไปพบเจอบ้าง ซึ่งผมก็ยังเจอครับ)

สิ่งที่จะชักนำท่านให้เจอกระต่ายน้อยน่ารัก ลูกแมวขี้อ้อน  หรือเทพธิดานางฟ้าซึ่งมีอยู่มากมาย
เช่นกันก็คือทำตัวท่านให้เป็นอย่างที่ควรจะเป็น น่าเชื่อถือ จริงใจ และมีน้ำใจ ผมเชื่อว่าน้องๆ ดีๆ ยังอยากเจอพี่ๆ ที่ดีๆ
อยู่เช่นกัน โชคดีนะครับ ที่นี่เป็นโลกใบแปลกที่น่าค้นหาครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

KawinS

• Sr. Member
  • People Like This 34
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 03:00:55 PM »
เป็นสิ่งที่น่ากลัวมากๆ (Y) >> (  Y  )

คือฟังดูแปลกๆแต่ผมเข้าใจความรู้สึก จขกท เลยครับ

SLAGGER

• **
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 05:53:36 PM »
ตามมาให้กำลังใจ จขกท คะ
Don't wait for the perfect moment
Take the moment and make it perfect.

The Dark Crystal

• **
  • Break free from negative people
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 10:25:38 PM »

แต่ถ้า เป็นไซส์รูปร่างส่วนบน

ในภาพ  (.) (.) 
ตัวจริง ( . ) ( . )

แบบนี้ ท่านจขกท. อาจจะผิดหวัง น้อยหน่อยนะคับ

**25** **30**

555แบบนั้นต้องเรียก
คุ้มเกินคาด
อย่าบังคับคนอื่นให้คิดเหมือนกับเรา แค่แนะนำเขาให้ตัดสินใจด้วยตัวเองก็พอ

Jack Sparrow

• **
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 11:05:03 PM »
ให้กำลังใจเจ้าของกระทู้ครับ จริงๆน้องดีๆมีอีกหลายคนครับ 41 มันได้ลุ้นตรงที่นัดเจอนี่แหล่ะครับ คราวหน้าขอให้ท่านสุขสมหวังครับ

kcotton100

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 02:42:02 PM »
ขอบคุณทุกคนครับ :)

Luzifer

• People Like This 110
  • I'm stupid forever...
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 03:32:31 PM »
... มาให้กำลังใจครับ

Happiness is being stupid together   **04**

l3ookpare

• People Like This 2
  • จะมีใคร ๆรัก คนหน้าตาอย่างฉัน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 02:26:10 PM »
... มาให้กำลังใจครับ

ขออนุญาตินะค่ะ  อารมณ์นี้เลยค่ะ

ในภาพ (Y) ตัวจริง (    Y    )

อันนี้ขนาดขอดูรูปก่อนนะค่ะเนี้ย  สงสัยต่อไปคงต้องเปิดskype ก่อนนัดเจอแล้วละค่ะ

41 41 41
>>>คนจะงาม...งามที่ใจ ใช่น้ำหนัก คนจะรัก...รักที่ใจ ใช่ที่แขน คนจะสวย สวยที่ใจ ใช่นมแบน ใหญ่ที่แขน ล่ำที่ขา อย่ากังวล!!!
>>>แฟนเค้าเราไม่มีสิทธิ์ แต่ถ้าจีบติด มันสิทธิ์ของเราจริงป่ะ... ?
>>>"แอบรัก แฟนคนอื่น" .. เรียก ว่า "ชู้" !! .. แต่พอ !?.. "คนอื่น แอบรักแฟน" .. ก็เรียก ว่า "ควาย" !!
>>>ที่โสดทุกวันนี้ไม่ใช่ไม่มีใครเอา... แค่อยากรู้ว่าอารมณ์เหงามันเป็นไง
>>>ถึงหน้าตานู๋จะเหมือน"แง่งขิง" แต่ความหยิ่งระดับซุปตาร์....อิ_อิ