ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ บ่น ได้ไหม? ว่าด้วยเรื่องหาพี่เลี้ยงดู  (อ่าน 2191 ครั้ง)

ยายตัวร้าย

• Hero Member
  • People Like This 42
คือแบบ หนู ก็มาโฟสต์ หาคนเลี้ยงน่ะ
เรท ก็แค่ 10000 -15000 หนูว่าก็ ไม่ได้เรียกไรแพงมาก
แล้ว หนู ก็ไม่ได้ มาขาย น่ะ คือ
ถ้าคน เลี้ยงไหว ก็ต้องแอด มาถูกไหมค่ะ
แต่คือ หนู ก็คุยทั่วไป ปกติ
แต่ เอ่ม หนู ก็ข้องใจ กะพี่ คนนึง น่ะ
กระทู้ หนู ก็ว่าหาคนดูแล ลงรายละเอียด
คือ คนเรา ถ้าเขา ค่าใช้จ่ายพอ
เขาจะมาหาคนเลี้ยงทำไมค่ะ ?;
ก็รู้ ค่ะ ทุกคน ต้องเก็บเงิน หนู ก็ทำงาน
และก็ ลงเรียนเพิ่มไหน จะส่งเงินให้แม่ใช้
ทำงาน นิ ก็มาอยู่หอ ไม่ได้อยู่บ้าน ค่าใช้จ่าย
หนู ก็มี แม่หนู ด้วย ถ้าบอกว่า ให้ลดเงิน ส่งให้แม่
น้อยๆ คือ ให้ใครเดือนล่ะ 2-3พัน ช่างเขาสิค่ะ
หนู จะให้เท่านี้ แม่เขาแก่ แล้วน่ะค่ะที่เขาเลี้ยงหนู
มาได้ ทำไมหนู จะเลี้ยงเขาไม่ได้!?
และหนู ก็ไม่ได้แก่ น่ะค่ะ ที่จะไม่ใช้เครื่องสำอางค์
ซื้อเสื้อผ้า รึอยากไปกินข้าวกะเพื่อนบ้าง
ใคร ๆ ก็อยากเก็บและค่ะเงินถ้ามันมีให้เก็บ
ถ้าคน เขาไม่ลำบาก ก็ไม่มาหาคน เลี้ยงหรอกมั่งค่ะ
คน อื่น ยังไงไม่รู้ สำหรับ หนู คือแบบนี้
แค่ อยากบ่น แบบนี้ หนูใช้ชีวิตผิดมากรึไง
เป็นผู้หญิง ที่โลกส่วนตัวสูงง! ตรงๆดีมาดีกลับไม่โกง!

~~ขี้อ้อน ชั่งคุย ห้าวๆ ขับรถซิ่งมาก....~~
อยากได้อะไรดีๆจาก คนอื่น
จงหยิบยื่นสิ่งดีๆให้เขาก่อน
เป็นผู้ให้และจะได้รับสิ่งดีๆกลับเสมอ

ต้นรำเพย

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
Re: ขอ บ่น ได้ไหม? ว่าด้วยเรื่องหาพี่เลี้ยงดู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2020, 11:49:14 PM »
พี่ที่สนใจคงมีหลากหลาย ตามวัยตามวุฒิภาวะครับ
แวะมาคุยกันได้ค่ะ ผู้ใหญ่ใจดี
ไอดีทางp.m.นะครับ

ยายตัวร้าย

• Hero Member
  • People Like This 42
Re: ขอ บ่น ได้ไหม? ว่าด้วยเรื่องหาพี่เลี้ยงดู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2020, 11:53:12 PM »
พี่ที่สนใจคงมีหลากหลาย ตามวัยตามวุฒิภาวะครับ
แวะมาคุยกันได้ค่ะ ผู้ใหญ่ใจดี
ไอดีทางp.m.นะครับ
หนู เอง ก็งง หนู เข้า ใจ เขาน่ะค่ะ
เขาก็ ต้อง ลองเปิดใจ เข้าใจหนูบ้าง
หนู ก็คุยกะเขา หลายวัน เลยน่ะ
คุยหลายๆ อย่าง ก็พอ เข้าใจ แหละค่ะ
เป็นผู้หญิง ที่โลกส่วนตัวสูงง! ตรงๆดีมาดีกลับไม่โกง!

~~ขี้อ้อน ชั่งคุย ห้าวๆ ขับรถซิ่งมาก....~~
อยากได้อะไรดีๆจาก คนอื่น
จงหยิบยื่นสิ่งดีๆให้เขาก่อน
เป็นผู้ให้และจะได้รับสิ่งดีๆกลับเสมอ

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2020, 02:01:23 AM »
ความคิดของแต่ละคนต่างกันค่ะ
ถ้าไม่โอเค ก็เลิกคุยกับพี่เขาซะ แล้วหาคนใหม่ค่ะ :)

ปล. แก่แล้ว ก็ใช้ค่ะ ยิ่งใช้เครื่องสำอางค์เยอะนะ  **34**
ไหนจะค่าโบ ค่าโน้นค่านี่  ยิ่งต้องทำตัวให้สวยค่ะ**30**
แซวขำๆค่ะ ^ ^

การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

Zata

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 06, 2020, 09:26:23 AM »
ถ้าคุยแล้วไม่โอเค  ก็ลองปฎิเสธไปเถอะครับ
การคุยไปเรื่อยๆอาจจะทำให้เราเสียเวลา เค้าก็ด้วย
หาใหม่ คงมีคนที่เข้าใจคอนเซ็บเราแหละครับ