ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาสาวๆ ขอวิธีลดน้ำหนักหน่อยจิ ฮิฮิ  (อ่าน 1157 ครั้ง)

call me baby

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 32
ตามหัวข้อเลยนะสาวๆ  **34** **34**
ใครมีเทคนิคลดน้ำหนัก บอกกันหน่อยนะจ๊ะ
ตอนนี้น้ำหนัก 57 แล้ว อีกเดี๋ยวก็จะ 60 แล้วง่าาา....  **07**
ไม่อยากตัวใหญ่ แล้ว อยากเป็นสาวตัวเล็กไซส์SหรือM บ้าง
เหตุผลที่จะลดคือ ใส่เสื้อผ้าแล้วมันกังวลค่ะ แล้วหน้าเราก็กลมดิกๆเลย ทำทรงผมให้หน้ามันเรียวๆไม่ได้เลย
ตั้งใจๆจะลดละเลิกไขมันละ เป้าหมายคือ 45 กิโลกรัม!!!!
 **24** **24** **24**
รัก...คำเดียวเท่านั้น

sissyfabulous

• Full Member
  • People Like This 200
  • HOPE
Re: ปรึกษาสาวๆ ขอวิธีลดน้ำหนักหน่อยจิ ฮิฮิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 05:32:15 PM »
เอาวิธีของเค้ามะ :$

เต้นท่าลดน่อง กับ กระชับสะโพกของ Girl's generation
แกว่งฮูล่าฮู้ปปทุกครั้งที่ว่าง ได้เอวคอดสวยๆ คอนเฟิร์ม !
ที่สำคัญ ต้องบริหารขา ควบคู่ไปด้วย -// ///-

- หนักเช้า เบาเที่ยง เลี่ยงเย็น เว้นดึก -
แต่ตอนนี้เค้าก็ ไม่กินเช้า รวมเที่ยง หนักเย็น เน้นดึก ?!

ข้อสำคัญ จำขึ้นใจ : )
1 เป็นผู้หญิง อย่าหยุดสวย
2 ถ้าคิดว่าสวย ให้กลับไปอ่าน ข้อ 1 นะจ๊ะ

ปะ ออกกำลังกายกันเต๊อะะะะ.
You're a bad idea, but I like bad ideas.

Honeysweet

• Sr. Member
  • People Like This 73
Re: ปรึกษาสาวๆ ขอวิธีลดน้ำหนักหน่อยจิ ฮิฮิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 05:44:54 PM »
เราก็กำลังลดอยู่คะ เป็นคนไม่อ้วน แต่มีพุงและต้นแขนเริ่มมา เริ่มมีเหนียงและแก้มคะ เนื่องจากการทำงานต้องทานแอลกอฮอลบ่อย ทานดึก
ตอนนี้เริ่มออกกำลังกายคะ วันละ 1-2ชม วิ่งประมาน20 นาที มาเล่นฮูลาฮูปต่อ 20นาที บริหารท้องกะแขนประมาน 30-40นาที นอกจากออกกำลังกายแล้ว ต้องควบคุมอาหารคะ เรางดแป้ง มัน และน้ำตาลคะ ทานบ้างแต่น้อยมาก ก็ทรมานนิดนึงคะ เราเป็นคนชอบกิน ก็กินแต่ผัก ปลา ไก่ ผลไม้ พยายามกินให้ครบ 3 มื้อนะคะ มื้อเช้าทานปกติคะแต่ลดแป้ง เน้นผัก โปรตีน มือกลางวันอาจจะมีแป้งนิดหน่อย เห้นผัก มื้อเย็นไม่มีแป้ง เน้นผัก โปรตีนเน้นเป็นปลา  และโชคดีอย่าง เราเป็นคนไม่ค่อยกินขนม ไอศครีม เพิ่งพยายามลดได้ไม่นาน แล้วจะมาแชร์นะคะ ว่าจะลดลงกี่โล เราอยากลดประมาน3-4 โล คะ
รอคำแนะนำอื่นๆ
เวลาเปลี่ยน อะไรๆก็เปลี่ยน

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 06:19:55 PM »
งดแป้งโลด ค่าาาา

ยิ่งเด็ก รับรองน้ำหนักลงไวมาก ตัดข้าว carbo เส้นๆ ลง ถ้าไม่ได้ทานวุ้นเส้นไปก่อน

แปปเดียว. เพรียวงาม....

Justforfun;)

• People Like This 208
  • ฤกษ์งาม กามดี (づ ̄ ³ ̄)づ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 07:09:09 PM »
 **11**
เดกๆขบๆมากันเยอะละ ป้าแนนเลยแวบมาบอกสูตรปจต  **11**
เนื่องจากวัย20โครตปลาย การเผาพลาญจึงแผ่วไปเยอะ  **25**
ป้าจึงยึดหลักอีซี่เพราะขี้เกีดออกกะลังบนลู่  41
ไปเน้นออกท่าบนเตียงแทน  41
 **03**  **03** **03** ลืมตัว

ป้าใช้วิธี detox ตัวเองอาทิตย์ละ3วันคะ
Juices  Vegs detox กล่าวคือแดรกแต่น้ำผักผลไม้ อาทิตย์ละ3วัน แทนอาหารทุกมื้อ  **12**
ส่วนอีก4วันที่เหลือ แหลกตามใจปรารถนา  **39**

ที่ขาดไม่ได้เรยคือตับสดค่าาา  **36**
I love being married. It's so great to find that one special person you want to annoy for the rest of your life.
(づ ̄ ³ ̄)づ      (づ ̄ ³ ̄)づ      (づ ̄ ³ ̄)づ

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 07:15:41 PM »
ว่ายน้ำสิคะ ออกกำลังทุกส่วน หุ่นดีกระชับ แถมได้ใส่บิกินี่ยั่วหนุ่มๆด้วย

ได้ว่ายน้ำตอนกลางคืน อากาศเย็นๆ น้ำเปียกๆแฉะๆ เนื้อตัว บิ๊วอารมณ์ ฟินสุดๆเบย  **02**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

gotta

• Sr. Member
  • People Like This 139
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 07:24:17 AM »
อันนี้ เค้าทำอยู่นะ
สร้างนิสัย รักการออกกำลังกายคะ 
คือถ้าเรารัก เราจะมีความสุขที่จะทำ เวลาออกกำลังกายก็จะไม่รู้สึกทรมานตัวเองเกินไป
บางคนพึ่งออกกำลังกาย เหนื่อย เมื่อยก็ไม่อยากทำ แล้วก็หยุดไป

มีวินัยคะ
อันนี้สำคัญมาก สมมติตั้งโปรแกรมไว้ ออกกำลังกายทุกวัน จันทร์ พุธ ศุกร์ แต่ถึงเวลา เหนื่อย เพลีย
นอน ไม่ทำ อันนี้ก็ไม่มีประโยชน์นะ เออ

เปลี่ยนกีฬาที่เล่น
บางทีเล่นอันเดิมๆ ซ้ำๆ มันเบื่อคะ อีกอย่างกล้ามเนื้อมันจะเคยชินไม่มีการพัฒนา
ส่วนตัวแล้วเป็นคนไม่ชอบออกกำลังกายคนเดียว ต้องหาเพื่อนตลอด
แล้วก็เปลี่ยนกีฬาไปเรื่อยๆ สนุกดี ได้เพื่อนหลายกลุ่มด้วยอ่ะ

อย่าไปกังวลกับน้ำหนักมาก พอเห็นไม่ลดก็ท้อ ไม่อยากเล่น บางทีเดือนสองเดือนแรกมันไม่ลด
(ยิ่งถ้าอายุเยอะๆยิ่งลงยาก) ให้ลองวัดสัดส่วนแล้วจดไว้ บางทีร่างกายมันกระชับขึ้น ก็ฟินแล้วนะ

ที่แนะนำ นี่ไม่ใช่เราผอมนะ อ้วนเหมือนกันคะ แต่อยากให้กำลังใจอ่ะ สู้ๆ นะคะ

โอ๊ยยย แอบเล่นนานไปและ ไปทำงานดี กว่า

ขอให้มีความสุขกับการออกกำลังกายนะคะ

**38** **38**

Rimien

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 03:53:22 PM »
เราใช้ยาลดน้ำหนักช่วยอ่ะ 555+
ของคลินิค ซื้อมาจากพี่คนนี้ในไอจี(Line)pattiiezkhun
กินแค่สองอาทิตย์(งบน้อย) อิอิ
แต่เราก็งดพวกแป้ง ของมันๆ ช่วยด้วย
แล้วก็ออกกำลังกาย ไปวิ่งรอบหมู่บ้านทุกวัน

จาก 55 ตอนนี้ 48  **34** สำเร็จ!!!!!
หลังจากนั้นก็วิ่งทุกวันเป็นประจำ น้ำหนักตัวก็คงที่นะ ^^
ไม่มีอะไรยากเกินความสามารถ สู้ๆนะ ><

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 04:19:12 PM »
กินทุกอย่างเหมือนเดิม
ถ้าเป็นคนขี้เกียจออกกำลังกายอย่างหนูเตี้ยดำก็....
-กินกล้วยหลังมื้อหนักพวกแป้ง 1-2ผล แนะนำซื้อกล้วยเล็บมือนางหรือกล้วยไข่มาไว้ทาน จะดีกว่า 3-4ผลเล็กๆหลังอาหารมื้อหนัก ก็จะบอก เผื่อกระเพาะไว้เผื่อกล้วยด้วยจ้า
-น้ำฮันนี่ข้นๆที่ขายขวดละสองสามร้อยอ่ะค่ะ เทใส่ครึ่งแก้ว บีบมะนาวผสม1ผล ใช้ช้อนคนแล้วตักทานเล่น วันละครึ่งแก้ว 3-5วันต่อสัปดาห์ ควรทานวันว่างอยู่บ้าน อาจต้องขับถ่ายล้างลำไส้

หรือทำเป็นขนมลอยแก้ว เอาผลไม้มาเฉาะชินเล็ก หลายๆอย่าง ราดฮันนี่ บีบมะนาว หรือไม่ก็ได้ ทานเล่น

ฟังเหมือนจะยิ่งอ้วน แต่ลดฮวบฮาบมาก ระวังกลายเป็นคนติดฮันนี่ไป
อย่าหักโหม

ไม่รู้คุณ จขกท. จะใช้ได้ผลไหม เพราะระบบคนเราไม่เหมือนกัน หนูเตี้ยดำเคยอวบสุดก็45 ตอนนี้ ขึ้นๆลง แคระแกรน 40-41  **25**

เป็นกำลังใจและเอาใจช่วยนะคะ
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

~monin~

• People Like This 580
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 07:57:28 PM »
หากีฬาที่ชอบเล่นค่ะ
จะได้ไม่เบื่อ ไม่ท้อ
ชวนเพื่อนไปออกกำลังก็ได้ค่ะ
สนใจชวนหนูได้นะ555

ที่สำคัญคุมอาหารค่ะ ทานแป้งน้อยๆ
ขนมหวานตัดไปก่อน ปล่อยวันตามใจปากเดือนล่ะครั้ง2ครั้งพอ กินอาหารให้ครบแต่เน้นทานน้อย
เลือกทานสักนิด ไม่ใช่อดเดี๋ยวตบะแตกยิ่งยัดทุกอย่าง
เดี๋ยวน้ำหนักจะเด้งกลับ
คุมอาหาร70% ออกกำลัง30%
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น