ผู้เขียน หัวข้อ: Wlg 2015 สัมผัสดี ๆที่รับรู้ได้  (อ่าน 2170 ครั้ง)

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: Wlg 2015 สัมผัสดี ๆที่รับรู้ได้
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 08:28:52 AM »
พี่ wat012 เป็นคนที่นำเสนอข้อคิดได้น่าอ่านเสมอ

ไม่ว่าจะมีความคิดเห็นเหมือนหรือต่างจากพี่ wat012 อย่างไรก็ชอบที่จะอ่านที่พี่เขียน

เวปที่เปลี่ยนไปในทางไหนก็ไม่เป็นไร ก็แค่เลือกหาในสิ่งที่ชอบ ตามจุดประสงค์ที่เข้ามา...

เพียงแต่ช่วงนี้ไม่ค่อยทราบว่า น้องๆที่จ้างเที่ยวในตอนนี้ มีงานจ้างมาน้องแค่ไหน..เพราะไม่ได้เจอน้องใหม่ๆเลย

**14**

wat012

• People Like This 576
Re: Wlg 2015 สัมผัสดี ๆที่รับรู้ได้
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 10:47:07 AM »

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็น

โดยส่วนตัว ชอบคนที่ให้ความเห็น ด้วยรู้สึกว่า เขาเหล่านั้นสนใจในสิ่งที่เรานำเสนอ

และต้องทำความเข้าใจในสิ่งที่เรานำเสนอ จึงสามารถให้ความเห็นได้

ดังนั้น คนที่ให้ความเห็น จึงเป็นคนที่สนใจ และตั้งใจอ่านในสิ่งที่เรานำเสนอ

และรวมถึงคนที่เข้ามาอ่านอย่างตั้งใจ ถึงแม้จะไม่มีความเห็นก็ตาม และ/หรือ เราจะไม่รู้ก็ตามว่าเป็นใคร

ขอบคุณอีกครั้ง

wat012
ในช่วงเวลา "ที่เงินหายากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้เลยก็คือ "การหลอกลวงที่มากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอีกอย่างหนึ่งของการรับงานของน้อง ๆก็คือ "การต่อรองที่เอาเปรียบมากขึ้น"

ขอให้น้อง ๆทุกคนมีโชคดีทุกคน "นะครับ"

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 10:13:27 AM »
    ท่าน wat12 เป็นสมาชิกเวปที่น่ายกย่องเสมอมาครับ
ผมว่าถ้าน้องๆ มาอ่านกระทู้ของท่านบ้าง การโดนหลอก โดนเอาเปรียบ
คงจะมีน้อยลงมาก

เท่าที่ผมสังเกตเห็นและได้คุยกับน้องๆ หลายคนเช่นน้อง NUDY ที่วานนี้
ให้เกียรติแวะมาทานข้าวกับผมด้วย...เราคุยกันว่าเดี๋ยวนี้กระทู้งานแรงเพิ่มขึ้นมากมาย
กระทู้จ้างเที่ยวค่อนข้างน้อยกว่า ดูจากการไหลลงและตกหน้าแรกของกระทู้งานแรง
เร็วกว่ากระทู้จ้างเที่ยวอย่างชัดเจน น้องๆ อาจจะเดือดมากขึ้น พี่ๆ อาจจะเห็นว่า
ไปแล้วจบกันอย่างถึงที่สุดเสียดีกว่าจะเสียค่าจ้างน้อง ค่าทานข้าว ค่าดูหนัง....
ผมยังบอกว่า ไม่น่าเชื่อว่าน้องๆ งานแรงบางคน สวย น่ารักกว่าน้องจ้างเที่ยวซะอีก
หรือว่าน้องที่มาจ้างเที่ยวเห็นว่าสวยไม่พอที่จะรับงานแรงเป็นเหตุผลนึงด้วยหรือเปล่า
อ้อ ยกเว้นน้อง NUDY นะ น้องยังคงน่ารักมากมายเช่นเคยครับ น้องบอกว่าห้องนั่งเล่นเงียบเหงาจัง
พี่ๆ ก็หายไปบ้าง นานๆ จะเข้ามาตอบบ้าง น้องฝากบอกว่าคิดถึงครับ

ในความชอบของผมนั้น ผมเองอยากเจอน้องน่ารักๆ จะแค่จ้างเที่ยว จ้างนัว รับงานแรง
แบบไหนก็ได้ เพราะผมแค่อยากเจอน้องน่ารักๆ ส่วนจะเจอกันบ่อยๆ ต่อไปนานแค่ไหน
นั่นขึ้นอยู่กับคุณสมบัติ 2 อย่างของน้องคือต้องทั้งน่ารัก และจริงใจ ซึ่งก็มีน้องๆ บางคน
ที่ผมเจอมาเป็นปีๆ หรือเกือบปี ที่ทั้งน่ารักและจริงใจ ทำให้ผมยังคงมีความสุขตามสมควร
กับเวปนี้ รวมถึงทำหน้าที่ในการให้ความเห็น ติติง ต่อว่าจนกระทั่งถึงจิกกัดบ้างกับน้องๆ
บางคน และพี่ๆ บางตัว ที่ทำตัวไม่น่ารัก ผมถือว่าผมได้ทำหน้าที่ในฐานะสมาชิกเวปคนนึง
แม้จะยังไม่สามารถ VERIFY ตัวผมเองได้ในตอนนี้ก็ตาม

สุดท้ายสวัสดีปีใหม่ท่าน WAT12 ที่เคารพ รวมทั้งพี่ๆ น้องๆ และเพื่อนๆ ในเวปทุกท่านนะครับ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

งงอะดิ

• Full Member
  • People Like This 69
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 02:17:03 PM »

รบกวนคุณ kaptan แนะนำน้องน่ารักให้สักคนเถอะครับ
(หลังไมค์นะครับ)

**26** **25**

wat012

• People Like This 576
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 07:15:29 PM »
ขอบคุณ และสวัสดีปีใหม่ครับ พี่กัปตัน และน้อง Nudy

ในช่วงเวลา "ที่เงินหายากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้เลยก็คือ "การหลอกลวงที่มากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอีกอย่างหนึ่งของการรับงานของน้อง ๆก็คือ "การต่อรองที่เอาเปรียบมากขึ้น"

ขอให้น้อง ๆทุกคนมีโชคดีทุกคน "นะครับ"

book-book

• People Like This 54
  • ไม่สวย...แก่...จน...แต่ไม่แคร์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 10:13:57 PM »
 **36** **36** **36**ยายไม่ค่อยได้เข้ามา  คิดว่าตกข่าวอีกแร้ววว
ยายอยากให้ เว็บนี้ น่าอยู่ต่อไปนะคะ...
...รักเอยอยู่ที่ใด ยังฝันใฝ่...ยังคงตามหา

...แท้จริงอยู่ไม่ไกล เคยฝันใฝ่...เเค่เพียงหลับตา