ผู้เขียน หัวข้อ: ****************** กระทู้ล่อเป้า .... เจอกันเร็วๆนี้ค่ะ*********************  (อ่าน 4895 ครั้ง)

ขอแค่นี้ค่ะ

• Hero Member
  • People Like This 60
  • ** วลีกวนตา วาจากวนติ่ง**
Re: ****************** กระทู้ล่อเป้า .... เจอกันเร็วๆนี้ค่ะ*********************
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 12:55:14 PM »
วันนี้ลุงวัยทองหายไปไหนอ่ะ...

เอ๊ะรึแอบไปขายรถสปอร์ตมาจ่ายค่าเทอมให้ส้มเช้งหว่า **40**

โธ่...ลุงงง น้องส้มซาบซึ้งจิงๆ

แบบนี้รักตายเลย  .. ..  **36**
แอบไปฝึกเตะปี๊บให้ดังอยู่ เตะมา10กว่าใบ มันเริ่มจะขยับแล้ว  **30**
แหะแหะ! เรื่องรถสปอร์ต แต่ละคนบอกอย่าขายเลย เอาไปปลูกถั่วงอกไว้กินดีกว่า  **25** **07** **30**

ลุงมาแล้วว นู๋คิดถึงลุงงงงงงงงงงงงงงง **32**
Your destiny ^_^

orange 11

• Sr. Member
  • People Like This 30
Re: ****************** กระทู้ล่อเป้า .... เจอกันเร็วๆนี้ค่ะ*********************
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 01:00:35 PM »
.omujl6f gikdH.=h4kKkgfup;dyo  **11**

"พี่คะน้าอยุ่ทางนี้ เห็นฝนตกไม่ค่อยได้ต้องออกไปตีปีก พับๆๆ รับฝน.. ยังคิดถึงน้องหลุยส์เลยนี่ถ้ามีน้องมาเกลือกกลิ้งโคลน วิ่งเล่นน้ำฝนด้วยกันคงดีมิน้อย.. สุดท้ายขออำนาจศาลหลักเมืองทุกจังหวัดปกป้องคุ้มครองน้องหลุยส์ของพี่ด้วย

รักและเคารพ

พี่คะน้า"

**02**

งั้นน้องหลุยส์ฝากส้มแปลให้ลุงคะน้าด้วยนะจ๊ะ ดังเน้

o:pmT´o⌒ヘノ\==^+ ̄).p□∀´..ヘ□∀`°メv□T:´`□∀==><^~ー))o⌒メメ°∇□∀∀□`∇∇□∇:°o)).p´°'°ヘ`T´°°:∇pT□`´∇□□ **39**⌒ノ\TT.o°∇T+;°).m∇°'ヘ□∀ノ°.;m∇´.p∇`´ **03**

"กราบเท้า ผช ที่หลุยส์รอมานานแสนนาน  ..ตลอดเวลาหลุยส์คิดเสมอว่ามียามสามตาเฝ้ามองหลุยส์อยุ่  ปลาบปลื้ม และเป็นเกียรติแก่วงศ์ตระงของหลุยส์เปนที่สุดที่  อย่างน้อยๆพี่คะน้าก็มาได้ทันเวลาพอดี พี่คะน้าไม่ต้องห่วงนะว่าจะถูกน้องปฏิเสธ หลุยส์เตรียมตอบนับรักพี่ตั้งแต่ยังไม่รุ้ว่าพี่เปนใครแล้วหล่ะ ใครเปนใครหลุยส์ไม่รุ้ รุ้อย่างเดียวนี่คือขบวนสุดท้ายในชีวิตแล้ว  สุดท้ายนี้หวังใจเหลือเกินว่าจะได้เดินเคียงข้างพี่คะน้ารับฝนเย็นๆ ค่อยๆเดินเล็มหญ้าเคียงข้างกันเพียงเราสองคน

ด้วยรักและอยากสืบพันธุ์  เอ๊ยย  ด้วยรักและรุ้สึกผูกพันธ์

หลุยส์ ติ๊งต๊อง
^_^    รักเอย จริงหรือที่ว่าหวาน หรือทรมานใจคน ..ความรักร้อยเล่ห์กล รักเอยลวงล่อใจคน หลอกจนตายใจ..รักนี่มีสุข ทุกคราวไปใครหยั่งถึงเจ้าได้คงไม่ช้ำฤดี..รักเอยรักที่ปราถนา รักมาประดับชีวี หวั่นในฤทัยเหลือที่ เกรงรักลวงฤดี รักแล้วขยี้ใจ  ^_^

orange 11

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 01:04:19 PM »
^^
^^

แปลให้ละเอียดได้สุดชีวิตเท่านี้แหละหลุยส์  จากประสบการณ์ที่คร่ำหวอดในวงการแปลภาษาต่างด้าวมานานกว่าสองชั่วโมง
 **25**

**19** **32**
^_^    รักเอย จริงหรือที่ว่าหวาน หรือทรมานใจคน ..ความรักร้อยเล่ห์กล รักเอยลวงล่อใจคน หลอกจนตายใจ..รักนี่มีสุข ทุกคราวไปใครหยั่งถึงเจ้าได้คงไม่ช้ำฤดี..รักเอยรักที่ปราถนา รักมาประดับชีวี หวั่นในฤทัยเหลือที่ เกรงรักลวงฤดี รักแล้วขยี้ใจ  ^_^

ขอแค่นี้ค่ะ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 01:06:11 PM »
.omujl6f gikdH.=h4kKkgfup;dyo  **11**

"พี่คะน้าอยุ่ทางนี้ เห็นฝนตกไม่ค่อยได้ต้องออกไปตีปีก พับๆๆ รับฝน.. ยังคิดถึงน้องหลุยส์เลยนี่ถ้ามีน้องมาเกลือกกลิ้งโคลน วิ่งเล่นน้ำฝนด้วยกันคงดีมิน้อย.. สุดท้ายขออำนาจศาลหลักเมืองทุกจังหวัดปกป้องคุ้มครองน้องหลุยส์ของพี่ด้วย

รักและเคารพ

พี่คะน้า"

**02**

งั้นน้องหลุยส์ฝากส้มแปลให้ลุงคะน้าด้วยนะจ๊ะ ดังเน้

o:pmT´o⌒ヘノ\==^+ ̄).p□∀´..ヘ□∀`°メv□T:´`□∀==><^~ー))o⌒メメ°∇□∀∀□`∇∇□∇:°o)).p´°'°ヘ`T´°°:∇pT□`´∇□□ **39**⌒ノ\TT.o°∇T+;°).m∇°'ヘ□∀ノ°.;m∇´.p∇`´ **03**

"กราบเท้า ผช ที่หลุยส์รอมานานแสนนาน  ..ตลอดเวลาหลุยส์คิดเสมอว่ามียามสามตาเฝ้ามองหลุยส์อยุ่  ปลาบปลื้ม และเป็นเกียรติแก่วงศ์ตระงของหลุยส์เปนที่สุดที่  อย่างน้อยๆพี่คะน้าก็มาได้ทันเวลาพอดี พี่คะน้าไม่ต้องห่วงนะว่าจะถูกน้องปฏิเสธ หลุยส์เตรียมตอบนับรักพี่ตั้งแต่ยังไม่รุ้ว่าพี่เปนใครแล้วหล่ะ ใครเปนใครหลุยส์ไม่รุ้ รุ้อย่างเดียวนี่คือขบวนสุดท้ายในชีวิตแล้ว  สุดท้ายนี้หวังใจเหลือเกินว่าจะได้เดินเคียงข้างพี่คะน้ารับฝนเย็นๆ ค่อยๆเดินเล็มหญ้าเคียงข้างกันเพียงเราสองคน

ด้วยรักและอยากสืบพันธุ์  เอ๊ยย  ด้วยรักและรุ้สึกผูกพันธ์

หลุยส์ ติ๊งต๊อง

ยัยบ๊องเอ๊ย!!!  **03** แปลสาร์นฉันผิดหมดเลย ฉ้านแค่จะให้เทอร์คอนเฟริ์มนัดทานข้าวเย็นนี้ที่เค้าชวนตั้งแต่เมื่อวานว่า ฉ้านคอนเฟิร์ม ทุ่มครึ่ง ที่เก่า ที่ๆเราเจอกันครั้งแรก แหมะๆ แปลเกินเลย เด่วสับบักกอกซะเลย **30**

orange 11

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 01:12:54 PM »
 **32** **32** **32**

ขอแค่นี้ค่ะ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 01:13:15 PM »
**36** ซิ เนอะ แล้ว งั้น << แล้วเจอกัน นะ  ตามเวลาที่นัด

ได้ค่ะ เย็นนี้เราจะไปดูฟิล์มกันใช่มั้ยคะ? **02**

orange 11

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 05:59:29 PM »
แล้วเจอกันใหม่ วันพุธนะ น้องหลุยส์ ลุงวัยทอง และพี่คะน้า

บาย!!

^_^รักนะ..เด็กน้อย^_^

• People Like This 23
  • "ถ้าเธอพร้อม ฉันก็พร้อม"
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 06:45:12 PM »
แล้วเจอกันใหม่ วันพุธนะ น้องหลุยส์ ลุงวัยทอง และพี่คะน้า

บาย!!
แบบนี้..คิดถึงตายเลย  **02**
^^ การเดินทาง ^^   บางที   "จุดหมาย" ไม่ได้สำคัญไปกว่า "ระหว่างทาง"

ขอแค่นี้ค่ะ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 06:46:42 PM »

บาย!!

บาย
 **38**

ขอแค่นี้ค่ะ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 06:57:40 PM »
ว่าแต่วันนี้พี่ม่อนของน้องหลุยส์หายไปใหนหว่า **40**