ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีการ การจ่ายค่าดูแลระยะยาว ดูแลครั้งแรก แบบปลอดภัยที่สุด  (อ่าน 6284 ครั้ง)

JennyZ

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
เราและพี่คนนึงคุยกันมา 3-4 วัน เวลาไม่นาน แต่คุยกันเยอะพอควรค่ะ เราก็จริงใจกับพี่เขานะคะ พี่เขานัดเจอพรุ่งนี้ที่ร้านอาหารญี่ปุ่น รร. 5 ดาว แห่งหนึ่ง พี่เขาบอกว่าถ้าเจอกันแล้วโอเค จะเริ่มดูแลเลยค่ะ

แต่เมื่อสักครู่ใหญ่ที่ผ่าน เราเถียงกับพี่เขาหลายประโยค เรื่องการจ่ายค่าดูแล พี่เขาบอกให้เข้าไปในห้องก่อน ค่อยจ่ายค่าดูแล ด้วยการโอน พี่เขาบอกว่าแฟร์ๆ  **07**

แต่สำหรับเรากลับคิดว่าพี่เขาทำไม่ถูกต้อง ไม่ปลอดภัยสำหรับเรา เผื่อเข้าไปในห้องแล้วโดนข่มขืน ไม่จ่ายค่าดูแลจะทำยังไง ถ้าเกิดเหตุอะไรขึ้น จะไปแจ้งความ ตำรวจจะรับแจ้งไหม เพราะเข้าห้องไปโดยไม่ขัดขืนนี่ และได้เสนอวิธีการไปว่า
" ตอนเจอกันทานข้าว ถ้าตกลงดูแลกัน ก็จ่ายค่าดูแลก่อน ค่อยเดินไปเช็คอินเข้าห้องพร้อมกันค่ะ"  คุยกับพี่เขาตรงๆ ทั้งหมด

แต่พี่เขาบอกว่ากลัวเราชิ่ง เพื่อนเขาเคยเตือนว่าโอนก่อน ชิ่งหนีทุกราย มิจฉาชีพเยอะ เราเลยเถียงต่อว่า ถ้าเข้าไปในห้องก็อันตรายสำหรับน้องผู้หญิงนะคะ อ่านเตือนภัยมาเหมือนกันค่ะ

สรุปแล้วเรากับพี่เขาคงไม่ได้เจอกันนะคะ พี่เขาก็ไม่น่ามาคุยด้วยแล้วค่ะ แต่ก็อยากขอวิธีการที่ปลอดภัย สำหรับทั้งคู่ไว้ให้พี่ๆน้องๆ ได้อ่านกันและนำไปปรับใช้กับเงื่อนไขของคู่ตัวเองค่ะ ขอบคุณค่ะ

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
โอน50% ก่อนครับ

cree

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
เอาจริง ๆ ไม่มีครับ อยู่ที่การเชื่อใจกัน
แต่ที่แน่ ๆ อย่ารับเช็ค

อยากจะบอกว่า... น้องหลายคนคิดว่าหาคนเลี้ยงดูระยะยาวดีกว่า
แต่น้องหลายคนที่เคยคุยกับพี่ มักเจอกรณีว่าพอบอกเลี้ยงดูแล้ว เลี้ยงดูจริงแค่เดือนเดียวพออีกเดือนนึงจะโดนบอกว่าเมียจับได้ต้องเลิก
เป็นวิธีการหลอกจ่ายแบบนึงที่ทำให้ได้น้องใหม่ ๆ ที่ไม่ได้รับงานมาก่อน 

play-ground

50%ของ20kนะครับ
ถ้าเป็น >30kผมบายครับ

**30**

JennyZ

• Newbie
  • *

ขอบคุณค่ะ อีก 50% โอนหลังเข้าไปในห้องด้วยกัน ตามข้อตกลง ก็ดีเหมือนกันค่ะ ถ้าไม่โอนก็....

JennyZ

• Newbie
  • *
เอาจริง ๆ ไม่มีครับ อยู่ที่การเชื่อใจกัน
แต่ที่แน่ ๆ อย่ารับเช็ค

อยากจะบอกว่า... น้องหลายคนคิดว่าหาคนเลี้ยงดูระยะยาวดีกว่า
แต่น้องหลายคนที่เคยคุยกับพี่ มักเจอกรณีว่าพอบอกเลี้ยงดูแล้ว เลี้ยงดูจริงแค่เดือนเดียวพออีกเดือนนึงจะโดนบอกว่าเมียจับได้ต้องเลิก
เป็นวิธีการหลอกจ่ายแบบนึงที่ทำให้ได้น้องใหม่ ๆ ที่ไม่ได้รับงานมาก่อน

ขอบคุณค่ะ ให้เข้าไปในห้องก่อนนี่ไม่กล้าแน่นอนค่ะ น่ากลัววว มีคนจ่ายค่าดูแลเป็นเช็คด้วย 😲 / วิธีการหลอกจ่าย ดูแลน้องแค่เดือนเดียว ก็น่ากลัวไปอีกค่ะ น่าสงสารสาวๆ ที่ดีๆ ต้องเจออะไรแบบนี้ค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ จะได้ระวังตัวมากขึ้นค่ะ

play-ground

ขอบคุณค่ะ อีก 50% โอนหลังเข้าไปในห้องด้วยกัน ตามข้อตกลง ก็ดีเหมือนกันค่ะ ถ้าไม่โอนก็....
ถ้าเจอทีเดียวจ่าย100% พี่ก็เสี่ยงมากครับ

JennyZ

• Newbie
  • *

ถ้าเจอทีเดียวจ่าย100% พี่ก็เสี่ยงมากครับ

เข้าใจค่ะ ถ้าค่าดูแลสูงๆแบ่งจ่ายได้ตามข้อตกลงกัน แต่ในอีกมุมของหนูและเท่าที่คุยมานะคะ (ไม่ได้มีแค่พี่ผช. แต่มีสาวๆแอดมาคุยด้วยหลายคนค่ะ)เลยขออนุญาตพี่แชร์ความคิดเห็นกันค่ะ >>> ถ้าพี่แบ่งจ่ายค่าดูแลระยะยาว ก็ดูเหมือนไม่ใช่ดูแลระยะยาวหรือเปล่าคะ ดูเป็นแบบ เผื่อพี่บางคนตั้งใจหลอกน้อง โดยเฉพาะน้องสวยๆโปรไฟล์ดีหน่อย จ่ายค่าดูแลครึ่งเดียวก่อน และเจอน้องนานๆ บ่อยๆ แล้วหายไปเลย พี่คนนั้นก็ได้เปรียบ เกินคุ้ม ถ้าเป็นเคสแบบนี้คนที่เสียหายน่าจะน้องๆผู้หญิงแล้วค่ะ หนูว่าก่อนตกลงดูแลกัน ถ้าคุยกันเยอะ รู้จักกันดี จริงใจต่อกัน จนเชื่อใจแล้ว การให้ค่าดูแลระยะยาวน้องทั้งหมดก่อนสามารถทำได้ค่ะ

_Huahin

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
จ่ายเต็มจำนวน

vagabond

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
วิธีที่เคยใช้ ก็ครั้งแรก 40-50% ครับ
มีทั้งจ่ายก่อนเริ่ม และจ่ายหลังก็มี
จ่ายก่อน น้องก็สบายใจ
จ่ายหลัง ก็ไม่แปลกอะไร

แต่ถ้าถามว่าจ่ายแบบไหน ปลอดภัยและแฟร์ (กับทั้งสองคน)
ไม่มีหรอกครับ ต่างคนต่างกลัว
น้องก็กลัวพี่ไม่ดูแลยาว
จ่ายเยอะ พี่ก็กลัวน้องหาย
เอาความไว้ใจล้วนๆครับ
ถ้าปลอยภัยสุดคือไม่หา ไม่เสี่ยงครับ

แต่ถ้าเซฟน้องประมาณนึง ก็รับก่อนเริ่ม
รับก่อนไปห้อง ก็ดีกับน้อง แต่ถ้าพี่เค้ากลัว ก็ไม่แปลก
รับเช็ค ไม่น่าเชื่อสุด อย่าลอง
เงินโอน ระวังสลิปปลอม
รับเงินสด ระวังตัวตอนเข้าห้องน้ำ

ประมาณนี้ครับ
Status ไม่หาใดๆแล้ว
อยู่เงียบๆดีที่สุด
26/08/2022