ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเรียกสิ่งนี้ว่าความ"ความผูกพันธ์ (เมื่อถึงวันที่ต้องหยุด)  (อ่าน 2048 ครั้ง)

Birdeyes view

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
ประสบ
พบเจอ
พลัดพราก
จากลา

สามารถเกิดขึ้นได้ตลอดเวลา

เลือกเก็บและจดจำสิ่งที่สวยงามไว้

**38** **38**
ขอบคุณครับ ความทรงจำดีๆสวยงามเสมอ จริงๆครับ
  **26**

tomoii

• Full Member
  • People Like This 45
เป็นหัวข้อที่ มีคุณค่ามากค่ะ
รวมถึงคอมเม้นต่างๆเช่นกัน
อ่านเเล้ว มีกำลังใจ มีความสุข เเละทำให้รู้จักการวางหัวใจ
มีค่ามาก ขอบคุณค่ะ
เป็นคนโลกสวย รวยรอยยิ้ม

Birdeyes view

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
เป็นหัวข้อที่ มีคุณค่ามากค่ะ
รวมถึงคอมเม้นต่างๆเช่นกัน
อ่านเเล้ว มีกำลังใจ มีความสุข เเละทำให้รู้จักการวางหัวใจ
มีค่ามาก ขอบคุณค่ะ
ขอบคุณนะครับ ดีใจที่เป็นส่วนหนึ่งของกำลังใจเล็กๆตรงนี้เช่นกัน

furious

• Newbie
  • *
  • People Like This 20
อ่านแล้วแอบเห็นใจทั้ง 2 ฝ่ายเลยครับ

แต่ก็อย่างว่า....... ในเมื่อความต้องการของคน 2 คน มันไม่เป็นไปในทิศทางเดียวกัน

ดังนั้นการที่จะร่วมเดินต่อไปด้วยกันก็คงจะเป็นไปได้ยาก

.........

ตอนนี้ผมมองว่าทั้ง 2 ฝ่ายก็ยังรู้สึกดีๆ ต่อกัน

ถึงคบกันแบบคนรักไม่ได้ แล้วทำไม่ไม่ลองคบกันแบบคนรู้จัก เป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้อง ดูล่ะครับ

คุณ Birdeyes view ก็ยังเป็นตัวของตัวเองต่อไป  ส่วนน้องก็อาจจะเลือกเปิดโอกาสใหม่ๆ ให้กับตัวน้องเอง

อาจจะไม่เจอกันถี่เหมือนแต่ก่อน แต่ผมคิดว่าทุกครั้งที่เจอกัน ไอ้บรรยากาศที่จะมาแชร์เรื่องโน่น นี่ นั่น ให้คำปรึกษา ให้กำลังใจกัน น่าจะกลับมานะครับ

เป็นกำลังใจให้ทั้ง 2 ฝ่ายเลยครับ

รู้สึกดีต่อกันดีกว่าจากกันด้วยความเกลียดนะครับ