ผู้เขียน หัวข้อ: ผิดที่ฉันรักเธอเอง  (อ่าน 3422 ครั้ง)

good happy

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ผิดที่ฉันรักเธอเอง
« เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 01:13:02 PM »
แฟนไม่มีเวลาว่างให้เรา                เขาบอกว่าทำงาน
เราคิดถึงเขามากอยากคุยกับเขา       เขาก็ไม่ค่อยจะรับ                                                                                                                      วันที่เขาอยากเจอเรา                   อยู่กับเราเขาให้เวลาไม่นาน
วันที่เราเสียใจมีปัญหาท้อแท้           เขาไม่ได้อยู่เคียงข้างเราเลยไม่รู้ไปอยู่ไหน
เราอยากไปดูหนังไปเที่ยวกัน          ไม่เคยมีวันนั้นเลย         
อยากมีวันสำคัญบ้าง ปีใหม่ วาเลนไทน์          เขาหายไปอีกแล้วไม่มี
ที่อยู่เขาจริงยังไม่รู้ โทรศัพท์เขาก็จับเล่นไม่ได้ เหมือนมีอะไรจะปิดบัง
เพราะอะไรทำไมไม่รู้รักเขามาก  ตลอดเวลาพยายามหาข้อโต้แย้ง ไม่เป็นไรอดทนไว้เพราะรัก
แต่รู้ไหมว่ามันทรมานที่ทนอยู่เหงาและดูแลตัวเองอย่างนี้

โง่มากนะที่อดทนอะไรได้อย่างนี้

naska

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
Re: ผิดที่ฉันรักเธอเอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 01:42:32 PM »
ผมว่าอย่าเรียกว่าโง่เลย เวลาเรารักใครสักคน เราก็ยอมอะไรหลายๆอย่าง เพียงเพื่อรอให้เค้ามาสนใจ มาดูแล แต่ผมอยากบอกว่า อย่าไปรอเลยดีกว่า เพราะถ้าเค้าเห็นคุณค่าเราจริง เค้าคงไม่ทำแบบนี้ สุดท้ายคนที่เจ็บก็คือเราเอง ลองถามตัวเองว่าเรารักหรือหลงกันแน่ บางทีก็แยกยากนะ สู้ๆละกันนะคับ  **04**
Love is when u have 100 reasons to leave someone,but u still look one reason to fight for them.

Uptown Girl

• Hero Member
  • People Like This 82
  • "คนเราดีชั่วล้วนปะปน มองตัวเองเลวน้อยที่สุด"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 04:47:42 PM »
ถ้ายังอยากรักต่อก็ต้องปลง ว่าอาการแบบนี้เค้าไม่ได้มีเราแค่คนเดียวจ่ะ :)
"Beautiful people are not always good but good people are always beautiful.”

good happy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 06:06:55 PM »
 ขอบคุณนะค่ะความเห็น **36**
ที่สถานการณ์แบบนี้ไม่ได้คิดไปเอง ว่าเขาจะมีแค่เราคนเดียว
บ้างครั้งอ่านกระทู้ในนี้ก็มีเรื่องคล้ายเขา ก็อดคิดไม่ได้เหมือนเขายังหาใครไปเรื่อยๆ

**15**พยายามจะตัดใจจากเขาซะที

Nuekmaiork

• People Like This 870
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 06:11:08 PM »
 **04** **04** **04**

อย่ากังวลครับ...
อันนี้คือเหตุการณ์ปรกติ

**40** **40** **40**

เหมือนลอกกันมาเปนรุ่นๆ
เจอมาจนชินแล้วครับ

**21** **21** **21**

good happy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 06:25:30 PM »
 **40**อืม..หลอกกันไป เป็นรุ่นๆ น่าสมเพชชีวิตตัวฉันเอง
 **07**

Nuekmaiork

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 06:35:40 PM »

เค้าไม่ได้หลอกคับ
แต่เค้าไม่ปล่อย

เก็บไว้ใช้อะไรบางอย่างที่เรายังมีประโยชนฺ์อยู่
ถ้าเราไม่ไปเอง  ก้อเก็บไว้ใช้ไปเรื่อยๆ

**05** **05** **05**

puregirl

• People Like This 101
  • อยากมีใครสักคน..ให้กอด....^^
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 06:42:25 PM »
ความรักคือสิ่งสวยงาม คือความสุข
แต่ที่ทุกข์เพราะเรา เพราะเค้า คะ

เรารักเค้า เค้าไม่รักเรา ก็ทุกข์...แต่ก็สุขที่ได้รักเค้า
เค้ารักเรา เราไม่รักเค้า เค้าก็ทุกข์...เราก็ทุกข์...แต่ก็มีความสุขที่มีคนรักเรา
เรารักกัน ก็ใช่จะสุขเสมอไป...ก็มีทะเลาะกัน...เถียงกัน...แต่ก็มีความสุขที่มีคนให้ทะเลาะ

ไม่ว่าจะฉันรักเธอ...เธอรักฉัน...หรือเรารักกัน...
ก็มีทั้งสุขและทุกข์คะ^^

ปล.อย่าลืมรักตัวเองด้วยนะคะ
ขอให้โชคดีและมีความสุขในทุกๆ วันคร้า อิอิ

41 41 41
ฉันชอบเที่ยว.....มันผิดหรือไง^^
เสน่ห์มีอยู่กับตัว...มิได้อยู่ที่รูปกับแอพลิเคชั่น อิอิ
( True love doesn't care what size you ware )

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=52625.0;all  การบ้านคร้าาาา^^

Nuekmaiork

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 08:21:20 PM »

คุนน้องเข้าใจความรักได้ดีจัง

ร่ารักจุงเบยยย

จุฟฟฟฟฟฟๆๆๆๆ

**06** **06** **06**

puregirl

• People Like This 101
  • อยากมีใครสักคน..ให้กอด....^^
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 10:26:44 PM »

คุนน้องเข้าใจความรักได้ดีจัง

ร่ารักจุงเบยยย

จุฟฟฟฟฟฟๆๆๆๆ

**06** **06** **06**

คุณพี่หมายถึง หนูหรือจขกท.คะที่เข้าใจความรัก...

ถ้าหมายถึงหนู
หนูอยากจะบอกว่า หนูยังไม่เข้าใจหรอกคะ
หนูรู้แต่ว่า หนูมีความสุขเวลาได้รัก และหนูมีความทุกข์เวลาได้รักคะ

แต่หนูก็ชอบนะคะ ไม่ว่าจะสุขหรือทุกข์ เพราะยังไงก็ยังทำให้รู้ว่า หนูยังมีความรู้สึกอยู่คะ ^^

ปล.รักษาสุขภาพด้วยนะคะ  **36** **36** **36**
ฉันชอบเที่ยว.....มันผิดหรือไง^^
เสน่ห์มีอยู่กับตัว...มิได้อยู่ที่รูปกับแอพลิเคชั่น อิอิ
( True love doesn't care what size you ware )

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=52625.0;all  การบ้านคร้าาาา^^

good happy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 13, 2013, 07:57:29 AM »
 41ขอบคุณนะค่ะ คำตอบที่ได้
และมันก็ทำให้คิดขึ้นได้เยอะ
เสียใจทำไมกันที่ผ่านมาก็ดูแลตัวเองมาตลอดค่าใช้จ่ายไม่เคยรบก่อน
เพราะไม่ได้ช่วยเหลืออะไรเลย ก็คงต้องไปปล่อยเขาในเมื่อเราทำเต็มหน้าเราแล้ว
คนไม่เห็นคุณค่า ทำแค่ไหนเหนื่อยเปล่า มันก็แค่ความหลงและปิดกั้นความคิดตัวเอง
ปิดกั้นตัวเอง ทบทวนเหตุการณ์ต่างๆมากมาย เราที่ไม่ยอมปล่อยวางเอง ยึดถือไปก็หนัก
วางแล้วปล่อยแล้วสบายใจมากเลย อายุเรายังน้อยอยู่เลยนิ ทำอะไรเพื่อตัวเอง
ขอบคุณนะค่ะความคิดเห็นที่ให้ ขอให้พี่ๆทุกคนมีความสุขนะค่ะ 
ลาก่อนwelovegig ประสบการณ์นี้สอนให้เข้มแข็งขึ้นเยอะ ลาแล้ว  **38**