ผู้เขียน หัวข้อ: น้องอยู่รังสิต หายไป  (อ่าน 2751 ครั้ง)

welovegigpk

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
น้องอยู่รังสิต หายไป
« เมื่อ: มกราคม 16, 2018, 10:40:51 PM »
ได้เจอน้องในเวปนี้เมื่อประมาณเกือบสองปีที่แล้ว
ดูแล ช่วยเหลือ น้องมาตลอด อาจจะมีบ้าง ที่พี่รู้ว่า
น้องอาจจะนอยๆพี่บ้าง เราสองคนอยู่ห่างกัน กทม-ใต้
แต่เราก้ดูแลกันได้ในช่วงแรกๆ น้องเค้าลงมาหาพี่ตลอด
พี่รู้ดี มันอาจจะไม่แฟร์  ช่วงหลัง น้องเค้าอาจจะงานเริ่มยุ่ง
เลยไม่ค่อยได้มาหาพี่  ตอนนี้น้องเค้าคงมีธุรกิจเล็กๆของตัวเอง
คงมีงานเสริมทำด้วย พี่ดีใจด้วยที่น้องได้ก้าวผ่านจากความลำบาก
แต่น้องน่าจะบอกพี่ตรงๆน่ะ ว่า คงถึงเวลาแล้วล่ะ ที่เราต้องแยกกัน
พี่รับได้ จริงๆ น้องหายไปเฉยๆ ติดต่อไม่ได้ ทุกช่องทาง

ถ้าน้องเข้ามาเจอโพสของพี่ ช่วยติดต่อกลับ ส่งข่าวหน่อยก้ยังดี
บอกให้รู้ว่า น้องสบายดี น้องโอเคแล้ว หายไปเฉยๆอย่างนี้
พี่ก้ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นกับน้องรึป่าว พี่ไม่ได้โกรธน้องเลยน่ะ

ถ้าไม่มั่นใจว่าใช่พี่คนนั้นรึป่าว วันแรกที่เราเจอกัน ขับรถผ่าไฟแดง
คีย์เวิร์ด ภูเก็ต  สมุย  นายหัว

ไลน์พี่น่ะ  martpk   ถึงแม้ดูเหมือนจะหมดหวัง เพราะหายไปเป็นปีแล้ว แต่ก้จะรอ

Pistula

• Full Member
  • People Like This 29
  • รู้จักเราเท่าที้เราอยากให้เรารู้จักพอ:(
Re: น้องอยู่รังสิต หายไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2018, 01:03:55 AM »
ขอให้เจอน้องที่ตามหาเร็วๆนะค่ะ.  เอาใจช่วยค่ะ. น้องเค้าก็คงรอพี่อยู่เหมือนกันค่ะ  **36** **36**

welovegigpk

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2018, 09:42:42 PM »
ขอบคุณมากครับ
แต่คงจะไม่มีโอกาสได้เจอแล้วล่ะ
น้องเค้าคงไม่เข้ามาอ่านในเวปนี้แล้ว
เค้าน่าจะก้าวข้ามผ่านความลำบากไปแล้ว
พี่แค่เข้ามาโพส แชร์ ระลึกว่า เราเคยเจอกันในเวปนี้
แล้วทุกอย่างมันก็ผ่านไป โดยอีกฝ่ายหนึ่ง
ไม่มีโอกาสได้รู้ว่า มันเกิดอะไรขึ้น
ทำไมถึงหายไปเฉยๆ ร่ำลา บอกกันตรงๆ
ก็คงไม่มีใคร ขัดข้อง หมองใจ แต่อย่างใด

เจ้าเหมียว

• People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2018, 03:24:54 AM »
พี่อย่าได้เป็นกังวลเลยค่ะ ถ้าเขาไปได้ดีแล้ว พี่ทำใจสบายๆอย่ากังวลเลย
อย่าทุกข์เลยนะคะ สู้ๆ เดียวช่วงเวลาแบบนี้ก็ผ่านพ้นไป
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 05:52:02 PM »
พี่อย่าได้เป็นกังวลเลยค่ะ ถ้าเขาไปได้ดีแล้ว พี่ทำใจสบายๆอย่ากังวลเลย
อย่าทุกข์เลยนะคะ สู้ๆ เดียวช่วงเวลาแบบนี้ก็ผ่านพ้นไป

จริงของน้องเจ้าเหมียวแล้วครับ เวลาน้องเค้าจะไป เค้าไม่ต้องการให้เหลือร่องรอยให้ติดตามได้ เพราะชีวิตเค้าต้องการลืมชีวิตช่วงที่ผ่านมา มันเป็นอดีตที่เค้าอยากจะลบออกจากใจ ของคุณ 2 ปี ของผม 4 ปีครับ ตอนนี้กำลังทำใจเหมือนกัน เวลาไป ไม่มีใครร่ำลาหรอกครับ

blackpinkky

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 03:45:21 PM »
เป็นกำลังใจให้ค่ะ เคยผ่านจุดๆนี้มาเหมือนกันค่ะ เข้าใจทั้ง2 ฝ่ายนะค่ะ
เป็นคนที่ขอแยกทางเอง ทั้งที่ก็รู้สึกดีมากๆ แต่มันถึงเวลาแล้ว..ก็ต้องจากกัน และไม่มีวันหวนกลับมาอีก

beneficent

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2018, 10:59:10 AM »
ก็เป็นเหมือนกันนะครับ แรกเริ่มเราเป็นผู้เข้ามาในวันที่น้องเดือนร้อน ดูแลส่งเสียให้เติบโต มีกินมีใช้ มีเรียน เรียนจบ ถึงจุดหนึ่ง เขาก็ต้องไปมีชีวิตเขาตามวัยเขา ตามสังคมเขา ในสิ่งที่เขาอยากได้ มีแฟนอย่างที่เขาอยากที ช่วงที่เขายอมเรามันเป็นภาวะจำเป็น ก็จำใจทำภายใต้เงื่อนไขที่เขามีชีวิตรอดได้ ถามว่าน้องเขารักผูกพันเกิดขึ้นได้ไหม ก็คงได้ แต่ถึงจุดหนึี่ง สิ่งที่เราเคยมอบให่ความสัมพันธ์ที่เคยรั้งเขาไว้ได้ มันจะไม่สำคัญกับเขา เขาก็จะเลือกทางเดินใหม่ที่เขาชอบที่เขารัก ก็ปล่อยน้องเขาไปนะครับ อะไรก็ตามที่เขาปิดกั้นเส้นทางไม่ให้เรารับรู้ไม่ให้เห็นไม่ให้ตาม คือเขาเลือกที่จะตัดเรา ก็ดีสำหรับเขาคือไม่ต้องไปมีใจคิดย้อนหาอดีต อีกอย่างพี่คนเดิมจะได้ไม่ต้องไปตามรบกวน

ผมก็โดนแบบเดียวกัน ก็กำลังทำใจอยู่นะครับ ถามเส้าไหมเส้า ไปแบบไม่บอกกล่าวให้เป็นความผิดเราซะงั้น จากแบบเรายังรักอยู่ ทำได้แค่ตัดใจนะครับ ก็อย่าไปคิดถึงอดีต มันก็แค่เป็นความทรงจำ หันไปทำกิจกรรมอื่นไม่ต้องหมกมุ่น ทำตัวให้ busy ไว้ ผ่านไปหลายๆเดือนก็จะลืมไปได้เอง น้องเขาจะไม่สำคัญครับ เอาใจช่วย สู้ๆครับ

Zombie2018

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2018, 11:24:09 AM »
ผมก็หัวอกเดียวกันครับ แต่แตกต่างกันตรงตอนจบ
เราเองได้ตกลงส่งเสียเลี้ยงดูน้องเค้า “และ” ครอบครัวเค้ามา 5 ปีกว่า ตั้งแต่ส่งเรียนจนจบ หางานให้น้องเค้าทำ (ราชการ) จนน้องเค้ามั่นคง ทรัพย์สินทุกอย่างใส่เป็นชื่อน้องเค้าหมด

จนวันสุดท้ายน่าจะเป็นเพราะน้องเค้าถึงฝั่งแล้ว และคิดว่าผมคงหมดประโยชน์กับเค้าแล้ว (เค้าคิดว่าผมหมดรายได้และอาจจะเป็นภาระกับเค้า) เค้าเลยบอกเลิกกับผม แบบบอกผ่านมาทางแม่เค้า

ผมจึงทำได้แค่หาทางกลับมาสู่ความเป็น “0”

ถามว่าเสียใจกับเวลาและเงินทองที่หมดไปมั้ย  ไม่เลยครับ เพราะความล้มเหลวคือบทเรียนให้กับเรา

เจ้าเหมียว

• People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2018, 05:12:43 PM »
ผมก็หัวอกเดียวกันครับ แต่แตกต่างกันตรงตอนจบ
เราเองได้ตกลงส่งเสียเลี้ยงดูน้องเค้า “และ” ครอบครัวเค้ามา 5 ปีกว่า ตั้งแต่ส่งเรียนจนจบ หางานให้น้องเค้าทำ (ราชการ) จนน้องเค้ามั่นคง ทรัพย์สินทุกอย่างใส่เป็นชื่อน้องเค้าหมด

จนวันสุดท้ายน่าจะเป็นเพราะน้องเค้าถึงฝั่งแล้ว และคิดว่าผมคงหมดประโยชน์กับเค้าแล้ว (เค้าคิดว่าผมหมดรายได้และอาจจะเป็นภาระกับเค้า) เค้าเลยบอกเลิกกับผม แบบบอกผ่านมาทางแม่เค้า

ผมจึงทำได้แค่หาทางกลับมาสู่ความเป็น “0”

ถามว่าเสียใจกับเวลาและเงินทองที่หมดไปมั้ย  ไม่เลยครับ เพราะความล้มเหลวคือบทเรียนให้กับเรา

อ่านแล้วเศร้าจังเลยนะคะ
สู้ๆนะคะ
จงทำดีจงทำดีจงทำดี