ผู้เขียน หัวข้อ: เคยมั้ย  (อ่าน 2439 ครั้ง)

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: เคยมั้ย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 10:03:25 AM »
      lสำหรับบางคนนั้น หากเราแสดงความรู้สึกในใจออกมาชัดเจนเกินไป เร็วเกินไป
อาจทำให้เค้าต้องระมัดระวังมากขึ้นก็ได้ครับ พี่เค้าอาจจะเป็นคนดี ไม่อยากทำร้ายความ
รู้สึกของน้อง เลยจำกัดขอบเขตไม่ให้ก้าวล่วงความรู้สึกกันและกันมากนัก เล่นเวปนี้ใจแข็งๆ ครับ
เอาไว้มั่นใจก่อนว่าน้องกับพี่เค้ามีโอกาสพัฒนาความสัมพันธ์ได้มากกว่าทางกาย ค่อยปล่อยใจ
ไปรักไปชอบเค้า ตอนนี้แค่รู้สึกดีๆ ต่อกัน อย่าน้อยใจหากเค้าไม่ตอบไลน์เร็วๆ นิ่งจนเราจิตตก
หรืออะไรๆ ก็ตาม....พอใจใรสิ่งที่ได้รับและเป็นอยู่ครับ ยากหน่อยแต่ควรต้องพยายามทำให้ได้ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Nuekmaiork

• People Like This 870
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 02:04:52 PM »
การใกล้ชิดใครสักคน
คงกลายเป็นความชอบ ความผูกพันธ์ได้
ถ้าพี่เค้าคิดแบบเจ้าของกระทู้
ความรู้สึกดีดีคงเพิ่มพูนมากกว่านี้แน่ๆ

แต่ถ้าไม่การที่ความสัมพันธ์มันอยู่แบบนี้
ได้ใกล้ชิด ได้เจอกันบ้างตามโอกาส
ได้คุยแล้วทำให้เรารู้สึกดีก็เพียงพอแล้วค่ะ

ความรู้สึกแบบนี้คงดีนะค่ะ
เหมือน poppylove เลย
จั๊กจี้หัวใจดี   **39**

น้องนิลครับ บอกลุงหน่อยดิ

จะต้องจี้.. ตรงจุดไหน...     **40**
มันถึงจะไปที่หัวใจ น้องนิลได้  **21**

Uptown_Girl

• People Like This 395
  • Grey & White
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 02:21:53 PM »
เมื่อก่อนอาจเคยรู้สึกเหมือนกันค่ะ :)
แต่ตอนนี้ต้องการคนที่เราสามารถครอบครองได้เต็มที่
พูดง่ายๆ ต้องการเฉพาะคนที่เป็นของเราเองค่ะ :)
"เหตุผลอาจพาคุณจากจุด A ไปจุด B ได้ แต่จินตนาการจะพาเราไปทุกแห่งหน"