ผู้เขียน หัวข้อ: มาเเชร์รูปวันไปบริจาคสิ่งของเเละเงิน จากน้ำใจของเพื่อนๆพี่ๆที่ร่วมกันค่ะ  (อ่าน 4670 ครั้ง)

K.I.K

• Full Member
  • People Like This 3
หน้าตาอาหารน้องๆที่มีพี่ ผช น่ารักสองท่านมาเลี้ยง หากพี่ๆน้องๆท่านใดสนใจเลี้ยงอาหารน้องนะคะ สอบถามที่ศูนย์ได้ความว่าต้องจองล่วงหน้าค่ะเพราะตอนนี้คิวถึงปลายปี(น่าดีใจค่ะ) ส่วนราคาก็ประมาณ3,000-4,000ค่ะ ใครไปชวนเค้าด้วยนะ^^  **36**
ถ้าผีมีจริง...พรหมลิขิตก็ต้องมีจริง

K.I.K

หลังจากอิ่มบุญ ก็แยกย้ายกันไปทานข้าว เพิ่งรุ้สึกหิวมาก ออกมาแต่เช้้าไม่ได้ทานอะไร รีบบึ่งไป ตลาดน้ำรังสิต กินก๋วยเตี๋ยวเรือ ถามว่าไหนรูปก๋วยเตี๋ยว บอกเลย ลืม!!555555 **02**
ถ้าผีมีจริง...พรหมลิขิตก็ต้องมีจริง

K.I.K

ต่อเนื่องกันที่น้องสาวร้องจะพาลูกป๊อดกับลูกพี่ไปเที่ยวทะเล ก็ไปต่อกันที่หาดจอมเทียน ฝนตกตลอดทาง รายงานสภาพอากาศจากคุณAlone_manบอกว่าอยุธยากุ้งเผาร้อนมากเเละฝนไม่ตก และน้องสา่ว2คนน่ารัก **20** **20**

ฝนโปรยตลอดทางจนถึง ร้านริมผาลาพิน สวยดีนะถ้าจะไม่เปียกขนาดนี้^^

Nuekmaiork

• Hero Member
  • People Like This 870
 **36** **36** **36** **36**

ปลื้มกับคนที่ได้ไปทำบุญ และผู้ที่ร่วมทำบุญ มากๆครับ

เหนน้องๆแล้วน้ำตาซึม..

K.I.K

ถึงร้าน5.30 สั่งอาหารแบบไม่สนใจฟ้าฝน รูปที่ถ่ายมาได้ คือ ยังมีสติอยู่ค่ะ หลังจากนี้ ผีปลากระพงเข้าสิง กินอย่างเดียว

ปิดทริปทำบุญแบบอิ่มใจ อิ่มท้องค่ะ ขอบคุณทุกท่านมากๆค่ะ

K.I.K

**36** **36** **36** **36**

ปลื้มกับคนที่ได้ไปทำบุญ และผู้ที่ร่วมทำบุญ มากๆครับ

เหนน้องๆแล้วน้ำตาซึม..

ตัวไม่ได้ไป ส่งใจมาร่วม กิกขออนุโมทนาให้ถ้วนหน้าค่ะ **04**

K.I.K

รายชื่อสิ่งของที่ได้ซื้อไปกับที่มีพี่ๆใจดีฝากไปบริจาคนะคะ กับ รายชื่อพี่ๆน้องใจผู้ใจดีร่วมบุญกับกิกทุกท่านค่ะ ขออนุญาติเเจกเเจงแบบไม่ละเอียดมากค่ะ เพราะพี่ใจดีบางท่านไม่สะดวก อนุโมทนาอีกครั้งๆๆๆ ขอบคุณแทนน้องๆ ขอบคุณแทนเจ้าหน่้าที่ทุกคน ของที่เราซื้อไปดูเหมือนมากเเต่ขิงๆเเล้ว น้องๆจำนวน300กว่าชีวิจอาจจะได้ทานเเค่มื้อ2มื้อก็หมดเเล้วค่ะ กิ๊กอยากเชิญชวนทุกท่านนะคะ ผ่านไปเเถวสถานสงเคราะห์รังสิต เงิน100บาทหรือสิ่งของเล็กน้อยไม่กี่ร้อยบาท ก็สามารถนำไปบริจาคได้ค่ะ รวมๆกันคนล่ะเล็กล่ะน้อยก็มากมายได้ค่ะ วันที่กฺีกไปมีพี่ใจดีทยอยเอาสิ่งของเเละเงินบริจาคมาไม่ขาดสายค่ะ ถือมาคนล่ะถุงสองถุง เอาจิงๆ เเค่ไปยืนดีก็ปลื้มมากเลยค่ะ

ขอบคุณทุกท่านจากใจค่ะ **36** **36**

oลูกหนูo

• Sr. Member
  • People Like This 46
ระหว่างรออ เห็นอยู่กันครบก็ถ่ายรูปที่ระลึกหน่อยค่ะ ขออนุญาติ น่องสาวใจบุญ2ท่านคงไม่ว่าไรเนาะ พี่ไม่ได้อำพรางหน้า ส่วนเสื้อแดงแม่กิกเอง อันนี้อยากออกสื่อสุด **30** **30**
ง่ะ - - หน้าหนูๆ ปิดหน้าอันตลกของหนูด้วยยย **25** หนูอายเค้า  **12**
เฮ้อ

COACH

• People Like This 107
จขกท.  อิ่มบุญมากๆ.   **39**

kdevil

• People Like This 71
  • ความจริงจัยอาจใช้ไม่ได้กับบางสถานที่!!!
อมิตาพุธ อิ่มบุญกันทุกท่านนะครับ....ใครยังไม่มีเด็ก ก้อรีบๆ มีเด็กนะครับ เพราะว่าเด็กๆ น่ารักมาก...5555+

แถมความน่ารักให้อีกรูปครับตอนเด็กๆ จะกลับไปห้องของเค้า เค้าจะดึงชายเสื้อเอี้ยมต่อๆกันไปนะครับ เดินเป็นงู เรย เบี้ยวไปเบี้ยวมา

หุหุหุ ดูเด็กเล็กนะครับ (ไม่ใช่กระโปรงดำนะครับ กรุณาได้โปรดใช้สติในการตั้งใจ้วยนะครับ)

รูปนี้ตอนน้องๆ เดินกลับสู่ห้องของน้องๆ ครับ อิอิอิ เดินเป๋ไปเป๋มา อย่างกับลูกปูเดินตามแม่ปูเรย น่ารักดี

อยากได้เด็กสักคนบ้างจัง ใครพอจะว่างไหมครับ อยากมีเด็กน่ารักๆ ไว้ในอ้อมใจสักคน....

ปล.ขอบคุณน้องกิ๊กที่ทำให้กิจกรรมนี้เกิดขึ้นเป็นรูปธรรมนะครับ และขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ไปเจอกันในงาน
อยากบอกว่ามิตรภาพดีดี เกิดขึ้นได้ในพื้นที่นี้จริงๆครับ แม้จะเป็นพื้นที่สีเทา แต่มันก้อไม่ดำไปเสียทีเดียว
ยังมีเรื่องราวดีดี ที่ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ในนี้จะเป็นแรงร่วมส่วนหนึ่งในการแบ่งปัน เอื้อเฟื้อเพื่อแผ่กันนะครับ

ขอให้ทุกท่านมีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปนะครับ...
 **08** **08** **08**

อย่าตามหาคนที่ "ดีที่สุด" เพราะมันไม่มี
ตามหาคนที่ "ดีกับเรา" ก็พอ