ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงพี่คนนั้น  (อ่าน 6307 ครั้ง)

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
Re: ถึงพี่คนนั้น
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 12:30:14 AM »
มาเกาะติดกระทู้ด้วยคน ...แบบว่า ...ช่วงหลังๆมานี่ ผู้ชายหลายคนนิยมกัด จิก กระแนะ กระแหน๋ รึอย่างไรไม่รู้ ...เยอะเกิ้น...เริ่มเห็นหลายคนล่ะ ..เดาม่ะถูก .. **25**
อย่าไปต่อปากต่อคำค่ะ ...ค่ายามันแพง เจ็บตัวปล่าวๆด้วย **34** **11**
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

น้องสมุย

• People Like This 93
  • ใช้รูปตัวเองไม่เคยใช้รูปคนอื่นนะค่ะ ^_^
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 01:54:40 AM »
ค่ายาแพงท่าจะจริงแฮะ ด่าเหน็บกระจายได้ทุกคนสงสัยน้องๆไม่ให้ปี้เพราะเก็บกดคิดแต่ว่าคนอื่นชั่ว อยากบอกว่าถึงมีเงินคงไม่มีใครอยากให้เลี้ยงหรอกค่ะ
เพราะไม่มีอะไรดีในสายตาเค้าสักอย่างความคิดที่ผ่านตัวหนังสือจะบอกถึงตัวตนของคนๆนั้นค่ะ ว่าไม่มีสิ่งดีๆอยู่ในรอยหยักเลยไม่ได้รวยเลยค่ะออกจะขี้เหนียวนะ
วัดจากหลายๆอย่าง ดีใจที่ในนี้ยังมีคนแมนๆมาเล่นแฉได้ไม่มีใครว่าไม่แมนหรอกค่่ะแต่เราต้องจบอยู่แค่ตรงนั้น เพราะคนที่เล่นเค้าก็รับรู้แล้วเป็นอันรู้กันไม่หยุมหยิมเพราะไม่ใช่ผู้หญิง เจาะจงเป็นคนๆสิ พี่ชายหลายคนดีมากในสายตาเบลเตือนน้องว่าเพ้อหรือบอกว่าไม่ใช่แล้วแนะแนวทางน้องดูแล้วเป็นผู้ใหญ่ดี คนที่เล่นเค้าผ่านมาเยอะไม่ต้องสอนเค้าหรอกค่ะ บางคนแชร์เบลอ่านกลับเห็นใจและมองว่าเค้าโพสรอบเดียวจบหาใหม่ ชอบๆ ถ้าอคติก็อย่ามาเลยพี่เสียสุขภาพจิตป่าวๆ แนะนำให้นอนเกาอยู่บ้านถึงมีเงินก็ขอกินมาม่าดีกว่า
ภาคกลาง เค้าบอกว่า แก่แล้วแก่เลย ภาคใต้ เค้าบอกว่า"แก่มะพร้าวเฒ่าลอกอ"แปลว่า แก่แต่ตัวไม่ได้แก่ตามอายุที่มากเลย โล่งล่ะ หุหุหุ **24** **24**
เลือกที่สบายใจตัวเองด้วยการขอไม่เห็นไม่อ่านโพสใดๆในเว็บให้รู้สึกแย่อย่างวันวาน แล้วเข้ามาทำไม?เข้ามาเผื่อว่าพี่ดีๆเก่าๆ น้องดีๆเก่าๆจะแวะทักทายมาบ้างก็เท่านั้นเอง หากมีโพสใดสมทบทุนบริจาคทักไลนมาได้เลยนะค่ะ ยินดีร่วมบุญด้วยกันทักไลนมาที่ misskorea1112 ไม่ได้เข้ามาเล่นนะค่ะมีอะไรทักไลนเลยค่ะ

bee1

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 04:05:56 AM »
เราก้อเคยเจอน้ะคนประเภทนี้ เสียความรุ้สึกนิดๆเหมือนกัน!!!

อย่าไปแคร์เรยค่ะคุนเบล  **30**

kdevil

• People Like This 71
  • ความจริงจัยอาจใช้ไม่ได้กับบางสถานที่!!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:06:23 AM »
ต้มมาม่า นั่งรออ่านนนน...

**11** **11** **11**

อย่าตามหาคนที่ "ดีที่สุด" เพราะมันไม่มี
ตามหาคนที่ "ดีกับเรา" ก็พอ

Spice Girls

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 3
  • รับเป็นกิ๊กทั่วราชอณาจักร
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 05:16:34 PM »
คนไหนน๊อ...ทำนู๋เบลล่าของยายเดือดได้ขนาดนี้...บอกมาเลย...เดวยายจะเสกตะปูเข้าท้องให้... **22** **22**
"ความรัก"อยู่ไม่ไกล..ส่องกระจกดูสิ

น้องสมุย

• ใช้รูปตัวเองไม่เคยใช้รูปคนอื่นนะค่ะ ^_^
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 06:18:31 PM »
คนไหนน๊อ...ทำนู๋เบลล่าของยายเดือดได้ขนาดนี้...บอกมาเลย...เดวยายจะเสกตะปูเข้าท้องให้... **22** **22**
หนูเดือดมานานแล้วค่ะแต่อดทนแต่พอนานเข้ายิ่งตามแขวะน้องในนี้ทั้งนั้น คนที่มีวุฒิภาวะทางความคิดนะยายเค้าผ่านโลกมาก่อนน้องทำไมถึงไม่ปรามหรือแนะแนวทางให้น้องไปคิดเองล่ะค่ะยาย บอกแล้วก็แล้วแต่น้องมันสิค่ะ จะมาอะไรกับสาวๆในนี้กันนักอคติกับหอยก็อย่าขี่หอยสิ โน่นถั่วดำเลยแรกๆเจ็บตูดหลังๆก็ไม่เจ็บแล้วล่ะค่ะ
ด่าหอยแต่ยังขี่หอยเค้าเรียกว่า"เกลียดตัวกินไข่เกลียดปลาไหลกินน้ำแกง". ยายค่ะเล่นลับหลังเราต้องเสกตะปูเข้าท้องมันค่ะ แต่ถ้ายายเปลี่ยนใจอยากจะเล่นซึ่งๆหน้า
เบลล่าขอฝากท่านยายเอาขวานไปจามหัวมันให้ทีค่ะ เกลียดชิบ ไม่มีมารยาทและไม่รู้กาลเทศะเลยค่ะด่าได้หมด คนในเว็บกินข้าวเค้าคิดออกไม่ต้องมาสอนเค้าแก่แล้วเค้ามองออก
เลิกทำเฒ่าชาวบ้านเสียที  **22** **22** **05** **05**
เลือกที่สบายใจตัวเองด้วยการขอไม่เห็นไม่อ่านโพสใดๆในเว็บให้รู้สึกแย่อย่างวันวาน แล้วเข้ามาทำไม?เข้ามาเผื่อว่าพี่ดีๆเก่าๆ น้องดีๆเก่าๆจะแวะทักทายมาบ้างก็เท่านั้นเอง หากมีโพสใดสมทบทุนบริจาคทักไลนมาได้เลยนะค่ะ ยินดีร่วมบุญด้วยกันทักไลนมาที่ misskorea1112 ไม่ได้เข้ามาเล่นนะค่ะมีอะไรทักไลนเลยค่ะ

น้องสมุย

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 06:22:00 PM »
ว่าแต่ว่า ท่านยายที่รักหายไปไหนมาค่ะหลายวันน้องเบลล่าคิดถึงค่ะ ไปเก็บเห็ดหรือไปงมหอยมาล่ะค่ะ **11** **11** **30** **30**
คิดถึงฝุดๆเบย

sed_sed

• Full Member
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 06:31:51 PM »
เข้ามาอ่านแล้ว ขอแสดงความคิดเห็นบ้างนะค่ะ คนที่ตัดสินคนอื่นจากความคิดของตัวคุณเองเป้นที่ตั่งโดยที่ไม่รู้จักอารายเค้าเลย อยากบอกว่ามันไม่แมนมันเป็นการส่อถึงนิสัยของคุณว่ามันแย่แค่ไหน เล่นเวปมาเจอทั้งมิตรภาพ เจอทั้งคนที่แย่ ก็มีอยู่มาก พี่บ้างคนเล่นหน้าบอร์ดคุยดี พูดดี แต่ทำไม่ได้ ว่าน้องว่าเรียกเรตสูงไปบ้าง อารายบ้างต่างๆ แต่ถ้าคุณคิดว่าเรตสูงไปก้อย่าไปคุยไปต่อ ไปว่าเค้าสิค่ะถูกไหม พี่บางคนการที่น้องเค้าคุยด้วยไม่ได้หมายความว่าน้องเค้าจะชอบคุณหรือคิดอารายกับคุณ คุณอย่าเอาน้องเค้าไปเที่ยวพูดว่าน้องเค้าเป้นเด็กคุณ ชอบคุณ เลยน้องเค้าเสียหาย เพราะบางทีพี่ดีๆเค้าก็เข้าใจผิด น้องเค้าอึดอัดแต่ต้องคุยกับคุณตามมารยาท ขอให้เค้าใจไวด้วยอย่าคิดแต่เข้าข้างตัวเอง พี่บ้างคนตั่งกระทู้สะแรงส์ดูเหมือนว่าหื่น กาม แต่พอคุยเข้าจิงๆพี่เค้ากับสุภาพให้เกียรติ น่ารักมาก ส่วนตัวเข้ามาเล่นในบอร์ดได้สักพักรู้สึกไม่ดีเลยกับการกระทำคำพูดที่ดูถูกคนิื่น มันเป็นเพียงเจตณา และช่องทางนึงที่ทำให้เราได้รู้จักใครสักคน อาจจะเป็นมิตรภาพ หรือคนรักกัน ขอให้เข้าใจถึงจุดประสงค์และเคารพในความคิดของกันและกันด้วย **26** **26** **26** **26** **26** **26** **26**
คำพูดที่สวยหรูแต่การกระทำที่ไม่มีความจริงใจ กับคนที่พูดตรงแต่การกระทำทุกอย่างจริงใจ ในชีวิตอยากได้แบบไหนเลือกเอา สงบแต่อยู่นะจุดที่เดิม แต่ได้รับการตัดสินว่าเปลี่ยนไป คำตัดเพ้อที่เจอเรียกว่าอาไร ตัดสินกันแล้วใช่ไหมทำไมไม่มองที่ผ่านมา แคร์แต่ตัดเพ้อต่อว่าคือส่งที่ได้มาจากเธอ

kdevil

• People Like This 71
  • ความจริงจัยอาจใช้ไม่ได้กับบางสถานที่!!!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 07:06:18 PM »
ปูเสื่อ ต้มน้ำลวกมาม่ารอครับ.....อิอิอิ พี่คนนั้น คือใครหว่า?
 **11** **11** **11**

อย่าตามหาคนที่ "ดีที่สุด" เพราะมันไม่มี
ตามหาคนที่ "ดีกับเรา" ก็พอ

Spice Girls

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 3
  • รับเป็นกิ๊กทั่วราชอณาจักร
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 07:10:27 PM »
เบลล่าเอ้ยอย่าไปเสียอารมณ์เล้ยหนู...คนอะมันไม่ได้แบ่งแยกที่การศึกษาไม่ได้น่าเกรงขามเพราะวัยชราหรอก
บางคนเรียนสูงใจต่ำก็เยอะแยะฐานะดีแต่ดูถูกเหยียดหยามคนอื่นก็เยอะบางคนก็เหมือนแก่ประสบการณ์...แต่จริงแก่กะโหลกกะลา
ถ้าเราเอาเวลามาใส่ใจก็คนแบบนั้น...มะหวาย...ถ้าเปนยาย..ตั้งกระทู้ด่าออกชื่อแม่มเลยชัดเจน..จบเลย...อุอิอุอิ...พวกเรามะใช่คนแรงแค่คนตรงๆ

ยายมะได้หายไปไหน...มัวไปเก็บหอยงมเห็ด...หลงดงเห็ดเบย **39**
"ความรัก"อยู่ไม่ไกล..ส่องกระจกดูสิ