ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงพี่คนนั้น  (อ่าน 6310 ครั้ง)

cracker

• Hero Member
  • People Like This 107
  • คนที่ไร้ตัวตน...
Re: ถึงพี่คนนั้น
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 07:53:54 PM »
เรามีคนๆนั้นอยู่ในใจ1คน และกำลังจะเพิ่งมาอีกหนึ่ง แขวะคนอื่นไปทั่ว ถ้าใช่คนๆเดียวกันละก็  **30** **30** **11** **11** เซงเนอะคนแบบนี้
ชีวิต...... เอาไรมาก♡♡♡
เจ็บก็จบ.... เหนื่อยก็นอน♡♡♡
เศร้าก็ปล่อยวาง...♡♡♡

kdevil

• People Like This 71
  • ความจริงจัยอาจใช้ไม่ได้กับบางสถานที่!!!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 07:57:08 PM »
เรามีคนๆนั้นอยู่ในใจ1คน และกำลังจะเพิ่งมาอีกหนึ่ง แขวะคนอื่นไปทั่ว ถ้าใช่คนๆเดียวกันละก็  **30** **30** **11** **11** เซงเนอะคนแบบนี้

yosu ว่าพี่หรอครับ....ที่บอกว่าอยู่ในใจอ่ะ เขิลนะ
 **34**

อย่าตามหาคนที่ "ดีที่สุด" เพราะมันไม่มี
ตามหาคนที่ "ดีกับเรา" ก็พอ

cracker

• People Like This 107
  • คนที่ไร้ตัวตน...
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 08:05:04 PM »

yosu ว่าพี่หรอครับ....ที่บอกว่าอยู่ในใจอ่ะ เขิลนะ
 **34**
อยู่ในใจ คือคนที่ไม่ชอบอะคะพี่ k  **34**
ชีวิต...... เอาไรมาก♡♡♡
เจ็บก็จบ.... เหนื่อยก็นอน♡♡♡
เศร้าก็ปล่อยวาง...♡♡♡

น้องสมุย

• People Like This 93
  • ใช้รูปตัวเองไม่เคยใช้รูปคนอื่นนะค่ะ ^_^
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 08:17:00 PM »
มีคนเดียวค่ะ คนเดียวกันด้วยค่ะเพราะการที่เราจะไม่ชอบใจใครสักคนคุณต้องเห็นหลายครั้งแล้วใช่มั้ยค่ะ ผู้ชายนะด่าได้แชร์ได้จะได้รู้ทั่วกันแต่ครั้งเดียวจบ
นั่นคือสิ่งที่พึงกระทำทุกคนรู้ทุกคนเห็นค่ะ ไม่ต้องย้ำ ทำไมถึงโจมตีคนที่เรียกเงินแบบต่างแลกเปลี่ยนกันล่ะค่ะต้องบอกว่าฟรีๆงั้นหรือค่ะถึงจะพอใจ ถ้าเพ้อเจ้อนักก็ปรามแนะแนวทางสิค่ะ อยู่บ้านกลัวเมียหัวหดเลยหาเรื่องสาวๆในนี้เคยเห็นมั้ยค่ะที่ชื่นชมน้อง หรือให้กำลังใจแสดงแต่ความคิดด้านลบทั้งนั้น โพสน่ะได้แต่ดูกาลเทศะมั่ง  **22** **22** **22**
เลือกที่สบายใจตัวเองด้วยการขอไม่เห็นไม่อ่านโพสใดๆในเว็บให้รู้สึกแย่อย่างวันวาน แล้วเข้ามาทำไม?เข้ามาเผื่อว่าพี่ดีๆเก่าๆ น้องดีๆเก่าๆจะแวะทักทายมาบ้างก็เท่านั้นเอง หากมีโพสใดสมทบทุนบริจาคทักไลนมาได้เลยนะค่ะ ยินดีร่วมบุญด้วยกันทักไลนมาที่ misskorea1112 ไม่ได้เข้ามาเล่นนะค่ะมีอะไรทักไลนเลยค่ะ

น้องสมุย

• ใช้รูปตัวเองไม่เคยใช้รูปคนอื่นนะค่ะ ^_^
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 08:22:37 PM »
เบลล่าเอ้ยอย่าไปเสียอารมณ์เล้ยหนู...คนอะมันไม่ได้แบ่งแยกที่การศึกษาไม่ได้น่าเกรงขามเพราะวัยชราหรอก
บางคนเรียนสูงใจต่ำก็เยอะแยะฐานะดีแต่ดูถูกเหยียดหยามคนอื่นก็เยอะบางคนก็เหมือนแก่ประสบการณ์...แต่จริงแก่กะโหลกกะลา
ถ้าเราเอาเวลามาใส่ใจก็คนแบบนั้น...มะหวาย...ถ้าเปนยาย..ตั้งกระทู้ด่าออกชื่อแม่มเลยชัดเจน..จบเลย...อุอิอุอิ...พวกเรามะใช่คนแรงแค่คนตรงๆ

ยายมะได้หายไปไหน...มัวไปเก็บหอยงมเห็ด...หลงดงเห็ดเบย **39**
อยากเอ่ยชื่อเหมือนกันค่ะแต่กลัวจะเป็นกระทู้ดราม่า555555กลัวเค้ามาด่าแล้วเบลล่าด่าไม่ทันค่ะ ปากตลาดมากหนูน่ะด่าใครก็ต้องเหลืออดจริงๆ
ไม่ด่าทั่วๆหรอกค่ะเพราะยังอยากเก็บปากไว้รับประทานอาหารอยู่ที่สำคัญมีคนบอกว่าเบลล่าฟันสวยเลยอยากเก็บฟันไว้เคี้ยวข้าวน่ะค่ะ55555
 41 41 **36** **36**
เลือกที่สบายใจตัวเองด้วยการขอไม่เห็นไม่อ่านโพสใดๆในเว็บให้รู้สึกแย่อย่างวันวาน แล้วเข้ามาทำไม?เข้ามาเผื่อว่าพี่ดีๆเก่าๆ น้องดีๆเก่าๆจะแวะทักทายมาบ้างก็เท่านั้นเอง หากมีโพสใดสมทบทุนบริจาคทักไลนมาได้เลยนะค่ะ ยินดีร่วมบุญด้วยกันทักไลนมาที่ misskorea1112 ไม่ได้เข้ามาเล่นนะค่ะมีอะไรทักไลนเลยค่ะ

น้องสมุย

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 08:30:40 PM »
พี่กบค่ะเบลล่าเห็นพี่กบกินมาม่าทุกกระทู้เลยนะค่ะ เปลี่ยนเป็นปลาป๋องบ้างดีมั้ยค่ะ อนาคตถ้าเบลล่าได้ไปกรุงเทพอีกจะพาพี่กบไปกินยากินิกุหรูๆนะเจ้าค่ะ
กินข้างทางไม่หรูหราหนูกินไม่ได๊ไม่ได้น่ะค่ะหนูเลี้ยงเองค่ะ พอดีเบลล่าเพิ่งเคยขึ้นวอเลยลืมตัวน่ะค่ะ หุหุหุ **11** **11** **11**
โธ่ๆๆป่านนี้ท่านนี้คงผอมโซเหลือแต่หัวโตๆล่ะมั้งเนี่ย **08** **34**

kdevil

• People Like This 71
  • ความจริงจัยอาจใช้ไม่ได้กับบางสถานที่!!!
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 09:03:49 PM »
พี่กบค่ะเบลล่าเห็นพี่กบกินมาม่าทุกกระทู้เลยนะค่ะ เปลี่ยนเป็นปลาป๋องบ้างดีมั้ยค่ะ อนาคตถ้าเบลล่าได้ไปกรุงเทพอีกจะพาพี่กบไปกินยากินิกุหรูๆนะเจ้าค่ะ
กินข้างทางไม่หรูหราหนูกินไม่ได๊ไม่ได้น่ะค่ะหนูเลี้ยงเองค่ะ พอดีเบลล่าเพิ่งเคยขึ้นวอเลยลืมตัวน่ะค่ะ หุหุหุ **11** **11** **11**
โธ่ๆๆป่านนี้ท่านนี้คงผอมโซเหลือแต่หัวโตๆล่ะมั้งเนี่ย **08** **34**

ขอบจัยล่วงหน้าจ๊ะ....ตอนนี้ยางราคาไม่ดี พี่เรยต้องเจียมตัวอ่ะ
 **07** **07** **07**

อย่าตามหาคนที่ "ดีที่สุด" เพราะมันไม่มี
ตามหาคนที่ "ดีกับเรา" ก็พอ

น้องสมุย

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 12:25:33 PM »
คนบางคนแย่เนอะ เอามาตรฐานที่ตัวเองมาบัญญัติคำว่าดูแลมาใช้แล้วเอาความคิดตัวเองตัดสินคนอื่น คนคบกันสองคนเราไม่รู้หรอกว่าเค้ามีสัญญาเรื่องอะไรต่อกัน
แล้วมาทำว่าถ้าอย่างนั้นอย่างนี้เค้าจะเบื่อรู้ได้อย่างไร ไม่ชอบเรื่องไรมันไม่เหมือนกัน บางคนทนคนเจ้าชู้ไม่ได้ บางคนทนบางเรื่องไม่ได้ ทำไมเอามาตรฐานตัวเองมาคิดแทน
คนอื่นล่ะ บางครั้งฝ่ายชายอาจจะเป็นฝ่ายเอาใจเราด้วยซ้ำเพราะเค้าไม่เคยคิดว่า"เราคือสินค้า"ที่จะทำอะไรก็ได้ให้เกียรติเราด้วย แต่หากคิดว่าเราคือสินค้าคุณจะทำอย่างไรกับเราก็ได้ค่ะคุณไม่สนใจหรอกค่ะ มีเงินอยากลั้นลามีไรป่าวเธอไม่มีสิทธิ์ แต่คนที่ให้เกียรติน้องเห็นมากะตา คนเห็นเราเป็นคนไม่ใช่สินค้าย่อมไม่ดูถูกใจเรา เค้ามีสิทธิ์โกหก
แต่เราถ้าโกหกคือเลี้ยงไม่เชื่อง?ไม่ชอบอะไรก็อย่าทำสิ่งนั้น คบแบบแฟร์ๆเพราะบางคนเค้าไม่ได้มาดีเพราะเงินตัวเดียวแต่เค้ามีใจให้คุณด้วยค่ะ คนบางคนแสดงความคิดแบบคับแคบสงสัยเพราะ อยู่แต่หน้าบอร์ดไม่เคยอยู่สังคมใหญ้มาก่อนเลยคิดได้แค่นี้คือ มันยากมากๆๆๆมันไม่มีจริง มันต้องหลอกมันต้องตะกวด ทำไมขาประจำท่านนั้นถึงไม่เคยรู้สึกยินดีจริงๆจากใจบ้างนอกจากคำว่า ไม่มีจริง มองคนในแง่ลบซะหมดพูดแต่แง่ลบ มันยากกกกกกก แต่สำหรับเรานะเราชอบเวลาที่เห็นมีคนมาโพสแต่เรื่องดีๆนะ ดีใจไปด้วยจริงๆ
บางทีแอบอิจฉาหรือตาวาวอมยิ้มไปด้วย พี่ไม่มีฟิวส์นั้นเลยหรือค่ะพอเป็นโพสแย่ๆเบลเห็นพี่รีบอย่างไวกลัวเราจะแย่งตอบก่อน?คนที่อกหักหรือโพสลำบากหรือตามหาคนเราก็อยากเอาใจช่วยทุกคนเลย แต่ทำไมเวลาเค้าบอกว่ามีความสุขทำไมไม่ยินดีด้วยล่ะ บางทีก็มาพูดกากๆ อะไรของมัน พี่อิจฉาหรือว่าอย่างไรค่ะ ผู้หญิงในนี้ไม่มีความจริงใจ
ผู้ชายในนี้ก็ขี้โม้ให้ไม่ได้แล้วพี่จะอยู่เล่นเพื่อห่าไร?เบลงงเท่านั้น เพราะไม่มีไรดีเลย คนมีหลอกมั่งแต่ดีก็มีนะไม่ได้ยากกกกกกกอย่างที่พี่พูดหรอกค่ะ เค้าไม่มาประกาศแสดงว่ามี
เค้าประกาศแต่ไม่ยินดี เบลไม่ได้คิดหรอกนะว่าจะให้ใครมาเลี้ยงจนแก่เพราะมันคงยากเค้ามีครอบครัวแล้ว ถ้าเราเอาใจแล้วเค้าจะเลี้ยงเราไป20ปีหรือค่ะ คนที่เคยช่วยโดยไม่เคยพบหน้าเราเกรงใจมากกกกกก จนเค้าบอกว่า คนที่ดีและอยากช่วยเรา ขอให้เบลรู้นะ เค้าจะไม่เอาเปรียบเรา เค้าบอกว่าเป็นตัวของตัวเองไม่ต้องมาเอาใจรู้สึกดีการกระทำจะออก
ตามความรู้สึก จริงค่ะเวลาเรารักเค้าเราจะอยากทำอะไรเพื่อเค้าเองค่ะไม่ต้องมาสั่ง คนที่คบอยู่เบลไม่เคยเปลี่ยนแปลงไรเพราะรู้บทบาทตัวเองแค่ทำให้ได้อย่างที่พูดก็พอ การมีโพสดีๆนอกจากเบลจะแอบกรี๊ดอิจฉาน้องๆที่หามาอ่านจะรู้สึกดีตามไปด้วยค่ะ มากกว่ามาฟังโพสตะกวดไอ้ไม่ดีซะมากกว่า เวลามีคนมีความสุขสมหวังพี่คนนั้นไม่แฮปปี้หรือค่ะ
ถ้าเรามองแต่ด้านแย่ๆเราก็จะเป็นคนไม่มีความสุขนะค่ะเพราะมีแต่ความคิดด้านลบไปซะหมด ใครมีเรื่องดีเรื่องเด็ดไม่ต้องส่งไปคดีเด็ด ส่งมาที่บอร์ดนี้แหละ ยินดีด้วยกัน
เบลแค่ผู้น้อยพบคนที่ดีมากแล้วก็อยากรักให้มากเพราะช่วงเวลาของเรามันคงไม่ตลอดไปมั้งค่ะช่วงที่มีเวลาจะตักตวงความสุขใจที่ได้ทำให้ได้มากที่สุด อย่าเอาบรรทัดฐานของคุณ
มาตัดสินเรื่องคนสองคนเลยค่ะ คนที่มีความสุขเค้าเล่าว่า ไม่เคยต้องเปลี่ยนอะไรมีอะไรคุยกันให้เกียรติตลอด เคยแอบอิจฉาแต่วันนี้ไม่ได้อิจฉาแล้วค่ะ **32** **02**
ฉันโพสในกระทู้ของฉันไม่ได้ไปโพสกระทู้ใครแบบไม่ดูตาม้าตาเรือแบบไม่มีมารยาท อ่านแล้วไม่ชอบก็ผ่านอย่ามาเหน็บชาวบ้าน เราพูดเรื่องเราและเรายังอยากให้มีเรื่องราวดีๆ
เช่นเมื่อก่อน เรามาส่องเว็บนี้ทุกวันเป็นเดือนก่อนลงสมัคร เว็บไม่เปลี่ยนแต่จิตใจคนต่างหากล่ะที่มีแต่คำว่าคุ้มหรือไม่คุ้ม เอากี่ทีถึงจะคุ้ม โพสเรา กระทู้เรา อยากโพส มีอารายม่ะ
 **10** **10** **24**

วันนี้เจ็บปวด

• Full Member
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 12:42:29 PM »
เมก็เจอคนคุยไม่ดีทั้งทางเมลล์ PM และคนโทรมาเหมือนกันค่ะ ชอบชอบดูถูกเรา
ตัดสินคนอื่นทั้งที่ไม่เคยเจอ ไม่เคยรู้จัก แบบเหยียบจมดินทั้งที่ตัวเค้าก็ไม่ได้ดีไปกว่าเรา
ไม่รู้ผู้ชายที่คุณเบลล่าพูดถึงเป็นคนเดียวกันหรือป่าวนะ แต่เมก็เจอพี่ๆ ที่ชอบดูถูกเมหลายคนค่ะ
แต่พี่หลายๆ คนก็นิสัยดีเช่นกันค่ะ
Line ID :

วันนี้เจ็บปวด

• Full Member
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 12:46:17 PM »
เบลล่าเอ้ยอย่าไปเสียอารมณ์เล้ยหนู...คนอะมันไม่ได้แบ่งแยกที่การศึกษาไม่ได้น่าเกรงขามเพราะวัยชราหรอก
บางคนเรียนสูงใจต่ำก็เยอะแยะฐานะดีแต่ดูถูกเหยียดหยามคนอื่นก็เยอะบางคนก็เหมือนแก่ประสบการณ์...แต่จริงแก่กะโหลกกะลา
ถ้าเราเอาเวลามาใส่ใจก็คนแบบนั้น...มะหวาย...ถ้าเปนยาย..ตั้งกระทู้ด่าออกชื่อแม่มเลยชัดเจน..จบเลย...อุอิอุอิ...พวกเรามะใช่คนแรงแค่คนตรงๆ

ยายมะได้หายไปไหน...มัวไปเก็บหอยงมเห็ด...หลงดงเห็ดเบย **39**

อยากเอ่ยชื่อเหมือนกันค่ะแต่กลัวจะเป็นกระทู้ดราม่า555555กลัวเค้ามาด่าแล้วเบลล่าด่าไม่ทันค่ะ ปากตลาดมากหนูน่ะด่าใครก็ต้องเหลืออดจริงๆ
ไม่ด่าทั่วๆหรอกค่ะเพราะยังอยากเก็บปากไว้รับประทานอาหารอยู่ที่สำคัญมีคนบอกว่าเบลล่าฟันสวยเลยอยากเก็บฟันไว้เคี้ยวข้าวน่ะค่ะ55555
 41 41 **36** **36**

อยากรู้ว่าคนนั้นเป็นครายด้วยคนค่ะ   **34**

ปกติคุณเบลล่าจะคอยให้กำลังใจทุกคน แต่คนนั้นต้องสุดๆ จริงๆ
Line ID :