ผู้เขียน หัวข้อ: "รู้ทั้งรู้"  (อ่าน 1809 ครั้ง)

กระดังงา

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
"รู้ทั้งรู้"
« เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 10:06:55 PM »
          "รู้ทั้งรู้"
  เชื่ออย่างยิ่ง ว่าต้องมีหลายๆท่านในที่นี้ เคยเผชิญ กับสภาวะ
แบบว่า "รู้ทั้งรู้" กันบ้าง สักครั้งในชีวิตนะ
เช่น..การพบเจอกันใน โลกสมมุติ แห่งนี้ ต้องพึงระวัง ไม่ควร
ให้เกิดความรักในแบบจริงจังขึ้น แต่ก็ รู้ทั้งรู้ ก็ยังมีเกิดขึ้น..

หรือ..กับบางท่าน ครั้งหนึ่งในชีวิตคงจะเคยตกอยู่ใน สภาวะ
"รู้ว่าผิด ก็ยังจะทำ" เคยเป็นกันบ้างมั้ยคะ?

โดยส่วนตัวเข้าใจว่าทุกคนเกิดมาย่อมรู้และแยกแยะได้อยู่แล้ว
ว่า..อะไรถูก อะไรผิด   แต่ในบางครั้ง กับ เรื่องบางเรื่อง
ฝืนบังคับต้วเองก็ห้ามลำบากเหลือเกิน

มีมั้ยคะ คนที่เคยเผชิญ หรือตกอยู่ในช่วงเวลา อย่างนี้
คุณมีวิธีจัดการกับมันยังไงกันบ้างคะ   มาแชร์กัน

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: "รู้ทั้งรู้"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 10:15:33 PM »
ปกติของคนที่เข้ามาในนี้อยู่แล้วครับ "รู้ทั้งรู้" แต่ยังชอบที่จะอยู่ในเวปนี้

วิธีการจัดการกับเรื่องนี้ก็ได้แค่....ทำใจยอมรับกับสิ่งที่ตามมา คงทำได้แค่นี้

หากทนไม่ไหวก็แค่ถอยออกไป ก็เท่านั้น

**38**

กระดังงา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 10:34:00 PM »
ปกติของคนที่เข้ามาในนี้อยู่แล้วครับ "รู้ทั้งรู้" แต่ยังชอบที่จะอยู่ในเวปนี้

วิธีการจัดการกับเรื่องนี้ก็ได้แค่....ทำใจยอมรับกับสิ่งที่ตามมา คงทำได้แค่นี้

หากทนไม่ไหวก็แค่ถอยออกไป ก็เท่านั้น

**38**
ไม่ได้ตั้งใจให้เป็นเรื่อง ซีเรียส เลยค่ะ ขออภ้ยด้วยนะคะ
แต่หมายรวมถึง เรื่องราวในชีวิตประจำวันด้วยค่ะ ไม่เฉพาะเจาะจง
แต่เรื่องในเวบ เช่นตอนเด็กๆแอบขโมยเงินแม่ซื้อขนมรู้ทั้งรู้ ว่า
แม่ต้องรู้และโดนตีแน่นอน ก็ยังจะทำ^^ อะไรประมาณนั้นน่ะค่ะ^^
ถ้าสื่อออกมาให้เข้าใจผิด เค้าขอโทษ
  **25**

nops!

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 67
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 10:34:30 PM »
ผมเองยังกลัว กับการตกหลุมรักเลยครับ ถ้าผมจะนัดใครสักคน ผมคงเปิด โปรไฟล์ ให้ดูก่อนอะครับ แฟร์ๆไปเลย จะนัดแบบไหนบอกตรงๆไปเลย
แต่โลกสีเทาก็พูดลำบากนะ เจตนาไม่ดีก็เยอะมาก
อยู่บ้านนอกเป็นชาวสวน นานๆเข้ากรุงซักที

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 10:42:14 PM »

**38**
ไม่ได้ตั้งใจให้เป็นเรื่อง ซีเรียส เลยค่ะ ขออภ้ยด้วยนะคะ
แต่หมายรวมถึง เรื่องราวในชีวิตประจำวันด้วยค่ะ ไม่เฉพาะเจาะจง
แต่เรื่องในเวบ เช่นตอนเด็กๆแอบขโมยเงินแม่ซื้อขนมรู้ทั้งรู้ ว่า
แม่ต้องรู้และโดนตีแน่นอน ก็ยังจะทำ^^ อะไรประมาณนั้นน่ะค่ะ^^
ถ้าสื่อออกมาให้เข้าใจผิด เค้าขอโทษ
  **25**

ไม่นะครับ...ชอบกระทุ้นี้ ครับ

รู้ทั้งรู้ แต่ยังชอบที่จะทำ...

กระดังงา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 10:49:43 PM »
ผมเองยังกลัว กับการตกหลุมรักเลยครับ ถ้าผมจะนัดใครสักคน ผมคงเปิด โปรไฟล์ ให้ดูก่อนอะครับ แฟร์ๆไปเลย จะนัดแบบไหนบอกตรงๆไปเลย
แต่โลกสีเทาก็พูดลำบากนะ เจตนาไม่ดีก็เยอะมาก
กลัวเหมือนกันค่ะ การตกหลุมรัก แหะๆ โดยเฉพาะถ้าบุคคลคนนั้น เกิด ไม่โสด งานยากเลยทีนี้
จะรู้สึกตัวเองเหมือนแมลงสาป ขึ้นมาทันที แบบ ย้ำคิดย้ำทำ จะไปซ้ายดี หรือขวาดี
ไปไม่เป็นเลย  **21**

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 12:40:23 AM »
บ่อยครั้ง หนูเตี้ยดำ ชอบยื่นโอกาสให้คนอื่น ที่เรา "รู้ทั้งรู้" ว่าเขาจะไม่คว้าไว้ค่ะ

เหตุผล แค่เพียง อยากให้เขา เดินจากเราไป ด้วยความรู้สึกที่ว่า ไม่เสียดายเรา และจะไม่หันกลับมาหาเราอีก

เพราะโอกาสที่หยิบยื่นให้ไป มันคือการฆ่าตัวตายทางอ้อมสำหรับหนูเตี้ยดำเอง แต่ก็เพราะ รู้อยู่แก่ใจ ว่าผลมันจะออกมาเป็นอย่างไร จึงได้ทำลงไปค่ะ

คนที่มองอีกฝ่ายออก ย่อมเป็นฝ่ายชนะ แม้จะยอมให้อีกฝ่ายคิดว่ากำชัยอยู่เหนือกว่าเราก็ตาม
 **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

เจอมาเยอะ

• Sr. Member
  • People Like This 249
  • แรงชัด จัดเต็ม!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 05:37:47 PM »
ออกแนว "ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดใจไม่(ค่อย)ได้" **34** **30**

กิ๊ก ถ้ามีเกิน 3 คนละจะเริ่มเพลีย (ร่าง) แต่ละคนรีเควสท่ายากคนละท่าสองท่า เจอกันเดือนละ 1-2 หน/คน หมดแรง  **25** **30** แต่ก็ยังอดใจมีน้อยคนไม่ได้! อยากเก็บเธอไว้ทั้ง 3...4...5 คน 41
คนจริงไม่โม้ คนโม้ไม่จริง

~MOISSANITE~

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
  • -HoneyHoney-
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 11:51:20 PM »

เพลงนี้เยย :)

" ทั้งๆ ที่รู้ ว่ารักของเราไม่นานคงจบ
ก็รู้ว่าคงไม่นานก็ต้องถึงวัน
ที่ความสัมพันธ์จะต้องถูกลบ ไป... "   **14**

http://youtu.be/bsqP5lHDr2g

#เก็บ   **30** **32** **34**

“The world breaks everyone, and afterward, many are strong at the broken places.”
― ‪#‎ErnestHemingway‬

Be what you 'WANT' to 'BE'...NOT what OTHER want to SEE.

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 04:29:47 AM »
รู้ทั้งรู้ขยันกว่านี้ ....คงจะดี

โชคดีมีวิตามินบำรุงหัวใจ เพิ่มพลัง
 **04**

Sonkyu

• Full Member
  • People Like This 118
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 08:28:22 AM »
รู้ทั้งรู้ว่าเวลางาน ก็ยังจะมาเล่น WLG
 **30**

รู้ทั้งรู้ว่าเป็นไปไม่ได้ .... ก็ยังปล่อยให้ความสัมพันธ์เดินไป
บางทีก็ต้องหยุดมันไว้ .... ทั้ง ๆ ที่รู้ว่าใจเราตรงกัน
 **21**