ผู้เขียน หัวข้อ: อันนี้สอบถามนะคะ ต้องโพสประมาณยังไงพี่ถึงไม่เทคะ  (อ่าน 1724 ครั้ง)

Geerawatt

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
สวัสดีค่ะ คือหนูว่าหนูก็บอกรายละเอียดชัดเจนมากๆนะคะ
ในไลน์หนูก็ใช้ไลน์จริง มีรูปโปรไฟล์ชัดเจน พี่ขอรูปเพิ่มหนูก็ส่งให้
แต่พอถึงเวลาจริงๆก็เทหายไลน์ไม่ตอบ ไม่บอกกล่าวอะไรกันเลย
คือเค้าต้องคุยกันยังไงถึงจะเจอพี่ที่จริงใจสักที
ยังไงรบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำหนูด้วยนะคะ มือใหม่ค่า

marron cream

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
แล้วแต่ดวงเลย
ช่วงนี้มีแต่ตะกวด

เจอตะกวด ต่อให้น้องทำดี
แค่ไหน มันก็เท....
ตัวร้าย-สายDark

Monin_II

• Full Member
  • People Like This 115
รายละเอียดชัด รูปชัด
คุยดีขนาดไหน เจอคนเฮงซวยหลอกขอดูรูป
หลอกคุย ยังไงก็โดนเทค่ะ
-ถ้าดูรูปแล้วเค้าบอกโอเคขอนัด
ถึงเวลานัดแล้วหายอันนี้ไม่ตายก่อนเวลาก็ตะกวดค่ะ
-ถ้าดูรูปแล้วปฏิเสธว่าเราไม่ใช่สเป็คเค้าหรือเงียบไป
ไม่ขอดูรูปเล่น ก็เพราะไม่ถูกสเป็คจริงๆ กรณีนี้ดีกว่า
เรื่องนี้พูดยากค่ะ แต่ลงรายละเอียดชัดเป็นเรื่องดี
ค่อยๆคุย พิจารณาดีดีค่ะ ใจเย็นๆ

isuper

• Newbie
  • *
  • People Like This 16
น้องทำถูกต้องแล้วแต่บังเอิญทำผิดคนมากกว่าคับ
ลองคุยซัก 4-5คน น้องก็พอจะรู้ว่าใครคุยเล่นใครจ้างจริงคับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
คนเทน่าจะมาจาก 2 เหตุผลครับ
1. น้องไม่ใช่สเปค หรือพี่เค้าติดภารกิจจริงๆ
2. พี่คนนั้นสันดานมันแบบนั้น หลอกนัดไปเรื่อย ไม่ได้จะไปเจอจริงๆ

ส่วนน้องพยายามโพสต์บอกความน่ารักที่น้องมีให้พี่ๆ เค้าสนใจครับ
คนน่ารักใครๆ ก็อยากเจอ เชื่อเถอะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Geerawatt

• Newbie
  • *
จริงๆเท่าที่เจอพี่เค้าก็ไม่ได้บอกว่าไม่ตรงสเปคอะไร มีแต่หายไปเลยค่ะ
ส่วนที่หาเวลาง่างได้ไม่ตรงกันหนูก็เข้าใจ :3
ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากๆเลยนะคะ หนูจะลองหาใหม่ดูค่าา
เชื่อว่ายังมีพี่ดีๆที่พร้อมช่วยเหลืออีกเยอะค่ะ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
จริงๆเท่าที่เจอพี่เค้าก็ไม่ได้บอกว่าไม่ตรงสเปคอะไร มีแต่หายไปเลยค่ะ
ส่วนที่หาเวลาง่างได้ไม่ตรงกันหนูก็เข้าใจ :3
ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากๆเลยนะคะ หนูจะลองหาใหม่ดูค่าา
เชื่อว่ายังมีพี่ดีๆที่พร้อมช่วยเหลืออีกเยอะค่ะ

พี่เค้าจะไม่บอกหรอกครับ ว่าเราไม่ตรงสเปค ในกรณีที่เราไม่ใช่สเปคเค้า
ส่วนข้ออ้างเรื่องเวลา ระยะทางก้เป็นตัวบ่งบอกทางอ้อมว่าคงไม่ไปเจอน้อง

และอยากให้คิดว่า การที่พี่ๆ จะมาจ้างน้อง มันคือการต่างตอบแทน มากกว่าการช่วยเหลือครับ
น้องก็ลงทุนเวลา แต่งตัว ค่าเดินทาง และที่สำคัญคือลงทุนไปสร้างความสุขให้พี่เค้าในแบบที่เราตกลง
พี่เค้าก็ให้ค่าตอบแทนเรามาเพื่อเป็นค่าความสุขที่ได้รับ ทั้ง 2 ฝ่ายต่างได้ประโยชน์ครับ
ดังนั้นจึงควรทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีเมือมีการนัดกัน ตรงนี้จะทำให้งานเป็นงานที่ทั้ง 2 ฝ่ายพอใจครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Geerawatt

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากค่าาา