ผู้เขียน หัวข้อ: ดูบอลกันมั้ยคะ  (อ่าน 2609 ครั้ง)

minimalzzz

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 27
Re: ดูบอลกันมั้ยคะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 12:05:06 PM »
ในความคิดของผมนะครับ
เมืองทองยูไนเต็ด, บุรีรัมย์ เอฟซี, ชลบุรีเอฟซี, บางกอกกลาส, แบงค์คอกยูไนเต็ด จัดว่าเป็นทีมใหญ่ครับ เตะกันทีก็สนุกสนานกันเลยทีเดียว ถ้าจะดูในสนามก็ต้องถามก่อนว่าอยู่แถวไหน เพราะถ้าในกรุงเทพ แล้วอยากได้บรรยากาศการเชียร์ฟุตบอลแบบถึงใจ มีหลายที่เลยครับ แต่แนะนำว่าไปสนามของเมืองทองยูไนเต็ดที่เมืองทองธานีน่าจะสะดวกสุด แต่ต้องรอเดือนมีนาคมนะครับ ถึงจะเปิดฤดูกาล ถ้าสนใจอยากจะเชียร์บอลจริงๆ ก็ไปเป็นเพื่อนได้นะครับ เพราะผมก็ชอบฟุตบอลเหมือนกัน ^^

แบบนี้นี่เอง เปิดฤดูกาลตอนมีนา แล้วชิงแชมป์ประมาณเดือนไหนคะ
ถ้าไปช่วงใกล้ชิง น่าจะสนุกกว่าใช่มั้ยคะ

ขอบคุณนะคะที่มาตอบ คิดว่าจะไม่มีใครมาตอบซะแล้ว  **02**

ถ้าชิงแชมป์ น่าจะเป็นบอลถ้วยรายการ FA Cup นะครับ ถ้าระบบบอลลีกคือพบกันหมด 2 นัด คือเล่นในบ้าน (สนาม)ของตัวเองและออกไปเยือน โดยมีระบบให้คะแนนคือ ชนะได้ 3 แต้ม เสมอได้ 1 แต้ม แพ้ไม่ได้แต้ม ช่วงต้นๆฤดูกาลอาจจะยังไม่ค่อยเข้มข้นกันเท่าไหร่ แต่พอไปท้ายๆฤดูกาล ทีนี้แหละ ผลคะแนน ผลต่างประตูได้เสีย จะมีส่วนทำให้สนุกทั้งกับทีมลุ้นแชมป์และทีมท้ายตาราง ลองศึกษาดูครับ ถ้าสนใจแลกเปลี่ยนความคิดเห็นก็ ทักทาย หลังไมค์มาได้นะครับ ส่วนตัวชอบฟุตบอลอังกฤษ เชียร์อาร์เซนอลมา 26 ปีแล้ว แต่ถึงยังไง บอลไทยก็อยู่ในสายเลือดนะครับ ^^[color]

ชอบปืนเหมือนกันเลยค่ะ เมื่อก่อนดูแต่บอลอังกฤษ ตอนนี้อยากลองของไทยดูบ้าง ถ้ามีเวลาจะลองชวนพี่นะคะ  41

ไม่ต้องรอมีบอลก็ได้นะครับ อยากไปกินขนม ไปเดินเล่น ไปเตะหมา เอ้ยยย ไม่ใช่แระ  **30**  **30** เรียกหาได้ครับ ว่างงงงง  **34**  **34**

ใจดีแบบนี้กลัวจะมีสาวๆมาหึงสิคะ  **08**

55555 มีแต่จะบอก "รีบๆมาเอาไปเลย" มากกว่าอ่ะดิ  **30**  **30**

**34**  **34** **34**
ไม่ใช่แฟนต้าที่ซ่าได้ทุกที่ แต่จะเป็นเป๊ปซี่ที่เต็มที่ได้ทุกท่า

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 06:21:25 PM »
ปกติก็ดูแต่ในทีวี แต่ถ้ามีโอกาสไปดูที่สนาม คงจะได้อารมณ์เป็นอย่างมากแน่ๆ...

**10**

minimalzzz

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 02:00:45 PM »
ปกติก็ดูแต่ในทีวี แต่ถ้ามีโอกาสไปดูที่สนาม คงจะได้อารมณ์เป็นอย่างมากแน่ๆ...

**10**

คิดแบบนั้นเหมือนกันค่ะ ดูของจริงคงได้บรรยากาศ เสียงเชียร์ อารมณ์ร่วมของคนดู น่าสนุกนะคะ
ไม่ใช่แฟนต้าที่ซ่าได้ทุกที่ แต่จะเป็นเป๊ปซี่ที่เต็มที่ได้ทุกท่า

EdBrown

• Full Member
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2016, 08:59:41 PM »
ชอบแต่บอลอังกฤษครับ ปีนี้เชียร์เชลซี
บอลไทยไม่เคยดู ถ้าจะให้เลือกเชียร์คงเป็นบุรีรัมย์ครับ

ปีนี้เชียร์เชลซี แปลว่าปีก่อนนี้เชียร์ทีมอื่นเหรอคะ
ทำไมถึงเลือกบุรีรัมย์ล่ะคะ แต่ทีมนี้ก็ดังน่าดูเลยเหมือนกัน
เป็นแฟนแมนยูมาตลอดแต่ตั้งแต่ท่านเซอร์หยุดไปผีแดงก็เน่ามาตลอดเหมือนกัน ก็เลยไม่ค่อยได้เชียร์ทีมไหนจริงๆจังๆซะเท่าไรเปลี่ยนไปเรื่อยๆ หวังว่าปีนี้ท่านมูจะทำให้ดีขึ้นปีหน้าจะได้กลับไปเชียร์ผีแดงอีก
บุรีรัมย์ให้เครดิตท่านพี่ครับ
Start over!!

minimalzzz

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2016, 09:42:02 PM »
ชอบแต่บอลอังกฤษครับ ปีนี้เชียร์เชลซี
บอลไทยไม่เคยดู ถ้าจะให้เลือกเชียร์คงเป็นบุรีรัมย์ครับ

ปีนี้เชียร์เชลซี แปลว่าปีก่อนนี้เชียร์ทีมอื่นเหรอคะ
ทำไมถึงเลือกบุรีรัมย์ล่ะคะ แต่ทีมนี้ก็ดังน่าดูเลยเหมือนกัน
เป็นแฟนแมนยูมาตลอดแต่ตั้งแต่ท่านเซอร์หยุดไปผีแดงก็เน่ามาตลอดเหมือนกัน ก็เลยไม่ค่อยได้เชียร์ทีมไหนจริงๆจังๆซะเท่าไรเปลี่ยนไปเรื่อยๆ หวังว่าปีนี้ท่านมูจะทำให้ดีขึ้นปีหน้าจะได้กลับไปเชียร์ผีแดงอีก
บุรีรัมย์ให้เครดิตท่านพี่ครับ

ชื่นชมท่านเนวินเหมือนกันค่ะ แอบคิดว่าฟุตบอลไทยมีกระแสขึ้นมา ส่วนนึงก็คงมาจากเขาปั้นทีมให้ดัง