ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งหนึ่งของการเดินทาง....ทะเลแรกของสองเรา  (อ่าน 8665 ครั้ง)

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ครั้งหนึ่งของการเดินทาง....ทะเลแรกของสองเรา
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 02:05:24 PM »
      การบ้านช่างแสนโรแมนติกครับท่าน Slow ร้านอาหารก็ล้วนแล้วแต่เลือกร้านอร่อยๆ ทั้งนั้นเลย
เมื่อวานผมเพิ่งกลับจากหัวหินเหมือนกัน แวะไปบ้านใกล้วังบรรยากาศดีมากแม้ฝนจะพรำๆ เค็กและกาแฟอร่อยด้วย
นอกจากนี้ผมไปซื้อขนมร้านแม่เก็บ ที่ผมชอบมากว่า 25 ปี เม็ดขนุนเผือกที่นี่สุดยอดครับ กลัวจะผอม...วกกลับมา
หน้าฮิลตัน จัดข้าวเหนียวมะม่วงป้าเจืออีก 2 กล่อง ถามคนที่ไปด้วยว่าสนใจกล้วยแขกจิ้มนมมั้ย เค้าก็บอกว่า
ไม่ไหวแล้ว....แต่สุดท้ายก็ยังไปร้าน The Baggette ทานครัวซองเจ้าดังอีกเล็กน้อย....อ้อ...ยังแวะนันทวรรณ
เพชรบุรีซื้อหม้อแกงกลับบ้านอีก 2 ถาด  นี่พูดเฉพาะขนมนะครับ เมนูหลักต่างหาก......
     กระทู้โรแมนติกของท่านจะเป็นรายการแนะนำเรื่องกินไปซะแล้ว.....รออ่านความสุขครั้งต่อไปนะครับ....นะเป็นที่ไหนน้า
ขนตาผมไหม้เกรียมจนหมดไม่เหลืออะไรแสดงความอิจฉาท่านอีกแล้วเนี่ย

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

slow

• People Like This 2111
Re: ครั้งหนึ่งของการเดินทาง....ทะเลแรกของสองเรา
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 03:05:03 PM »
การบ้านน่ารักจังคะ  **36**
ไม่ได้เข้ามาอ่านเว็ปนาน โอ้ยย อิจฉาๆอิๆ
สถานที่อาจไม่ได้พิเศษ แต่อ่านแล้วรู้สึกว่าทริปนี้พิเศษ ดูพี่มีความสุขเชียวคะ
เขียนการบ้านอีกน้าา รออ่านค้า

ใช่ครับ...สถานที่ อาหาร หรือบรรยากาศ จะพิเศษก็เพราะคนที่ไปด้วยเป็นคนพิเศษ

ทำให้ความสุขส่งผ่านมาตามตัวอักษร... **32**

การบ้านช่างแสนโรแมนติกครับท่าน Slow ร้านอาหารก็ล้วนแล้วแต่เลือกร้านอร่อยๆ ทั้งนั้นเลย
เมื่อวานผมเพิ่งกลับจากหัวหินเหมือนกัน แวะไปบ้านใกล้วังบรรยากาศดีมากแม้ฝนจะพรำๆ เค็กและกาแฟอร่อยด้วย
นอกจากนี้ผมไปซื้อขนมร้านแม่เก็บ ที่ผมชอบมากว่า 25 ปี เม็ดขนุนเผือกที่นี่สุดยอดครับ กลัวจะผอม...วกกลับมา
หน้าฮิลตัน จัดข้าวเหนียวมะม่วงป้าเจืออีก 2 กล่อง ถามคนที่ไปด้วยว่าสนใจกล้วยแขกจิ้มนมมั้ย เค้าก็บอกว่า
ไม่ไหวแล้ว....แต่สุดท้ายก็ยังไปร้าน The Baggette ทานครัวซองเจ้าดังอีกเล็กน้อย....อ้อ...ยังแวะนันทวรรณ
เพชรบุรีซื้อหม้อแกงกลับบ้านอีก 2 ถาด  นี่พูดเฉพาะขนมนะครับ เมนูหลักต่างหาก......
     กระทู้โรแมนติกของท่านจะเป็นรายการแนะนำเรื่องกินไปซะแล้ว.....รออ่านความสุขครั้งต่อไปนะครับ....นะเป็นที่ไหนน้า
ขนตาผมไหม้เกรียมจนหมดไม่เหลืออะไรแสดงความอิจฉาท่านอีกแล้วเนี่ย

ที่ไปทานในทริปนี้ก็เกินที่จะท้องจะบรรจุได้แล้วครับพี่ kaptan คราวหน้าถ้าได้ไปอีกจะตามไปร้านที่พี่แนะนำครับ

ทริปหน้าคงไปหลายวัน ตามที่เคยบอกทริปคร่าวกับพี่ไว้...แล้วจะพยายามเขียนการบ้านมาแบ่งปันกันอ่านอีกครับ

ปล. พี่ kaptan คงไม่ต้องอิจฉาผมมากนักเพราะการบ้านฉบับนี้ ต้องขอบคุณที่พี่มีส่วนทำให้เกิดขึ้น...ขอบคุณครับ

**26**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 01:41:15 PM »
พี่ kaptan คงไม่ต้องอิจฉาผมมากนักเพราะการบ้านฉบับนี้ ต้องขอบคุณที่พี่มีส่วนทำให้เกิดขึ้น...ขอบคุณครับ

ถ้าเป็นตามที่คิด ก็ยินดีกับทั้ง 2 ท่านนะครับ คนดีๆ น่ารักทั้งคู่ได้ไปไหนแบบนี้ด้วยกันจะเป็นความทรงจำที่ยอดเยี่ยมตลอดไปครับ

ทริปหน้าถ้าขึ้นเหนือถ้าสนใจอาหาร หรือร้านอร่อยแนวไหนบอกได้นะครับ.....เช่นเค็กร้าน Love(แอท)First Bite
และ Cake Village สเต๊กร้านโอ้กะจู๋ หรือร้านระดับเชลล์ ชวนชิมที่โป่งแยงแอ่งดอย นั่งทานข้างน้ำตกเลย
อาหารเหนือต้องเรือนคำ อินน์ อาหารจีนต้องแยงซีเกียงและยอดอร่อย.....ขอให้มีความสุขเช่นเคยนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 07:54:14 PM »
ขอบคุณครับพี่ kaptan แต่ไม่รู้จะได้ไปทานตามที่พี่แนะนำหรือปล่าว

เพราะที่ๆจะไปต้องใช้เวลาอยุ่บนเขาซะมากกว่า ... ถ้ามีเวลาพอ ไม่พลาดที่แนะนำแน่ๆ ครับ

**26**