ผู้เขียน หัวข้อ: แค่อยากระบายคะ...ทุ่มเทกับความรักมากไปก็ไม่ดี....:-(  (อ่าน 4325 ครั้ง)

น้องสมุย

• Hero Member
  • People Like This 93
  • ใช้รูปตัวเองไม่เคยใช้รูปคนอื่นนะค่ะ ^_^
ใจเยงๆ อย่าได้ใจร้อนไป แม่นางเอ้ย เดียวเขาก็กลับมา (รึป่าว)  **25**
ถ้ากลับมาก็คงจะดีนะค่ะ **36**
ต่อไปคงเลิกพีเอ็มหรือโทรอีกแล้วเพราะไม่เคยได้รับการตอบกลับ **12**
ไม่ได้ไปอ้อนวอนแต่เห็นเค้ากลับมาคุยก็อยากคุยด้วยแล้วก็หายไป(อีกครั้ง)เลิกฝันดีกว่า
หันมาตั้งตาทำงานดีกว่าเนอะ **21**
เลือกที่สบายใจตัวเองด้วยการขอไม่เห็นไม่อ่านโพสใดๆในเว็บให้รู้สึกแย่อย่างวันวาน แล้วเข้ามาทำไม?เข้ามาเผื่อว่าพี่ดีๆเก่าๆ น้องดีๆเก่าๆจะแวะทักทายมาบ้างก็เท่านั้นเอง หากมีโพสใดสมทบทุนบริจาคทักไลนมาได้เลยนะค่ะ ยินดีร่วมบุญด้วยกันทักไลนมาที่ misskorea1112 ไม่ได้เข้ามาเล่นนะค่ะมีอะไรทักไลนเลยค่ะ

women to life

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 1
 **25** สู้ๆค่ะ เข้าใจค่ะว่าเจ้บแค่ไหนเคยเปนแบบนั้นเหมือนกันค่ะ
ตอนที่แฟนไป เจ้บจนแน่นอก จุก หายใจไม่ทันไปชั่วขณะ กินข้าาวไม่ได้เลย กินได้แต่เหล้า
แฟนขาดการติดต่อไปตอนนั้น1เดือนเต้ม ทรมานสุดๆ เลยค่ะ
สุดท้ายเขากลับมาค่ะ อยากบอกว่าจะไป1เดือน ไมไม่บอกหว่า เสียดายเวลาที่ร้องไห้แทบตายจะได้ไปลั้ลล้า
ซะหน่อย เหอๆ ตอนนี้เขาหายไปอีกแระ จะครบปีแระค่ะ ทำใจได้ละ
ที่มาๆหายๆนี่ ก้อ เปน ผอ.เหมือนกันค่ะ (เปนกำลังใจนะคะอย่าเศร้าค่ะสู้ๆ)

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
Re: แค่อยากระบายคะ...ทุ่มเทกับความรักมากไปก็ไม่ดี....:-(
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 19, 2019, 04:07:34 PM »
         ในบางครั้งปัจจัยต่างๆ ตัวแปรในด้านความรู้สึก
ทำให้เราคิดว่า"เราเลือกได้"

ทั้งๆที่ในความเป็นจริง เราไม่มีสิทธิเลือกเลยตั้งแต่แรก...

หรือพูดง่ายๆไม่ได้เป็นตัวเลือกเลยด้วยซ้ำไป...

ไม่ว่าคำพูดจะสวยงามขนาดใหน ท้ายที่สุดการรักคนมีเจ้าของ ล้วนน้ำพามาซึ่งความเจ็บปวดเสมอ 

อย่าเอาใครมาเป็นโลกทั้งใบของเราเลยค่ะ  แล้วก็อย่าคิดเข้าไปอยู่ในโลกใบเดียวกับพี่เค้าด้วย ให้คิดว่าอยู่คนละโลกกัน

ที่ผ่านมาเห็นแต่น้องโดนพี่ทิ้ง แต่ยังไม่เคยเห็นใครทิ้งคนที่บ้านมารักกับน้องเลย...( พี่ท่านนั้นอาจจะเกมส์ไปแล้วววววว )

ใช้เวลารักษาอาการเสียใจ เป็นกำลังใจให้ค่ะ...
 **21** **21** **21** **21**
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!