ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะรู้ว่า..  (อ่าน 1691 ครั้ง)

Seven777

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
อยากจะรู้ว่า..
« เมื่อ: มีนาคม 22, 2015, 10:21:07 AM »
สวัสดีวะนอาทิตย์จ้า

พี่ๆ มีวิธีเลือกยังไงคะ ถึงได้ ส่งพีเอ็ม ไปหาน้องๆ เพื่อขอเบอ ขอไลน์ เพื่อสานความสัมพันธ์ต่อ ดูจากอะไร หรือส่งหาทุกคนที่สนใจ ??

เหมือนกัน น้องๆ มีวิธีเลือกพี่ๆยังไง ที่ตัดสินใจให้ไลน์/เบอร์ ดูน่าไว้ใจ ? หรือยังไงคะ ?

เก็บข้อมูลๆ  **15**

^^รักนะ..เด็กน้อย^^

• Sr. Member
  • People Like This 133
  • อย่าตัดสินหนังสือ...จากเพียงแค่ "หน้าปก"
Re: อยากจะรู้ว่า..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2015, 11:28:12 AM »
คร่าวๆก้อจากความรู้สึกที่ผ่านตัวอักษรครับ ว่าเหวี่ยง วีน หยิ่ง ประมาณนี้รึป่าว ชอบแบบโลกสวยนิดๆ ฮาๆไร้สาระหน่อยๆ ส่วนใหญ่ได้แค่ส่ง ไม่ค่อยได้คุยต่อ **25** **30**
การเดินทาง...บางที "จุดหมาย" ไม่ได้สำคัญไปกว่า "ระหว่างทาง"

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2015, 12:47:46 PM »
ข้อความที่ลง ตรงกับความชอบแค่ไหน...

ไม่มีเนื้อหาด้านลบให้รุ้สึกอึดอัด...

ข้อจำกัดของน้อง....แรกๆ ก็แค่นี้ครับ

..........

• People Like This 361
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2015, 02:11:59 PM »
คร่าวๆก้อจากความรู้สึกที่ผ่านตัวอักษรครับ ว่าเหวี่ยง วีน หยิ่ง ประมาณนี้รึป่าว ชอบแบบโลกสวยนิดๆ ฮาๆไร้สาระหน่อยๆ ส่วนใหญ่ได้แค่ส่ง ไม่ค่อยได้คุยต่อ **25** **30**

อืมมมม ชอบแบบเหวี่ยงๆวีนๆล่ะสิ555.  เหวี่ยงมากยิ่งชอบมากใช่ม๊าาา

มิน่าเราถึงคบกันยืดขนาดนี้  อยู่กันนานๆนะที่รัก  ผ่านมาหนึ่งปีก็อยากมีปีที่สอง ที่สามที่สี่ ที่ห้า ไปเรื่อยๆ

ไม่มีใครทนไม้ทนมือได่เท่าลุงอีกแล้ว. 5555555

^^รักนะ..เด็กน้อย^^

• Sr. Member
  • People Like This 133
  • อย่าตัดสินหนังสือ...จากเพียงแค่ "หน้าปก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2015, 04:40:50 PM »

อืมมมม ชอบแบบเหวี่ยงๆวีนๆล่ะสิ555.  เหวี่ยงมากยิ่งชอบมากใช่ม๊าาา

มิน่าเราถึงคบกันยืดขนาดนี้  อยู่กันนานๆนะที่รัก  ผ่านมาหนึ่งปีก็อยากมีปีที่สอง ที่สามที่สี่ ที่ห้า ไปเรื่อยๆ

ไม่มีใครทนไม้ทนมือได่เท่าลุงอีกแล้ว. 5555555
เย๊ยยยย!!!แบบนี้ฆ่ากันเห็นๆ หน้าบอร์ดที่รักยังงั้นยังงี้ แต่อันดับกิ๊กของลุงไม่ยอมขยับให้ซักที **25** **13**
การเดินทาง...บางที "จุดหมาย" ไม่ได้สำคัญไปกว่า "ระหว่างทาง"

raphael

• Full Member
  • People Like This 43
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 09:57:54 AM »
น้องไม่รีบ น้องไม่เร่ง น้องไม่มีแฟนโทรมาด่า น้องที่คุยเรื่องอื่นกันบ้างก็ได้

เหนือสิ่งอื่นใด

น้องที่ไม่เห็นเงินมาเป็นอันดับแรก ๆ

แต่หายากกว่าหาแบงค์พันหล่นตามถนนอีก แค่แบงค์กาโม่ยังไม่ค่อยเจอเลย 5555555555
น้องหายเพราะคิดว่าคุยเล่นไม่จ้าง ดีกว่ารีบจ้างแล้วทำเงินหล่น

kab_return

• People Like This 137
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 10:21:29 AM »
ผมจะไม่ค่อยเลือกมาก เป็นคนง่ายๆสะบายๆอะไรก็ได้ช่วยๆกันไป
ส่วนมากผมจะเป็นคนต้องถูกเขาเลือกมากกว่า  **36**
ก็ไม่ว่ากัน **11**

Amarone

• VERIFY USER
  • Full Member
  • *
  • People Like This 165
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 11:03:18 AM »
ดูจากข้อความที่สื่อออกมา สุภาพ ไม่มองโลกแง่ร้ายเกินไป
ไม่รีบเร่งเกินจนไม่มีเวลาที่จะพูดคุยเพื่อทำความรู้จักกัน **34**

น้องเป็ด

• People Like This 214
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 03:13:46 PM »
ไม่เคยพีเอ็มไปหาพี่ ๆ ก่อนเลย  **19**
Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 08:30:45 PM »
ถ้าตั้งกระทู้ หามิตรภาพ แบบเหงาๆ

ลงไลน์ไว้ ก็จะแอดไลน์ทันที
ถ้าไม่มีช่องทาง ก็จะพีเอ็มส่งไลน์ไป

ในไลน์ก็จะบอกว่า เรามาเป็นเพื่อนกันนะคะ มีอะไรคุยได้ทุกเรื่อง
ถ้ามาแบบมิตรภาพหนูเตี้ยดำจะคุยเล่นเหมือนเพื่อนที่คบกันมานาน
แต่พอเขาเริ่มมีคนมาคุยมากขึ้นจนเราหมดความสำคัญ ก็จะเป็นฝ่ายเงียบและสุดท้ายก็ขอลบ
แล้วให้ติดต่อได้ทุกเรื่องทางพีเอ็มเว็บ

ถ้ามาแบบมีเจตนาว่า เปลี่ยนใจ เริ่มใช้คำสื่อให้รู้ว่าเปลี่ยนเจตนา
ก็จะขออนุญาตลบไลน์และให้ติดต่อหรือนัดได้ทางพีเอ็มเท่านั้นค่ะ

ถ้าแบบสานต่อ แทบไม่เคยทักใครอ่ะ เคยแต่ไปหยอดหน้าบอร์ด และส่วนมากไม่มีใครทักตอบ

ถ้าเขาทักมา ก็จะถามว่าทักมาจากกระทู้ไหน (เพราะเราเล่นหลายห้อง กลัวเขามาแบบมิตรภาพ
แต่เราดันไปคุยเรื่องกุ๊กกิ๊ก แบบนั้นจะไม่โอเคเอานะ)

6ใน10 ไม่ตอบกลับ นั่นแสดงว่า เพียงเห็นคำว่า"นี่หนูเตี้ยดำนะคะ"
เขาๆก็เลือกที่จะลืมความตั้งใจแรกที่ทักมา หายเข้ากรีบเมฆไปหมด

อีก 4ใน10ที่เหลือ ตอบกลับ และเข้ามาเป็นมิตรภาพหรือเคยนัดพบกันมาแล้วทั้งสิ้น
ย้ำ แค่มิตรภาพ ไม่มีเรื่องชู้สาว

หากเราจะ ตัดสินใจให้ไลน์และสานต่อกับใคร  เขาคนนั้นคือคนที่ไม่โกงเวลาชีวิตเรา **34**
มาแบบกล้าเสี่ยง ใช่คือใช่ไม่รั้งรอ สั้นๆง่ายๆ แต่แข็งแรงมั่นคงประดุจเชือกผูกจมูกฟายจ้า **32**

ต้องการคนเช่นไร ก็แค่ต้องเป็นคนเช่นนั้น  **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย