ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถึง ... เหมือนกันไหม?  (อ่าน 1332 ครั้ง)

Natsa

• Newbie
  • *
  • People Like This 36
  • ผู้หญิงใสใส!!
คิดถึง ... เหมือนกันไหม?
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2016, 01:59:45 PM »
 **25**  มีใครเป็นเหมือนกันบ้างค่ะ ชอบคิดถึงเรื่องราวเก่าๆ ณ ที่แห่งนี้ คิดถึงคนเก่าๆที่ไม่ได้คุยกันนานแสนนาน 41
คิดถึงเรื่องราวสุดแสนประทับใจ เมื่อคิดถึงแล้วต้องยิ้มออกมาทุกที
 **40** ไม่รู้เหมือนกันตอนนี้ ว่าเขาจะยังคิดถึงเราเหมือนกันไหม?

เราลองมานึกถึงความหลัง ... คนที่เราเคยคิดถึงกันค่ะ

สำหรับเรา ... เราเคยได้รับความช่วยเหลือจากคนคนหนึ่ง(Chatt) และผูกสมัครฉันท์มิตรแท้ ทุกวันนี้ยังคุยกันเสมอๆค่ะ แม้ยูสไม่ดังแต่เราก้อคิดถึงเสมอค่ะ  **39**

แล้วทุกๆคนละค่ะ คิดถึงใครกันบ้าง?  **34**
ไหน?ดี ที่ทั้งสนุกแล้วเร้าใจ
หน้าตาดีให้ฟรี หุ่นดีให้เบิ้ล

CONNECTION.RY

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
Re: คิดถึง ... เหมือนกันไหม?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2016, 02:25:05 PM »
โดยมากจะอยู่กับปัจจุบันมากกว่าการคิดถึงเรื่องเก่าๆในอดีต นานๆทีคงจะมีบ้างที่หวนคิดถึงช่วงเวลาเก่าๆ ถ้าถึงขนาดทำให้ยิ้มออกมาได้ คงจะต้องเจอเรื่องราวที่ใกล้เคียงหรือได้กลับไปสถานที่ ที่มีรอยยิ้มและความสุข

ยิ่งเป็นคนที่ประทับใจ ไม่ว่านานแค่ไหนก็ยังคิดถึงเสมอ

สำหรับเรา ... คิดถึงยูสดังๆทุกยูสเลยก๊าบ
นิยายของเรา...
พระเอกจะไม่เหนือผู้หญิงหรอก

พระเอกจะต้องเคารพผู้หญิง
และเทิดทูนกระหรี่...

Natsa

• Newbie
  • *
  • People Like This 36
  • ผู้หญิงใสใส!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2016, 03:24:55 PM »
โดยมากจะอยู่กับปัจจุบันมากกว่าการคิดถึงเรื่องเก่าๆในอดีต นานๆทีคงจะมีบ้างที่หวนคิดถึงช่วงเวลาเก่าๆ ถ้าถึงขนาดทำให้ยิ้มออกมาได้ คงจะต้องเจอเรื่องราวที่ใกล้เคียงหรือได้กลับไปสถานที่ ที่มีรอยยิ้มและความสุข

ยิ่งเป็นคนที่ประทับใจ ไม่ว่านานแค่ไหนก็ยังคิดถึงเสมอ

สำหรับเรา ... คิดถึงยูสดังๆทุกยูสเลยก๊าบ

ขอบคุณค่ะ
อดีตช่วยให้เรามีปัจจุบันและอนาคตนะคะ
คิดถึงคุณอดีตบ้างก้อได้ค่ะ เขาจะได้ไม่เหงาค่ะ
ไหน?ดี ที่ทั้งสนุกแล้วเร้าใจ
หน้าตาดีให้ฟรี หุ่นดีให้เบิ้ล

kua12

• Sr. Member
  • People Like This 114
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2016, 05:57:06 PM »
บ่อยครั้งมากครับที่คิดถึงอดีตที่ผ่านมา(แก่แล้วเลยคิดแต่อดีตอิอิ)

บางเรื่องคิดแล้วก็ยิ้มและรู้สึกดีๆกับเรื่องที่ผ่านมา คิดถึงสาวๆแฟนๆที่เคยมี

คิดถึงเรื่องที่เคยทำผิดพลาดมา เรื่องที่ทำแล้วมีความสุข

เรื่องอดีตและบทเรียนหลายๆเรื่องทำให้การใช้ชีวิตปัจจุบันดีขึ้นครับ

sissyfabulous

• Full Member
  • People Like This 200
  • HOPE
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2016, 05:58:31 PM »
คิดถึงค่ะ มันมีความสุขเล็กๆ อยู่ในความทรงจำนั้นๆ
แอบอมยิ้มอยู่ทุกทีเมื่อเผลอใจไปนึกถึง -// ///-
ก็ไม่รู้เนอะว่าเค้าจะแอบเผลอใจเหมือนเราบ้างมั้ยนะ
แค่ตอนนี้ได้รับรู้ว่าคนที่เราคิดถึงมีความสุขดี ก็ดีใจละค่ะ

^^~

You're a bad idea, but I like bad ideas.

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2016, 06:15:58 PM »
มีความหลังกับพื้นที่สีเทาแห่งนี้มากมาย....

ตั้งแต่กลิ่นอายที่มีสมาชิกเก่าๆบอกว่าที่นี่เคยเป็นพื้นที่สีชมพู แต่เข้ามาไม่ทัน

เกิดสิ่งที่ประทับใจมากมาย ไม่เคยคาดคิดว่าจะได้เจอในที่แบบนี้

ใครที่อยู่วงนอกแค่อ่านแค่ดู ก็จะไม่เข้าใจจริงๆว่า...การจ้างเที่ยวมันดีเพียงใด
ทำให้ได้เจอกับสิ่งไม่คาดฝัน และเชื่อว่ามีพี่ๆหลายคนเจอะเจอเช่นกัน

คิดถึง...

**25**

เจอมาเยอะ

• Sr. Member
  • People Like This 249
  • แรงชัด จัดเต็ม!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2016, 06:29:54 PM »
คิดถึงพี่คนหนึ่งซึ่งรู้จักกันจากเวปนี้ เขาเป็น 1 ในคนแรก ๆ ที่เรานัดเจอตั้งแต่มาเล่นเวปนี้ใหม่ ๆ เรียกว่าเป็นล็อตแรกของผู้โชคดี 555

ได้เจอกันคบกันสวีทหวาน เคลิ้มเลย เหมือนกลับไปตกหลุมรักอีกครั้ง ไม่นึกว่าจะได้เจอผู้ชายแบบนั้นจากเวปสีเทาปนชมพูแห่งนี้...ศัพท์เวปนี้คงต้องบอกเจอช้างเผือก 555

แต่เวลาแห่งความสุขช่างแสนสั้น...ทุกวันนี้ไม่ได้เจอไม่ได้คุยกันมาเป็นปีแล้ว แต่ก็คิดถึงเสมอ พร้อมเสมอแค่เธอไลน์มา  แต่เราจะไม่ไลน์ไปก่อนละนะ กลัวบอกว่า "ช่วงนี้ไม่ว่างเลย"**30**

ผ่านมาให้แค่จำ...รักกันช่วงหนึ่ง คิดถึงตลอดไป :)
คนจริงไม่โม้ คนโม้ไม่จริง

Sphynx

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 08:46:23 PM »
ก็มีความหลังกับพื้นที่สีเทานี้เช่นกัน
ไม่รู้จะบรรยากาศออกมาหมดได้อย่างไร 
หนึ่งคนที่เจอเป็นคนแรกที่เข้าเว็บนี้
ทำให้รู้สึกเคย ..หลง..เสียใจ..โกรธ..เกลียด..งอน..มีความสุข..
สำหรับเรา คิดถึงเรืองราวที่ไร ไม่รู้ตอนนั้น เกิดอะไรกับใจตัวเอง

บทเรียนที่ได้รับจากพื้นที่แห่งนี้มีเยอะมากค่ะ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

SweetChocolate

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 09:41:59 PM »
ก็มีบ้างนะคะ เวลาว่างมากไป ก็รู้แหละว่ามันไม่มีประโยชน์อะไร แถมเสียเวลาเปล่าๆ เลยแบ่งเวลาไปเช้าฟิตเนส ไปอ่านหนังสือ โทรคุยกะเพื่อน นัดเพื่อนทานข้าว ไปอบรมสัมมนาแทน เดี๋ยวนี้เลยไม่คิดอะไรแล้วค่ะ ได้ประโยชน์แทน น้ำหนักก็ลดไปสิบโล ได้เพื่อนใหม่ที่ฟิตเนส ได้พัฒนาบุคลิกภาพ และสมอง(จากการอ่านหนังสือ) สานสัมพันธ์กับเพื่อนฝูง ดีเยอะเลยยค่ะ ลองทำดู
โสดยาวๆ จัดปัย!!