ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องอยากปรึกษา  (อ่าน 2321 ครั้ง)

Piyajung

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
Re: มีเรื่องอยากปรึกษา
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 05:19:09 AM »
ในบางครั้ง คนเราก็มีเหตุผลที่ต่างกันไป ถูกบ้างผิดบ้าง เข้าข้างตัวเองบ้างก็เยอะแยะคับ ทุกอย่างอยู่ที่เราสื่อสารกัน ถ้ายังแคร์เพื่อนก็คุยคับ สอบถามตรงไปตรงมาว่าคิดยังไง พยามอย่าเข้าข้างตัวเอง หากผิดก็กล่าวขอโทษซะ หากถูกก็อธิบาย ถ้าคุยกันดีๆก็มีทางออกคับ ใช้คำพูดประมาณว่า เรารักพวกแกนะ มีอะไรเข้าใจผิดบอกกันได้ไหม ขอโอกาสอธิบายบ้าง โชคดีคับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 09:06:02 AM »
          เพื่อนๆ น้องเค้าเลือกคบทางโน้นมากกว่าคบน้องมังครับ เลยไปกันทางด้านโน้นมากกว่า
ถ้าน้องยังอยากเข้ากลุ่มก็คงต้องคุยกับคนที่น้องสนิทและไว้ใจที่สุดว่าน้องยินดีคบทุกคน
การที่เรามีปัญหากับเพื่อนถึงขั้นตัดกันก็แสดงว่าทั้งคู่ต่างโกรธกันมาก เราคงไม่มองว่าเราผิด
เพื่อเราก็เช่นกัน ถ้าน้องเลิกคิดเรื่องถูกผิดกับเค้าก็น่าจะพอคุยกันได้โดยอาศัยเพื่อนคนกลางอย่างที่บอกไว้ครับ
แต่ถ้าทำใจไม่ได้ ก็ไปหาคนอื่นๆ คบกันแทนซะอย่าไปดูอะไรที่มันไม่สบายใจ อย่าไปรับรู้คงจะสบายใจขึ้นครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

COACH

• Hero Member
  • People Like This 107
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 10:14:01 AM »
สักวัน  เพื่อนคนนั้นอาจจะกลับมาสนิทเหมือนเดิมก้ได้น่ะ   **04**

อย่าเครียดนะ  ยิ่งเครียดยิ่งกิน  ยิ่งกิน ยิ่งอร่อยยยยย  **11**