ผู้เขียน หัวข้อ: เขาที่เคยเจอกับเธอมาก่อน  (อ่าน 7232 ครั้ง)

หัวปากกา

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
เขาที่เคยเจอกับเธอมาก่อน
« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2016, 05:19:10 PM »
สวัสดีครับ ทุกๆท่าน หลังจากที่ผมแฝงตัวอยู่ในเว็บสีเทาๆนี้มานาน หลายปี หลังจากทิ้งยูสเก่า มาอยู่ในฐานะของบุคคลทั่วไป
ผมได้เจอน้องมากหน้าหลายตา ทั้งจ้างเที่ยวและงานแรงแล้วแต่โอกาศครับ
ผมทิ้งเว็บไปนานมากเนื่องจากติดภารกิจทางการงานจนกระทั่งวันหนึ่งที่ผมรู้สึกเหงาจึงหันกลับมาพึ่งพาเว็บอีกครั้ง
ระหว่างที่สายตาของผมมองไปตามกระทู้มากมายของน้องที่มาประกาศหางาน และขอความช่วยเหลือต่างๆนาๆ
ผมก็สะดุดเข้าให้กับกระทู้ในห้องการบ้านของน้องสาวคนหนึ่ง

ผมติดตามเป็นแฟนคลับการบ้านของเธอเรื่อยมาครับ ตามประสาคนเบื่องาน จนกระทั่งผมได้มีโอกาศส่งข้อความไปหาเธอส่วนตัว
ผมเองก็ลุ้นครับว่าเธอจะตอบรับอย่างไร เพราะดูท่าทาแล้ว เธอน่าจะชอบพี่อีกคนที่มีการบ้านกับเธออยู่ไม่น้อย
ผลปรากฎว่าเธอตอบรับครับ ผมดีใจมากที่เธอให้โอกาศคนแปลกหน้าอย่างผม
นัดของเราถือว่าประสบความสำเร็จไปด้วยดี จนผมขอคบกับเธอ แต่เหมือนฟ้ายังไม่เป็นใจให้ผม เธอปฏิเสครับ...
หลังจากที่กินแห้วมาผมก็ยังไม่ละความพยายามครับ ผมติดต่อเธอเรื่องมาเท่าที่ผมจะมีเวลาว่าง
บางครั้งก็หายไปนานจนเธอคิดว่าผมลาออกจากวงการไปแล้ว อีกอย่างหนึ่งก็คือผมรอเวลาที่เหมาะสม............

หัวปากกา

• Newbie
  • *
Re: เขาที่เคยเจอกับเธอมาก่อน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2016, 07:18:47 PM »
มาเข้าเรื่องกันดีกว่า ล่าสุดที่ผมเข้าเว็บมาไม่กี่วันนี้ผมสังเกตกระทู้หนึ่งของเธอที่เหมือนเป็น
เสียงสวรรค์ของผม เธอกับเขาผิดใจกันใช่หรือเปล่า ผมที่ซุ่มมานานจึงคิดได้ว่า เวลาที่เหมาะสมนั้นมาถึงแล้ว
เวลาที่ผมจะเข้าไปแทรกกลางกระหว่างเธอและเขา

ผมทักเธอไปตอนกลางดึก เธอก็ทักทายผมตามปกติ ผมแกล้งตีเนียนคุยไปเรื่อยๆ จนเธอระบายออกมาให้ผมฟังเอง
ว่าเธอรักเขามากแต่เธอเหนื่อยเหลือเกินผมคอลไลน์หาเธอ เธอกำลังร้องไห้ ทำให้ผมนึกโกรธผู้ชายคนนั้นขึ้นมา
สาวน้อยของผมเธออ่อนแอเหลือเกินในตอนนี้ ผมปลอบเธอให้นอนหลับซะแล้วค่อยคุยกันใหม่วันพรุ่งนี้

หลายวันต่อมาเธอมาปรึกษาผมเรื่องการเดินทางเพราะเธอต้องเดินทางไปเก็บข้อมูลทำรายงาน
ที่จังหวัดอยุธยากับเพื่อนๆของเธอ ผมจึงไม่รอช้ารีบอาสาเป็นพลขับให้เธอทันที
เมื่อถึงวันนัดหมายผมจอดรอเธอที่หน้าบ้าน เธอเดินออกมาพร้อมกับเพื่อนๆอีกสองคน หลังจากที่ไม่ได้เจอกันมานานมาก
เธอดูผอมลงเล็กน้อย วันนี้เธอมาในชุดพร้อมลุย เสื้อเชิ้ตสีฟ้าตัวใหญ่ กางเกงแลคกิ้งหนาสีดำ รวบผมสูงเพราะอากาศร้อน
บอกตามตรงเธอีขึ้นเป็นกอง หลังจากที่เราไม่ได้เจอกันหลายเดือน
เราเดินทางเก็บข้อมูลโดนมีเสียงคุยเจียวจ๊าวของสาวๆทั้งสามไปตลอดทาง

inside out

• Newbie
  • *
  • People Like This 17
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2016, 08:39:21 PM »
เกาะติดขอบจอครับ
น้องๆคนใหนสนใจมาเป็นแบบ
ผมยินดีถ่ายรูปให้ ได้ทุกแนว
ค่าขนม รายละเอียด Pm ครับ

EOs

• Hero Member
  • People Like This 155
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2016, 09:37:15 PM »
สงสัยจะติดธุระ เลยไม่มาเล่าต่อ

41
ไม่ต้องสวยเหมือน Pretty แค่น้องหุ่นดี หน้าตาน่ารักก็พอ

happyman

• Full Member
  • People Like This 40
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2016, 10:30:38 PM »
ชอบชื่อเรื่องมากๆเลยครับ ชวนให้เปิดอ่านต่อข้างใน  เปิดเข้ามาเนื้อหาก็น่าติดตาม....ปูเสื่่อรอครับ^^

monkey

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
  • หนุบหนับ นุ่มนิ่ม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2016, 10:45:04 PM »
เกาะขอบจอด้วยคนค่ะ

x2099y

• Full Member
  • People Like This 43
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2016, 10:36:33 AM »
ไปค้นเสาะหาอ่านจากชื่อน้องๆในห้องการบ้านได้อ่านเยอะหลายๆคนก็พอจะเข้าใจอะไรๆ

ถ้าโพสนี้เป็นเรื่องจริงคงต้องแสดงความเห็นแบบนี้
ผช.คงมีข้ออ้างมากหลายในการที่จะให้น้องจากไปเอง
ผช.มีเหตุผลมากมายที่จะมาเล่าเรื่องเพื่อช่วยน้องผญ.ที่ตนเองชอบ
แต่การมาเล่าเรื่องก็ควรระมัดระวังไว้ ก่อนทำอะไรควรนึกถึงผลกระทบโดยเฉพาะถ้ากระทบน้องผญ.

ในเว็บนี้ผู้ชายส่วนใหญ่ก็คงหวังเพียงได้น้องๆมาครองแบบไม่ต้องจ่ายมาก
เมื่อยังไม่ได้ครอบครองก็หวังจะสอดแทรกทุ่มเท
เมื่อได้ครอบครอง ก็ไม่ค่อยจะรักษาไว้ บางคนถึงขนาดใช้เหตุผลง่ายๆมาอ้างเพื่อกันน้องๆออกไปจะได้มีโอกาสหาใหม่
และจะมารุ้สึกหวงแหนก็ต่อเมื่อจะเสียให้กับผช.คนอื่น
ผช.คนอื่นก็จะยิ่งทุ่มเทเพื่อได้ครอบครอง
แล้วจะเกิดวัฏจักรแบบนี้หรือไม่ เกิดแน่ถ้าผช.ที่สอดแทรกมาเพียงแค่หวังครอบครอง
ก็ได้แต่แอบให้กำลังใจเหล่าน้องๆที่เสมือนเหยื่อความอยากยกเว้นน้องๆที่โชคดีได้พี่ๆที่จริงใจ

แต่ถ้าที่เล่าในโพสมานี้ไม่ใช่เรื่องจริงก็ถือโอกาสมาเตือนน้องๆตามแนวคิดของผมเอง
ขอให้น้องผญ.โชคดีที่พบพี่เจ้าของโพสที่มีความจริงใจ(ถ้าที่เล่าเป็นเรื่องจริง 555555)
 **10**

Katy

• Newbie
  • *
  • People Like This 13
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2016, 11:02:54 AM »
ตามที่สมองน้อยๆพอจะประมวลผลได้ ไม่รู้จะถูกคนรึเปล่านะคะ ( ช่วงนี้เห็นกระทู้ที่มันพอจะเกี่ยวโยงกันน่ะ 55)
รู้สึกเป็นห่วงน้องผู้หญิงนะ ถ้าเกิดไปหลงคารม คำหวาน คนในนี้ ก็คงไม่แคล้วลงเอยอิหรอบเดิม
แล้วยิ่งดูท่าน้องเป็นคนชอบที่จะเป็นจุดสนใจของคนในเว็บด้วยแล้ว พอมีคนมายกยอ ผ่านตัวหนังสือให้คนในเว็บได้
อ่าน ได้แสดงความอิจฉากันแล้ว น้องดูจะยิ่งชอบใจ หลงคารมหัวปักหัวปำ    หวานปากคนแก่เลยทีนี้ไม่ต้องลงทุนลงเงินอะไรเลย   แล้วก็เป็นอย่างที่คาด พอเบื่อก็คงจะหาเรื่องชิ่งเสียแล้ว

ปล เห็นด้วยกับคุณx2099y บางประเด็นแหละค่ะ ถ้าคนใหม่ที่จะเข้ามาจีบน้องเป็นแบบคนแรกเกิดวัฎจักรเดิมๆแน่นวล
^^

หัวปากกา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2016, 01:26:13 PM »
ไม่คิดว่าจะมีคนอ่านเยอะขนาดนี้นะครับ ผมกำลังหาวีธีเอารูปลงอยู่ถ้าใครรู้ช่วยบอกผมด้วยนะครับ  **26**

หัวปากกา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2016, 02:28:43 PM »
หลังจากที่พาสามสาวตะลุยแดดร้อนๆมาทั้งวัน ขากลับผมพาเธอและเพื่อนๆอ้อมโลกมาแวะกินอาหารทะเลกัน
ที่ตลาดทะเลไทย เนื่องจากผมอยากที่จะใช้เวลาอยู่กับเธอให้นานขึ้นอีกสักหน่อยก็ยังดีครับ
เธอดูตื่นเต้นมากเมื่อได้เห็นอาหารทะเลสดๆ ทั้งกุ้ง ปู ปลา และที่สำคัญหอยแครงตัวใหญ่มาก

ผมได้รู้อีกอย่างคือเธอเป็นคนที่ชอบกินหอยแครงมาก ซึ่งต่างจากผมที่ไม่ชอบอะไรคาวๆพวกนี้
เธอเร่งให้ผมเดินเร็วๆเพราะอยากกินหอย ผมที่เห็นเธอเร่งขนาดนั้นเลยแกล้งทำเป็นเดินช้าๆ
เข้าร้านโน้นแวะร้านนี้ จนเธอต้องจับมือผมแล้วลากให้เดินไปกับเธอ เหมือนที่เธอลากผมข้ามถนนที่สยามสแคว

เธอดูถูกใจมากกับอาหารมื้อนี้ และแน่นอนหอยแครง

หลังจากกินเสร็จเช็คบิลเรียบร้อยผมก็พาสาวๆไปส่งที่บ้านของน้อง คืนนั้นเธอไลน์มาขอบคุณผมสำหรับหลายๆอย่าง
สำหรับผมแล้วเธอเป็นผู้หญิงประเภทที่ผมจะเรียกว่าช้างเผือกก็ไม่ผิด เธอไม่ใช่คนที่สวยโดดเด่นอะไรนัก
แต่สิ่งที่เธอแสดงออกตอนที่อยู่กับผมคือ เธอมีความจริงใจแววตาใสซื่อนิสัยช่างเอาใจและขี้อ้อนของเธอ
ทำให้คนที่ ที่ผ่านมาโดนแต่คนหลอกลวงให้เสียทั้งใจและเสียทั้งเงินแบบผม รู้สึกได้ว่าไม่สามารถปล่อยเธอให้หลุดมือไปได้
สิ่งสำคัญอีกอย่างหนึ่งที่ผมประทับใจคือเงินไม่สามารถซื้อเธอได้ แม้ว่าผมจะเสนอให้เธอมากเท่าไหร่ก็ตาม
เธอยืนยันที่จะอยู่กับเขา....คนที่เธอรัก

มันทำให้ผมรู้ได้ว่าถ้าผมได้เธอมาครอบครองจริง ในวันที่ผมล้มหรือไม่มีเงินให้เธอเหมือนเมื่อก่อน
เธอจะไม่จากผมไปไหนแน่นอนและนั่นยิ่งทำให้ผมตกหลุมรักเธอ ผมอยากจะขอโอกาศ ให้เธอรักและสนใจผมบ้าง
สักครึ่งหนึ่งที่เธอเคยให้เขาก็ยังดี ผมไม่รู้ว่าตอนนี้เธอได้อ่านกระทู้นี้หรือยังเพราะช่วงนี้เธอดูยุ่งๆกับการสอบ แต่ถ้าเธอเห็น

พี่ขอโอกาศสักครั้งได้มั้ยครับ ถึงพี่จะไม่ค่อยมีเวลาว่างมาหาแต่พี่สัญญาจะดูแลหนูในทุกๆด้าน
และจะไม่ทำให้หนูเสียใจเหมือนเค้าคนนั้นแน่นอน

ขอบคุณครับ

**26**