ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่มีใครได้ทุกอย่างดังใจหวัง  (อ่าน 2219 ครั้ง)

Canon in D

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ไม่มีใครได้ทุกอย่างดังใจหวัง
« เมื่อ: ตุลาคม 13, 2023, 09:07:21 PM »
ผมเคยเจอน้องคนนึง อายุตอนนี้น่าจะ 40 ได้ล่ะ จากที่ได้คบหาพูดคุยระยะเวลาหนึ่ง
สรุปได้ว่า น้องมีหน้าที่การงานดี แต่มีรายได้ไม่มาก หนี้สินเยอะ ภาระ
ก็เยอะ ต้องดูแลพ่ออีกคน แถมมีนิสัยใช้จ่ายฟุ่มเฟือยระดับนึงเลย

น้องอยากได้คนซักคนที่มาคอยดูแล จะบอกว่า หาพี่ดูแลก็คงจะใช่ แต่…
คนที่จะดูแลน้อง น้องต้องชอบด้วย เรียกง่ายๆว่า น้องต้องมีใจให้แหละ
ว่างั้น… มีผู้ชายหลายคนที่สามารถดูแลน้องได้ เข้ามาในชีวิตน้อง แต่
ทุกคนที่ผ่านเข้ามาก็ผ่านไป เพราะ น้องไม่ชอบ

มองอีกมุมในฐานะผู้ชาย…ฉันได้เธอแล้วนิ เธอไม่ชอบ ฉันก็ไม่แคร์ล่ะ…

ทุกวันนี้ น้องก็ยังคงอยากได้ใครซักคนที่ดูแล support น้องได้ แต่ด้วย
อายุที่มากแล้ว ตัวเลือกก็คงเหลือน้อยเต็มที

ผมมึคำถามที่สงสัย…ว่า ในชีวิตคนๆนึง จะมีเหรอคับ ที่จะได้ทุกอย่าง
เป็นแพคเกจดังใจหวัง ชั้นต้องชอบเค้าด้วย เราต้องเข้ากันได้ดีและคนๆ
นั้นต้องให้อิสระชั้นระดับนึง แถมต้องเปย์ชั้นด้วย

มีใครเคยได้ทุกอย่างดังใจหวังมั้ยคับ ส่วนตัวผมไม่เคยได้นะ เลยสงสัย
ว่า ทำไมน้องยังคาดหวังแบบแพคเกจอีกทั้งๆที่มันยากมาก

หรือผมไม่เข้าใจโลก ไม่เข้าใจชีวิต…

cupid

• Hero Member
  • People Like This 390
  • If you have cupid,You have your own angel
Re: ไม่มีใครได้ทุกอย่างดังใจหวัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2023, 10:12:08 AM »
ตรรกะผิด ชีวิตก็เดินต่อยากครับ
บางคนเคยชินกับความเป็นอยู่ และความคิดแบบนั้น แล้วไม่คิดจะเปลี่ยนแปลง
ก็คงต้องปล่อยให้เป็นไปอย่างที่เป็นมังครับ เราจะไปทำอะไรให้เค้าเป็นอย่างที่ควรเป็นยากมาก
หนาวนี้ หัวใจเราอบอุ่น...เพราะเธอ

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
Re: ไม่มีใครได้ทุกอย่างดังใจหวัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2023, 10:04:14 PM »
ผมเคยเจอนะ น้องที่ได้เป็นแพคเกจตามต้องการ

พี่ต้องดูโอเค เอาอกเอาใจเก่ง เปย์หนัก ขอเพิ่มต้องได้ แต่พี่จะมาขอเจอ ขอแจม ต้องให้น้องเค้าสะดวก บางทีไม่ว่าง มีนัดเพื่อน โน่นนี่นั่น

แต่พอดีว่าพี่หลงซะแล้ว ก็ต้องยอมๆ กันไป

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2023, 10:53:31 PM »
พี่ไม่ใช่ น้องไม่ชอบ… เป็นเรื่องปกติครับ

เสียเวลาเปล่า….

kdevil

• People Like This 71
  • ความจริงจัยอาจใช้ไม่ได้กับบางสถานที่!!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2023, 09:19:30 AM »
"กมฺมุนา วตฺตตี โลโก"
"สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"

กรรมของแต่ละคนต่างกันไป

อีก 10 ปี จขกท. มาโพสต์ น้องก็คงยังเป็นแบบเดิมครับ

ขอให้ จขกท. โชคดี เจอน้องทีดี มีความสุขตลอดเวลาครับ

อย่าตามหาคนที่ "ดีที่สุด" เพราะมันไม่มี
ตามหาคนที่ "ดีกับเรา" ก็พอ

Nuekmaiork

• People Like This 870
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2023, 01:46:43 AM »
พี่ไม่ใช่ น้องไม่ชอบ… เป็นเรื่องปกติครับ

เสียเวลาเปล่า….

สวัสดีครับพี่ slow
คิดถึงนะครับ

41

Nuekmaiork

• People Like This 870
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2023, 01:48:40 AM »
ผมเคยเจอนะ น้องที่ได้เป็นแพคเกจตามต้องการ

พี่ต้องดูโอเค เอาอกเอาใจเก่ง เปย์หนัก ขอเพิ่มต้องได้ แต่พี่จะมาขอเจอ ขอแจม ต้องให้น้องเค้าสะดวก บางทีไม่ว่าง มีนัดเพื่อน โน่นนี่นั่น

แต่พอดีว่าพี่หลงซะแล้ว ก็ต้องยอมๆ กันไป

เหมือนพี่เข้....สมัยก่อนน่าจะซื้อไอแพดยกลังมาแจกสาวๆ

**30**