ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อสงสัยของหนู  (อ่าน 2739 ครั้ง)

Alice88

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 15
  • ยืนคนละจุด...ความรู้สึกย่อมต่างกัน
ข้อสงสัยของหนู
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 01:08:25 AM »
สงสัยตัวเองเหมือนกันค่ะ กับการไม่ถูกใจชื่อยูสที่ตั้งซักที **08**
คือหนูเข้ามาเวปนี้ไม่นานนี้เองนะคะ มียูสเดียวนะคะ แต่เปลี่ยนชื่อมาชื่อที่ 3 แล้วค่ะ
ชื่อแรก Lovely-Lovely
ชื่อที่สอง แมวเหมียว!!!
ปัจจุบัน เนปจูน
(สำหรับชื่อสุดท้ายคงจะโอเคแล้วนะคะ เพราะเป็นคนชอบดวงดาว และชอบชื่อดาวดวงนี้)
เหตุผลทึ่เปลี่ยนคือ รู้สึกว่าไม่ใช่  **25** ดูไม่เข้ากับตัวเอง แบบว่าค้นหาจนกว่าจะค้นพบประมาณนี้  **34**
ขอความเห็นกับการเปลี่ยนชื่อหน่อยได้มั้ยคะ ว่าดูไม่ดีเปล่าคะ
 **21** **40**

อยากผอม ให้คิดถึงผัก อยากอยู่กับคนน่ารัก ให้คิดถึงเรา...^_^

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: ข้อสงสัยของหนู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 01:54:59 AM »
น่ารักดีค่ะชื่อ
ใช้ชื่ออะไรก็ได้ค่ะ
เพราะคนจดจำตัวจิง
มากกว่าอยุ่แร้ว
คิดว่างั้นนะคะ
สำหรับแนตใช้ชื่อเดว
เปนยูส..เวลาเกรียนๆ
คนจะได้จำได้ค่ะ
**30**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 06:39:38 AM »
อย่างน้อง แนตตี้ ว่าไว้ล่ะครับ ชื่อมันก็เป็นเพียงแค่สรรพนามเรียกตัวเราครับ มันไม่ได้มีผลอะไร อย่างผมใช้ชื่อ The Yong เพราะผมชื่อ ย้ง เติม The เข้าไปเพราะผมชอบดูมวยปล้ำ แล้วผมชอบ The Rock ก็แค่นั้นเอง  **34**
A Whiter Shade of Pale

Alice88

• **
  • ยืนคนละจุด...ความรู้สึกย่อมต่างกัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 10:50:27 AM »
น่ารักดีค่ะชื่อ
ใช้ชื่ออะไรก็ได้ค่ะ
เพราะคนจดจำตัวจิง
มากกว่าอยุ่แร้ว
คิดว่างั้นนะคะ
สำหรับแนตใช้ชื่อเดว
เปนยูส..เวลาเกรียนๆ
คนจะได้จำได้ค่ะ
**30**

ขอบคุณคร่า natty
มีคนสวย คนน่าร๊ากเข้ามาตอบให้ด้วย **39**
อยากผอม ให้คิดถึงผัก อยากอยู่กับคนน่ารัก ให้คิดถึงเรา...^_^

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 10:57:20 AM »
ชื่อแรก Lovely-Lovely  ==> ชื่อน่ารัก ชวนให้มองดู พูดคุยหาทางรู้จัก  **34**
แล้วก็เปลี่ยนเป็น
ชื่อที่สอง แมวเหมียว!!!  ==> ชวนให้วิ่งไล่จับ ตามจับตามจีบ  **03**
ปัจจุบัน เนปจูน ==> หนีไปกลายเป็นดาว ทิ้งให้หนุ่มๆได้แต่มองนำ้ลายหก แต่หมดปัญญาสอย  **08** **08** **07**

**30** **30** **30**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Alice88

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 10:59:41 AM »
อย่างน้อง แนตตี้ ว่าไว้ล่ะครับ ชื่อมันก็เป็นเพียงแค่สรรพนามเรียกตัวเราครับ มันไม่ได้มีผลอะไร อย่างผมใช้ชื่อ The Yong เพราะผมชื่อ ย้ง เติม The เข้าไปเพราะผมชอบดูมวยปล้ำ แล้วผมชอบ The Rock ก็แค่นั้นเอง  **34**
แค่นี้ก็รู้สึกดีแล้วล่ะค่ะ ขอบคุณพี่ TheYong มากนะคะที่แวบมาตอบให้ อิอิ
ไม่เคยดูมาก่อนเลยแฮะมวยปล้ำนี่ สงสัยต้องแอบดูบ้างว่าสนุกตรงไหน **30**

Alice88

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 11:06:32 AM »
ชื่อแรก Lovely-Lovely  ==> ชื่อน่ารัก ชวนให้มองดู พูดคุยหาทางรู้จัก  **34**
ชื่อที่สอง แมวเหมียว!!!  ==> ชวนให้วิ่งไล่จับ ตามจับตามจีบ  **03**
ปัจจุบัน เนปจูน ==> หนีไปกลายเป็นดาว ทิ้งให้หนุ่มๆได้แต่มองนำ้ลายหก แต่หมดปัญญาสอย  **08** **08** **07**

**30** **30** **30**
สุดยอดเลยพี่ตะวัน  **34** แปลยังกะรู้ใจในการตั้งชื่อของหนู
ก็คิดว่าพี่ๆในนี้เป็นพระอาทิตย์ซะอีก เผาใหม้ทุกอย่างที่เข้าใกล้ ไม่เว้นแม้แต่ดวงดาวน้อยๆดวงนี้
แบบนี้จะไม่ให้หนีไปอยู่ไกลได้ยังไงล่ะคะ **11**

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 11:57:54 AM »
แค่นี้ก็รู้สึกดีแล้วล่ะค่ะ ขอบคุณพี่ TheYong มากนะคะที่แวบมาตอบให้ อิอิ
ไม่เคยดูมาก่อนเลยแฮะมวยปล้ำนี่ สงสัยต้องแอบดูบ้างว่าสนุกตรงไหน **30**

มามามา ยินดีสอนให้ดูมวยปล้ำนะครับ อิอิอิ  **34** ทีแรกจะตั้งชื่อว่า "เจ้าชายแห่งรัตติกาล : Prince of Darkness" ก็กลัวจะลิเกเกินไป เพราะชอบ แดรกคูล่า มากกกกกกกกกกกก เลยเอา TheYong นี่แหละ ง่ายดี
A Whiter Shade of Pale

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 01:05:47 PM »
   ถ้าพี่ย้งใช้ เจ้าชายแห่งรัตติกาล
ผมจะเปลี่ยนเป็น จอมมารในความมืดเลยครับ

ชื่อไหนไม่สำคัญเท่าน้องน่ารักมั้ย หรือพี่นิสัยดีหรือเปล่า เพราะสุดท้ายคือตรงนี้แหละครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Alice88

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 01:42:25 PM »

มามามา ยินดีสอนให้ดูมวยปล้ำนะครับ อิอิอิ  **34** ทีแรกจะตั้งชื่อว่า "เจ้าชายแห่งรัตติกาล : Prince of Darkness" ก็กลัวจะลิเกเกินไป เพราะชอบ แดรกคูล่า มากกกกกกกกกกกก เลยเอา TheYong นี่แหละ ง่ายดี
คงเป็นมวยปล้ำที่เข้าใจยากนะคะ ถึงต้องสอนวิธี้วย **30**
แบบนี้ต้องขอความรู้เยอะๆซะแล้ว อิอิ
เจ้าชายแห่งรัตติกาล ไม่ลิเกนะคะ แต่ไม่น่าจะเข้ากับพี่ย้งเหรอคะ คริคริ **34**