ผู้เขียน หัวข้อ: ควรรอ หรือ พอแค่นี้  (อ่าน 3366 ครั้ง)

Chom-Chom

• Full Member
  • People Like This 68
ควรรอ หรือ พอแค่นี้
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 03:26:22 PM »
        สืบเนื่องจากกระทู้ที่หนูเคยโพสไว้ ... ก็มีพี่หลายๆท่านได้ติต่อเข้ามา แต่ด้วยความที่ความช่วยเหลือค่อนข้างที่จะใหญ่หลวง จึงไม่ทันกาล **01** และหนูเองก็ได้รับความช่วยเหลือจากพี่ท่านหนึ่ง โดยที่เราไม่ได้พบหรือเจอกัน หนูต้องขอบคุณพี่ท่านนั้นไว้ณ โอกาสนี้ด้วยนะคะ(หนูเองจะเก็บไว้เป็นเงินสมทบค่ะ)  **21**

เรื่องของเรื่อง คือหลังจากนั้นหนูได้คุยกับพี่ท่านหนึ่งและตกลงกันเรื่องการดูแล (เพราะหนูต้องการเงินซักก้อน เพื่อจ่ายค่าเทอมหลังจากที่ไปทำเรื่องผลัดผ่อนกับทางมหาวิทยาลัยได้) เราตกลงกันว่าช่วงแรกขอจ่ายเป็นรายสัปดาห์ โดยจ่ายให้สัปดาห์ละ 4,000 บาท แล้วหลังจากนั้นพี่ท่านนี้จะจ่ายหนูเป็นรายเดือนเดือนละ 15,000 บาท เราจเจอกันสัปาห์ละ 1-2ครั้ง เราคุยกันประมาณสองสัปดาห์ ก่อนที่จะนัดเจอกันเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา แต่เนื่องจากหนูติดธุระต้องไปทำให้พี่สาว และพยายามที่จะขอเลื่อนนัดเป็นวันจันทร์เหมือนกำหนดเดิม แต่พี่ท่านนี้ก้ไม่ได้ว่าอะไรและยินดีที่จะรอได้ แต่หนูก็มาช้าไปกว่าเวลานัดเกือบชั่วโมง แต่พี่ท่านนี้ก้อยังรอ ตอนนั้นหนูรู้สึกผิดและรู้สึกขอบคุณที่พี่ท่านนี้ยังรอ เราคุยกันว่าจะไปไหน หนูจะทานอะไรหรือป่าว แต่หนูรู้สึกเกรงใจจึงไม่ได้กินอะไร หลังจากที่หนูไม่ได้ทานอะไร เราทั้งสองจึงมองหาสิ่งที่จะทำต่อไป แล้วเราก็ไปต่อโดยมีจุหมายคือห้องของหนู ระหว่างทางเราก็พูดคุยกันมาเกือบตลอดทาง แล้วหนูก็ถามพี่ท่านนี้ว่าชอบหนูไหม? พี่ท่านนี้ก้อตอบว่าชอบ ตอนแรกเห็นในรูปคิว่าอวบ แต่จริงๆตัวเล็กแล้วก็อึ๋มมากกว่า  **02** **02**

และตอนนี้พี่ท่านนี้หายไปสองวันแล้วที่ไม่อ่านไลน์ ปกติถ้าเป็นเสาร์อาทิตย์ หนูคงจะไม่เครียดและไม่คิดมากขนาดนี้ ตอนนี้หนูยังรอคำตอบและการตัดสินใจของพี่นะคะ  **24** **24** ถ้าหนูทำอะไรผิดหรือทำให้ไม่พอใจ หนูยินดีปรับปรุงตัวนะคะ  **40** **40**

ป.ล. หนูคิดว่าไม่มีอะไรปิดบัง และไม่คิที่จะปิดบัง จึงยอมให้พี่ท่านนี้มาที่ห้อง เพราะเชื่อว่าถ้าเราจริงใจจะก็จะได้รับความจริงใจตอบแทน

**07** **07**
มีโอกาสมากมาย
ที่จะเจอคนที่ “เรารัก”
แต่คงไม่มีโอกาสมากนัก
ที่จะเจอคนที่ “รักเรา”

hour4u

• People Like This 95
Re: ควรรอ หรือ พอแค่นี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 04:00:49 PM »
ลองโทรติดต่อบ้างรึยังครับ เค้าตัดสายทิ้งมั้ย ถ้าโทรไปหลายครั้งแล้วตัดทิ้งทุกครั้งก็อาจคิดได้ว่า เค้าไม่สนใจเราแล้ว
แต่ควรเว้นช่วงโทรหน่อยนะครับ เพราะเค้าอาจติดงานอยู่ก็ได้ ลองโทรไปซัก 3-4 วันครับ

Chom-Chom

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 04:08:36 PM »
ลองโทรติดต่อบ้างรึยังครับ เค้าตัดสายทิ้งมั้ย ถ้าโทรไปหลายครั้งแล้วตัดทิ้งทุกครั้งก็อาจคิดได้ว่า เค้าไม่สนใจเราแล้ว
แต่ควรเว้นช่วงโทรหน่อยนะครับ เพราะเค้าอาจติดงานอยู่ก็ได้ ลองโทรไปซัก 3-4 วันครับ

ส่งข้อความ ทั้งไลน์และsms ไปแล้วค่ะ **25**
จะโทรไปก้อกัวว่าพี่เขาจะติดงานค่ะ

ปล. ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ  **26**

Honeysweet

• Sr. Member
  • People Like This 73
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 04:36:16 PM »
ลองรอไปอีกซัก 3-4วัน ดีกว่าคะ อย่าเพิ่งคิดอะไรมาก ลองโทรไปตอนพี่เค้าพักเที่ยงดูซิคะ ถ้า3-4 วันแล้วเค้ายังเงียบก็ค่อยตัดสินใจอีกที สู้ๆคะ
เวลาเปลี่ยน อะไรๆก็เปลี่ยน

Chom-Chom

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 04:40:33 PM »
ลองรอไปอีกซัก 3-4วัน ดีกว่าคะ อย่าเพิ่งคิดอะไรมาก ลองโทรไปตอนพี่เค้าพักเที่ยงดูซิคะ ถ้า3-4 วันแล้วเค้ายังเงียบก็ค่อยตัดสินใจอีกที สู้ๆคะ

**26** **26** **26**
ขอบคุณค่ะ  **24** **24**

BaddPitt_Forever

• Hero Member
  • People Like This 60
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 04:42:42 PM »
ควรพอครับ...

ตอบตามความรู้สึกของตัวผมเองนะครับ.... คงแทนผู้ชายคนอื่น ๆ ไม่ได้..
ถ้าผม.. ชอบใครสักคน.. และอยากจะดูแล... ต่อแล้ว..

คงไม่ปล่อยให้น้องต้องรอ... ถึงแม้.. จะยังไม่ให้เงินเพิ่ม...
แต่อย่างน้อย... คงต้องส่งข้อความถึงน้อง... เพื่อให้น้องสบายใจ...
ว่าพี่นี้.. ไม่หนีไปไหนแน่...

ถึงแม้.. ที่บ้านจะจับได้.... ก็คงต้อง.. หาหนทางส่งข้อความ.. มาบอกน้อง...
อยู่ดีว่า... เรื่องของเรา... คงไปต่อกันไม่ได้แล้ว...

ขอให้พบคนที่ใช่ คนใหม่ ไว ๆ นะครับ...
gs96z]8nviydgTv ...
ฝากฟ้า... และลม.. บอกเธอ...
ว่าไม่เคย.. รอเธอ.. อยู่.........
รู้แค่เพียง... ว่ายัง.. คิดถึง.. เธอ...

Chom-Chom

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 04:55:25 PM »
ควรพอครับ...

ตอบตามความรู้สึกของตัวผมเองนะครับ.... คงแทนผู้ชายคนอื่น ๆ ไม่ได้..
ถ้าผม.. ชอบใครสักคน.. และอยากจะดูแล... ต่อแล้ว..

คงไม่ปล่อยให้น้องต้องรอ... ถึงแม้.. จะยังไม่ให้เงินเพิ่ม...
แต่อย่างน้อย... คงต้องส่งข้อความถึงน้อง... เพื่อให้น้องสบายใจ...
ว่าพี่นี้.. ไม่หนีไปไหนแน่...

ถึงแม้.. ที่บ้านจะจับได้.... ก็คงต้อง.. หาหนทางส่งข้อความ.. มาบอกน้อง...
อยู่ดีว่า... เรื่องของเรา... คงไปต่อกันไม่ได้แล้ว...

ขอให้พบคนที่ใช่ คนใหม่ ไว ๆ นะครับ...

พยายามจะไม่คิดมากค่ะ แต่ถ้าเป็นแบบนั้นคงต้องปล่อยให้เป็นไปตามโชคชะตาค่ะ  **12**

เจอมาเยอะ

• Sr. Member
  • People Like This 249
  • แรงชัด จัดเต็ม!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 05:06:44 PM »
ผู้ชายก็น่าจะบอกกันตรง ๆ ใช้วิธีเงียบหายไปแบบนี้ คนรอกระวนกระวายแย่ แต่ผู้ชายส่วนใหญ่ก็ชอบใช้วิธีนี้ซะด้วย

เลิกรอค่ะ ตัดใจไป ไม่ต้องสนใจ คนเราถ้าสนใจกันจริง ไม่ทิ้งช่วงนานแน่นอนค่ะ ยิ่งโดยเฉพาะช่วงข้าวใหม่ปลามันแบบนี้ หายเงียบข้ามวัน ก็ถือว่าผิดปกติแล้วค่ะ
คนจริงไม่โม้ คนโม้ไม่จริง

Chom-Chom

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 05:16:15 PM »
ผู้ชายก็น่าจะบอกกันตรง ๆ ใช้วิธีเงียบหายไปแบบนี้ คนรอกระวนกระวายแย่ แต่ผู้ชายส่วนใหญ่ก็ชอบใช้วิธีนี้ซะด้วย

เลิกรอค่ะ ตัดใจไป ไม่ต้องสนใจ คนเราถ้าสนใจกันจริง ไม่ทิ้งช่วงนานแน่นอนค่ะ ยิ่งโดยเฉพาะช่วงข้าวใหม่ปลามันแบบนี้ หายเงียบข้ามวัน ก็ถือว่าผิดปกติแล้วค่ะ

ค่ะ แต่ก้อแอบทำใจลำบากนิดนึง  **19** **19**

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 05:33:25 PM »

ได้สังเกตมานาน ผมชอบคุณจัง ... หน้าตาคล้ายใครคนนึง ^___^
เม้นท์ผมไม่เกี่ยวกับกระทู้นะครับ
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...