ผู้เขียน หัวข้อ: มาขอคำปรึกษาค่ะ  (อ่าน 1041 ครั้ง)

ทูลหัวของบ่าว

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 16
  • เด็กดี
มาขอคำปรึกษาค่ะ
« เมื่อ: ธันวาคม 31, 2015, 04:23:09 PM »
หนูได้คบกับพี่ที่ดูแลมาได้ประมาน3-4เดือนค่ะ ก็คุยกันทางไลน์ตลอด เพราะพี่เค้าไม่สะดวกทางโทร แต่ตอนนี้โทรศัพหนูรวนแล้วไลน์หายหมดเลย  หนูก็้บัญชีเก่ามาได้ แต่เพื่อนที่แอดทางไอดี หายหมด แบบนี้จะทำยังไงได้บ้างค่ะที่จะติดต่อพี่เค้า เพราะกลัวพี่เค้าริดว่าหนูหนีหาย
ตอนนี้จะลองเอาสมุดบัญชีไปถามทางธนาคารว่าสามารถ บอกได้ไหมว่าเงินโอนมาจากใคร ชื่อจริง นามสกุล เบอโทร หรือที่อยู่ก็ได้
หนูควรทำไงดี
น้อยคนที่จะเข้าใจเรา ไม่มีใครไม่หวังผลกับสิ่งที่เสียไป.

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
Re: มาขอคำปรึกษาค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2015, 05:05:38 PM »
 ประกาศในนี้สักพักเขาก็คงมาครับ. 

ส่วนเอาสมุดไปถามแบงค์ต้นทาง เขาออาจไม่บอกครับ.  แต่อาจบอกแค่มาจากบัญชีเลขที่อะไรเท่านั้น เพราะต้องเก็บความลับให้ลูกค้า

ขอให้ได้พบเจอกันเร็วๆนะครับ

ทูลหัวของบ่าว

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 16
  • เด็กดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2015, 06:07:00 PM »
ขอบคุณนะค่ะ หนูโทไปทางธนาคารแล้วค่ะ เค้าไม่สามารถให้ข้อมูลได้
น้อยคนที่จะเข้าใจเรา ไม่มีใครไม่หวังผลกับสิ่งที่เสียไป.

vk

• Newbie
  • *
  • People Like This 27
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2015, 07:07:39 PM »
ถ้าเอาสมุดไปเช็คดูที่ธนาคารหาเลขบัญชีที่โอนเข้ามา  แล้วลองเอาชื่อกับหมายเลขบัญชีไปค้นดูในเกิลเผื่อว่าพี่เค้าอาจเคยซื้อขายสินค้าทางเนต ก็อาจเจอเบอรโทรได้นะครับ
ขอให้เจอพี่ที่ตามหานะครับ

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2015, 07:39:46 PM »
หากเจอพี่เค้าที่นี่...ก็หาที่นี่แหละครับ

ถ้าเค้าอยากเจอเราจริงๆ ก็คงเข้ามาดูในนี้...

อย่าไปพยายามตามทางอื่นเลย บางทีก็จะข้ามความเป็นส่วนตัวกันไป
อาจได้ผลทางลบมากกว่าทางบวก

**38**

vk

• Newbie
  • *
  • People Like This 27
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2015, 08:53:44 PM »
ขออภัยที่แนะนำไปโดยไม่คิดรอบคอบครับ    เห็นด้วยกับคุณslowครับ  พี่เขาไม่สะดวกให้เบอรโทรไว้ ถ้าหากว่าน้องโทรไปหา น่าจะเป็นผลลบมากกว่า   ขออภัยอีกครั้งครับ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 10:01:05 AM »
    ถ้ามีเบอร์โทรฯ ส่งข้อความไปหาพี่เค้าแทนครับ
ถ้าไม่มีเบอร์โทรฯ ลองดูว่าชื่อพี่เค้าหากเซิร์สใจเกิ้ลจะมีมั้ย
ลองคิดหลายๆ ทางครับ โชคดีนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา