ผู้เขียน หัวข้อ: มาเติมความหวานฟรุ๊งฟริ๊งอีกรอบ  (อ่าน 970 ครั้ง)

honeydream

• Full Member
  • People Like This 2
มาเติมความหวานฟรุ๊งฟริ๊งอีกรอบ
« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 06:20:09 PM »
กระทู้นี้ มาแนะนำ เพื่อนๆ สมาชิก และ น้องๆ ทุกคนนนน นะจ๊ะ
สืบเนื่องจากโพสกระทู้อาหารกลางวันกะพระนางซูสีไทเฮาไปแล้วนั้น
มาครั้งนี้สดๆ ร้อนๆ หวานๆ กะพระนางซูสีไทเฮาของกระผม เป็นร้านนั่งชิลๆๆ
อันนี้ขอแนะนำ ทุกท่านที่จะพาน้องๆไปนั่งทานของว่าง และ น้องๆ ที่สนใจ
ชื่อร้าน : Tokyo Dessert
สถานที่ตั้ง : พุทธมณฑลสาย 2 ซอย 13 ติดถนนใหญ่ ตรงข้าม โรงแรมเอ้ย โรงเรียนอนุบาลยุวภัทร
เวลาเปิด : อังคาร-อาทิตย์ (ปิดวันจันทร์) 10.00 น. - 20.00 น.
ค่าใช้จ่าย : cash only นะจ๊ะ ไม่รับบัตรเครดิต (เตือนกันไว้ก่อน เด๊วจะหน้าแตกละเอียด)
รสชาด : 4 ดาวครึ่ง ไม่หวานเกินไป ไม่เลี่ยนเกินไป แนะนำว่าให้สั่งสมู๊ตตี้มาทานคู่กับเค้กจะดีที่สุด

ท่าน maodif หรือ ท่าน tawans หรือท่านจอมยุทธ ทั้งหลายจะพาน้องๆ ไปหม่ำ รับรองไม่ผิดหวัง
ถ้าไม่อร่อย ให้น้องๆ เอาบาทาลูบพักต์ พี่ท่านที่พาไปได้เลยนะ ... ส่วนผมไม่เกี่ยว เอิ๊กๆๆๆ  **30**

lookpla3

• People Like This 13
  • ไม่คาดหวังก็จะไม่ผิดหวัง :3
Re: มาเติมความหวานฟรุ๊งฟริ๊งอีกรอบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 06:29:04 PM »
อื้อหือออออออออออออ หลงเข้ามาเห็นแล้วหิวเลยค่ะ  **08**
ช่วงนี้กำลังต้องการความหวานให้ชีวิตอยู่พอดีเลย   41 41
แต่น่าเสียดายร้านนี้ไกลไปหน่อย   **25**
สาวไม่น้อย ผิวสี อารมณ์ดี เรียบร้อย พูดน้อย แต่ตั้งใจฟัง หน้าตาธรรมด๊าาา ธรรมดา !

honeydream

Re: มาเติมความหวานฟรุ๊งฟริ๊งอีกรอบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 08:51:29 PM »
อื้อหือออออออออออออ หลงเข้ามาเห็นแล้วหิวเลยค่ะ  **08**
ช่วงนี้กำลังต้องการความหวานให้ชีวิตอยู่พอดีเลย   41 41
แต่น่าเสียดายร้านนี้ไกลไปหน่อย   **25**

น้องนู๋ไปมะได้ ก็ให้ท่านพี่ในนี้พาไปดิจ๊ะ
...รับรองว่าหวานนนนไม่เลี่ยนนนนนนนน เหมือนละครบ้านเราแน่นอน....

Sphynx

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 09:00:06 PM »
 **21**
มีร้านอะไร  ในเมืองหลวง  แนะนำไหม   ย่านที่มีผู้คนหลั่งไหล
recommand มาด้วยนะคะ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 02:03:12 AM »
เค้กจ๋าาาาาาาาาาาาาาาาาาาา   41 41
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

honeydream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 09:15:27 AM »
**21**
มีร้านอะไร  ในเมืองหลวง  แนะนำไหม   ย่านที่มีผู้คนหลั่งไหล
recommand มาด้วยนะคะ

ณ เพลานี้..ถ้าน้องนู๋สะดวกฝั่งธนแล้วล่ะก็ ร้านอาหารเพียบบบบบบบ
...แนวเส้นราชพฤกษ์ กาญจนาภิเษก ร้านอาหารก่อกำเนิดเยอะมากๆ
...สุขุมวิท ทองหล่อ พื้นที่มันไม่เหลือแล้ว
...แถวนี้พื้นที่กว้างใหญ่ ร้านอาหารใหม่ๆ สไตร์โมเดิร์นเพียบ ผับใหม่ๆ ขอใช้คำว่าหรูๆ มาเยอะมากกกก
...ลองไปสำมะรวจดูนะจ๊ะ
...ถ้าจะให้บอกชื่อ ไว้เด๊วไปตั้งกระทู้แนะนำให้ครบเซทเลยยยยย