ผู้เขียน หัวข้อ: ฟรุ้งฟริ้งกิงก่องแก้วแบบหวานๆกันค่ะ ^^  (อ่าน 697 ครั้ง)

Annnie

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
  • ความทรงจำที่ลางเลือน
วันนี้มาแนะนำร้านขนมน่ารักบรรยกาศดีค่ะ  **04**

THINK Cafe เป็น “Coffee and Bakery inside the Container Cafe”  41

ร้าน Think Cafe ตั้งอยู่ในโครงการ The Blocที่นำเอาตู้คอนเทนเนอร์มาดัดแปลงทำเป็นร้าน ภายในโครงการนี้จะมีร้านกาแฟ Think Cafe และร้านอาหาร Tree Box
ร้านจะเปิดประมาณ 10.00 – 20.30 น. โดยประมาณ แต่ถ้าเป็นร้าน Tree Box จะเปิดประมาณ 17.00 – 22.00 เป็นร้านอาหารแนว Fusion ตัวร้านตั้งอยู่บน ถ. ราชพฤกษ์ ข้าง ๆ ร้านอาหาร ปลาอยู่เย็น แต่สังเกตง่าย ๆ คือร้านจะอยู่ก่อูนย์สี TOA อยู่เยื้อง ๆ กับ The Circle ค่ะ

มาดูขนมที่เราไปทานกันค่ะ

Mashroom Tart เป็น Matcha greentea tart with mushroom meringue อร่อยลืมเลยค่ะ เนื้อครีมชาเขียวแน่นมากเลยค่ะ

้เมนูต่อมา Teddy cake เป็นเค้กน้องหมีน่ารักน่าทานมากๆเลยค่ะ ดาร์กช๊อคเต็มคำมากๆ สำหรับสาวๆที่ชอบทานเค้กแนะนำเป็นอย่างยิ่งเลยค่ะ

เพื่อนๆพี่ๆที่ว่างก็ลองแวะไปนะคะ ร้านน่ารัก เหมาะกับคู่รัก เพื่อน และครอบครัวค่ะ มุมถ่ายรูปก็มีเยอะนะคะ แต่เราไม่ค่อยได้เดินออกมา ^^ 41

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: ฟรุ้งฟริ้งกิงก่องแก้วแบบหวานๆกันค่ะ ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 09:38:44 AM »
ชอบนะขนมที่นี่...ไปนั่งตอนเย็นๆ บรรยากาศดี

แต่ยังไม่ได้ลองอาหารที่นั่นเลย ว่างๆคงได้ไปอีก

**26**