ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายหน่อยนะคะ  (อ่าน 2892 ครั้ง)

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 279
Re: ขอระบายหน่อยนะคะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 11:05:08 AM »
ขอยืมเงินหน่อย ได้ไหมคะ  **36**  **36**

เงินอยู่ในมือเรา ก็เป็นของเรา เงินอยู่ในมือคนอื่น ก็เป็นของคนอื่น
ไปเสียอล้ว อย่าคิดไรมาก นั่งกลุ้มใจ กอดเข่าร้องให้ไป ก็ไม่ช่วยให้
ชีวิตเราดีขึ้น นู๋เข้มแข็งกว่าที่คิดไว้มาก เรื่องแค่นี้ เดินต่อไปได้อยู่แล้ว
แค่ท้อแท้บ้างเท่านั้น มาเป็นกำลังใจให้อีกแรงหนึ่ง สู้ๆ สู้ต่อ
อย่าท้อแท้ ส่วนเรื่องหนี้สิน จะกี่แสน กี่ล้าน ก็ปล่อยให้ทางคู่กรณีฟ้อง
ไป ถ้าเราไม่มีเงิน ไม่มีทรัพย์สิน ให้ยืดทรัพย์ ศาลก็ทำอะไรเราไม่ได้
เต็มที่ก็ประนีประนอมยอมความกันไป กนี้สินเกิน สองล้านก็ฟ้องล้มลาย
อยู่เฉยๆ สักสามปี ห้าปี ก็กลับมาเป็นคนปกติแล้ว
(มิใช่บุคคลล้มลายอ่ะนะ) สู้ๆ ต่อไป สู้โว๊ยยยยยยยยยย  **06**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

aunarak

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 12:07:48 AM »
 **03** ขอบคุณทุกข้อความ และทุกกำลังใจค่ะ

..ก็แค่หกล้ม เดียวก็ลุกขึ้นใหม่ได้.. **24**

level

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2015, 11:25:49 PM »
สู้ๆครับ เมื่อก่อนผมก็เคยผ่านจุดนั้นมาเหมือนกัน ชีวิตดี๊ดี วันนึงมันพังตูมลงมา กว่าจะลุกได้ก็นานอยู่  **25**

เงินทองมันของนอกกายครับ ไม่ตายหาใหม่ได้ ล้มบ้างอะไรบ้าง
จะล้มแล้วนั่งนานๆ จะค่อยๆคลาน ก็ไม่มีใครว่าครับ ขอแค่อย่าหมดกำลังใจ สู้ๆนะครับ  **24**

ปล. แต่เรื่องให้คนอื่นยืมเงินนี่ ครั้งหน้าต้องพิจารณาด้วยนะครับ ไม่ใช่ใครก็ได้จะยืมมมม
กระดาษ 1 แผ่น,ปากกา 1 แท่ง,กระดาษ coppy หาง่ายครับ  **38**