ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแชร์ประสบการณ์รับคนดูแลค่ะ  (อ่าน 1606 ครั้ง)

nutchako

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 7
Re: ขอแชร์ประสบการณ์รับคนดูแลค่ะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 04:43:07 PM »
ข้อสรุปเพื่อนเราตอนนี้ได้คนใหม่ที่ดีค่ะถึงจะไม่ดีเท่าแฟนหน้าพม่านะคะ
แต่สุดท้ายก็ต้องเลิกกับเพื่อนเราค่ะเพราะแฟนต้องเลือกครอบครัว
แต่เพื่อนเรากับแฟนหน้าพม่าก็เป็นเพื่อนกันค่ะ แล้วก็จากกันด้วยดี
อย่างงี้สิเราว่าถึงจะเหมาะที่เรียกว่าดูแลนะ ไม่ใช่วันๆเอาแต่เซ็กกันเบื่อหรือ
มาหาเวลาเบื่อแฟน การดูแลแบบนี้เราถึงเรียกว่าให้เกรียติกันทั้งสองฝ่าย
ปัจจุบันเพื่อนเราเป็นผู้จัดการธนาคารแล้วค่ะแล้วเริ่มต้นใหม่ที่สวยงาม
อีกอย่างนะคะเพื่อนเราไม่เจ้าชู้าำส่อนละเกะละกะเอาไปทั่ว
พอไม่มีเงินก็ออกไปหารับงานอย่างงั้นไม่ใช่นะคะ
มันเป็นคนรักเดียวใจเดียวและมันรักแฟนหน้าพม่ามากเวลาอยู่ด้วยกันทำให้มีความสุข
แต่พอถึงเวลาจากก็จากด้วยดีค่ะ ความหึงหวงจะไม่เกิดถ้าต่างฝ้ายต่างเข้าใจสถานะคะ
กว่าเพื่อนเราจะรับได้แฟนหน้าพม่าก็ปรับแล้วปรับอีกนะคะกว่าจะจูนเข้ากันได้
เหมือนกับว่าช่วงแรกๆหึงโหดแต่พอหลังๆไม่มีเพราะพี่เขาไม่ได้เลิกเลยแต่พี่เขาพยายามหาทุกอย่าง
มาเติมให้เต็มเช่นเวลา พอมีเวลาเยอะก็คุยกันปรับจูน เที่ยวพอมีอะไรด้วยกันก็ปรับจูน เพื่อให้อีกฝ่ายเข้าใจว่าไม่ได้มีแค่คนเดียวแต่สามารถดูแลได้ ให้เพื่อนเราเข้าใจเเล้วความร้อนในใจก็กลายเป็นความเข้าใจค่ะไม่ใช่ไปหลอกว่าจะเป็นแฟนอย่าโง้นอย่างงี้นะคะ
แต่อาศัยเวลาและการปรับจูนเข้ากันได้ผลสุดท้ายก็คือความเข้าใจต่อจากความรักค่ะ
แล้วหลังจากนั้นคุณก็จะด้วยกันอย่างมีความสุข มีอะไรกันก็มีความสุข ไม่ต้องไปกลัวไปกังวลว่าจะดีหรือไม่ดี
ไม่ต้องว่าวันนี้กี่ครั้งเดือนละกี่ครั้งวันไหนไม่มีอารมณ์ก็ไม่ทำวันไหนมีอารมณ์ก็จัดหนักไปหุหุหุ  **25**
เพราะคนเรามาด้วยเงินทุกสิ่งต้องตอบแทนด้วยเงินแล้วคุณจะมีอารมณ์หรือ **04**
ความรักได้มายากนะคะ ถ้ายิ่งคนที่เคยโดนหลอกมาแล้วด้วย
การเสแสร้งว่ารักได้มาง่ายค่ะ แต่เขาไม่ได้ทำกับคุณคนเดียวนะคะ
ความเข้าใจก็เหมือนหนังสือค่ะ ใครที่อ่านบ่อยมักจะเข้าใจอะไรง่าย
นี่คือสิ่งดีๆที่อ่านแล้วคุณอาจจะหาแบบคนหน้าพม่าคนนี้ แต่เราขอบอกไวเก่อนเลยว่าพม่าคนนี้โครตฉลาดแกรมโกงค่ะ
บอกตรงๆเลยมันเปิดซิงเพื่อนเราด้วย แล้วคุณคิดดูว่าผู้หญิงถ้าเจอคนแรกเขาจะยอมหมดทุกอย่างเพื่อให้แฟนมีความสุข
แต่กว่าจะผ่านช่วงอารมณ์หึงอารมณ์เศร้าพม่าก็ไม่ย่อท้อเพราะต้องการความรักกับความเข้าใจ
เหมือนได้อีกคนมาเป็นแฟนแต่เป็นแบบฉบับดูแลยาวๆ ยอมรับว่าพม่าคนนี้เก่งมากๆ มี1ในร้อยจริงๆ
พม่าคนนั้นเก่งมากๆๆยอมรับผู้ชายในนี้ไม่มีใครทำได้ค่ะ...หายาก.มิน่าเขาถึงประสบความสำเร็จ
 **24**