ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตั้งกระทู้นี้ว่า คำสัญญา ละกัน  (อ่าน 11534 ครั้ง)

manlovenail

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
Re: ขอตั้งกระทู้นี้ว่า คำสัญญา ละกัน
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 06:45:46 PM »
ผมว่า พี่ๆทุกคนที่เค้าสงสารน่ะ มันเป็นธรรมดาของมนุษย์ แต่เชื่อไหมครับ พี่ๆเหล่านี้จะมีแต่ความสุข ความเจริญนะครับ ทำกิจการงานใดๆก็สำเร็จลุล่วง
เพราะอะไรหรือครับ เพราะบุญกุศลที่เค้าทำหนุนนำครับ กลับกันนะครับ พวกน้องๆสาวๆที่มาหลอกใช้ความสงสาร ความเอื้ออาทรของพี่ๆเค้า บาปกรรมมันแรงมาก แต่พวกนี้อาจจะไม่สนใจ ไม่เชื่อในเรื่องบุญกรรม แต่พวกนี้จะไม่เจอเอง มักจะเจอกับครอบครัวหรือคนที่ตัวเองรัก มีเงินทองก็ต้องหมดไปกับอะไรต่างๆนาๆที่เข้ามา ไม่โรคภัยก็มีเรื่องให้ต้องสูญเสียเงินทอง และพอหมดหนทาง ก็จะหาทางมาขอโทษ ขออภัยกับผู้ที่ตัวเองกระทำกรรมไว้ จริงอยู่ พวกพี่ๆเค้าอโหสิกรรมให้ แต่วงเวียนกรรมมันไม่อโหสิด้วยแน่ ทำอะไรก็ต้องรับกรรมนั้นๆ โทษใครไม่ได้ครับ ทางที่ดีคือ อย่าคิดชั่ว อย่าสร้างกรรม โดยเอาความสงสารหรือความเอื้อเฟื้อของผู้อื่นในการฉ้อโกงครับ ผมเห็นตัวอย่างมาเต็มๆ ปากดี ปากเก่ง สุดท้ายก็มาขอขมาพวกพี่ๆเค้า พี่ๆเค้าให้อภัยนะครับ แต่วงเวียนกรรมมันไม่ให้อภัยด้วย ก็ต้องทรมานกับโรคร้ายไปจนกว่าจะจากโลกนี้ไป ฝากไว้ครับ ขอบคุณครับ   **38** **38**

Once Upon a Time

• Hero Member
  • People Like This 23
  • ปุ่มไลค์อยู่ตรงนี้ กดได้ ไม่กัด!
Re: ขอตั้งกระทู้นี้ว่า คำสัญญา ละกัน
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 07:11:09 PM »
ผมว่า พี่ๆทุกคนที่เค้าสงสารน่ะ มันเป็นธรรมดาของมนุษย์ แต่เชื่อไหมครับ พี่ๆเหล่านี้จะมีแต่ความสุข ความเจริญนะครับ ทำกิจการงานใดๆก็สำเร็จลุล่วง
เพราะอะไรหรือครับ เพราะบุญกุศลที่เค้าทำหนุนนำครับ กลับกันนะครับ พวกน้องๆสาวๆที่มาหลอกใช้ความสงสาร ความเอื้ออาทรของพี่ๆเค้า บาปกรรมมันแรงมาก แต่พวกนี้อาจจะไม่สนใจ ไม่เชื่อในเรื่องบุญกรรม แต่พวกนี้จะไม่เจอเอง มักจะเจอกับครอบครัวหรือคนที่ตัวเองรัก มีเงินทองก็ต้องหมดไปกับอะไรต่างๆนาๆที่เข้ามา ไม่โรคภัยก็มีเรื่องให้ต้องสูญเสียเงินทอง และพอหมดหนทาง ก็จะหาทางมาขอโทษ ขออภัยกับผู้ที่ตัวเองกระทำกรรมไว้ จริงอยู่ พวกพี่ๆเค้าอโหสิกรรมให้ แต่วงเวียนกรรมมันไม่อโหสิด้วยแน่ ทำอะไรก็ต้องรับกรรมนั้นๆ โทษใครไม่ได้ครับ ทางที่ดีคือ อย่าคิดชั่ว อย่าสร้างกรรม โดยเอาความสงสารหรือความเอื้อเฟื้อของผู้อื่นในการฉ้อโกงครับ ผมเห็นตัวอย่างมาเต็มๆ ปากดี ปากเก่ง สุดท้ายก็มาขอขมาพวกพี่ๆเค้า พี่ๆเค้าให้อภัยนะครับ แต่วงเวียนกรรมมันไม่ให้อภัยด้วย ก็ต้องทรมานกับโรคร้ายไปจนกว่าจะจากโลกนี้ไป ฝากไว้ครับ ขอบคุณครับ   **38** **38**

ใช่แล้วคุณ เรื่องกงเกวียนกรรมเกวียน เวรกรรมไม่เคยละเว้นใคร

ยิ่งถ้ามีการอาฆาตพยาบาทกันเกินขึ้นด้วยแล้ว ชาติหน้าได้ชดใช้กรนมร่วมกันแน่ ส่วนผลกรรมในชาตินี้ มันจะตกกับครอบครัวคนๆนั้น แรงแห่งการสาปแช่งของคนที่ทำผิดกับเรา มันแรงนักแล  **24**
แม้แต่ลายเซ็นต์ก็แจ้งให้ลบ!

จัดไปๆ รีบมาเผายูสนี้ทิ้งซะทีเถอะแอดมินจ๋าาา

x2099y

• Full Member
  • People Like This 43
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2016, 04:01:47 PM »
ไปขุดมา...
เชื่อว่าพี่ท่านนี้คงยังอยู่ในยูสอื่นในตอนนี้(เห็นยูสท่านนึงนะแต่แค่คิดว่าใช่เท่านั้น)
และไปอ่านโพสก่อนหน้านี้มีพี่ท่านนึงมาทุ่มจ่ายมากมาย(ขออภัยที่หาลิงค์ที่บุ๊คมาร์กไว้ไม่เจอ) จำได้แต่ชื่อโพสคล้ายๆแบบนี้ "ในเมื่อเจอแต่น้องหลอกลวง งั้นโอนให้ฟรีๆเลยแล้วกัน 1พันบาท"
ชื่นชมพี่ๆที่ดีเหล่านี้นะครับ
 **26**

เชื่อว่าเว็บนี้มีพี่ดีๆอยู่มากมายก็ขอให้น้องๆได้พบพี่ๆเหล่านี้แต่ก็ต้องระวังตะกวดด้วยเช่นกัน
ย้ำว่า
เงินมาผ้าหลุดเท่านั้น