ผู้เขียน หัวข้อ: รวมประสบการณ์ โพสหาพี่ดูแลระยะยาวในรอบ 2 ปี ทำเราแทบบ้าาาาาาค่ะ 5555 !!!  (อ่าน 7469 ครั้ง)

NamTaan

• Newbie
  • *
  • People Like This 28
ยังไม่จบนะคะทุกคนนน  ยังมี  Part 3 อีก  สุดท้ายแล้วละ  5555 ยาวเนอะ  เหนื่อยพิมพ์เหมือนกันแฮ่ะ  พิมพ์ไปได้ไงหว่าาา ยาวชะมัด  คนอ่านเหนื่อยมั้ยคะ  555

Part 3 Suggestion จะเป็นสรุปข้อแนะนำ ข้อคิดต่างๆ ให้น้องๆผญ. ที่เป็นน้องใหม่  เข้ามาผจญภัยในเว็บนี้ ให้อยู่รอดปลอดภัย 5555 ตาลก็จะเอาประสบการณ์ตรงตัวเองและคำแนะนำจากรุ่นพี่ในเว็บมาสรุปรวมกันและแชร์ให้อ่าน....รับรองว่า ไม่น่าเบื่อ ไม่ไร้สาระ จ้าา

ปล. หลายคนคนสงสัยว่าตาลมีพี่ดูแลหรือยัง ขอตอบเลยว่าไม่มีค่ะ 5555 ตั้งแต่เจอพี่ๆเหล่านี้มา  ก็เข็ดแล้ว ไม่กล้าไปเจอใครอีกเลย 

ใบไหม

• Full Member
  • People Like This 64
รออ่าน part 3 ต่อค่ะ  41

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
ประสบการณ์ 2 ปี เรียบเรียงได้ดี อ่านแล้วน่าติดตาม
รออ่าน Part 3 นะครับ

**36**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Mygirl.

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
มาปูเสื่อ รอ **34**

Aunny.aun

• People Like This 277
อ่านแล้วสนุก น่าติดตาม
ปนตลก+ข้อคิดที่เป็นประโยชน์

เวป ดูมีอะไรให้น่าอ่านขึ้น555+
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Pistula

• Full Member
  • People Like This 29
  • รู้จักเราเท่าที้เราอยากให้เรารู้จักพอ:(
อ่านแล้วสนุกค่ะ +ประสบการณ์เจอหลายรูปแบบดีค่ะ  รอติดตามEP3นะค่ะ

BadBoyZReturn

• Newbie
  • *
  • People Like This 20
รออ่านครับ  **36**
Play hard and work harder..

NamTaan

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาอ่านกระทู้ตาลนะคะ และขอบคุณพี่ๆทุกคนที่เข้ามาคอมเมนท์ คอยติดตามด้วยค่ะ  แบบนี้ค่อยมีกำลังใจพิมพ์หน่อยยยค่ะ แฮ่ๆ **39**

เข้ามาพิมพ์ช้านิด เพราะไปแอบเก็บประสบการณ์เติมเต็มความบ้าาาาาาาา ให้ตัวเองอีกนิดดดดดหน่อยยยยค่าา 5555 ....รอแปปนึงนะคะ กำลังพิมพ์คร้าบบบบ

slow

• People Like This 2111
เขียนได้ดี ได้สนุกตามที่มาเม้นๆกันไว้ แบบนี้ไม่น่ารอดจากพี่ที่หาน้องดูแลมาได้...มัยกลับยังไม่เจอ

รอเขียนใหม่ จะกลับมาอ่านต่อนะ

NamTaan

• Newbie
  • *
เขียนได้ดี ได้สนุกตามที่มาเม้นๆกันไว้ แบบนี้ไม่น่ารอดจากพี่ที่หาน้องดูแลมาได้...มัยกลับยังไม่เจอ

รอเขียนใหม่ จะกลับมาอ่านต่อนะ

ขอบคุณมากค่ะพี่ slow ที่ยังไม่เจอพี่ดูแลอาจเพราะหลายสาเหตุทั้งพี่เค้าไม่ชอบตาล หรือตาลเยอะ! ก็ไม่รู้ค่ะ  5555
จริงๆ ก็หลายสาเหตุค่ะ
1) ตาลติดต่อคุยลำบาก เพราะตาลสะดวกคุยแค่เมลล์และพีเอ็มค่ะ  พี่ๆเขาเลยไม่เสียเวลามาคุยกับตาลหรอกค่ะ
2) ตาลค่อนข้างระวังตัวเอง จนบางทีมากไปหรือเปล่าไม่รู้  จนพี่ๆหนีหมดดด 555
3) อย่างที่ตาลเล่าไปใน Part1 ที่ตาลคุยมาค่ะ พี่ตัวจริงที่ดูแลน้องจริง มีราวๆ 10% และมีน้องน่ารักๆ ดูแลกันไปหมดแล้วละคะ เลยไม่มีเหลือให้ตาลสักคนเลย เหลือ 90% ก็เป็นพี่ตะกวดกับพี่จิต ไว้มาคุยกวนใจเราแทนค่ะ  555
4) ก็เจอเหตุการณ์ที่ทำไมยังไม่มีพี่ดูแลตาม Part 2 ค่ะ
5) ในรอบ 2 ปี ที่ตาลเข้ามาในเว็บนี้ ที่โพสหาพี่ดูแลก็นานๆหลายเดือนจะโพสทีค่ะ ไม่ได้โพสบ่อยๆ  พอโพสเสร็จคุยได้ 1-2 วัน  พี่ๆเค้าก็หายไปแล้วละคะ ส่วนตาลก็ไปทำงานของตาลต่อ 555

เดี๋ยวต้องหาเวลาว่างๆ  มาตั้งใจหาพี่ดูแลใหม่แล้วค่ะ  เพราะชักทำงานหนัก ไม่มีเวลาพักผ่อนแล้ว อยากมีพี่ดูแลลลลลเร็วๆแล้วววววววค่ะ   **39**[/font][/size]